ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17587
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 07:57
[RE: ____หงส์แดง แก๊งค์ฟันขาว!!___]
หมอฟันที่นี่ดีจริงๆนะ ถ้าคุณยอมเซ็นมาเป็นนักเตะของเรา คุณฟันขาวแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2010
ตอบ: 2303
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 10:01
[RE: ____หงส์แดง แก๊งค์ฟันขาว!!___]
ฝากไปบอก หลุย ซัวเรสหน่อย

0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65191
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 10:26
ไม่มีอันตรายหรอก นักเตะระดับนี้เงินเดือนเท่านี้ ความปลอดภัยระดับสูงอยู่แล้วมีเงินซะอย่าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2008
ตอบ: 15411
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 12:56
ถูกแบนแล้ว
วีเนียร์ คือการเอาฟันซี่ใหม่ เข้าไปครอบฟันเดิมนะครับ

มันไม่ใช่การฟอกสีฟัน เพราะฉะนั้น ไม่มีอันตรายใดๆครับ

แต่พวกนี้มีอายุของมัน 10-15 ปีไรงี้มั้งครับ แล้วก็ต้องมาทำใหม่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:21
[RE]____หงส์แดง แก๊งค์ฟันขาว!!___
glassboy พิมพ์ว่า:
ทำแบบนี้มันมีอันตรายมั้ยเนี่ย คือมันขาวเกิน ฟันจะสึกหรอไรงี้มะ  

การฟอกฟันทำให้ฟันขาวขึ้นก็จริง
แต่ก็จะเสียวฟันง่ายขึ้นด้วยครับ
ยิ่งฟอกเยอะยิ่งเสียวเยอะประมานนั้น

แล้วส่วนตัวผมมองว่าฟอกฟันเฉยๆปลอดภัยกว่าทำวีเนียร์
(ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าราคาซี่ละหมื่นหรือเปล่า)

แต่วีเนียร์คือการกรอหน้าฟันออกไป
ทำให้เนื้อหน้าของฟันเราบางลง
เพื่อเอาแผ่นฟันขาวมาแปะลง บนหน้าฟันที่ถูกกรอไปแล้ว
อยากโปะขาวแค่ไหน ก็แค่ชี้เลือกบอกหมอได้เลย

แต่วีเนียร์ ก็มีอายุของมัน ซึ่งผมไม่แน่ใจ จำได้ประมาณ5ปี
คุณก็ต้องไปทำใหม่ และแน่นอน ฟันคนเรามีการใช้งาน
มันมีการบิ่นมีอะไรที่เหมือนเดิม คุณก็ต้องกรอหน้าฟันใหม่
โปะใหม่ ทำเป็นไซเคิลแบบนี้ไปเรื่อยๆ
แล้วฟันคนเรา มันไม่มีงอกใหม่แล้วนะครับ บางแค่ไหน
ก็เปราะบางไปแบบนั้นตลอดชีวิต

ขอตอบจากคนมีประสบการณ์ฟอกฟัน ทำมา5ปีแล้วครับ
(แบบใช้แม่พิมพ์ฟันส่วนตัวฟอก-ซึ่งให้การเสียวฟันที่น้อยกว่า)
และความรู้จากที่บ้านเป็นทันตแพทย์
ผิดถูกใดขอก็ออภัยครับ แชร์กันนะครับ
เพราะวิทยาการต่างๆ มีการพัฒนาเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา

ปล ผมมองว่า คล็อปฟอกฟันครับ ไม่ไช่โปะวีเนียร์
แต่คงมีการเติมแต่งฟันให้สวยด้วยวัสดุการแพทย์
(ผมก็ทำ หมดตังและใช้เวลาหลายเลยครับ555+)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 3260
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:49
sekkenkam พิมพ์ว่า:
ทำแบบนี้มันมีอันตรายมั้ยเนี่ย คือมันขาวเกิน ฟันจะสึกหรอไรงี้มะ  

ไม่ครับ  

ไม่มี ?  
ไม่มีครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18448
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 20:01
white valentine พิมพ์ว่า:

สปอนเซอร์ต้องมาแล้วล่ะ  
1
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 20:35

ข้อเสียมีหลายข้อเหมือนกันครับ

เสียเคลือบฟัน ถ้าทำไม่ดีต้องรื้อทำใหม่เสียเคลือบฟันอีกรอบ

เปลือง!!! ค่าทำราคาต่อซี่ 8000++
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel