ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:34
[RE: ถ้าให้ผมเดา โอเล่น่าจะซื้อแนวรุกก่อน]
vegetables พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
vegetables พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
โอเล่คือการเสียเวลาเพิ่ม พูดได้แค่นี้แหละ

5555555555 แล้วก็เพิ่มตัวเหมือนเดวิดมอยซื้อ มากขึ้น

แล้วปัญหาในแดนหลังคิดว่าก็คงกระจอกเหมือนเดิม

ผมไม่เชื่อว่าการพูดคุย หรือสายตาโอเล่จะดีพอ ที่จะจับนักเตะมาแก้ปัญหาได้

ไม่เชื่อว่าจะมีแนวทางในการซื้อนักเตะมาใช้กับสไตล์ของโค้ชหรอก

ไม่มั๊งครับ นี่คือนักเตะลูกหม้อ ตำนานสโมสร เข้ามาเพื่อกอบกู้ทีม

แนวทางการดำเนินการมันแตกต่างกันครับ

เดวิด มอยส์ ไม่ได้รู้อะไรเกี่ยวกับสโมสรมากนัก ขณะที่โซลชารู้ดีและเน้นเข้ามาวางรากฐานและสร้างทีมระยะยาว  

รำคาญคำว่าลูกหม้อจัง ตำนานสโมสรจัง ก็แค่คนๆนึงที่เคยอยู่ในทีม

มันไม่ได้เพิ่มความสามารถในการเป็นโค้ชของเค้าได้มากนักหรอก
มันแค่จะเพิ่มความมักง่ายให้กับ เด็กลูกหม้อในทีม เพราะลูกรักด้วยซ้ำ

เพราะจะมีลูกหม้อ ตำนาน สักกี่คนที่มาคุมทีมแล้วเวิร์คแบบ เป๊ป

นอกนั้นโดนด่าเสียหมาทั้งนั้น หลายคนยกตัวอย่าง บาร์ซ่ากับเป๊ป

คุณว่าแมนยูมีแนวทางการเล่นให้โค้ชมาสานต่อแบบนั้นรึเปล่า

ถ้ามันมี มันคงได้สานต่อตั้งแต่ฮะมอยตั้งนานแล้ว ถ้าระบบมันมีอยู่จริงๆ

เห็นลูกหม้อแมนยูหลายคน ก็ไปคุมทีมพังทั้งนั้น ลูกหม้อมันช่วยอะไรได้อ่ะ

ก็มอยไม่ใช่ลูกหม้อนิครับ

แล้วลูกหม้อแมนยู ไปคุมทีมอื่นพัง แล้วมันเกี่ยวอะไรครับ ไม่ได้คุมแมนยูนิครับ

ไปอยู่ทีมอื่นเค้าก็ไม่เรียกเป็นลูกหม้อ ไม่ได้มีความผูกพันกันกับแฟนบอล กับสโมสรตั้งแต่เป็นนักเตะ

การสร้างทีมเป็นสถาบัน มันเป็นหลักที่ทีมใหญ่ทำกันทั้งนั้นครับ

ตอนมาดริดมีปัญหา ก็นึกถึงซีดาน บาร์เยิน ฟร้านก็กลับมาเสมอ มิลาน ก็มาตั้งแต่อันเช่

หลังท่านเซอร์เราลองโค้ชดังๆ มา 2 คนแล้วนะครับ

นี่จะลองไว้ใจคนที่เคยทำให้สโมสรโดยมิปริปากบ่นมาตั้งแต่เป็นนักเตะ มันก็เป็นสิ่งที่ควรทำหรือเปล่าครับ  

เกี่ยวกับอะไรกับมอยไม่ใช่ลูกหม้อ กรณีมอยมันหมายถึง ถ้าทีมมีระบบ คนที่จะมาเป็นโค้ชต่อจาก เซอร์อเล็กเฟอร์กูสัน ก็ต้องเลือกคนที่เข้าใจระบบอยู่ดี

อธิบายตั้งนาน 55555 ยังจะไม่เข้าใจอีกว่า จะสื่อว่าการเป็นลูกหม้อ

มันไม่ใช่ว่าแค่เป็นลุกหม้อ หรือ ตำนานสโมสรแล้วมันจะดี

ความผูกพันมันไม่ได้ทำให้ โค้ชจะคุมทีมดีนะ มันเพ้อเจ้อ นักเตะมันก็รุ่นใหม่ๆตั้งกี่คน

ไม่งั้นจะเห็นว่าว่ามันก็ เดินเล่นเหมือนเดิมอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Teddybrownbag เมื่อ Wed May 22, 2019 12:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:50
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าให้ผมเดา โอเล่น่าจะซื้อแนวรุกก่อน]
fallinz พิมพ์ว่า:
จขกท จงใจพิมพ์แน่ๆใครคิดแบบผมไหม มาเยี่ยว  

ออกมาคืนนี้ผมไม่ได้ตั้งใจมาเที่ยว มาเยี่ยวอย่างเดียว

https://youtu.be/sB5bHrdm0Lo
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 13:14
แมนยูต้องซื้อเข้าก่อน ค่อยขายออก
ไม่งั้นโดนโขกแน่นอนครับ confirm!!!
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9534
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 13:53
[RE]ถ้าให้ผมเดา โอเล่น่าจะซื้อแนวรุกก่อน
คิดดูเอาละกัน เป้าหมายเบอร์1แมนยูตอนนี้ คือ เจมส์ ซึ่งแย่งซื้อกับไบรท์ตัน

อืมมมม แมนยูเป็นทีมระดับกลางไปละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:58
ถูกแบนแล้ว
น่าสมเพชนะดูถูกโอเล่ทั้งๆที่เขายังไม่ได้มีสิทธิ์เลือกที่จะเสริมทีมหรือทำอะไรเลย
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 724
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 20:02
ถ้าให้ผมเดา โอเล่น่าจะซื้อแนวรุกก่อน
สมาชาย ทาร์แกเรียน พิมพ์ว่า:
แมนยูต้องซื้อเข้าก่อน ค่อยขายออก
ไม่งั้นโดนโขกแน่นอนครับ confirm!!!

ขายก่อนซื้อ ก็โดนโก่ง ซื้อก่อนขาย ก็โดนกด เพรระแมนยูตอนนี้ไม่ได้เป็นต่อในดารลงตลาดเลย ถ้าอย่างแมนซินี่ เขาสบาย ทีมพร้อมมาก โก่งก็ไม่เอา โขกค่าเหนื่อยก็ไม่เอา ไม่ซื้อก็ยังแกร่ง ต่างกับแมนยูที่ยังไงก็ต้องทุ้มต้องเสริม เหนื่อยอะแมนยู ทั้งตลาด ทั้งผู้จัดการ ทั้งผลงานในสนาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel