ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38571
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 11:56
[RE: ผิดมั้ยที่ไม่ไปสังสรรค์กับเพื่อน]
yuiter7776 พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
จริงๆอุปนิสัยคล้ายผมเลยฮะ...คือเป็นคน"ขี้เกียจ" ชอบอยู่บ้าน ดูหนัง เล่นเน็ต ฯลฯ คนเดียวมากกว่า (เบื่อรถติดด้วยแหละ)

บางทีขี้เกียจจนเมียไล่อ่ะ...ว่าเพื่อนนัด ก็หัดออกไปเจอพบปะสังสรรค์กะเพื่อนมั่ง 5555+

แต่ก็ต้องดูเป็นกรณีฮะ..เพื่อนสนิทแค่ไหน, นัดถี่กันขนาดไหน, ไม่ได้เจอกันนานแค่ไหน, กลุ่มใหญ่แค่ไหน ฯลฯ

ถ้านัดกันหลายๆคนและไม่ไกลมาก ส่วนใหญ่ผมไปหมดนะ...สังคมเราไม่ได้มีแค่เราคนเดียว

คือเทียบความรู้สึกกันในตอนที่ไป/ไม่ไป...ผมรู้เลยว่า โอกาสที่ไปแล้วจะรู้สึก fail (กูไม่น่ามาเลยว่ะ) นี่แทบไม่มีเลย

แต่กลับกัน..เวลาที่ไม่ไป แล้วรู้สึกเสียดาย (รู้สึกผิดด้วยบางที) น่าจะไปว่ะ..มันมีเกือบทุกครั้งเลยนะฮะ

เออๆท่าน เมียผมก็บอกว่า เพื่อนมาหาทั้งทีทำไมไม่ออกไปหน่อยวะ 55555 ก็ผมเหนื่อยนี่ครับ กินกันทีก็เกือบเช้า

เคยปลีกตัวกลับก่อนแม่มกลับไม่ได้ ถ้ามันล่ามผมได้มันล่ามไปละ ผมคงต้องคิดบ้างแล้วหละครับว่า เพื่อนคนไหนไปแล้วไม่ fail

มึงก็ควรไปหาเค้าบ้างนะ  

ใช่ฮะ...พวกเพื่อนคุยไม่รู้เรื่อง จะกลับไม่ให้กลับ, ขับรถมาก็ยังจะเอาเหล้ากรอกปากให้ได้นี่ ทิ้งได้ทิ้งเลยฮะ..

นี่ไม่ใช่เด็กจบใหม่เมากันข้ามวัน...โตๆกันแล้วควรจะรู้ว่าแต่ละคนมีหน้าที่รับผิดชอบ มีครอบครัวกัน

โชคดีที่เพื่อนผม(น่าจะทุกคนเลย) เข้าใจกันหมดฮะ..ใครขอตัวกลับก่อน ใครไม่กินเหล้าฯลฯ ไม่มีบังคับกัน

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: Married
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2298
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 11:57
[RE: ผิดมั้ยที่ไม่ไปสังสรรค์กับเพื่อน]
DaveSean พิมพ์ว่า:
เพื่อนที่ดี คือเพื่อนที่รู้จักตัวตนเรา ใครจะมาบังคับอะไรในสิ่งที่ไม่ชอบหรือเซ้าซี้มากๆ เลิกคบแม่ม  

เออๆ ท่านนี่ดิบดีจัง ชอบๆ  

คบเพื่อนเน้นที่คุณภาพฮะ ไม่เน้นปริมาณ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:00
คุณเหมาะที่จะมีเพื่อนน้อย

จริงๆไม่ต้องมีก็ได้ถ้าคุณโอเค
2
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 12003
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:02
เห็นด้วยกับหลายๆท่าน มันไม่มีผิด ไม่มีถูก เพราะมันเป็นสิทธิ์ของเราที่จะไปหรือไม่ไป แต่เพื่อรักษาความสัมพันธ์อันดีของเพื่อน ถ้ามันไม่ได้บ่อยนานๆครั้งก็น่าจะออกไปนั่งชิวๆกันบ้างครับ ดื่มไม่ดื่มมันอยู่ที่เรานะ โตแล้วบังคับกันดื่มไม่ได้หรอก

เพราะบางครั้งเวลาเดือดร้อนก็จะได้เพื่อนๆนี่แหล่ะครับคอยช่วยเหลือให้คำปรึกษาได้ เพื่อนสายเมาเราไม่ต้องเมาก็ได้ครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2008
ตอบ: 12309
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:03
ผิดมั้ยที่ไม่ไปสังสรรค์กับเพื่อน
xhk,7'lb พิมพ์ว่า:
ไม่สะดวกก็ไม่ต้องไปครับ โตๆกันแล้ว
ทุกวันนี้ผมยังโดนตราหน้าว่ากลัวเมียเลย  

ทั้งที่จริงท่านไม่กลัวเมียใช่มั้ยฮะ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7493
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:03
Ed Woodward พิมพ์ว่า:
ไม่มีผิดมีถูกครับ
อยู่ที่ความพอใจของท่าน

แต่มันก็ต้องรับให้ได้ถ้าเพื่อนท่านจะค่อยๆหายไปจากชีวิตท่าน
ความสัมพันธ์ที่มันขาดหายไปนานๆ มันก็ต้องเสื่อมไปตามกาลเวลา

ถ้าท่านชอบอยู่คนเดียว แล้วเพื่อนไม่ค่อยมีความสำคัญกับการใช้ชีวิตของท่าน
หรือไม่ทำให้ท่าน ดีขึ้น หรือแย่ลง ก็ไม่ต้องไปสนครับ

เพื่อนที่อยากเข้าใจท่านและอยากเป็นเพื่อนกับท่านจริงๆ
จะเข้าใจท่าน  

ถ้าใครจะตัดก็แล้วแต่ ผมก็หวังว่าจะมีเพื่อนซักคนที่เข้าใจผมและอยากจะเป็นเพื่อนกับผมจริงๆครับ  

นั่นแหล่ะครับ คำว่าเพื่อน มันต้องเป็นคนที่เข้าใจกันและกัน
ไม่หาประโยชน์จากกัน หวังดีต่อกัน ช่วยเหลือเท่าที่ทำได้ในบางเวลา
คบกันแล้วสบายใจ นี่แหละที่ผมเรียกว่าเพื่อน

เพื่อน ไม่จำเป็นต้องมีเยอะ แต่ต้องมีคุณภาพครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:04
ไม่ผิดครับ แต่ควรไป
นานๆทีไปไม่กินเหล้าก็ได้ ถ้ามันดังหนวกหูก็บอกไปนั่งร้านชิวๆ ฟังเพลงเบา ผมมั้นใจว่าเพื่อนท่านจะไปตามที่ท่านชวนเพื่อนที่ดีจะเข้าใจท่านและพร้อมช่าวยเหลือท่านเสมอ
ทุกวันนี้ผมจะทำร้าน ต่อเติมบ้าน ไม่ต้องจ้างผรม.ในราคาตลาด ไปเที้ยวต่างจังหวัดที่เพื่อนผมอยู่จะต้องมี 1 มื้อที่ผมไม่ต้องออกตังเลยไม่ไปกินบ้านมัน มันก็พาไปเลี้ยง แล้วเรื่องเพื่อนมากินที่บ้านแล้วเราต้องเก็บผมว่าเรื่องเล็กครับ ผมยอมได้นะ ซื้อใจเพื่อนแค่นี้สบายครับ สุดท้ายมีไรก็ช่วยเหลือกันไป
1
0
โค้ช T-License
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7805
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:04
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:
เพื่อนกันถ้าไม่เจอกันนานแล้วเพื่อนอุตส่าห์แวะมาหาใกล้ ๆ ก็น่าจะแวะไปหาหน่อยนะ

ผมก็ไม่ค่อยดื่มหรอก ไม่ใช่คนที่ติดเพื่อนด้วย แต่ถ้าเพื่อนแบบไม่เจอกันหลายเดือนหรือเป็นปีทักมาหาแบบนี้ ผมลงไปดื่มด้วยได้ มันอยากกินเหล้าก็กินไป ส่วนผมคงสั่งเบียร์มากินสัก 2 ขวดกินนิด ๆ หน่อย ๆ พอ คุยกันถามสารทุกข์สุขดิบกัน

ไม่ต้องอยู่ดึกมากก็ได้ สักห้าทุ่มเที่ยงคืนคุณจะปลีกตัวกลับก่อนก็ได้เหมือนกัน คุณอ้างได้ว่าแฟนรออยู่ห้อง พรุ่งนี้มีงานเช้าอะไรก็ว่าไป เพื่อนอาจจะยื้อคุณไว้แต่คุณก็ใจแข็งหน่อยแล้วก็กลับ ก็แค่นั้น

ทำงานเสร็จกลับห้อง เดือนนึงได้นอนพัก เล่นเกม 30 วัน ลดเหลือ 29 วันมันก็ไม่เหนือบ่ากว่าแรงหรอก เพื่อนให้ใจมาเราก็ให้ใจเพื่อนบ้าง ไม่ต้องมากแต่ขอให้มีให้ คนเรามันถึงจะอยู่ร่วมกันได้

ผมชอบความเห็นท่านว่ะ

เพื่อนนานๆเจอที มาไกลอีก

ถ้าอยากสะดวกก็หาร้านใกล้บ้าน นั่งชิวสบายๆกลับไม่ดึก

ผมว่าคนละครึ่งทางได้อยู่แล้ว อยู่ที่ใจของเราต้องการหรือป่าว

0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7694
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:07
ดูแล้วก็ไม่แปลกที่จะไม่มีเพื่อนสนิทอะ ใครชวนไปไหนก็ไม่ไป ขนาดงานแต่งที่บอกวันล่วงหน้าเป็นเดือนๆยังไม่คิดจะไป

แต่เอาจริงๆถ้าเราโอเคมันก็จบนะ หลายๆคนเขาก็ใช้ชีวิตกับแค่ครอบครัวอย่างมีความสุขได้

ปล.ทำงานหยุดวันเดียวแม่งนรกเกิ๊น
1
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:11
จากเท่าที่อ่าน 2 รอบ จะบอกไงดีล่ะ

ไอ้ผิดอ่ะไม่ผิดแน่ ๆ แต่ก็ไม่แปลกใจที่ท่านไม่มีเพื่อน

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:12
ถูกแบนแล้ว
พอจะไปกินเหล้านานๆที ท่านก็บอกเสียงดัง
พอจะไปงานแต่ง ท่านก็บอกว่าไกล
พอจะมากินที่บ้าน ก็ขี้เกียจเก็บอีก

ลองถามตัวเองดูว่า บางอย่างมันเป็นข้ออ้างรึเปล่า เหมือนท่านกำลังหลบเพื่อนอะ การออกไปเจอเพื่อนมันทำให้ท่านเทียบกับเพื่อน เรื่องงานเรื่องเงินรึเปล่า สมมติท่านเดือดร้อน แต่ท่านไม่ใจกับเพื่อน แล้วเพื่อนจะให้ใจ ช่วยเหลือรึเปล่า
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12009
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:13
มองกลางๆครับ ผมเป็นคนให้ความสำคัญกับเพื่อนในระดับนึงเลย
เลยคิดว่าเพื่อนจะโกรธงคงไม่แปลก

ผมมีเพื่อนอยุ่หลายคนที่ชวนไปไหนแม่งก็ไม่ไป หรือบางคนจะไปแต่ไปแบบกันดารๆอะ เอาถูกๆ
เออคือบางทีมันก็ต้องมีบ้างป่าววะ ไม่ได้ไปทุกเดือนไง นานๆที ผมคิดงี้นะ

ไม่ใช่เป็นเพื่อนเพราะต้องไปเจอกันที่ มอ อย่างเดียว จบแล้วก็จบทางใครทางมัน
แบบนี้ไม่ค่อยโอเคอะครับ

หรือเพื่อนผมบางคน แรกๆก็โอเคดีอยู่ พอมีแฟนเท่านั้นแหละ แฟนสั่งห้ามมาหาเพื่อน
เอ้าไอเวร แบบนี้ก็ได้หรอ ไม่ได้ไปร้านด้วยนะ มาบ้านเพื่อนๆกันเองเนี่ยแหละ

เจอเพื่อนแบบนี้เป็นใครก็เซ็งครับ
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1653
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:17
ถูกแบนแล้ว
twentyfourseven พิมพ์ว่า:
พอจะไปกินเหล้านานๆที ท่านก็บอกเสียงดัง
พอจะไปงานแต่ง ท่านก็บอกว่าไกล
พอจะมากินที่บ้าน ก็ขี้เกียจเก็บอีก

ลองถามตัวเองดูว่า บางอย่างมันเป็นข้ออ้างรึเปล่า เหมือนท่านกำลังหลบเพื่อนอะ การออกไปเจอเพื่อนมันทำให้ท่านเทียบกับเพื่อน เรื่องงานเรื่องเงินรึเปล่า สมมติท่านเดือดร้อน แต่ท่านไม่ใจกับเพื่อน แล้วเพื่อนจะให้ใจ ช่วยเหลือรึเปล่า

ในชีวิตผม ผมไม่เคยได้รับความช่วยเหลือจากเพื่อนเลยซักคน ตอนเรียน ไปเรียนแล้วก็กลับ งานกลุ่มก็แค่ทำให้เสร็จ

ตอนสอบไม่มีติว อ่านเอง ตกเอง ซ่อมเอง ไปเรียนกับรุ่นน้องเอง ผมเลยไม่ค่อยให้ความสำคัญกับตรงนี้มั้งครับ

ถ้าเพื่อนจะลืมผม ผมก็เฉยๆ แต่ผมว่าผมควรคิดใหม่ ถ้ามันไม่ลำบากผมมากผมควรจะไปดีกว่าครับ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:17
เวลาสุขสบายไม่นึกถึงเพื่อน เวลาทุกข์ก็ไม่ต้องนึกถึงเพื่อนครับ

แต่มันไม่ผิดหรอกครับ ชีวิตของเรา เราอยากพักผ่อน ไม่มีใครบังครับเราได้
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 1921
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 12:18
[RE]ผิดมั้ยที่ไม่ไปสังสรรค์กับเพื่อน
ดูแล้วน่าจะอ้างเหตุผลเพื่อสนับสนุนความขี้เกียจมากกว่านะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel