ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 4019
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 12:14
[RE: ( spoil GOT SS 8 ) เรื่องคนที่ชนะเกมชิงบัลลังก์]
Littlemozart พิมพ์ว่า:
Zalad พิมพ์ว่า:
อ่านที่ไหนไม่รู้ แบรนบอกเกรย์จอยว่า แกเป็นคนดี
เพราะกลัวว่าจะถอดใจ ไม่สู้ไนท์คิง ถ่วงเวลาให้อาร์ยาไม่พอ

เลยคิดตาม เอ้ะน่าจะจริง แบรนใช้คนมาตั้งแต่โฮดอร์ ไม่แปลกที่จะมองคนอื่นเป็นเครื่องมือ ยิ่งไร้ความรุ้สึกมากขึ้นหลังเป็น3ตา  

เรื่องโฮดอร์นี่เลวจริง ต้องมาเอ๋อตั้งแต่เด็กเพราะไอแบรน แถมมาตายเพื่อมันอีก

ผมสงสัยว่าแบรนมันย้อนไปเปลี่ยนอดีตได้ใช่มั้ย

เพราะโฮดอร์มันมาจากโฮลเดอะดอร์ในอนาคตตอนนั้น  

เดี๋ยวนะครับ ผมว่าอันนี้ไม่น่าใช่นะ ตอนนั้นแบรนมันย้อนอดีตไปพร้อมกับอีกกา 3 ตารุ่นก่อนนะ

ไม่ใช่ว่ามันตั้งใจย้อนไปหลอกใช้งานโฮดอร์ ตอนที่โฮดอร์ตอนเด็กชัก แบรนมันยังงง ๆ อยู่เลยด้วยซ้ำ ยังทำอะไรเองไม่ได้เลยนะครับ จะมาบอกว่าแบรนมันตั้งใจทำ เลวจริงแบบนี้มันไม่น่าใช่นะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 12:16
[RE: ( spoil GOT SS 8 ) เรื่องคนที่ชนะเกมชิงบัลลังก์]
สงสัยการที่ให้บอกจอนเรื่องชาติกำเนิดมากกว่า คือแบรนอาจจะเจตนาดีแหละ แบบซื่อๆว่าเอาจริงเมิงเป็นคิงนะไรงี้

แต่บทมันทำให้ส่วนนี้ดูแปลกๆ คือสุดท้ายแดนี่ก็ไม่ได้เกลียดจอน รักกันจะปกครองด้วยกันอยู่ดี ทำให้วาริสทรยศโดนฆ่าแล้วไง จะโชว์ว่ากลายเป็นแมดควีนเหรอ อันนี้ก็บอกไว้ตั้งนานแล้วว่าถ้าทรยศจะเผาทั้งเป็น

ประเด็นหลักที่ทำให้กลายเป็นแมดควีนมาจากเรกัลกับมิสซานเดตายมากกว่า (ซึ่งทุเรศมาก Dany kind of forgot about the iron fleets สะเด้ย )

ผมดูรอบเดียวนะอาจตกหล่นไรไปทักท้วงได้
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 12:20
ถูกแบนแล้ว
kokoriko พิมพ์ว่า:
อ่านที่ไหนไม่รู้ แบรนบอกเกรย์จอยว่า แกเป็นคนดี
เพราะกลัวว่าจะถอดใจ ไม่สู้ไนท์คิง ถ่วงเวลาให้อาร์ยาไม่พอ

เลยคิดตาม เอ้ะน่าจะจริง แบรนใช้คนมาตั้งแต่โฮดอร์ ไม่แปลกที่จะมองคนอื่นเป็นเครื่องมือ ยิ่งไร้ความรุ้สึกมากขึ้นหลังเป็น3ตา  

เรื่องโฮดอร์นี่เลวจริง ต้องมาเอ๋อตั้งแต่เด็กเพราะไอแบรน แถมมาตายเพื่อมันอีก

ผมสงสัยว่าแบรนมันย้อนไปเปลี่ยนอดีตได้ใช่มั้ย

เพราะโฮดอร์มันมาจากโฮลเดอะดอร์ในอนาคตตอนนั้น  

เดี๋ยวนะครับ ผมว่าอันนี้ไม่น่าใช่นะ ตอนนั้นแบรนมันย้อนอดีตไปพร้อมกับอีกกา 3 ตารุ่นก่อนนะ

ไม่ใช่ว่ามันตั้งใจย้อนไปหลอกใช้งานโฮดอร์ ตอนที่โฮดอร์ตอนเด็กชัก แบรนมันยังงง ๆ อยู่เลยด้วยซ้ำ ยังทำอะไรเองไม่ได้เลยนะครับ จะมาบอกว่าแบรนมันตั้งใจทำ เลวจริงแบบนี้มันไม่น่าใช่นะ  

ตอนนั้นแบรนมันไม่ตั้งใจแหละครับ เพิ่งจะเรียนรู้วิชาจากอีกา

แต่ผมสงสัยว่ามันแก้อดีตได้ใช่มั้ย เพราะโฮดอร์เป็นผลกระทบ

ที่เกิดจากมันย้อนกลับไปอยู่ช่วงเวลานั้นพอดี
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8413
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 12:30
ผมว่าแบรนไม่น่าอยากได้บัลลังค์แต่ใช้การมองไปในอนาคตเห็นแล้วว่า วิธีนี้เป็นวิธีที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน หรือจะพูดอีกอย่างได้ว่าทุกอย่างเกิดขึ้นแบบนี้อยู่แล้วเพียงแค่เรายังไม่รู้ว่ามันจะต้องเกิดขึ้นแค่นั้นเอง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 4019
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 12:40
kokoriko พิมพ์ว่า:

ตอนนั้นแบรนมันไม่ตั้งใจแหละครับ เพิ่งจะเรียนรู้วิชาจากอีกา

แต่ผมสงสัยว่ามันแก้อดีตได้ใช่มั้ย เพราะโฮดอร์เป็นผลกระทบ

ที่เกิดจากมันย้อนกลับไปอยู่ช่วงเวลานั้นพอดี  

อ๋อ เข้าใจความคิดท่านละ

ถ้าเป็นจริง แบรนก็โคตรดาร์ก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43713
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 13:52
cr4zy พิมพ์ว่า:
แบรนอาจจะแค่ทำตามลิขิตที่ตัวเองเห็นก็ได้

ถ้าคิดตามที่ทีเรียนพูด มันก็ต้องเป็นแบรนน่ะแหละ เพราะทีเรียนคิดว่าที่มันเกิดสงครามกันไม่หยุดหย่อนเพราะว่าทุกคนซีเรียสเรื่องสายเลือดของราชาเนี่ยแหละ
-เนด สตาร์คตายเพราะรู้ว่าจอฟรี่ไม่ใช่บาราเธียน
-สแตนนิสก่อสงครามเพราะคิดว่าตัวเองมีสายเลือดตรง
-เซอซี่ ฆ่าคนมากมายเพื่อรักษาเก้าอี้ให้ลูกตัวเอง
-แดนี่ ก่อสงครามมาตลอดทางเพราะต้องการให้ตระกูลทาแกเรียนได้ครองบัลลังค์ต่อ
แบรนมีลูกไม่ได้ ก็ทำลายกงล้อนี้ได้ จะได้ชูกฏที่ให้ลอร์ดทั้ง6โหวตคัดเลือกราชาได้อย่างสมบูรณ์ และที่รับรู้เรื่องราวตั้งแต่อดีตว่ามันรบกันเพื่ออะไร น่าจะแก้ไขไม่ให้มันซ้ำรอยได้ แล้วไอ้การที่เห็นทุกอย่างมันก็เหมาะแก่การทำให้ลอร์ดทุกคนไม่กล้าคดโกงประเทศชาติในยุคของแบรนแน่ๆ ถ้าจะวางรากฐานประเทศให้มันแน่น ก็ต้องคิงแบรนนี่แหละเหมาะสุดแล้ว  

แบรนอาจจะดูเหมาะสุดในตอนนี้จริงแต่ระบบการปกครองถ้าไม่เปลี่ยนผมคิดไว้ล่ะพอเปลี่ยนสมัยก็วุ่นวายใหม่เพราะคนบริหารมันไม่ได้มาจาก 6 อาณาจักร(เป็นระบบสภาเล็กเหมือนเดิม)ซึ่งจริงๆมันควรต้อง 7 ครบด้วยการแยกของแดนเหนือผมว่าน่าเกลียดด้วยซ้ำแบรนยอมเพราะเป็นพี่น้องคนอื่นก็ไม่คัดค้านอีกเพราะญาติสมประโยชน์กันทั้งนั้น ซึ่งคนที่อยากแยกจริงๆควรเป็นดอร์นกับไออ้อนด้วยซ้ำ
และสุดท้ายเนื่องจากมีแค่สภาเล็กบริหารก็เลยกลายเป็นเลือกกันเองแทนเพราะลอร์ดคนอื่นปกครองแต่ของตัวเองไม่ได้ปกครองภาพรวมหรือมีตัวแทนมาในภาพรวม ก็เลยไม่รู้เอาใครเหมาะสมขึ้นนอกจากคนที่บริหารอยู่เดิม อนาคตขุนนางก็จะตีกันลองนึกมีคนแบบเบลิซอยู่ในสภาย่อยสิเละแน่ๆ อำนาจการบริหารมันกระจุกแน่นกับคนน้อยเกินไป
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13878
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 14:47
แบรนมันอาจจะวางแผนก็ได้ แต่จอนเองก็โลเล คิดอะไรไม่เป็น รับปากอะไรไว้ก็ทำไม่ได้

เอาจริงๆถ้าจอนไม่พูดซะอย่างตั้งแต่ต้น มันก็คงจบที่คนรู้ชาติกำเนิดมีแค่ แบรนกับจอนเท่านั้น

นี่พี่เล่นรู้แล้วบอกไปทั่ว รับปากเมียไว้ว่าจะไม่บอกใคร พี่ก้ผิดคำพูด เป็นคิงของแดนเหนือนะโว้ย

แต่เล่นพูดไม่คิด ผิดคำพูดนี่ก้จบแล้ว 555+ สุดท้ายไปอยู่ป้อมอะดีแล้ว ทำตัวเองล้วนๆ จากจะได้

ครองบัลลังก์กับเดเนรีสร่วมกันสวยๆ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4671
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:22
termotee พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าเราตีความกันไปเองรึเปล่า ว่ามันคือแผนของแบรนอยู่แล้ว

ตอนที่ดูสดผมกลับมีความรู้สึกว่าแบรนเองก็ต้องทำใจรับบัลลังค์เพราะรู้ว่าไม่มีใครเหมาะสมไปกว่าตัวเองแล้วมากกว่า เหตุผลก็อย่างที่ทีเรียนบอก

เพราะแบรนก็บอกทีเรียนเองว่าเจ้าต้องยอมเป็นหัตถ์ เพราะข้าก็ไม่ได้อยากเป็นคิงเหมือนกัน

ไม่รู้นะ ผมว่าแบรนรู้สึกว่ามันต้องมีใครซักคนเป็นราชา และคงหนีไม่พ้นตัวเอง

cr4zy พิมพ์ว่า:
แบรนอาจจะแค่ทำตามลิขิตที่ตัวเองเห็นก็ได้

ถ้าคิดตามที่ทีเรียนพูด มันก็ต้องเป็นแบรนน่ะแหละ เพราะทีเรียนคิดว่าที่มันเกิดสงครามกันไม่หยุดหย่อนเพราะว่าทุกคนซีเรียสเรื่องสายเลือดของราชาเนี่ยแหละ
-เนด สตาร์คตายเพราะรู้ว่าจอฟรี่ไม่ใช่บาราเธียน
-สแตนนิสก่อสงครามเพราะคิดว่าตัวเองมีสายเลือดตรง
-เซอซี่ ฆ่าคนมากมายเพื่อรักษาเก้าอี้ให้ลูกตัวเอง
-แดนี่ ก่อสงครามมาตลอดทางเพราะต้องการให้ตระกูลทาแกเรียนได้ครองบัลลังค์ต่อ
แบรนมีลูกไม่ได้ ก็ทำลายกงล้อนี้ได้ จะได้ชูกฏที่ให้ลอร์ดทั้ง6โหวตคัดเลือกราชาได้อย่างสมบูรณ์ และที่รับรู้เรื่องราวตั้งแต่อดีตว่ามันรบกันเพื่ออะไร น่าจะแก้ไขไม่ให้มันซ้ำรอยได้ แล้วไอ้การที่เห็นทุกอย่างมันก็เหมาะแก่การทำให้ลอร์ดทุกคนไม่กล้าคดโกงประเทศชาติในยุคของแบรนแน่ๆ ถ้าจะวางรากฐานประเทศให้มันแน่น ก็ต้องคิงแบรนนี่แหละเหมาะสุดแล้ว  

เห็นด้วยกับ2ท่านครับ ผมว่าในโชว์ชะตามันกำหนดมาแล้วว่าแบรนด์จะเป็นคิง ทั้งที่ตัวเขาอาจไม่อยากเป็นก็ได้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel