ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 3394
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 02:00
[RE: ยูฟ่าเปลี่ยนกฎใหม่ชิงดำบอลยุโรปใส่สำรองเต็มพิกัด 12 คน]
มันควรจะสำรองได้เยอะ ๆ นานแล้ว

เวลาเล่นเกมนี่โคตรรำคาญเลย เล่นในลีคนั่งสำรองได้สิบกว่าคน เอาเด็กดาวรุ่งมานั่งได้ เผื่อได้หาประสบการณ์ พอแข่ง UCL ส่งได้แค่ 7 คน สำรองได้ไม่ครบตำแหน่งด้วยซ้ำ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 7983
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:33
[RE: ยูฟ่าเปลี่ยนกฎใหม่ชิงดำบอลยุโรปใส่สำรองเต็มพิกัด 12 คน]
TXI พิมพ์ว่า:
ELEANOR พิมพ์ว่า:
แบบเดิมก็ดีนะ สงสารทีมขนาดเล็ก  

ทีมที่ขนาดเล็กเข้ามาเล่นUCLได้ถึงรอบชิงมันยากมากอยู่แล้วอะครับ ยกเว้นปีนั้นเข้ามาถึงรอบชิงละตัวเจ็บเยอะ
แต่ทีมขนาดเล็กก็ไม่เสียเปรียบอะไรนะผมว่า เพราะเปลี่ยนตัวได้3+1เท่าเดิม ต่อให้ใส่สำรองครบ12คนก็เปลี่ยนได้แค่นี้
ผมว่าแบบนี้ดีซะอีกจะได้ลดดราม่านักเตะหลังนัดชิงที่บางทีออกมางอแงไม่มีชื่อติดม้านั่งสำรอง  

ถ้าแมนซิตี้เข้าชิงกับลิเวอร์กับสเปอร์ ดูม้านั้งสำรองแมนซิ สุดยอดสำรองเลยครับ ไปดูลิเวอร์กับสเปอร์ ผมว่าเดาออกเลยนะว่าจะเปลี่ยนใครลงไป รูปเกมส์จะเป็นแบบไหน
เปลี่ยนมากเปลี่ยนน้อย ผมสงสารโค้ทนะ แค่3คนก็ต้องเตรียมข้อมูลเป็นกระตั๊กละ ไหนจะหลุดไปจุดโทษนี้วิเคราะห์การยิงบานเลย
1
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5033
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 06:58
TXI พิมพ์ว่า:
แบบเดิมก็ดีนะ สงสารทีมขนาดเล็ก  

ทีมที่ขนาดเล็กเข้ามาเล่นUCLได้ถึงรอบชิงมันยากมากอยู่แล้วอะครับ ยกเว้นปีนั้นเข้ามาถึงรอบชิงละตัวเจ็บเยอะ
แต่ทีมขนาดเล็กก็ไม่เสียเปรียบอะไรนะผมว่า เพราะเปลี่ยนตัวได้3+1เท่าเดิม ต่อให้ใส่สำรองครบ12คนก็เปลี่ยนได้แค่นี้
ผมว่าแบบนี้ดีซะอีกจะได้ลดดราม่านักเตะหลังนัดชิงที่บางทีออกมางอแงไม่มีชื่อติดม้านั่งสำรอง  

ถ้าแมนซิตี้เข้าชิงกับลิเวอร์กับสเปอร์ ดูม้านั้งสำรองแมนซิ สุดยอดสำรองเลยครับ ไปดูลิเวอร์กับสเปอร์ ผมว่าเดาออกเลยนะว่าจะเปลี่ยนใครลงไป รูปเกมส์จะเป็นแบบไหน
เปลี่ยนมากเปลี่ยนน้อย ผมสงสารโค้ทนะ แค่3คนก็ต้องเตรียมข้อมูลเป็นกระตั๊กละ ไหนจะหลุดไปจุดโทษนี้วิเคราะห์การยิงบานเลย  

สเปอร์อาจจะพอเดาออก แต่ผมว่าลิเวอร์พูลไม่นะครับ ตัวสำรองมีทั้งชากีรี่ สเตรริจ โอริกิ กลางก็สลับกันลงทั้ง มิลเนอ ซีดุม ฟาบินโย่ ตัวเลือกเยอะใช้ได้เลย
แล้วเอาเข้าจริงๆเล่นนัดชิงขนาดนี้ทีมงานต้องทำการบ้านมาให้หมดอยู่แล้วอะครับว่าใครเล่นยังไงเพราะว่าจะมาคาดเดาว่า11ตัวจริงเป็นแบบนี้สำรอง7คนน่าจะเป็นคนนี้มันประหม่ามากเลยนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel