ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4923
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:18
[RE: ตูน บอดี้สแลม ประกาศวิ่งภาคอีสาน 176 กม. ช่วยโรงพยาบาลครั้งใหม่]
skybluewat พิมพ์ว่า:
fw_converse พิมพ์ว่า:
ผมสงสารพี่ตูนนะ เหมือนเราเอาน้ำราดบนดินอ่ะไม่รู้ว่าต้องวิ่งอีกเท่าไหร่ต้นไม้มันถึงจะโต

ผมไม่เคยสงสัยในสิ่งที่พี่เค้าทำ มันเป็นเรื่องที่ดีและการบริจาคมันก็เป็นสิ่งที่ดี

แต่ที่ไม่ดีคือ โรงพยาบาลจะติดนิสัย เอะอะจะให้พี่แกวิ่งอย่างเดียวเลย หาเงินมาให้ได้เยอะจริงแต่สุดท้ายแล้วพี่ก็จะเป็นอาจคนที่ต้องเจ็บป่วยจากการวิ่งอดทนแบบนี้ซะเอง

มันไม่มีใครรับประกันสุขภาพในตอนที่พี่แก่ตัวไปนะครับ ตอนนี้พี่แข็งแรงพี่ทำได้แต่อีก 20-30ปีข้างหน้า มันจะเป็นไงบ้าง นักกีฬามืออาชีพเค้าทะนุถนอมร่างกายมากเพื่อให้มันอยู่กับเค้าไปได้นานๆตอนแก่ชราจะได้ไม่เจ็บป่วย แต่ที่ผมจำได้คือ พี่ตูนพักผ่อนน้อย โหมงานหนัก ออกกำลังกายหนัก มันเป็นสิ่งที่ดีจริงๆหรือ ผมไม่กล้ายืนยันเลยอะ

อีกเรื่องที่อยากให้ทุกคนเอาเป็นแบบอย่างคือ การรักษาสุขภาพให้แข็งแรง จะได้ลดโอกาสเจ็บป่วยจนต้องเข้ามาโรงพยาบาล มาเพิ่มภาระให้หมอกับพยาบาล อันนี้แหละที่ควรช่วยเหลือกันมากกว่าบริจาคแค่เงินอย่างเดียว  
ผมว่าพี่ตูนแกไม่ต้องวิ่งเราก็บริจาคเลยไม่ได้หรอคับ ใกล้โรงบาลไหนก็บริจาคที่นั่น โอนเงินก็ได้ทำไมต้องให้วิ่งด้วย  

วิ่งให้เกิดเป็นกระแสไงครับ จุดประสงค์หลักของแกนอกจากจะให้คนมาบริจาค จะเห็นแกพูดอยู่เสมอ อยากให้ทุกคนมาออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพตัวเองก่อน โรงพยาบาลคือปลายเหตุ ผมเชื่อว่าหลายๆคนก็มาเริ่มวิ่งตอนเห็นแกวิ่ง ผมก็คนนึงที่มาเริ่มวิ่งตอนเห็นพี่แกวิ่งระดมทุนครั้งแรกที่บางสะพาน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 21:14
ตูน บอดี้สแลม ประกาศวิ่งภาคอีสาน 176 กม. ช่วยโรงพยาบาลครั้งใหม่
akepora พิมพ์ว่า:
ผมเป็นคนหนึ่งนะที่เป็นติ่งพี่ตูน แต่เหมือนโดนหลอกไงไม่รู้ ตอนบางสะพาน บอกว่าจะวิ่งครั้งเดียว แล้วมาถึ่งเบตงถึงแม่สาย ก็บอกว่าจะวิ่งครั้งนี้ครั้งสุดท้าย อันนี้พอเข้าใจ สุดท้ายจะวิ่งอีก ไม่แน่ใจว่าจะวิ่งครั้งสุดท้ายหรือเปล่า ผมไม่อะไรกับที่พี่ตูนวิ่งนะ แต่อยากให้บอกไปเลย ว่าจะมีวิ่งอีกเรื่อยๆ  

เห็นด้วย​ท่าน​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel