ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: นวย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4347
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 17:36
[RE: [PUBG] ชิงเเชมป์ asia จัดที่ไทย]
EbwoyZ พิมพ์ว่า:
เชียร์ LD ให้ได้แชมป์ proleague
จะได้รู้ pecado เป็นของ น้า หรือ ตาโม่ง  
ซ้อมล่าสุดldย้ายเมืองไปแล้ว
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 17:49
[RE: [PUBG] ชิงเเชมป์ asia จัดที่ไทย]
kokkoon พิมพ์ว่า:
momijiroo พิมพ์ว่า:
armpuy พิมพ์ว่า:
CoMenZar- พิมพ์ว่า:
Console พิมพ์ว่า:
ผมว่าตอนนี้ PUBG ในไทยก็บูมและมีคนติดตามพอประมาณแล้วนะครับ
ถึง mith จะไม่ได้ไป ผมกว่าคนดูก็ไม่หายไปเกิน 5000 คนหรอก  

ถ้า invite mith จริงผมคิดว่านี่คงรายการสุดท้ายที่ invite mith ถ้าต่อไปผลงานยังไม่ดี คง invite ทีมอื่นแทนเองแหละครับ เพราะฐานคนดูก้เริ่มเยอะแล้วอย่างที่ท่านว่าจริงๆแหละ

ปล.แต่ผมเชียร์ MiTH นะ 555 เห็นช่วงนี้ซ้อมทีมกันดูจริงจังแล้วก็เอาใจช่วยให้กลับมาผลงานดีๆ  

เห็นด้วยครับถ้า Invite แล้วผลงานดูโดดเด่นก็ดีไป แต่ถ้าบรรลัยก็ควรเลิก ส่วนตัวก็เชียร์MITHมาตลอด แต่บางครั้งดูเค้าจะจริงจังน้อยไปหน่อย

ปล.ดูจากผลงานตอนซ้อมถ้า map erangel แล้ววงจบล่างเมื่อไหร่นี่ตายไวทุกที  

ผลงานMith นี่ไม่แย่เลยนะถ้าไล่ดูมาเรื่อยๆอย่างล่าสุดก็เป็นรองแค่AG ขนาดซ้อมน้อย วันแรกเล่นกันห่วยเองไม่งั้นอันดับขยับขึ้นไปสูงอีก

เรื่องห้องซ้อม erangelวงล่างนี่แทบจะดักสะพานกันทุกทีม พอเห็นของจริงเข้าวงแทบหมด

ใครบอก MITH พอไปแข่ง แล้วผลงานแย่ ลองไปไล่ดูได้เลย คัดไปลอนดอนล่าสุด MITH ที่7 นะคับ ดีดว่า PURPLE MOOD,TOKIO อีก เกือบได้ไปลอดดอนแทน เวียดนามแล้วด้วย

จิงๆเราดู Mith จากผลงาน ในเวลาสตรีมไม่ได้หรอก เพาะเค้าบอกเลยว่า แข่งปกติในแต่ละวัน สมาธิมันไม่อยู่กับเกมส์ ต้องมาคอยดูแชท คอยตอบแชทด้วย แต่พอ OFFLINE MITH ก็ทำได้ดีตลอดนะผมว่า  

ใช่ครับ

แล้วเรื่องpro leagueของไทย เริ่มแรกเราไม่ได้ไปCo-opกับทางpubg corpให้มันเป็นลีคมาตราฐานแบบทางเกาหลีหรือยุโรปแต่แรกด้วย ไม่งั้นผมว่าMithไม่สละสิทธิ์Inviteในss1หรอกอันนี้เราเอามาเคลมกันเองช่วงหลัง เพราะแรกทัวร์ในไทยมันจะมีแข่งทุกเดือนไม่ใช่แบบลีค กับคัดไปต่างประเทศตลอด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: *-*
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 17:52
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
คงจะได้เห็นคนที่ 4 ของ MiTH เร็วๆนี้สินะ

เหมือนจ้าวแมนยืนมายังไงไม่รู้ น้าบอกแผน จุดลง ติว วิธีเล่น รอดฮวอก เปกาโด้หมดละ  

เน้นเจ้าเเมนมากเลยนะช่วงนี้

3 วันติดเเล้วเนี่ย  

ไม่ใช่เฉพาะ 3 วัน เจ้าแมนได้คัดมาเกือบเดือนแล้ว ที่หายไปเพาะป่วย เลยให้คิว Sceat มาคัดก่อน แต่ดูแล้ว จะไม่ค่อยผ่าน เพาะทั้งเอ้ก ทั้งน้า บอกว่า ปลื้ม พูดเยอะเกินไป อะเลิ้ตไปหน่อย ถึงขนาดติในสตรีมเลย

แต่ถ้ามองเป็นกลาง Jowman ก็ดีสุดจิงๆอ่ะ แจ้งตำแหน่งดี ยิงคมใช้ได้  

มองดูตามเนื้อผ้าแมนยังเหนือกว่าเรื่องของทีมไฟต์​และการแจ้งตำแหน่งที่ดูดีกว่า​ อีกอย่างsceatลงโปรลีคกับบียอนแล้วด้วย  

วันจัน หรือ อังคาร นี้แหละ เห็น Duckmanz มาเล่นแทน boy แล้วทีมโหดเอาเรื่องเลย แต่ neotica บอกตาม duckmanz ไม่ทัน ไปไวเกิน 55+
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 18:06
ถูกแบนแล้ว
ไม่แปลกใจเลย ทีมไทยแข่งทีคนเป็นหมื่น คนดูเยอะกว่าEUอีกมั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 18:32
CoMenZar- พิมพ์ว่า:
Console พิมพ์ว่า:
ผมว่าตอนนี้ PUBG ในไทยก็บูมและมีคนติดตามพอประมาณแล้วนะครับ
ถึง mith จะไม่ได้ไป ผมกว่าคนดูก็ไม่หายไปเกิน 5000 คนหรอก  

ถ้า invite mith จริงผมคิดว่านี่คงรายการสุดท้ายที่ invite mith ถ้าต่อไปผลงานยังไม่ดี คง invite ทีมอื่นแทนเองแหละครับ เพราะฐานคนดูก้เริ่มเยอะแล้วอย่างที่ท่านว่าจริงๆแหละ

ปล.แต่ผมเชียร์ MiTH นะ 555 เห็นช่วงนี้ซ้อมทีมกันดูจริงจังแล้วก็เอาใจช่วยให้กลับมาผลงานดีๆ  

เห็นด้วยครับถ้า Invite แล้วผลงานดูโดดเด่นก็ดีไป แต่ถ้าบรรลัยก็ควรเลิก ส่วนตัวก็เชียร์MITHมาตลอด แต่บางครั้งดูเค้าจะจริงจังน้อยไปหน่อย

ปล.ดูจากผลงานตอนซ้อมถ้า map erangel แล้ววงจบล่างเมื่อไหร่นี่ตายไวทุกที  

ผลงานMith นี่ไม่แย่เลยนะถ้าไล่ดูมาเรื่อยๆอย่างล่าสุดก็เป็นรองแค่AG ขนาดซ้อมน้อย วันแรกเล่นกันห่วยเองไม่งั้นอันดับขยับขึ้นไปสูงอีก

เรื่องห้องซ้อม erangelวงล่างนี่แทบจะดักสะพานกันทุกทีม พอเห็นของจริงเข้าวงแทบหมด

ใครบอก MITH พอไปแข่ง แล้วผลงานแย่ ลองไปไล่ดูได้เลย คัดไปลอนดอนล่าสุด MITH ที่7 นะคับ ดีดว่า PURPLE MOOD,TOKIO อีก เกือบได้ไปลอดดอนแทน เวียดนามแล้วด้วย

จิงๆเราดู Mith จากผลงาน ในเวลาสตรีมไม่ได้หรอก เพาะเค้าบอกเลยว่า แข่งปกติในแต่ละวัน สมาธิมันไม่อยู่กับเกมส์ ต้องมาคอยดูแชท คอยตอบแชทด้วย แต่พอ OFFLINE MITH ก็ทำได้ดีตลอดนะผมว่า  

ใช่ครับ

แล้วเรื่องpro leagueของไทย เริ่มแรกเราไม่ได้ไปCo-opกับทางpubg corpให้มันเป็นลีคมาตราฐานแบบทางเกาหลีหรือยุโรปแต่แรกด้วย ไม่งั้นผมว่าMithไม่สละสิทธิ์Inviteในss1หรอกอันนี้เราเอามาเคลมกันเองช่วงหลัง เพราะแรกทัวร์ในไทยมันจะมีแข่งทุกเดือนไม่ใช่แบบลีค กับคัดไปต่างประเทศตลอด  

ใช่ แล้วพวกคนดูก็มามโนเอาเอง เพาะในไทย Pro League มันเป็นรายการใหญ่เดียวในไทย นอกนั้นก็เป็นรายการย่อยๆ พวกคนดูก็เลยคิดเอาเองว่า เหมือนเป็นรายการทางการ เผื่อจะเอาคัดระดับโลก ซึ่งจิงๆแล้วมันไม่ใช่ไง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 18:33
KaBonGz พิมพ์ว่า:
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
คงจะได้เห็นคนที่ 4 ของ MiTH เร็วๆนี้สินะ

เหมือนจ้าวแมนยืนมายังไงไม่รู้ น้าบอกแผน จุดลง ติว วิธีเล่น รอดฮวอก เปกาโด้หมดละ  

เน้นเจ้าเเมนมากเลยนะช่วงนี้

3 วันติดเเล้วเนี่ย  

ไม่ใช่เฉพาะ 3 วัน เจ้าแมนได้คัดมาเกือบเดือนแล้ว ที่หายไปเพาะป่วย เลยให้คิว Sceat มาคัดก่อน แต่ดูแล้ว จะไม่ค่อยผ่าน เพาะทั้งเอ้ก ทั้งน้า บอกว่า ปลื้ม พูดเยอะเกินไป อะเลิ้ตไปหน่อย ถึงขนาดติในสตรีมเลย

แต่ถ้ามองเป็นกลาง Jowman ก็ดีสุดจิงๆอ่ะ แจ้งตำแหน่งดี ยิงคมใช้ได้  

มองดูตามเนื้อผ้าแมนยังเหนือกว่าเรื่องของทีมไฟต์​และการแจ้งตำแหน่งที่ดูดีกว่า​ อีกอย่างsceatลงโปรลีคกับบียอนแล้วด้วย  

วันจัน หรือ อังคาร นี้แหละ เห็น Duckmanz มาเล่นแทน boy แล้วทีมโหดเอาเรื่องเลย แต่ neotica บอกตาม duckmanz ไม่ทัน ไปไวเกิน 55+  
ถ้าได้ Duckman มาแทนบอยจิงๆน่าจะลงตัวมาก บอยจะได้วางมือซักที
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 19:20
Quesnas พิมพ์ว่า:
เชียร์ LD ให้ได้แชมป์ proleague
จะได้รู้ pecado เป็นของ น้า หรือ ตาโม่ง  
ซ้อมล่าสุดldย้ายเมืองไปแล้ว  
เห็นว่าแยกกันลงแผนแบบAG
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3229
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 22:37
พี่ไทยเป็นเจ้าภาพแต่ไม่ต่อรองโควต้าอะไรเลยเหรอ สมมติคัด SEA ไม่ผ่านสักทีมนี่เหงาจัดๆเลยนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 02:19
[PUBG] ชิงเเชมป์ asia จัดที่ไทย
โปรลีคมีไปต่อ

เ ข า ลื อ ๆ กั น ม า 70/30
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 10:49
อยากเห็น neotica , duckman , hon boya , dmg อยู่ทีมเดียวกัน น่าจะโหด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2940
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 11:51
Black _Hawk พิมพ์ว่า:

ช่วงหลัง ก็ลงไปแล้วไม่ได้บวกกันเลยนะครับ

ต่างคนต่างฟาร์ม หารถแล้วออกเมือง

เพราะเขารู้ว่าอีกทีมมาซ้อมเพื่อแข่ง Proleague เลยไม่อยากไปขัดกัน  

ไช่ครับ หลังๆเนือยมากๆ อยากดูการ ไฟท์ กันมันส์ๆแบบเมื่อก่อน
หวังว่า ld จะได้แชมป์  

จากที่น้าพูดบอกว่า ld ฟอมดีปล่อยเขาซ้อมไปจะไม่งัด
แต่ถ้าฟอมไม่ดีจะงัด เพื่อกระตุ้นดันๆช่วยกันไปครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel