ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:42
[RE: [TS M]..ถามขุนพล]
BesTieZ พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
BesTieZ พิมพ์ว่า:
คือพอเราเลเวลสูงๆเราจับได้เกือบทุกตัวครับ เปิดเกมส์มาควรจะหาขุนที่พาแบกฟาร์มได้ไว

ส่วนเรื่องสร้อยผมก็มองว่าเวลาเราเล่นจริงๆเรามีเวลาปั้นใช้งานจริงๆได้ไม่กี่ตัว ยกเว้น

อนาคตจะมีเวลามาปลดล็อคสมุดขุนพลไล่จุติ ขุนพล กรณีเจ้าของมู้ซุนเซ็กก็เป็นตัวท็อป

ของธาตุน้ำ ไท่สือฉือก็เหมือนกันแต่ไท่เลี้ยงยากเพราะไวมากแต่ถือเป็นจุดเด่นในประลอง

ถ้าไวก็ไฟฝ่ายตรงข้ามทีเดียวก็น่าจะนอนได้เลย แต่เคสนี้ไม่แนะนำให้ดึงม้วนเพราะเปลือง

ถ้ายังไม่ได้เอามาใช้มาปั้น  

ดินถ้าผมจะเปลี่ยนมาสายตี ควรใช้ขุนพลตัวไหนครับ เผื่อรีเตาเจอสร้อย+ม้วน จะได้จัดเลย
ตอนนี้ผมยังไม่คิดเติมเยา (หมดเมื่อวาน) ใช้เวทย์เก็บเวลอยู่ครับ แต่หมดเยาฟรี คงลำบากละ  

ม้าเฉียวน่าจะท็อปสุดครับแต่ตามอัพไวให้ทันหน่อย รองๆมาก็พวกงันเหลียง เตียวคับ

หรือ หม่าต๋ายก็ดีมีกระจกไว้ลงเควสได้ ขุนดินตีจริงๆแจ่มหลายตัวครับพวกตัว atk

แรงๆก็น่าจะเวลได้ยาวๆละครับ  

ดิน ม้าเฉียวเค้าไม่ค่อยใช้กันครับ มันเป็นตัวที่เก่งไม่สุดเพราะมันมักจะไปอัพ SP กับ AGI
หาเตียวคับ ดีกว่าครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:44
ไท่สือฉือ ได้ไวกว่าซุนเซ็กแต่ซุนเซ็ก ได้เรื่องของความอึด
ไท่สือฉือ อารมณ์เหมือนจูล่ง
ซุนเซ็ก ก็เหมือน กวนอู ประมาณนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Wed May 22, 2019 12:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:51
pockyza พิมพ์ว่า:
ไท่สือฉือ ได้ไวกว่าซุนเซ็กแต่ซุนเซ็ก ได้เรื่องของความอึด
ซุนเซ็ก ก็เหมือน กวนอู ประมาณนั้น  

หากจะปั้นซุนเซ็กมาโดดคู่ฟันใต้ดิน จะเวิร์คไหมครับ
หรือรีเอาขุนดินดีกว่า
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3364
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 13:04
[TS M]..ถามขุนพล
ผมไฟ int จะใช้ ฮองตง ไปได้อีกยาวไหมครับ ตอนนี้ จุติกับทำ5* ไปแล้ว / ถ้าอนาคตต้องเปลี่ยน ผมต้องหาตัวไหนมาแทนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 13:17
LeoNess พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:

หากจะปั้นซุนเซ็กมาโดดคู่ฟันใต้ดิน จะเวิร์คไหมครับ
หรือรีเอาขุนดินดีกว่า  

คิดว่าใช้ขุนไฟจะเวริคกว่าครับถ้าจะเล่นสายตีแรงๆอะนะ คือถ้าวัดกัน จากดาเมจของสกิล ไฟมันแรงกว่าเยอะครับ ถ้าจองมองมุมที่ว่า
ดิน > น้ำ ไฟ ลม ดิน
ไฟ > น้ำ ไฟ ลม ดิน
สกิลดิน ตีแรงกว่าไฟก็แค่ธาตุน้ำ แต่ถ้าไฟจะตี ดิน ลม ไฟ แรงกว่า สกิลดินเยอะ
ยิ่งได้พวกลิโป้นะ ที่เป็นสกิลมังกรคลั่งของจุติ2 มาแรงกว่ากันมากเลย
สกิล ฟันใต้ดิน น้ำพุทะลุทะลวง มันเป็นสกิลขั้นต้นๆเลยความแรงน้อย ถ้าเทียบกับรุ้งขาว

ถ้าเน้นลุยหอ ลุยด่าน ผมว่าขุนไฟหรือดินดีกว่า
ถ้าเน้นประลองตีกับคน ขุนน้ำก็ไม่แย่เพราะไฟเยอะมาก

ท้ายที่สุดต้องเลือกจากสเตตัส หลังจุติเริ่มต้นที่เยอะๆสายตรง แล้วก็ สกิลที่มันมีเมื่อจุติแล้ว มีสกิลจิตไหม สกิลจิตคืออะไร สกิลที่ได้มาทำดาเมจเป็นสกิลของขั้นไหน TSM ผมก็ไม่เซียน
ถ้าสายตีผมให้
ไฟ ลิโป้ > สวีห่วง > เตียวเลี้ยว > แฮหัวตุ้น
ดิน เตียวคับ > งันเหลียง > ม้าเฉียว
น้ำ ซุนเซ็ก > ไท่ > กำเหลง > โจวไท่
ลม กวนอู > จูล่ง > ฮองตง
ทั้งหมดทังมวล คหสต.ครับ ตัวขุนใหม่ๆผมไม่มีความรุ้เลยครับอาจจะมีตัวเก่งกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Wed May 22, 2019 13:21, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel