ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16115
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:16
[RE: (มีเนื้อหาสปอย GOT) ต้องผ่านไปนานแค่ไหนถึงพูดได้โดยไม่โดนข้อหาสปอยครับ]
ถ้ามันมีผลต่อเรื่องมากๆ อย่าไปยุ่งดีกว่าครับ อย่างที่ จกท ยกมาที่เขาโดนแบน

คือถ้าคนยังไม่ได้ดูแล้ว มาอ่านก่อน อาจจะไม่รู้สึกอะไร แต่พอวันหนึ่งอยากดูนี่คือทั้ง SS 1 ไม่ต้องลุ้นอะไรเลยนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Milet..
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7435
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:21
[RE: (มีเนื้อหาสปอย GOT) ต้องผ่านไปนานแค่ไหนถึงพูดได้โดยไม่โดนข้อหาสปอยครับ]
มัน sensitive พอสมควรครับ

ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงผมใส่ตลอดว่ามีสปอย

ห้ามที่ตัวคนอื่นไม่ได้ แต่ห้ามที่ตัวเราได้ครับ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2009
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:28
ผมคิดว่า หลังจากฉายไปแล้ว อย่างมาก 1 เดือน ก็น่าจะ คุยกันเปิดๆได้แล้วครับ
คนที่ดูช้ากว่านั้น แต่ยังมาซีเรียสเรื่องสปอยด์ ผมว่ามันขัดแย้งนะ
ถ้ากลัวขนาดนั้นทำไมไม่รีบดู มีเวลา 1 เดือน สำคัญก็มีเวลา ไม่สำคัญก็ไม่มีเวลาครับ

แล้วคนที่ดูช้า เค้าก็เลือกเองว่าจะดูช้า ก็ต้องยอมรับตรงนี้ไป น่าจะคิดส่วนคนที่เค้าไปดูเร็วแล้วอยากมาคุยกันบ้างเหมือนกันครับ

เลือกดูช้าเองก็ต้องเจอแบบนี้ เป็นธรรมชาติอ่ะ
คหสต นะ
7
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18137
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:30
เกินไปจริงๆ

ถ้าบอกว่า คูลิลินโดนฟรีเซอร์ฆ่าตาย อันนี้โดนข้อหาสปอยไหม
2
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19035
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:30
Ladiesman พิมพ์ว่า:
ผมว่าหนังฉายจบก็ไม่ควรต้องมานั่งบอกก่อนว่าสปอยนะครับ ขนาดอย่างเพจพวกsuper heroเองยังให้เวลาห้ามโพสต์สปอยแค่2-3อาทิตย์แล้วหลังจากนั้นแอดมินและสมาชิกสามารถโพสต์คุยเกี่ยวกับเรื่องนั้นๆไปได้ อย่าง Promo ของ Marvel เองคลิปหลังจากฉายได้เกือบเดือนก็สปอยฉากเด็ดๆเองเลย

มีเคสนึงผมคุยกะเพื่อนเรื่อง Star Wars ละพูดว่า Vader เป็นพ่อของ Luke ก็มีเพื่อนอีกคนบอกว่าผมสปอย จะบ้าหรอหนังมัน30กว่าปีแล้ว จะให้มานั่งบอกว่า Spolier Alert ทำไม  

อันนั้นเขาคุยกันเฉพาะทาง หรือกลุ่มคนที่ชอบมันไม่แปลกครับ
อย่างกลุ่มที่คุย got เขาก็สปอยกันเต็มที่เหมือนกัน แต่ถ้าคุยๆ
อย่างอื่นแล้วมาเจอสปอยนี่จบเลย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:37
Negrito พิมพ์ว่า:
บอกว่าเนดตายกับโดนตัดคอตายความรุนแรงของการสปอยมันคนละระดับกันเลยนะ

ประเด็นคือมันเป็นเรื่องเมื่อ 8 ปีที่แล้วครับ ผมเลยสงสัยว่าต้องผ่านไปนานขนาดไหน ถึงจะพูดถึงรายละเอียดในเรื่องได้โดยไม่โดนข้อหาสปอย
0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:39
ด้วยรักและหื่นกาม พิมพ์ว่า:
นานแค่ไหนก็ยังสปอยแหละครับ ต่อให้ผ่านไป 40 ปี แล้ว อย่างสตาร์ วอร์ส อีพี สี่ ถ้าคนไม่เคยดูมาอ่าน แล้วเจอว่าคนมาพูดยังงั้นยังงี้ เขาก็คิดว่าสปอยได้แหละ  

นั่นสิ มันต้องมีซักคนในทุกเรื่องที่คุยกันที่ไม่เคยดูแหละ แบบนี้สปอยกันหมดอะ

55555

ถ้าสมมติว่ามีคนยกมาว่า LOTR อารากอนกลายเป็นกษัตริย์ตอนจบ ก็สปอยอีก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:39
fallinz พิมพ์ว่า:
ถ้าผมบอกตอนจบสแลมดั้งโชโฮคุชนะซังโนนี่จะโดนแบนไหม  

อาจจะโดนแจ้งความไปแล้วก็ได้นะครับ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:40
Ed Woodward พิมพ์ว่า:

ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงผมใส่ตลอดว่ามีสปอย

ห้ามที่ตัวคนอื่นไม่ได้ แต่ห้ามที่ตัวเราได้ครับ

ผมก็ใส่ตลอดเพื่อความปลอดภัยครับ แต่บางทีก็เสียวว่าตัวเองจะลืมตัว 555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ทุกอย่างมันมีราคา
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:40
แล้วเคสจอนสโนว์ มีสปอยนะครับ
Spoil
จอนสโนว์ก็ตาย

แบบนี้เข้าข่ายไหมครับ เพราะตอนนั้นก็แชร์กันทั่วบ้านทั่วเมืองช็อกกันเป็นปีๆ กว่าจะเฉลย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
pongnares3 พิมพ์ว่า:
เกินไปจริงๆ

ถ้าบอกว่า คูลิลินโดนฟรีเซอร์ฆ่าตาย อันนี้โดนข้อหาสปอยไหม  

แผล่บให้ผม 7 แผล่บ เดี๋ยวผมลองแจ้งความให้

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:41
uraharaz พิมพ์ว่า:
แล้วเคสจอนสโนว์ มีสปอยนะครับ
Spoil
จอนสโนว์ก็ตาย

แบบนี้เข้าข่ายไหมครับ เพราะตอนนั้นก็แชร์กันทั่วบ้านทั่วเมืองช็อกกันเป็นปีๆ กว่าจะเฉลย  

ผมว่าถ้าเป็นกรณีที่ยังไม่ได้ฉายแบบตอนนั้น แล้วมาสปอยแบบนี้มันพิสูจน์ไม่ได้ครับว่าจริงหรือเล่นก็น่าจะโดนหมด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19035
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:44
termotee พิมพ์ว่า:
Negrito พิมพ์ว่า:
บอกว่าเนดตายกับโดนตัดคอตายความรุนแรงของการสปอยมันคนละระดับกันเลยนะ

ประเด็นคือมันเป็นเรื่องเมื่อ 8 ปีที่แล้วครับ ผมเลยสงสัยว่าต้องผ่านไปนานขนาดไหน ถึงจะพูดถึงรายละเอียดในเรื่องได้โดยไม่โดนข้อหาสปอย  

สำหรับผมถ้าสปอยละเอียดขนาดนี้ไม่ว่าจะนานแค่ไหนก็ไม่ควรสปอยครับ
ยิ่งแนวหักมุม ชิงไหวชิงพริบยิ่งห้ามครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7435
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:46
termotee พิมพ์ว่า:
Ed Woodward พิมพ์ว่า:

ผมก็ใส่ตลอดเพื่อความปลอดภัยครับ แต่บางทีก็เสียวว่าตัวเองจะลืมตัว 555  

หลังๆมา sensitive กันง่าย

ผมก็อาศัยป้องกันตัวเองไว้ก่อน
แต่ขนาดนั้น ยังโดนเรื้อน มู้ ด่า เอ็ด วู้เวิร์ดเลย
ตรูไม่ใช่เอ็ด ตัวจริงว้อย เรื้อนตรูทำม้ายยยย

แก้ไขล่าสุดโดย Ed Woodward เมื่อ Thu May 23, 2019 14:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 14:47
(มีเนื้อหาสปอย GOT) ต้องผ่านไปนานแค่ไหนถึงพูดได้โดยไม่โดนข้อหาสปอยครับ
เพื่อนผมเดินมาพูดว่านึกถึงตอน Stark บ้านแตกแล้วยังไม่อยากจะเชื่อเลยเนี่ย

ผมเลยตอบว่า นั่นสิ สุดท้ายคัมแบ๊คกลับมาครองทั้ง Westeros เลย

ปรากฏว่าโดนด่าเลย
พวกยังดูถึงแค่ตอน Stark บ้านแตก
ที่พูดมามันหมายถึงบ้านอบอุ่นมากลายเป็นตกอับ ไม่น่าเชื่อเลย

Spoil
สะเด้ยยยยย  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel