ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6040
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:33
[RE: เรือแถลงเพลงล้อหงส์ไม่เกี่ยวแฟนโดนกระทืบปางตาย]
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
agfa พิมพ์ว่า:
fallinz พิมพ์ว่า:
money can't buy class ของจริง  

ทีมคุณเองก็ใช้เงินเยอะ กองหลังกับนายประตูค่าตัวสถิติโลก แถมแฟนบอลทำเกรียนกับแมนซิไว้ พอเจอบ้างกลับตีบทนางเอก มาพุดถึง CLASS

ถ้าเป็น แฟนบอล ออกมาร้อง นี่ไม่มีใครว่าหรอก นี่ออกจากปาก นักเตะเอง ออกจาก สตาฟ เอง คิดเอาเองละกัน ฝั่งนักเตะหงส์ มีใครออกมาด่า ร้องเพลงด่า ที่พาดพิงถึงแฟนบอล ซิตี้ไหม ก็ไม่ มีแต่ออกข่าวชื่นชม เป๊ป ทีมแมนซิ แม้ลับหลังอาจจะมีด่า ลองคิดกลับกัน ถ้า นักเตะหงส์ ร้องเพลงล้อแฟนแมนซิ ที่โดนกระทืบ ร้องเพลงแซะ ลูกซิลบา ร้องเพลงแซะ เหตุการณ์เครื่องบินตก ของแมนยู(โทดทีขอพาดพิง) ถามจริงท่านจะรู้สึกยังไง แค่นี้ก็รู้ถึงเรื่องมารยาท และความเป็น professional ของนักเตะเรือใบละ

เรื่องของแฟนบอล ก็ปล่อยให้แฟนบอลมันตีกันไปดิ เป็นนักบอล จะลงมายุ่งทำไม

ทีมคุณก็เคยทำ ภาพในมู้สุภาพบุรุษจอมปลอมอะ ไปดูสิ แฟนทีมไหนเย้ยเหตุการ์ที่มิวนิค เสียดายผมส่งภาพไม่เป็น อยาอ้างเป็นคนดีครับ ดูข่าวแฟนลิ้วเอาก้อนหินปารถนักเตะแมนซิก็มี  

โยงไปมั่วซั่ว เหตุการณ์ในคลิปมันไม่ใช่แฟนบอลร้องครับ คือนักเตะแมนซิร้อง เลอะเทอะไปใหญ่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16980
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:34
เรือแถลงเพลงล้อหงส์ไม่เกี่ยวแฟนโดนกระทืบปางตาย
แถลงการณ์ ขอโทด ยังดูดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2010
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:35
[RE: เรือแถลงเพลงล้อหงส์ไม่เกี่ยวแฟนโดนกระทืบปางตาย]
อย่ากระนั้น พิมพ์ว่า:
อ่านเม้นแล้วแบบ
บางยูสได้จังหวะแล้ว เอาให้เต็มที่เลยครับ อั้นกันมานานแล้วหนิ

ดูอย่างใช้สติสักนิด แล้วช่วยตอบผมหน่อย

1.ใครร้องบ้างครับ เอาจริง นอกจากท่อน alez alez แล้วผมได้ยินเสียงคนไม่กี่คน แถมบอกยากมากว่าเป็นเสียงใคร
มันจะทำให้รู้สึกต่างกันไหม ระหว่างคนร้องเป็นกลุ่มสต๊าฟเกรียนๆ กับนักเตะระดับท๊อป
ถ้ายังไม่รู้แน่ชัดว่าเป็นใคร ผมว่าก็ไม่ควรไปด่าเขาเหมารวมไหม

2.Twitter account นี้เป็นของสโมสรหรอครับ?

3.ไอ้การด่าคนอื่นว่าไม่มี class นี่ ขอเถอะอย่าใช้เลย โครตดูกระจอก เหมือนสู้อะไรไม่ได้แล้วต้องยกคำนี้มาพูดทำเหนือ
เอาจริงๆ ทุกทีม ทุกคนผมว่าแม่งเคยทำเรื่องไว้ทั้งนั้นแหละ ไม่มีใครบริสุทธิ์ผุดผ่องหรอก
ยิ่งคุณบอกว่าทีมคุณประวัติศาสตร์ยาวนานขนาดไหน ยิ่งมีคนทำเรื่อง shit shit ไว้มากเท่านั้นแหละ
สุดท้ายมันก็กลายเป็นขุดเรื่องนู้นเรื่องนี้ ด่ากันไปมามากกว่า

ไม่ได้สนับสนุนเรื่องการร้องเพลงทำนองนี้นะ สุดท้ายผมว่าสโมสรต้องสืบสวนและออกมาแถลงให้ชัดเจน

ผมตอบให้คนแรกละกัน
1.การที่ไม่รู้ว่าใครร้อง มันไม่ได้หมายความว่า มันไม่มีคนร้อง มันไม่สมควรโดนตำหนิ ถูกมั๊ยครับ ? และประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ใครร้อง ประเด็นมันอยู่ที่ "นักเตะเป็นผู้กระทำ" มันคนละเรื่องกับคนทั่วไปทำ สังคมเค้าก็ตำหนิเอา

2.มันก็เหมือนข้อแรก ทวิต มันจะเป็นของสโมสร หรือไม่ มันไม่เกี่ยว มันไม่ใช่คลิปตัดต่อ มันเป็นคลิปจากนักเตะแมนซิตี้จริง ประเด็นเดียวกับข้อแรก

3.การใช้คำว่าไร้คลาส มันดูกระจอก หรือคุณอยากด่าเค้าคืน อันนี้ผมไม่แน่ใจ .... ไม่มีใครบริสุทธิ์ผุดผ่อง ยิ่งมีประวัติศาสตร์ยาวนานแค่ไหน ยิ่งมีคนทำเรื่อง shit shit ไว้มากเท่านั้น <<<< อันนี้แสดงว่าคุณมีหลักฐาน การทำ shit shit ของ "นักเตะ" ทีมที่มีประวัติศาสตร์ยาวนาน ดังนั้นคุณสามารถเอามาแชร์ได้เลยครับ ผมจะประณามพวกมันแทนคุณเอง

โอเคนะ

ปล.ผม edit เพิ่มนิดนึง เผื่อคุณจะคาใจว่าถ้าเป็นสต๊าฟร้อง ... แต่สีหน้าทางทางนักเตะก็สะใจไม่แพ้กัน ดังนั้นไม่จำเป็นต้องร้องเองก็ความหมายเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย nosten เมื่อ Wed May 15, 2019 17:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34061
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:37
Astroboyy พิมพ์ว่า:
สงสัยต้องลากไปถามคนแต่งเพลงละมั้ง  

ใครแต่งไม่เกี่ยวมั้ง แฟนบอลค้าล้อกันปกติยุ่ละ

อย่างอันนี้ผมยังขำๆเลย

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:40
นี้คือทวิตเตอร์ของสโมสร. https://twitter.com/mancity

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ ข่าว SS ไปบอกว่าแถลงการณ์ของสโมสร อันนี้ผมว่าไม่ดี มันถึงทำให้สมาชิกที่ไม่พอใจอยู่แล้ว ยิ่งไม่พอใจกันไปใหญ่ อันนี้ผมว่าแย่มากครับ. หาข่าวมาแปล แหล่งข่าวเอาที่แน่นอนกว่านี้ได้ไหมครับ.

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2304
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:42
แฟนร้องล้อ กับนักเตะกับทีมงานล้อนี่คนละเรื่องกันเลยนะครับ เหมือนกับการเหยียดผิวถ้าแฟนบอลเหยียดนี่ถึงจะไม่ดีนักแต่ก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้านักเตะเหยียดกันเองนี่เรื่องใหญ่เลย
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38600
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:43
เขารู้แหละ แต่จงใจให้มันดราม่าเรียกวิวไง

เหมือนตอนพาดหัวข่าวเดือดๆอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Wed May 15, 2019 17:50, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Spirit of Shankly
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1323
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:44
[RE]เรือแถลงเพลงล้อหงส์ไม่เกี่ยวแฟนโดนกระทืบปางตาย

ทีมคุณเองก็ใช้เงินเยอะ กองหลังกับนายประตูค่าตัวสถิติโลก แถมแฟนบอลทำเกรียนกับแมนซิไว้ พอเจอบ้างกลับตีบทนางเอก มาพุดถึง CLASS

ผมไม่ได้เชียร์ลิเวอร์พูลครับ  
เหมือนเค้าด่าทีมรักตัวเองอะ เงิบแบบนี้คงไม่กลับมาตอบละมั้งเนี่ย บันเทิงจริงๆแก๊งนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:48
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
Rung Bluemoon พิมพ์ว่า:
นี้คือทวิตเตอร์ของสโมสร. https://twitter.com/mancity

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ ข่าว SS ไปบอกว่าแถลงการณ์ของสโมสร อันนี้ผมว่าไม่ดี มันถึงทำให้สมาชิกที่ไม่พอใจอยู่แล้ว ยิ่งไม่พอใจกันไปใหญ่ อันนี้ผมว่าแย่มากครับ. หาข่าวมาแปล แหล่งข่าวเอาที่แน่นอนกว่านี้ได้ไหมครับ.

เขารู้แหละ แต่จงใจให้มันดราม่าเรียกวิวไง

เหมือนตอนพาดหัวข่าวเดือดๆอ่ะ

คือผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่านักข่าวของ SS ทำไมถึงทำแบบนี้ แหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือได้มากกว่านี้ ทำไมไม่หา
ท่านคิดดูสิ นี้มันปัญหาใหญ่เลยนะ แฟนลิเวอร์พูลกำลังเดือดกันอยู่ ข่าวมาอย่างนี้ มันเหมือนบอร์ดของซิตี้ไม่ได้ให้ความจริงใจในการแถลงข่าว อารมณ์โมโหมันก็ยิ่งไปกันใหญ่ ผมตามข่าวทางเว็บหลักของสโมสรจากเมื่อวาน จนถึงวันนี้ มันยังไม่มีแถลงการอะไรออกมาเลย.
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
ตอบ: 23264
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:49
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:49
mosterwilly01 พิมพ์ว่า:
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
mosterwilly01 พิมพ์ว่า:
ทีมตัวเองไม่ได้แชมป์พลีเมียร์มา 30ปี กูละเชื่อเลย

ขอหน่อยนะ ตามอ่านเยอะละ ไม่ได้แถช่วยทีมนะ แต่เห็นอ้าง เข้าชิงหลายรอบ

แต่ปากบอก เกี่ยวกับ คนโดนซ้อมกลางถนนอย่างเดียว แต่ข้อความไมแตกหน่อ

ไปด่าไร้คลาส ทีมอ่อนไม่ได้เข้าชิงยูฟ่า  

ก็เพลงมันเกี่ยวกับยูฟ่าแชมเปี้ยนลีกส์ ไหงแตกหน่อมาพรีเมียร์ลีกส์?  

ครับๆ ทีมผมมันตัวร้ายจะพิมอะไรถึงทีมนางเอกมันพิมค่อนข้างจะไม่ถูกใจ  

ก็ยังจะเบี่ยงไปเป็นตัวร้าย ยัดให้อีกคนเป็นนางเอก ตามบายถ้างี้
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17372
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:51

กระนั้นซิตี้ได้แถลงยืนยันว่าเพลงดังกล่าวถูกร้องเป็นประจำตลอดฤดูกาลที่ผ่านมา โดยเป็นการอ้างถึงเกมชิงดำ แชมเปี้ยนส์ ลีกที่เคียฟเมื่อปีก่อนเท่านั้น

โฆษกของเอติฮัด สเตเดี้ยมกล่าวว่า"การระบุว่าคำร้องดังกล่าวเกี่ยวกับชอน ค็อกซ์ หรือเหตุโศกนาฎกรรมฮิลล์สโบโร่ห์นั้น ไม่เป็นความจริงอย่างที่สุด"

คือ ไม่มีคลาสอย่างแรงอ่ะ

ต่อให้แก้ตัวว่า เกี่ยวกับที่เคียฟอย่างเดียว เมิงก็แย่อยู่ดีอ่ะนะที่ไปล้อเค้า
แก้ไขล่าสุดโดย PRO TONY เมื่อ Wed May 15, 2019 17:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:52
Jakkkkkk.JK พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้เชียร์ลิเวอร์พูลครับ  
เหมือนเค้าด่าทีมรักตัวเองอะ เงิบแบบนี้คงไม่กลับมาตอบละมั้งเนี่ย บันเทิงจริงๆแก๊งนี้  

ยูสนี้ถ้าเงิบจะหายไปเลยครับ ผมเคยโดนมาแล้ว แต่สามารถพบได้ทั่วไปในมู้อื่นๆที่แขวะหงส์ครับ
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4637
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 17:55
เอาของกลุ่มแฟนบอลมาอ้างเป็นแถลงการณ์สโมสรมั้ยครับคุณนักข่าว

ถ้าเป็นงั้นจริงผมถือว่าเป็นข่าวปลุกปั่นให้เกลียดกันนะ ในบอร์ดตอนนี้ก็ลุกเป็นไฟอยู่แล้ว

ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 18:04
nosten พิมพ์ว่า:
อย่ากระนั้น พิมพ์ว่า:
อ่านเม้นแล้วแบบ
บางยูสได้จังหวะแล้ว เอาให้เต็มที่เลยครับ อั้นกันมานานแล้วหนิ

ดูอย่างใช้สติสักนิด แล้วช่วยตอบผมหน่อย

1.ใครร้องบ้างครับ เอาจริง นอกจากท่อน alez alez แล้วผมได้ยินเสียงคนไม่กี่คน แถมบอกยากมากว่าเป็นเสียงใคร
มันจะทำให้รู้สึกต่างกันไหม ระหว่างคนร้องเป็นกลุ่มสต๊าฟเกรียนๆ กับนักเตะระดับท๊อป
ถ้ายังไม่รู้แน่ชัดว่าเป็นใคร ผมว่าก็ไม่ควรไปด่าเขาเหมารวมไหม

2.Twitter account นี้เป็นของสโมสรหรอครับ?

3.ไอ้การด่าคนอื่นว่าไม่มี class นี่ ขอเถอะอย่าใช้เลย โครตดูกระจอก เหมือนสู้อะไรไม่ได้แล้วต้องยกคำนี้มาพูดทำเหนือ
เอาจริงๆ ทุกทีม ทุกคนผมว่าแม่งเคยทำเรื่องไว้ทั้งนั้นแหละ ไม่มีใครบริสุทธิ์ผุดผ่องหรอก
ยิ่งคุณบอกว่าทีมคุณประวัติศาสตร์ยาวนานขนาดไหน ยิ่งมีคนทำเรื่อง shit shit ไว้มากเท่านั้นแหละ
สุดท้ายมันก็กลายเป็นขุดเรื่องนู้นเรื่องนี้ ด่ากันไปมามากกว่า

ไม่ได้สนับสนุนเรื่องการร้องเพลงทำนองนี้นะ สุดท้ายผมว่าสโมสรต้องสืบสวนและออกมาแถลงให้ชัดเจน

ผมตอบให้คนแรกละกัน
1.การที่ไม่รู้ว่าใครร้อง มันไม่ได้หมายความว่า มันไม่มีคนร้อง มันไม่สมควรโดนตำหนิ ถูกมั๊ยครับ ? และประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ใครร้อง ประเด็นมันอยู่ที่ "นักเตะเป็นผู้กระทำ" มันคนละเรื่องกับคนทั่วไปทำ สังคมเค้าก็ตำหนิเอา

2.มันก็เหมือนข้อแรก ทวิต มันจะเป็นของสโมสร หรือไม่ มันไม่เกี่ยว มันไม่ใช่คลิปตัดต่อ มันเป็นคลิปจากนักเตะแมนซิตี้จริง ประเด็นเดียวกับข้อแรก

3.การใช้คำว่าไร้คลาส มันดูกระจอก หรือคุณอยากด่าเค้าคืน อันนี้ผมไม่แน่ใจ .... ไม่มีใครบริสุทธิ์ผุดผ่อง ยิ่งมีประวัติศาสตร์ยาวนานแค่ไหน ยิ่งมีคนทำเรื่อง shit shit ไว้มากเท่านั้น <<<< อันนี้แสดงว่าคุณมีหลักฐาน การทำ shit shit ของ "นักเตะ" ทีมที่มีประวัติศาสตร์ยาวนาน ดังนั้นคุณสามารถเอามาแชร์ได้เลยครับ ผมจะประณามพวกมันแทนคุณเอง

โอเคนะ

ปล.ผม edit เพิ่มนิดนึง เผื่อคุณจะคาใจว่าถ้าเป็นสต๊าฟร้อง ... แต่สีหน้าทางทางนักเตะก็สะใจไม่แพ้กัน ดังนั้นไม่จำเป็นต้องร้องเองก็ความหมายเหมือนกัน  

1. หูววว ทีแรกนึกว่าจะมาคุยกันดีๆ อย่างมีเหตุผล
พออีดิทว่า หน้านักเตะสะใจ นี่ผมว่าเลิกคุยดีกว่า
คลิปชัดมากกกก ดูยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร คุณบอกหน้านักเตะสะใจ แถมรู้อีกว่าสะใจเรื่องนี้

ข้อ 2. ผมไม่ได้บอกว่าไม่จริงครับ ผมถามคนที่บอกว่าสโมสรแถ ว่าอันนี้ทวีตสโมสรหรอ

3. ซัวเรส กัดชาวบ้าน ดิอุฟ ถุยน้ำลายใส่กองเชียร์ หรือ คันโตน่า กระโดดถีบแฟนบอล
แบบนี้เกี่ยวกับสโสรมี class หรือ ไม่มี class ไหมครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel