ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:19
[RE: แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ]
เข้ามาอ่านคอมเมนท์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2009
ตอบ: 1905
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:23
[RE: แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ]
ทอเดอร์ พิมพ์ว่า:
ไร้คลาส  

มีคลาสมันต้องแบบนี้ป่ะ

โคตรเสล่อ
1
0

ROBBEN vs. Spain!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:24
[RE]แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ
เปิดเสียงสิ จะได้ดังๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 2018
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:27
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
KKomrade พิมพ์ว่า:
แฟนบอลมันมีซะที่ไหน55555 มีแต่แฟนบอลใหม่ๆเชียร์เพราะทีมเก่งพูดตรงๆ ประวัติศาสตร์ ตำนาน ว่างเปล่า แต่ถ้ายังยืนระยะทำผลงานแบบนี้ต่อไปยาวๆ10ปี20ปีก็จะกลายเป็นสโมสรใหญ่จริงๆแบบบาซ่ามาดริดแมนยูลิเวอพูล ถ้าแขกไม่ถอนทุนละเจ๊งไปก่อนละก็นะ  

ตรรกกะขยะแบบนี้มาอีกแล้วววว ที่เอ็งเชียร์บอลก็เชียร์เพราะทีมประสบความสำเร็จไม่ใช่เหรอ
หรือเอ็งเชียร์ตั้งแต่ทีมเริ่มตั้งสโมสร นักบอลเรื่มหัดเตะบอลอ่ะถ้าเป็นแบบนั้น แย้งได้นะ

เห็นพวกพ่นตรรกกะนี้ออกมาก็เชียร์ทีมที่ประสบความสำเร็จมาแล้วทั้งนั้นอ่ะ

เห็นด้วยครับ

ผมกลับชื่นชมแฟนแมนซินะ ที่เป็นกองเชียกลุ่มใหม่ ค่อยๆ เพิ่มจำนวน

ไอ้พวกที่บอก เชีย ตั้งแต่ทีมไม่เด่นไม่ดัง อยากรู้ มันเชีย ตั้งแต่ ยังไม่เกิดเลยรึป่าว

ถ้ามันบอกว่า เชีย ทีม D.1 แบบนี้โอเครนะ

แต่ถ้ามันเชียทีมชั้นนำ มันก็ไม่ต่างกัน ด้วยฐานแฟนบอล กองเชีย การประสบความสำเร็จ มันก็มีกันหมดแล้วทุกทีม มีมาก หรือ มีน้อยแค่นั้นเอง

ตรรกะ คนอื่นเชียละแย่ไปหมด ทีมที่ตัวเองเชียดีที่สุด เลิกใช้ได้ละ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:42
แฟนแมนยูชง + นั่งดูคนตีกัน
แฟนแมนซิติ้กับแฟนแมนยูสวมเสื้อสีฟ้า VS แฟนลิเวอร์พูลหัวร้อน

ผมก็อ่านแบบมีสติชิวๆ ไม่อยากโต้ตอบตรรกะแปลกๆ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:46
ผมเชียร์ซิตี้เพราะทักษิณเข้าไปเทคโอเวอร์ ตอนนั้นทีมยังหนีตกชั้นอยู่เลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:14
warhammer พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์ซิตี้เพราะทักษิณเข้าไปเทคโอเวอร์ ตอนนั้นทีมยังหนีตกชั้นอยู่เลย  

เมื่อก่อนผมก็เชียร์แมนซิตี้ เป็นทีมที่สอง ที่ผมเชียร์รองจากลิเวอร์พลู เพราะตอนนั้นทักกี้ไปเทค ก็เหมือนเป็นทีมคนไทย เล่นเกมส์ยังใช้ทีมแมนซิตี้เรย เสื้อสีฟ้าสวยดี แต่พอเปลี่ยนเจ้าของกลายเป็นทีมแชมป์ ผมก็ไม่เชียร์ละ เพราะเหมือนเป็นคู่แข่งในลีคเต็มตัวละ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13732
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:20
[RE]แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ
* ผมเชียร์ผิดทีมครับ แต่ก่อนสมัยเด็กๆ 15 ปีที่แล้วทีวีถ่ายแต่แมนยู เห็นเบ็คแฮมแม่งเท่ดี ชอบเลยเชียร์แมนยูแม่งละ ดไว ยอร์ค แอนดี้ โคล ฟาเบียง บาเตซ เวส บราวน์ รอย คีน เยสครก โคตรเท่ แต่ก็ฉาบฉวย

อยู่ๆ เปลี่ยนมาเชียร์หงส์เพราะเสื้อแม่งแดงๆ เหมือนกัน แล้วภาพติดตาสุดน่าจะเจอร์ราดลูกไฟใส่เวสแฮมชนะไป 3-2 รายการไรจำไม่ได้ละ

นั่นละ มาเชียร์หงส์เฉย แต่เพิ่งมารู้ว่าทีมเราแม่งประสบความสำเร็จก็ตอนมีเน็ตนะ 555555555

ขอโทษครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
♥ LFC
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44346
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:40
Zyxel_Thaibar62 พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Zyxel_Thaibar62 พิมพ์ว่า:
เห็นบางคนบอกแฟนหงส์เชียร์เพราะทีมได้แชมป์

ถ้าตอนผมเริ่มเชียร์ ผมเชียร์แมนยูดีกว่าไหม ตอนนั้นโคตรเก่งเลย  

คือการที่เราเชียร์บอล คงไม่มีใครมานั่งเลือกหรือไปศึกษาดีเทลต่างๆของสโมนั้นๆหรอก เฟิร์ส​อิมเพสชั่นกันทั้งนั้น แบบเห็นปุ๊ปชอบเลย ส่วนมากก็พวก เสื้อสวย นักเตะคนนี้เก่ง โลโก้สวย ชอบสีเหย้าสโมสร  

นึกว่าเป็นคนเดียว เชียร์เพราะโลโก้สโมสร ตอนนั้น เกือบเขียร์เชฟเวนส์ ด้วยซ้ำ  

โลโก้ตราสโมสวยจริง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18758
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 11:49
ไม่ต้องสนใจเรื่องไร้คลาสไรหรอก

ยังไงก็ได้แชมป์มีคลาสแต่ไม่ได้แชมป์ก็ไม่มีประโยชน์อะไร
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:06
แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ
ลาซิโอ ผม พึ่งได้แชมป ไม่มีคนพูดถึง เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 12:29
bellmcfc พิมพ์ว่า:
ปีหน้าขอแชมป์อีก ไม่ต้องดังก็ได้ แชมป์เรื่อยๆทุกปี  

คิดงี้ก็จบ กีฬาเค้าแข่งกันเอาถ้วยรางวัล
ไม่ใช่ดาราเนอะ ได้ออสการ์แต่ออกสื่อน้อยเพราะคนมัวไปสนใจพวกดาราข่าวฉาวเยอะ
ถ้าแบบนั้นเดือดเนื้อร้อนใจที่ไม่ดังจะไม่แปลกใจเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2007
ตอบ: 788
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:06
แมนซิ 3 แชมป์ ... ทำไมไม่ดังเท่า หงส์ได้รองเเชมป์ครับ
คำตอบง่ายมากเลยครับ แมนซิได้แชมป์ หรือหงส์ได้รองแชมป์ โอกาสที่เกิดขึ้นอันไหนบ่อยกว่ากันครับ

ถ้าผมสอบได้ที่หนึ่งทุกปี ปีนี้ก็ที่หนึ่งอีก เพื่อนคงเฉยๆ

ถ้าผมสอบได้ที่ 5-6 มาประจำปีนี้เกิดได้ที่สอง แถมยังเกือบแซงที่ 1 คนนั้นอีก ก็คงดังเป็นธรรมดา

เท่านั้นยังไม่พอเพื่อนในห้องยังช่วยบอกอีกว่า คนที่ได้ที่สองโม้ว่าจะเอาที่หนึ่งให้ได้อีก เลยโดนจับตามองเป็นพิเศษ

แถมเพื่อนบางคนก็บอกว่าอย่าให้มันได้ที่ 1 นะ เด๋วโลกไม่สงบสุข 5555

สุดท้ายก็พวกเพื่อนเหล่านั้นแหละมาถามว่าทำไมเพื่อนที่ได้ที่สองถึงมีคนสนใจกว่าเพื่อนที่ได้ที่หนึ่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28330
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:27
รองแชมป์ที่เก่งที่ ดีที่สุด

แพ้แค่นัดเดียว นะเว้ย เฮ้ย

0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8399
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:04
ที่ไทยอาจจะเป็นอย่างนั้นเพราะแฟนหงส์มากกว่าซิตี้ แต่ที่อังกฤษผมคิดว่าน่าจะเป็นข่าวดังอยู่นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel