ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 870
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 19:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: มือใหม่อยากเล่น Assassin's creed ครับ]

นี้ภาพผมเล่นเอง ชุดก็จะเวอร์ๆหน่อยเพราะผมไปเกบทุกสุสานฟาโรห์แล้วปลดล๊อคชุดมาก
ฉากนี้เป็นฉากในภาคเสริมนะครับ curse of pharaohs

อันนี้จะเป็น บรรยกาศในเกม สวยหมดในเมืองทะเลทราย พายุทะเลทราย ฟินๆครับ
ปล.ผมเล่นเกมส์ภาพสวยๆแล้วชอบเกมภาพตอนเล่น ภาพในเครื่องเยอะมาก

แก้ไขล่าสุดโดย fintro เมื่อ Fri May 24, 2019 19:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11169
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 19:20
[RE: มือใหม่อยากเล่น Assassin's creed ครับ]
จัดเลยครับ ผมเล่นตั้งแต่ภาคแรก,ภาคสอง,ภาคสาม, Black Flag และ Odyssey

บอกเลยว่าสนุกทุกภาค แต่ละภาคเหมือนมันค่อยๆเติบโตขึ้น

จนมาภาค Odyssey นี้คือโคตรฟินเลยครับ

เพิ่มเติมเรื่อง Edition ครับ

Odyssey ผมซื้อ Omega Edition ซึ่งของที่ได้มาใช้ได้แค่ตอนแรกแค่นั้นครับ

สุดท้ายชุดต่างๆรวมถึงอาวุธไปหาตามเนื้อเรื่องเทพกว่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Pang_1pt เมื่อ Fri May 24, 2019 19:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2008
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 19:50
ต้องซื้อให้ครบทุกภาค
นักบอลถ้วย ง.
Status: วันที่กาลเวลาถูกแช่แข็งในอากาศ คลื่นเสียงสลายเป็นไ
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 19:53
fintro พิมพ์ว่า:

นี้ภาพผมเล่นเอง ชุดก็จะเวอร์ๆหน่อยเพราะผมไปเกบทุกสุสานฟาโรห์แล้วปลดล๊อคชุดมาก
ฉากนี้เป็นฉากในภาคเสริมนะครับ curse of pharaohs

อันนี้จะเป็น บรรยกาศในเกม สวยหมดในเมืองทะเลทราย พายุทะเลทราย ฟินๆครับ
ปล.ผมเล่นเกมส์ภาพสวยๆแล้วชอบเกมภาพตอนเล่น ภาพในเครื่องเยอะมาก

ถ่้าเล่นแค่ Standard จะโอเคมั้ยครับ หรือไม่จุใจเท่า deluxe
ARSENAL

“วันนี้จะไม่มีย้อนคืนกลับมาอีก และใครก็ตามเมื่อพลาดที่จะกิน ดื่ม ลิ้มรส หรือสูดกลิ่นอายของมันก็จะไม่มีวันได้รับโอกาสนี้อีกชั่วนิจนิรันดร์ ดวงอาทิตย์จะไม่มีวันฉายฉานเหมือนเช่นวันนี้... แต่ถึงกระนั้นคุณก็จักต้องเล่นไปตามบทบาท ขับร้องให้ดีที่สุดเท่าที่คุณจะทำได้”
- Klingsors letzter Sommer (Hermann Hesse)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 870
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 20:01
ถูกแบนแล้ว
Foollyman พิมพ์ว่า:
fintro พิมพ์ว่า:

ถ่้าเล่นแค่ Standard จะโอเคมั้ยครับ หรือไม่จุใจเท่า deluxe  

standard ก็ได้ครับ ผมซื้อ gold มาก็ได้พวกของกับภาคเสริม
รอลดเถอะครับ ผมได้ gold edition มาราคา900 เอง
gold ก็จะมีของทองมาให้เลย เล่นได้กลางเกมหลังๆของในเกมจะดีกว่า
และก็ภาคเสริมทุกภาคแถมมาเลย

นักบอลถ้วย ข.
Status: 高雄さやか
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 4523
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 20:21
มือใหม่อยากเล่น Assassin's creed ครับ
ถ้าจะซื้อควรซื้อที่เป็น gold edition ครับคุ้มสุด ได้ตัวเกมหลัก+dlc ทั้งหมด
duluxe ไม่ได้ dlc ได้แต่ไอเท็ม+ของช่วยประหยัดเวลาซึ่งของที่หาได้จากในเกมยังดีกว่า
ส่วน ultimate ได้ทั้งหมดที่กล่าวมา

ส่วนเกมเพลย์มันจะพัฒนามาเรื่อยๆ ระวังเล่นภาคใหม่ๆก่อนแล้วไปเล่นภาคเก่าๆทีหลังออาจจะเสียอารมณ์ได้
แก้ไขล่าสุดโดย -foREVer- เมื่อ Sat May 25, 2019 02:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง
「君だけのもの」
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16420
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 22:51
ผมเล่นแต่ black flag อะ สนุกมาก เควสไม่ค่อยเน้น เน้นลงเรือ
Do you hear the people sing ?
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 11159
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 00:05
AC ผมว่า Deluxe โคตรไม่จำเป็นเลย Odyssey ไม่จำเป็นเลยอะไป Gold คุ้มกว่าได้ season pass มาด้วย ต้องบอกด้วยว่า ภาค origin,odyssey มันเป็น rpg ไปแล้วมันจะกินเวลาเราเยอะขึ้นต้องไปฟาร์มของฟาร์มเควสเดินแมพรัวๆ
นักบอลถ้วย ข.
Status: #Domino Dancing !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3161
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 04:07
เล่น ods ภาคเดียว ก็สนุกดีนะ ภาคอื่น ขก

https://www.dotabuff.com/players/102739882
Life can be cruel, if you're a dreamer. . . . . !!! You Know You Like It - Dj.Snake ft. AlunaGeorge
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 10:06
ซื้อมาตลอดจนถึง black flag ชอบไตรภาคของ Ezio ที่สุดละ (II, Brotherhood, Revelations)
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52523
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:21
แนะนำ black flag เหมือนกัน จริงๆมันควรจะเป็น pirate creed มากกว่า
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel