ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 22:03
[RE]ผีจ๋าลาก่อน!'ลามะ'ปัดต่อสัญญาบีบย้ายซัมเมอร์นี้
ขอให้โชคดี เข้าใจได้ที่ต้องการย้ายไป แมนยูตอนนี้ให้ถ้วยให้ความสำเร็จกับเดไม่ได้จริงๆ ขอบใจที่เซฟแต้มให้ทีมมาตลอด

ตอนนี้ก็ขอให้ทีมที่จะซื้อ ยื่นราคาที่เหมาะสมมาละกัน ถึงฟอร์มช่วงท้ายจะตกแต่ภาพรวมหลายปีมานี่ถ้าจะติดท็อป 3 ท็อป 5 ของโลกล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 00:32
[RE: ผีจ๋าลาก่อน!'ลามะ'ปัดต่อสัญญาบีบย้ายซัมเมอร์นี้]
ไปฟอร์มตกที่อื่นเดี๋ยวรู้เลย

อยู่นี่พลาดโง่ๆแฟนผียังแถแทน ผมคนนึงอ่ะ

ถ้าไปมาดริดนะเด บอกเลย นรก
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 02:45
[RE: ผีจ๋าลาก่อน!'ลามะ'ปัดต่อสัญญาบีบย้ายซัมเมอร์นี้]
ถ้าเดเกอาไม่ต่อสัญญาต่อ แล้วอยากย้ายในซัมเมอร์นี้ ผมว่าก็วินวินทั้งสองฝ่ายนะ คือเขาอยู่มานานแล้ว และก็อย่างที่เห็นแบกทีมจนไม่รู้จเแบกยังไง คิดดูรางวัลผู้เล่นยอดเยี่ยมของสโมสรเป็นผู้รักษาประตูอย่างเขาตั้งหลายปี มันบอกอะไรได้หลายอย่าง

แฟนบอลอย่างเรา ๆ ดูการถ่ายทอดสดยังเบื่อกับฟอร์มกากเกรียนของกองหลังและเกมรับเลย ถามว่าผู้รักษาประตูอย่างเดเกอาจะรู้สึกยิ่งกว่าคนดูขนาดไหน แต่จะพูดอะไรได้ล่ะ นั่นเพื่อนร่วมทีมนะครับ ผมว่าเขาอิ่มตัวกับทีมแล้วล่ะ การที่เขาเรียกค่าเหนื่อยแบบนั้นถามว่าเขาสมควรได้รับไหมถ้าเทียบกับฟอร์มที่เขาทำมาตลอด ผมว่าสมควรนะ แต่มันไม่สมควรที่สโมสรเราจะจ่ายให้เขาได้แค่นั้นเอง ไม่งั้นปัญหาเพดานค่าเหนื่อยก็ไม่หมดไปซักที

จริง ๆ แล้วนี่เป็นโอกาสที่ดีนะในการดันโรเมโร่ขึ้นมา ฝีไม้ลายมือประตูทีมชาติอาร์เจนติน่าก็ไม่ได้เป็นรองเท่าไหร่เลย แถมยังมีดาวรุ่งที่มีประสบการณ์รอรับไม้ต่ออีก ถ้าเดเกอาอยากไปสัมผัสประสบการณ์ที่อื่นบ้าง เราก็ได้ทั้งค่าตัวไม่น้อยแน่ และก็ได้ใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์ด้วย ผมเชื่อว่าทีมเราต้องใช้เวลาสร้าง 2-4 ปีเลยล่ะ ดังนั้นการเปลี่ยนแปลงถ้ายิ่งเกิดขึ้นเร็วก็ยิ่งดีนะ

เดเกอาจะไปผมไม่โกรธหรือรู้สึกแย่กับเขาเลย ผมมองว่าเขามีโอกาสจะไปก่อนหน้านี้แล้ว ที่ผ่านมาเขาก็ทุ่มเทแสดงความเป็นมืออาชีพให้กับทีมมาตลอด มีเรื่องจะย้ายตอนนั้นครั้งหนึ่งและในครั้งนี้ซึ่งก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับผู้จัดการทีมด้วย ถ้าเขาไปจริงก็ขอให้โชคดีครับ ผมไม่เคยลืมลูกมหัศจรรย์มากมายที่เขาช่วยเซฟแต้มหรือทำให้เราคว้าสามคะแนนได้เลย ขอบคุณมากจริง ๆ สโมสรเราไม่เคยขาดยอดผู้รักษาประตูเลยนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 08:04
ravenmaster พิมพ์ว่า:
Dearlew พิมพ์ว่า:
แฟนผีโคตรสองมาตรฐาน
รูนนี่ย์แบกทีมหลังแอ่นมากี่ปี พอมัปัญหาขอค่าเหนื่อยเพิ่มโคตรแค้นฝังหุ่น
ด่าไล่ยังกะหมูกะหมา
เดเกอา งอแงมาสองรอบแล้วยังเชียร์กัน แปลกดี  

รูนี่ต่างจากเดเคอาเยอะครับ แบกนี่กี่ปีครับ เทียบกับเดแล้วต่างกันเยอะสำหรับผมเองนะ

ดูรางวัลเซอแมท บัสบี้ของแมนยูได้ เด เคอาได้3ปีซ้อนเลยนะครับ เว้นไปปีนึงปีต่อไปก็คว้าได้อีก รางวัลนี้แสดงถึงความสำคัญของนักเตะแมนยูและฟอร์มในปีนั้นๆพอสมควร

ส่วนรูนคว้าได้สองปีซึ่งไม่ได้ต่อเนื่อง และการต่อสัญญาในช่วงยุคป๋าเฟอกี้นั้นก็งอแงแบบสุดๆ ต่างจากเดเคอาแน่นอน ถ้าสโมสรฟอร์มดี ผมว่าแกก็ต่อสัญญาแน่นอน แต่ด้วยฟอร์มกับสภาพทีมตอนนี้ไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับไปลุ้นแชมป์ เมื่อไหร่จะกลับไปเล่นuclอีก ทิศทางทีมตอนนี้ก็เหมือนจะไปเน้นดาวรุ่งซึ่งดูไม่มีแววเลยซะด้วยซ้ำ ผมว่าแฟนแมนยูหลายๆคนเข้าใจเดเคอามากกว่าก็เลยไม่ด่าเท่ารูนี่ที่งอแงแค่เรื่องตำแหน่งที่ลงเล่นก่อน จากนั่นก็มาเรื่องค่าแรง

สุดท้ายถ้าเดขอค่าแรงเท่าป็อกผมว่าก็น่าให้เพราะมันสำคัญกว่าป็อกบาเยอะ แล้วมันก็ไม่ได้ขอทะลุเพดานแบบรูนี่

รูนี่ขอ300เค ตอนปี2014

ในขณะที่เดเคอาถ้าขอ300เคจริงปีนี้คือปี2019ค่าเงินต่างกันตั้ง5ปีเลยนะครับ ตอนนั้นในพรีเมียร์คนที่ได้300เคมันต้องเก่งแบกทีมจริงๆแต่รูนมันไม่ใช่เลยแม้แต่น้อยเพราะหลังจากต่อสัญญาไม่นานฟอร์มมันก็ค่อยๆดิ่งลงทุกปีๆ  

เอารางวัลเป็นตัวตั้งคงลำบาก แต่รูนทุ่มเทให้ทีมไม่น้อยกว่าเดแน่ๆ สมัยนั้นก็แบบทีม แต่หลังจากต่อแล้ว ค่อยๆลดระดับลงมาไม่เหมือนเดิม
รูนนี่มันแพะ ลงมาเป็นตัวจริงแทนคากาวะ มิคกี้ขวัญใจแฟนบอล แฟนแมนยูยิ่งไม่ชอบ
ทั้งๆที่คากาวะ เล่นดีนับแมทช์ได้ แถมบางคนบอกเซนต์บอลแมนยูไม่ทันคากาวะ
นี่เราพูดถึงไรอันกิ๊กส์ พอลสโคลส์ เนี่ยนะ เซนส์บอลไม่ทันคากาวะ
ส่วนฟอร์มดิ่งใครจะไปรู้เรื่องหลังต่อแล้วฟอร์มจะดิ่ง ไม่ดิ่ง. เพียงแต่ตอนนั้นความเป็นซุปตาร์ของรูน ให้ก็ไม่น่าเกลียด

ผมว่า รอยัลตี้กับทีมนั้น รูนนี่ มีมากว่า เดเกอาเยอะ หมดสัญญาทุกรอบงอแงตลอด
ไม่ได้มีแมนยูในสายตานานแล้ว ปัญหาคือ fax เสีย และเปเรซเล่นเกมส์นั้นเอง

ไม่ได้เถียงว่าเก่ง เขาแบกทีม แต่เขาไม่ได้ยึดแมนยูเป็นหลักนานแล้ว
แฟนหลายๆคนร้องให้จำกัดเพดานค่าเหนื่อย แต่พอเด เอเรร่า ลูกรักแฟนบอล
บอกให้ไปเถอะ เท่าไหร่ก็จ่ายไปเถอะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15522
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2019 08:30
อยากได้ ประตูคนนั้น คนนี้ แต่ดูกองหลังตัวเองด้วยครับ รั่วยังกะประกาษตักปลาในงานวัด

ไม่ได้เนื่องสักคนครับ มี ชอว์คนเดียวที่มันใจสู้ นอกนั้น เคลียร์ทิ้งเถอะครับ ไม่ต้องเสียเวลา
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2019 15:37
Tsubomi พิมพ์ว่า:
c.snowclub พิมพ์ว่า:
ดรอป เป็นมือสองแบบ LVG เลยจ้า

ปีหน้ามี ยูโร ถ้าจะย้ายฟรีก็เสียตำแหน่งให้ Kepa ไปจ้า  

ร้ายยย

ถ้าจะร้ายขนาดนี้ ซื้อ Pau lopez มาทับเลยดีกว่า

แล้วดร็อป ตกเป็นมือ 3 ไม่ก็หลุดทีมชาติไปเลย

แค่ให้ Romero ลง เด นี่ก็ไม่น่าติดทีมชาติละครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel