ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:10
[RE: ทำไมลิเวอร์พูลถึงจะแห่ 2 รอบเลยครับ]
Archawin5 พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ถ้าได้แชมป์ที่รอคอยมา 30 ปี ต้องรออีกร่วม 20 วัน กว่าจะรู้ผลอีกถ้วย ถึงจะแห่ได้หรอครับ?

ถ้าแพ้อีกถ้วยขึ้นมา มันก็เฟล ฉลองไม่สุดอยู่ดี

แต่แปลกใจ จขกท เดือดร้อนยังไงหรอครับ? ขบวนแห่ไปผ่านหน้าบ้าน จขกท รึเปล่า?  

ผมไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่ผมแค่แปลกใจ เลยอยากถามความเห็นของคนอื่นๆ

ว่าอะไรเป็นสาเหตุที่ทำให้ลิเวอร์พูลรีบแห่ทันที ไม่รอจบนัดสุดท้ายของฤดูกาลก่อน

ถ้าคุณตอบมาว่าเพราะเค้ารอ 30 ปีเลยอดใจไม่ไหว อันนี้ผมก็โอเคล่ะครับ เข้าใจแล้วถ้ามันเป็นเพราะแบบนี้  

อ่านเนื้อข่าวดูดีดีนะครับ เค้าวางแผนล่วงหน้าว่าจะแห่ไปในเส้นทางไหนบ้างถ้าเกิดได้แชมป์ขึ้นมา

ไม่ใช่ว่าออกมาแห่กันเต็มเมืองโดยยังไม่มีถ้วยซะเมื่อไหร่ เห็นเอาข่าวมาแปะเองผมก็นึกว่าอ่านเนื้อหาข่าวครบแล้วซะอีก

ข่าวตั้งแต่วันที่ 9-5-2019 คือตอนนั้นยังรอลุ้นผบพรีเมียร์นัดสุดท้ายอยู่ส่วนชปล.รู้ผลแล้วว่าได้เข้าชิงชนะเลิศ

แต่นี่ท่านเล่นมาตั้งมู้ แห่อะไรสองรอบครับ แห่ล่วงหน้าทำไมครับ ทั้งที่ขบวนแห่มันยังไม่เกิดขึ้นซักหน่อย

https://www.msn.com/th-th/sports/soccer/ลิเวอร์พูล-เตรียมเส้นทางขบวนรถแห่-2-ถ้วยแชมป์-รอล่วงหน้าแล้ว/ar-AAB8rQx#page=2

ผมตั้งกระทู้ว่า ทำไม "ถึงจะ" แห่ 2 รอบครับ

ผมอาจจะผิดเอง ตั้งคำถามไม่เคลียร์

คือผมแปลกใจกำหนดการที่ทำไมรีบฉลองทันทีเลย ในเมื่อรู้ว่าได้ชิงอีกถ้วยแล้ว

เพราะผมคิดว่ามันน่าจะอั้นไว้รอฉลองวันเดียวให้มันสะใจสุดๆไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

คือสมมุติได้แชมป์พรีเมียร์ แต่ไปพลาดนัดชิงยูฟ่า มันก็ยังได้ฉลองถ้วยพรีเมียร์ลีกอยู่ดี

แล้วแบบมาฉลองก่อนแบบนี้ มันจะไม่ทำให้นักเตะเสียสมาธิ หรือขาดแรงกระตุ้นในนัดชิงยูฟ่าหรอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11924
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:12
[RE: ทำไมลิเวอร์พูลถึงจะแห่ 2 รอบเลยครับ]
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
ถ้าได้แชมป์ที่รอคอยมา 30 ปี ต้องรออีกร่วม 20 วัน กว่าจะรู้ผลอีกถ้วย ถึงจะแห่ได้หรอครับ?

ถ้าแพ้อีกถ้วยขึ้นมา มันก็เฟล ฉลองไม่สุดอยู่ดี

แต่แปลกใจ จขกท เดือดร้อนยังไงหรอครับ? ขบวนแห่ไปผ่านหน้าบ้าน จขกท รึเปล่า?  

ผมไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่ผมแค่แปลกใจ เลยอยากถามความเห็นของคนอื่นๆ

ว่าอะไรเป็นสาเหตุที่ทำให้ลิเวอร์พูลรีบแห่ทันที ไม่รอจบนัดสุดท้ายของฤดูกาลก่อน

ถ้าคุณตอบมาว่าเพราะเค้ารอ 30 ปีเลยอดใจไม่ไหว อันนี้ผมก็โอเคล่ะครับ เข้าใจแล้วถ้ามันเป็นเพราะแบบนี้  

ลิงค์ข่าวที่ให้มาเขาบอกว่า "เตรียม" นะครับ

ถ้าเเกิดมันได้ขึ้นมา งานใหญ่แบบนี้ มีผลกระทบต่อคนหลายๆคน ท่านจะไม่ให้เขา เตรียมตัวล่วงหน้าเลยหรือไง ถ้าไม่ได้ก็พับเก็บไป

ขนาด อบต. แถวบ้านจะทำอะไรเขายังประชาสัมพันธ์ เตรียมการกันล่วงหน้าเลย

ผมไม่ได้แปลกใจที่เค้าเตรียมครับ

แต่ผมแปลกใจตรงที่กำหนดการทำไมไม่เป็นว่ารอแห่หลังจากจบนัดสุดท้ายของฤดูกาลการจริงๆซะก่อน

เพราะกำหนดการแห่ 2 รอบนี้ มันเกิดขึ้นหลังจากที่ลิเวอร์พูลเข้าชิงยูฟ่าไปแล้ว  

อ๋อ หมายถึง ซิตี้แห่รอบเดียว 3 ถ้วย

แต่ทำไมลิเวอร์พูล ต้องแห่ 2 ที

ก็ต้องไปดู ข้อบัญญัติของสภาแล้วละ แต่ละที่ไม่เหมือนกัน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13802
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:13
Archawin5 พิมพ์ว่า:

อ่านเนื้อข่าวดูดีดีนะครับ เค้าวางแผนล่วงหน้าว่าจะแห่ไปในเส้นทางไหนบ้างถ้าเกิดได้แชมป์ขึ้นมา

ไม่ใช่ว่าออกมาแห่กันเต็มเมืองโดยยังไม่มีถ้วยซะเมื่อไหร่ เห็นเอาข่าวมาแปะเองผมก็นึกว่าอ่านเนื้อหาข่าวครบแล้วซะอีก

ข่าวตั้งแต่วันที่ 9-5-2019 คือตอนนั้นยังรอลุ้นผบพรีเมียร์นัดสุดท้ายอยู่ส่วนชปล.รู้ผลแล้วว่าได้เข้าชิงชนะเลิศ

แต่นี่ท่านเล่นมาตั้งมู้ แห่อะไรสองรอบครับ แห่ล่วงหน้าทำไมครับ ทั้งที่ขบวนแห่มันยังไม่เกิดขึ้นซักหน่อย

https://www.msn.com/th-th/sports/soccer/ลิเวอร์พูล-เตรียมเส้นทางขบวนรถแห่-2-ถ้วยแชมป์-รอล่วงหน้าแล้ว/ar-AAB8rQx#page=2

ผมตั้งกระทู้ว่า ทำไม "ถึงจะ" แห่ 2 รอบครับ

ผมอาจจะผิดเอง ตั้งคำถามไม่เคลียร์

คือผมแปลกใจกำหนดการที่ทำไมรีบฉลองทันทีเลย ในเมื่อรู้ว่าได้ชิงอีกถ้วยแล้ว

เพราะผมคิดว่ามันน่าจะอั้นไว้รอฉลองวันเดียวให้มันสะใจสุดๆไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

คือสมมุติได้แชมป์พรีเมียร์ แต่ไปพลาดนัดชิงยูฟ่า มันก็ยังได้ฉลองถ้วยพรีเมียร์ลีกอยู่ดี

แล้วแบบมาฉลองก่อนแบบนี้ มันจะไม่ทำให้นักเตะเสียสมาธิ หรือขาดแรงกระตุ้นในนัดชิงยูฟ่าหรอ  
กว่าจะเตะอีกถ้วยนี่ครึ่งเดือนเลยนะจากกำหนดการ จะไปให้แฟนบอลรอทำไมนานขนาดนั้นก็ต้องเตรียมไว้ก่อน
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38313
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:18
แฟนหงส์ใจร่มๆฮะ...

จขม.ไม่น่าจะล่อเป้าอะไรฮะ..คือแกถามด้วยมุมมองที่ต่างออกไปบ่อยๆฮะ (ผมโควทคุยกะแกหลายครั้งอยู่ฮะ)

ตอบ จขม.จากที่พอจะนึกออกนะฮะ

1. event แห่นี่ไม่ใช่สโมสรกำหนดฮะ...แต่เป็นสภาเมืองเตรียมพร้อมเฉยๆฮะ

ที่ดูว่าเห่อเวอร์ไปมั๊ยจะแห่ทำไมตั้ง 2 รอบ...ต้องเข้าใจว่าเมืองลิเวอร์พูล (ลิเวอร์, เอฟฯ, ทรานเมียร์) ไม่ได้มีเหตุการณ์นี้บ่อย

พอปีนี้ดันมี..ก็ไม่แปลกที่จะมีกระแสฟีเวอร์ขึ้นมา (เมืองไทยก็เป็นฮะ อะไรก็ได้ ไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอล)

มันถือเป็นหน้าเป็นตาของเมืองแหละฮะ...ขนาดนายกเทศมนตรีเป็นแฟนทอฟฟี่ยังเอ่ยปากบอกว่าพร้อมจัดให้ยิ่งใหญ่

2. และสโมสรก็คงไม่ปฏิเสธที่จะมี 2 ครั้ง(ถ้าได้) เพราะตารางการแข่งขันมันห่างกันมาก (ร่วมๆ 3 สัปดาห์)

มากขนาดสโมสรให้นักเตะกลับไปพักผ่อนหลังจบนัดสุดท้ายเกือบอาทิตย์นึง ค่อยกลับมารายงานตัว

ลองย้อนกลับไปครั้งก่อนๆที่ทีมแชมป์พรีเมียร์ ได้แชมป์ UCL คือแมนฯยูฯปี 1998-99 (ทริปเปิล) และ 2007-08

ครั้งนั้นโปรแกรมไม่ห่างกันแบบนี้ฮะ..ครั้งทริปเปิ้ลนี่ห่างจากรอบชิง FA cup แค่ 3-4 วันเอง

ส่วนครั้งล่าสุดก็ห่างจากโปรแกรมนัดสุดท้ายประมาณ 10 วันไม่เกินนั้น...ซึ่งนั่นไม่น่าจะห่างพอที่จะพักเพื่อฉลอง

อันนี้คือที่พอนึกออกนะฮะ..

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:20
ถูกแบนแล้ว
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:21
ChaEm พิมพ์ว่า:
เค้าไปแห่กันตอนไหน ทำไมผมตดขาว  

ตดมีสีควรปรึกษาแพทย์นะครับ
1
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:23
เขาจะแห่กี่รอบ ะไปยุ่งอะไรกับเขาละ ไม่ได้อยู่เมืองเดียวกันก้ไม่น่าจะเดือดร้อนนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4922
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:25
จขกท.ไม่ได้แซวเรื่องเตรียมแห่แล้วไม่ได้แห่
เขางงเรื่องว่าทำไมวางแผนฉลองสองรอบในกรณีได้ทั้ง 2 แชมป์ ซึ่งก็มีคนตอบแล้วว่าเวลามันห่างกันพอสมควร
ของแบบนี้ไม่มีรูปแบบที่ชัดเจนหรอกก็ปรับกันไปตามที่แต่ละสโมสรหรือแฟนบอลสะดวกว่าจะฉลองแบบไหนเมื่อไหร่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:27
ท่านต้องอินบ็อกไปถามสภาเมืองลิเวอร์พูลแล้วแหละครับ ถามหาเหตุผลในนี้น่าจะได้ยาก เพราะ แฟนบอลไม่ได้เป็นคนขอ เหตุผลที่ได้ก็มีแค่คำพูดที่แถลงนั่นแหละครับ

แต่ถ้าให้เดาน่าจะเป็นเพราะยูฟ่ารอบนี้ ระยะห่างนานสามอาทิตย์ครับ ปกติจะแค่สองอาทิตย์จากปิดลีกของพรีเมียร์ เพราะสังเกตว่าปล่อยให้นักเตะไปพักผ่อนเกือบหนึ่งอาทิตย์เลยทีเดียวก่อนจะกลับมาเข้าแคมป์(ช่วงเวลาพักผ่อนเนี่ยแหละครับ สามารถฉลองได้ เพราะมันว่างเต็มๆ 1 อาทิตย์อ่ะครับ)
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Tue May 21, 2019 10:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 772
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:36
ทำไมลิเวอร์พูลถึงจะแห่ 2 รอบเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:37
ช่วงเวลาได้แชมป์ระหว่างแชมป์ลีก กับแชมป์ ชปล มันห่างกันครึ่งเดือนเลยนี่

แถมมันเป็นแค่การวางแผนของสภาเมืองด้วย
0
0
Status: OIL CAN NOT BUY xxxxx
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4472
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:44
X
แก้ไขล่าสุดโดย GOD#9 เมื่อ Tue May 21, 2019 10:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Un sot trouve toujours un plus sot qui I'admire.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:54
ถ้าบ้านผมอยู่เมือง liverpool ผมแห่ตั้งแต่ได้แชมป์คาลิ่งเลยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13688
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:57
คอมมูนิตี้ชิลก็แห่ครับ รอดูได้เลย
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20927
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:08
มันแปลกตรงไหนหรอครับ

คือ ทางสภาเมือง อนุมติเส้นทางให้แห่ไว้ล่วงหน้าถ้าหากได้แชมป์

ผมว่าทีมอื่นก็ทำกันนะ แต่มันไม่เป็นข่าวไง ถ้าแบบทั้งเมืองแห่ซาเล่งล่วงหน้านี่ว่าไปอย่าง

ส่วนเรื่อง 2 รอบ ก็น่าจะระยะเวลามั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Tue May 21, 2019 11:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel