ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ....
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:47
[RE: คุณคิดยังไงกับแฟนที่ออนเฟสหรือไลน์ แต่ไม่ตอบแชทเรา ตอบแต่แชทเพื่อนคนอื่น]
อาจจะเห็นว่าไปคอมเม้นเล่นกับเพื่อนก็ได้ครับ ผมเคยเจอ ไม่อ่านแชท แต่ไปตอบเม้นเพื่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2386
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:51
[RE: คุณคิดยังไงกับแฟนที่ออนเฟสหรือไลน์ แต่ไม่ตอบแชทเรา ตอบแต่แชทเพื่อนคนอื่น]
ถ้าผมเป็นผู้หญิง ผมเบื่อตายเลยต้องมาคอยตอบคำถามแบบนี้ ผมก็ไม่รู้นะลักษณะนี้ท่านกับแฟนอยู่ด้วยกันหรือเปล่า (จากประโยคเหมือนอยู่คนละที่) บางทีเค้าอาจจะเบื่อที่จะตอบคำถามเดิมๆ ผมอยู่กับแฟนมา 10 ปี เลิกถามคำถามพวกนี้ไปแล้วครับ ตอนนี้ต่างคนต่างทำงาน ต่างต้องการเวลาส่วนตัวหลังเลิกงาน (พักผ่อน) เช่นแฟนผมเล่นเกมออนไลน์กับกลุ่มเพื่อน ส่วนผมเองก็นั่งเล่น PS4 ส่วนระหว่างวันคุยไลน์กันบ้างหยุมหยิม
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:56
ถูกแบนแล้ว
บางทีผมก็เป็นนะ ตอบเพื่อนหรือเรื่องงานก่อนค่อยตอบแฟน ซึ่งไม่ได้มีไรซับซ้อนเลย ผมคิดว่าแฟนเราต้องเข้าใจเราที่สุด
จะให้ทุกอย่างจะหมุนรอบตัวเราอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ ลองมองแง่อื่นๆบ้าง กรณ๊นี้คือเรื่องตอบแชทอย่างเดียวอะนะ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:56
คุณถามเค้าไปเลยครับ คุยกันตรงๆ และแก้ไขร่วมกัน

ดีกว่ามานั่งคิดโน่นคิดนี่คนเดียวเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ไม่ใหญ่มากมายอะไรแต่ต้องรีบปรับความเข้าใจ

อนาคตถ้ามีเรื่องใหญ่กว่านี้เวลาทะเลาะกันจะขุดเรื่องเก่าๆที่ไม่ได้สะสางเหล่านี้มาเถียงกันแน่ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 16:05
Babybright พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นผู้หญิง ผมเบื่อตายเลยต้องมาคอยตอบคำถามแบบนี้ ผมก็ไม่รู้นะลักษณะนี้ท่านกับแฟนอยู่ด้วยกันหรือเปล่า (จากประโยคเหมือนอยู่คนละที่) บางทีเค้าอาจจะเบื่อที่จะตอบคำถามเดิมๆ ผมอยู่กับแฟนมา 10 ปี เลิกถามคำถามพวกนี้ไปแล้วครับ ตอนนี้ต่างคนต่างทำงาน ต่างต้องการเวลาส่วนตัวหลังเลิกงาน (พักผ่อน) เช่นแฟนผมเล่นเกมออนไลน์กับกลุ่มเพื่อน ส่วนผมเองก็นั่งเล่น PS4 ส่วนระหว่างวันคุยไลน์กันบ้างหยุมหยิม  

ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าคบกันไปนานๆแล้วเข้าใจกัน เรื่องพวกนี้ถ้าถามไปแล้วไม่มานั่งน้อยใจแน่ๆ

กลับกันเราจะคิดว่าเออคงกินแล้ว สบายดี เราก็หมดห่วงไป

รึเปล่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1534
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 16:12
ถูกแบนแล้ว
คิดว่ามันก็เป็นเรื่องของเขา ไม่เกี่ยวกับเรา
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: เฟี้ยวฟ้าวว
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1671
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 16:13

ผมมีคำถามครับ แล้วที่ท่านเป็นอยู่ในตอนนี้กับแฟน คือโอเคและยอมรับกันได้ทั้ง 2 ฝ่ายใช่ไหมครับ

0
0
นักเตะอบจ.
Status: ผู้ปกป้องคุ้มกันภัย
เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 2926
ที่อยู่: Gotham city, Metropolis, Central city, Star city, Coast city
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 16:29
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จะพยายามปล่อยวางครับ และจะทำให้ดีที่สุด เท่าที่ผมจะทำได้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2386
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 16:46
NongTleza พิมพ์ว่า:

ผมมีคำถามครับ แล้วที่ท่านเป็นอยู่ในตอนนี้กับแฟน คือโอเคและยอมรับกันได้ทั้ง 2 ฝ่ายใช่ไหมครับ

ผมยอมรับนะ แรกๆรู้สึกแปลกๆ และเคยทะเลาะกันอยู่นะ แต่สรุปคุยกันเข้าใจ เพราะผมเองก็มีเวลาส่วนตัวมากขึ้นด้วยเช่นกัน เพราะปกติผมเป็นคนเล่นเกมอยู่แล้ว แต่ถ้าแฟนผมไม่เล่นเกม ผมว่าร้อยทั้งร้อย ผู้หญิงมักจะน้อยใจผู้ชายที่ติดเกม แต่ตอนนี้แฟนผมก็ติดเกม ผมเลยมีเวลาเล่นเกม โดยที่ไม่ต้องสนใจแฟนมาก
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 860
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 17:12
ถ้าเกิดเป็นผมนะ
ถ้าตอบคนอื่นเรื่องงานผมรับได้
แต่ถ้าคุยกับคนอื่นเรื่องทั่วไป แต่ไม่ยอมคุยกับเราผมรับไม่ได้

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17162
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 17:15
[RE]คุณคิดยังไงกับแฟนที่ออนเฟสหรือไลน์ แต่ไม่ตอบแชทเรา ตอบแต่แชทเพื่อนคนอื่น
ผมสงสัยว่าท่านรู้ได้ไงว่าเค้าตอบคนอื่นแต่ไม่ตอบเรา ถ้าแฟนผมทำอย่างที่ท่านว่า ผมก็ไม่พอใจเหมือนกัน มันเหมือนมีอะไรแปลกๆแล้วแหละ ยังไงก็ต้องเคลียร์กันหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2008
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 17:42
ต้องดูหลายๆอย่างแหละครับ คบกันนานรึยัง ชีวิตคู่เรื่องอื่นๆตอนนี้เป็นไงบ้าง ทะเลาะหรือไม่เข้าใจอะไรกันบ่อยมั้ย นิสัย Lift style ส่วนตัวเค้าเป็นยังไง

อย่างผมกับแฟนนี่คบกันมาเข้าปีที่6 ถ้าในสถานการณ์ปกติ ถ้าไม่มีอะไรด่วน ก็ถาม ชวนคุย ในไลน์ทิ้งไว้ เค้าว่างอ่านก็ตอบ หรืออ่านแล้ว แต่ไปคอนเม้นเพื่อนๆเค้าในเฟสบุคก่อนแล้วพักใหญ่ๆค่อยมาตอบผมก็มี

ซึ่งผมก็เฉยๆนะ แบบเราถามสารทุกข์ สุกดิบปกติไม่ได้ต้องการคำตอบด่วนอะไร เหมือนชวนคุยกันเฉยๆอ่ะ จะตอบตอนไหนก็เรื่องของเค้า ซึ่งไม่ซีเรียสเลยถ้าจะไปคุยกับเพื่อน เล่นเฟสอะไรก่อนแล้วค่อยมาคุยกับเรา แต่ถ้ามีไรด่วนก็ใช้วิธีโทรหาเอา

ส่วนตัวถ้าเค้าไม่ขนาดว่า อ่านแล้วหายไปเลยทั้งๆที่เราถามคำถามไป หรือไปคุยกับคนอื่นจนเกินงาม จนดูเราไม่ได้เป็นคนสำคัญอะไร ผมก็โอเคนะ แบบดูไม่รัดเราหรือเค้าจนเกินไป อยู่แบบสบายๆ แต่ก็ยังให้ความสำคัญกันและกัน

ซึ่งของแบบนี้มันพอสัมผัสได้แหละว่าเค้าให้ความสำคัญมากแค่ไหน ท่านน่าจะทราบดี แต่ถ้าสถานการณ์มันปกติดี ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ สบายๆดีกว่า ถ้ามีไรด่วนแล้วติดต่อยาก ติดต่อไม่ค่อยได้ อันนั้นคงต้องคุยกันบ้างแล้วล่ะ
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1432
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 19:30
cybernet พิมพ์ว่า:
มันมีหลายปัจจัยครับ ผมไม่อยากให้ท่านคิดเป็นอย่างอื่น ต่อให้แฟนท่านไม่อยากตอบท่านหรือเธอกำลังมีคนใหม่ก็เถอะ ลองดูตัวอย่างจากแฟนผมนี่

- ถ้าเธอทำงาน เธอจะไม่ค่อยตอบ chat เลยครับ เพราะเธอบอกว่า เธอขอ focus กับงาน นอกจากเรื่องด่วนๆ เท่านั้นให้โทรไป เที่ยงเธอถึงจะตอบ
- ส่วนเลิกงานเธอก็ขึ้นรถไฟฟ้า แน่นอนเธอต้องยืน ซึ่งไม่สะดวกนักที่จะตอบไลน์ และไม่สะดวกที่จะรับสายในหลายๆ ครั้ง
- พอกลับถึงบ้าน ก็ดึกละ ต้องกินข้าวอาบน้ำกว่าจะเสร็จก็สองสามทุ่ม ได้เวลานอนอีกแล้ว
- วันๆ เรื่องโทรคุยแทบไม่มี บางครั้งต้องรอให้เธอโทรมาเอง ส่วนมากตอบ chat สั้นๆ เท่านั้น

ตอนแรกผมก็ไม่ค่อย happy เท่าไหร่นะ แต่ผมคิดว่า มันก็ยังดีกว่าเข้าไปจุกจิกกับเธอ เพราะเค้าจะมองว่าเราจู้จี้จุกจิก ในช่วงแรกผมก็รู้สึกนอยด์ๆ นะ เพราะคนเป็นแฟนกันมันต้องมีเวลาให้กันบ้างแหละ แต่นี่วันๆ คุยกันน้อยมาก

ผมไม่รู้นะว่าอนาคตของเราสองคนจะไปจบที่ตรงไหน ถ้ามันจะจบไม่สวยผมก็จะไม่เสียใจเลย เพราะผมได้ทำที่ที่สุดไปแล้ว แต่เป็นแฟนผมต่างหากที่จะต้องเสียดาย

สูดยอดเลยท่าน ประโยคสุดท้ายเนี่ย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 10:45
ต้องดูว่า เค้าเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน

จะให้ดีก็คุยกันดีๆ พูดเพราะๆ อย่าใช้อารมณ์ น่าจะได้คำตอบ

จะให้ดีก็ตามเม้นอื่นๆบอก ให้เวลาส่วนตัวบ้าง อย่าจิก งี่เง่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel