ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18807
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 13:14
[RE: เคยเซ็งทีมพากย์ พันธมิตร ที่ติดตลกเกินไปไหมครับ]
พันธมิตร สำหรับผม ต้องหนังจีน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5768
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:30
[RE: เคยเซ็งทีมพากย์ พันธมิตร ที่ติดตลกเกินไปไหมครับ]
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนผมรักทีมพากษ์นี้นะ เป็นทีมที่ใครแตะต้องไม่ได้เลย ถ้าย้อนกลับไปซัก 10 ปี ถ้าคุณด่าทีมพากษ์ทีมนี้ คนรอบข้างรุมด่าคุณแน่นอน

แต่เมื่อไม่นานมานี้ 5-8 ปี ที่แล้วทีมนี้กลับทำให้ผมเกลียดสุดๆ

โดยช่วงหลังๆหนังเน้นมุขตลกเมืองนอกมันซาลงไปมากและเน้นเป็นหนังซีนอารมณ์ส่วนใหญ่

โดยหนังที่เน้นซีนอารมณ์ดราม่า เรียกน้้ำตาผมว่าไม่เหมาะกับทีมพากษ์นี้อย่างแรง

จุดขายของพวกคุณอยู่ที่มุขตลก ความฮา คลามลื่นไหลของการพากษ์และจังหวะเล่นมุข

มีหนังเรื่องหนึ่งที่ คุณโต๊ะแกนำทีมพากษ์โดยมีซีนฉากที่ตัวละครสำคัญในเรื่องตาย (ถ้าคุณดูซาวแทรก คุณร้องไห้น้ำตาแตกแน่นอน หนังเรื่องนั้นดีมากๆด้วย)

สิ่งที่คุณโต๊ะทำคือ เล่นมุข เฮ้ยตายจริงหรือ ตายจริงเปล่า เอื้อ ยังไม่ตายเจ็บๆ อะไรกันทั้งหมด ฉากนั้นผมโกรธมากเพราะดูในโรงหนังเป็นครั้งแรก แบบอยากเดินออกจากโรงเลย

ท้ายที่สุดผ่านมาอีกประมาณ 3 ปี คุณโต๊ะเคยให้สัมภาษณ์ว่าเขารู้สึกมากๆ แต่ไม่เอ่ยชื่อหนังตรงๆ เขาบอกว่าคุณรู้สึกผิดมากๆที่พากษ์ลักษณะนั้นลงไป (ถ้าหนังมันไม่ดังคงไม่อะไรหรอก ผมว่าแต่หนังมันเป็นเรื่องที่ดังและหนังดีมากๆด้วย)

จากนั้นความรู้สึกผมเปลี่ยนไปเลย ถ้าหนังพากษ์ไทยผมไม่อยากดูเลย ถ้าเป็นหนังตลก โอเครับได้

จากติ่งของทีมพากษ์พันธมิตรคนหนึ่งครับ

เรื่องไรอ่ะครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:38
alliances พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนผมรักทีมพากษ์นี้นะ เป็นทีมที่ใครแตะต้องไม่ได้เลย ถ้าย้อนกลับไปซัก 10 ปี ถ้าคุณด่าทีมพากษ์ทีมนี้ คนรอบข้างรุมด่าคุณแน่นอน

แต่เมื่อไม่นานมานี้ 5-8 ปี ที่แล้วทีมนี้กลับทำให้ผมเกลียดสุดๆ

โดยช่วงหลังๆหนังเน้นมุขตลกเมืองนอกมันซาลงไปมากและเน้นเป็นหนังซีนอารมณ์ส่วนใหญ่

โดยหนังที่เน้นซีนอารมณ์ดราม่า เรียกน้้ำตาผมว่าไม่เหมาะกับทีมพากษ์นี้อย่างแรง

จุดขายของพวกคุณอยู่ที่มุขตลก ความฮา คลามลื่นไหลของการพากษ์และจังหวะเล่นมุข

มีหนังเรื่องหนึ่งที่ คุณโต๊ะแกนำทีมพากษ์โดยมีซีนฉากที่ตัวละครสำคัญในเรื่องตาย (ถ้าคุณดูซาวแทรก คุณร้องไห้น้ำตาแตกแน่นอน หนังเรื่องนั้นดีมากๆด้วย)

สิ่งที่คุณโต๊ะทำคือ เล่นมุข เฮ้ยตายจริงหรือ ตายจริงเปล่า เอื้อ ยังไม่ตายเจ็บๆ อะไรกันทั้งหมด ฉากนั้นผมโกรธมากเพราะดูในโรงหนังเป็นครั้งแรก แบบอยากเดินออกจากโรงเลย

ท้ายที่สุดผ่านมาอีกประมาณ 3 ปี คุณโต๊ะเคยให้สัมภาษณ์ว่าเขารู้สึกมากๆ แต่ไม่เอ่ยชื่อหนังตรงๆ เขาบอกว่าคุณรู้สึกผิดมากๆที่พากษ์ลักษณะนั้นลงไป (ถ้าหนังมันไม่ดังคงไม่อะไรหรอก ผมว่าแต่หนังมันเป็นเรื่องที่ดังและหนังดีมากๆด้วย)

จากนั้นความรู้สึกผมเปลี่ยนไปเลย ถ้าหนังพากษ์ไทยผมไม่อยากดูเลย ถ้าเป็นหนังตลก โอเครับได้

จากติ่งของทีมพากษ์พันธมิตรคนหนึ่งครับ

เรื่องไรอ่ะครับ  

ผมจำไม่ได้ครับ คือจำชื่อเรื่องมันไม่ได้จริงๆ หนังเก่าแล้ว แต่ถ้าพูดชื่อเรื่องแล้วน่าจะอ๋อทันที

เนื้อเรื่องรวมๆ เป็นแนวหนังสะสมพลัง (ของตัวละคร)

ฉากตอนจบ จำไม่ได้แน่ชัดว่าใครตาย นางเอกตาย หรือน้องพระเอก แต่เป็นฉากใกล้ๆตอนจบ คือฉากส่งท้ายของเรื่อง

แล้วพันธมิตรเล่นมุข ตายจริงเปล่า เอื้อเหยียบแขนฉันไรประมาณนี้ (ไม่แน่ใจพอคิดออกไหม เป็นมุกเก่าๆที่หนังจีนชอบเล่นกัน เวลามีใครในเรื่องตายแล้ว ลุกขึ้นมาเอื้อๆหลายๆรอบ) แต่ในหนังเรื่องหนังนักแสดงเขาไม่ได้เล่นมุกแบบนั้นคือเป็นฉากตายธรรมดาๆปกติ แต่พันธมิตรใช้มุกนั้นตบฉากนั้น (คือยิ้มหน้าแห้งอ่ะเพราะเราก็อึ้งว่าตัวละครตัวนี้ตายหรอ อะไรทำนองนั้น)

ไม่แน่ใจใครคิดออกไหมชื่อเรื่องอะไร

ผมจำได้แต่คุณโต๊ะเคยให้สัมภาษณ์ว่าเขารู้สึกผิดที่พากษ์หนังเรื่องนี้ (น่าจะหมายถึงประเด็นตอนจบของหนังด้วยที่ใช้มุก เอื้อๆ ไม่ตายนั้นเข้าไปในหนัง)
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:38
อยากด่าทีมนี้นานแล้ว คือจะดูหนังตามอารมณ์ที่หนังจะสื่อ ไม่ได้จะดูหนังตลกไปซะทุกเรื่อง ถ้าจะดูตลกผมเปิดตลกดูแล้ว

หนังดีพากษ์เสร่อๆทำหนังเสียหมด

ชอบดูซาวด์แทรกเพราะแบบนี้แหละ แต่บางทีลูกดูด้วยไง มันต้องดูไทย และบางทีก็ขี้เกียจอ่าน เจอทีมนี้ๆแบบโคตรแย่
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:27
จ่ายตังดูหนังในโรงแต่ฟังเสียงคนอื่นที่ไม่ใช่นักแสดงพูดอย่าดูเลย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:22
เคยเซ็งทีมพากย์ พันธมิตร ที่ติดตลกเกินไปไหมครับ
บางฉากตัวละครไม่ได้อ้าปากเลย ดนตรีก็กำลังบิ๊ว
ซีนอารม พี่แกพากย์เล่นมุกเฉย งง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: J'aime ton sourire :)
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:53
หัวอกเดียวกัน จอห์นวิค 3 ตอนแรกว่าจะดู sub ละ เอาสะกลายเป็นหนังตลกเลย

แต่คงต้องทำตามนายจ้างละมั้งเลยเน้นตลกๆ แต่มันก็ตลกเกินไป๊
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23460
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 17:14
เคืองตั้งแต่เคนชินที่พากษ์อาโอชิซะตัวประกอบเลย
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13195
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 17:22
แต่ผมว่าเป็นทีมพากย์คุณภาพนะ ถ้าเราไม่ถูกจริตก็เลือกดู soundtrack เอาแค่นั้น
อย่างหนังคนเล็กหมัดเทวดา และพวก scary movie ถ้าไม่มีทีมพากษ์พันธมิตร หนังโคตรน่าเบื่ออะ

ส่วนใหญ่ถ้ารู้ว่ามีพันธมิตรพากย์เรื่องไหน ผมจะเน้นไปดูเอาฮามากกว่าเนื้อเรื่องครับ

0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel