ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 09:23
[RE: ts m สายดินเวทย์]
LeoNess พิมพ์ว่า:
CzaArmCircle พิมพ์ว่า:
ดินเวทย์เหมือนกันครับ แต่ผมใช้เฉินกง...หาสร้อยไม่ได้เลย รีเตาไป 4-5 รอบไม่เคยมา

ตอนนี้เวล 40 เฉิน 39...มีที่แนะนำเก็บเวลไหมครับ ใช้ฟ้าถล่มดินแยกคอมโบคู่ครับ  

ย้ายไปเมือง 9 ไปมอนน้ำเวล 49 ยาวๆจนถึง 60 ได้เลย  

รบกวนอีกที เมืองนี้ไปทางไหนอ่ะ...มาสวีโจ ยังเปิดเมืองไม่ครบเลยครับ  

https://www.youtube.com/embed/myJezt2KkaI&t=455s

ตามนี้เลยครับ ก่อนจะถึงป่าที่ผมบอก มันจะมีเมืองอยู่ เข้าไปเปิดแมพไว้ก่อน จะได้วาปมาได้ ไม่งั้นเดินผ่านถ้ำทุกรอบ เสียเวลา

edit : แปะคลิปไม่ติดหว่า กดลิ้งเอาละกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย CzaArmCircle เมื่อ Tue May 21, 2019 09:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะกลางซอย
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 09:24
eakzabaja พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำที่เก็บเวลหน่อยครับ เก็บไหนดี
ขุนตอนนี้มีต่งเจา สุมาอี้ จะเก็บเวลไงดีครับ
ปล.ตอนนี้ 42  

สุ่มหาหยางซิ่ว พร้อมสร้อย ไม่ก็สุ่มหาสร้อยตงเจาให้ได้ก่อนตงเจาดีตรงจุติละมีกระจกครับ

ถ้าโยกไปใช้ขุนไฟยิงธนูหลังๆเราจะลำบากมาก เพราะต้องยิงเก็บมอนข้ามธาตุกัน อย่างไฟต้องยิงมอนลม ซึ่งมันตีตัวละครหลักเราหนักมาก
0
0
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 09:30
JokeyPIMP พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำที่เก็บเวลหน่อยครับ เก็บไหนดี
ขุนตอนนี้มีต่งเจา สุมาอี้ จะเก็บเวลไงดีครับ
ปล.ตอนนี้ 42  

สุ่มหาหยางซิ่ว พร้อมสร้อย ไม่ก็สุ่มหาสร้อยตงเจาให้ได้ก่อนตงเจาดีตรงจุติละมีกระจกครับ

ถ้าโยกไปใช้ขุนไฟยิงธนูหลังๆเราจะลำบากมาก เพราะต้องยิงเก็บมอนข้ามธาตุกัน อย่างไฟต้องยิงมอนลม ซึ่งมันตีตัวละครหลักเราหนักมาก  

จริงที่สุดครับ เวทย์ดิน ไม่ควรข้ามไปนูไฟ เพราะตัวหลักมีโอกาสตายสูง

บวกกับถ้าใช้ขุนท๊อป ไวมันสูงมาก ต้องปรับของใช้ของไว ป้องกันก็ต่ำ เลือดก็น้อย ถ้าไม่ได้กด hp ซํก 20-30 โอกาสโดนมอนตีตายสูงมาก แล้วถ้าค่าเฉลี่ยมอนกับตัวเราต่างกันเกิน 5 คอมโบออกน้อย ประมาณ 60% เองมั้ง แล้วถ้าไม่คอมโบ มอนไม่ตาย โดนสวนมาทีนั่งลุ้นกันเลยทีเดียว

อย่างผมเนี่ย hp10 เวล 46 ไปตีมอนน้ำ 49 แถวเดียว 3ตัว โดนน้ำพุตัวเดียว ก็ครึ่งหลอดละ ใช้หยางซิว (ขนาดว่าไวไม่เยอะมาก) ยังมีบินกลับเมืองอยู่เรื่อยๆ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:50
JoOz พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:
ขอถามด้วยคนครับ พอดีตอนแรกผมได้จูล่งมาแล้ว เลยจะหาสร้อยจูล่งใน สุ่มย่อย

บังเอิญเจอ กวนอูกับสร้อยกวนอูพร้อมกันเลย เลี้ยงกวนอูแทนดีไหมครับ หาสร้อยจูล่งไม่เจอเลย

แล้วตอนแรกสุ่มเจอขนเบ้งก่อน แต่ไม่รู้จะซื้อดีไหมสุดท้าย รีเที่ยงคืนหายไปเลย แล้วผมได้สร้อยขนเบ้งมาด้วย เสียดายสุดๆ ขนเบ้งนี่แนะนำให้ใช้ด้วยไหมครับ  

ถ้าเจอเอาเลยครับ กวนอูมีทั้งสร้อยทั้งตัว

สร้อยจูล่งดวงไม่ดีหากันตาแตกอ่ะ  

ตอนนี้กำลังรีบเร่งเวลขุนพลเลยครับ มีวิธีทำให้เก็บไวๆไหมครับสำหรับเวล 30 ขุนพล เพราะจะได้รีบไปจุติเลย  

เก็บเวลขุนไวๆก็ตั้งไวให้ขุนไวน้อยกว่าเราครับให้มันออกทีหลังเรา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:00
[RE]ts m สายดินเวทย์
แล้วดินควรเอาขุนลงตัวไหนมาคอมโบครับ จูล่ง กวนอูงี้หรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:19
แล้วดินควรเอาขุนลงตัวไหนมาคอมโบครับ จูล่ง กวนอูงี้หรอครับ  

หยางซิวครับ ยิงหิน+หินกลิ้ง
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:57

ดินเวทย์ หยางซิว ฟ่านสวิน คอมโบรถยิงหิน บอทมอนน้ำ
0
0

นักเตะอบจ.
Status: Hinatan, My lovely waifu.
เข้าร่วม: 09 Feb 2011
ตอบ: 3781
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:14
pockyza พิมพ์ว่า:
ขอถามด้วยคนครับ พอดีตอนแรกผมได้จูล่งมาแล้ว เลยจะหาสร้อยจูล่งใน สุ่มย่อย

บังเอิญเจอ กวนอูกับสร้อยกวนอูพร้อมกันเลย เลี้ยงกวนอูแทนดีไหมครับ หาสร้อยจูล่งไม่เจอเลย

แล้วตอนแรกสุ่มเจอขนเบ้งก่อน แต่ไม่รู้จะซื้อดีไหมสุดท้าย รีเที่ยงคืนหายไปเลย แล้วผมได้สร้อยขนเบ้งมาด้วย เสียดายสุดๆ ขนเบ้งนี่แนะนำให้ใช้ด้วยไหมครับ  

ถ้าเจอเอาเลยครับ กวนอูมีทั้งสร้อยทั้งตัว

สร้อยจูล่งดวงไม่ดีหากันตาแตกอ่ะ  

ตอนนี้กำลังรีบเร่งเวลขุนพลเลยครับ มีวิธีทำให้เก็บไวๆไหมครับสำหรับเวล 30 ขุนพล เพราะจะได้รีบไปจุติเลย  

ส่วนตัวผมชอบกวนอูมากกว่าจูล่งนะครับ จูล่งสกิลมันมีมิติเดียวคือทำดาเมจ แต่กวนอูมันมีย่อเล็กคอยป่วนด้วย. แต่ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะใช้งานมันอย่างไร จะอัพไวแค่ไหน
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Hinatan, My lovely waifu.
เข้าร่วม: 09 Feb 2011
ตอบ: 3781
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 14:19
ดินเวทย์เหมือนกันครับ แต่ผมใช้เฉินกง...หาสร้อยไม่ได้เลย รีเตาไป 4-5 รอบไม่เคยมา

ตอนนี้เวล 40 เฉิน 39...มีที่แนะนำเก็บเวลไหมครับ ใช้ฟ้าถล่มดินแยกคอมโบคู่ครับ  

ผมเก็บแต่มอนไฟเลยไม่ค่อยรู้เรื่องมอนน้ำเท่าไหร่
แต่ที่พอจะแนะนำได้คือ ป้อมหยูชวีมุมขวาบนมอนไฟ48 เกิดแนวนอน4ตัวทุกครั้ง. กับค่ายไฉชาง3มุมซ้ายล่าง มอนไฟ62 สุ่มเกิด3-6ตัว เกิด6ตัวบ่อย.
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel