ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34061
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:52
[RE: ฉาว!หลุด'แข้งเรือ'ร้องเพลงล้อหงส์สุดไร้คลาส]
แต่งเพลงล้อเรื่องพรีเมียร์ยังฮากว่า เพราะหงส์ไม่เคยได้

มาแต่งเพลงล้อucl แต่ต้วเองยังไม่เคยมีปัญญาผ่านรอบรอง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:53
[RE: ฉาว!หลุด'แข้งเรือ'ร้องเพลงล้อหงส์สุดไร้คลาส]
Sanan พิมพ์ว่า:
เห็นเดกหงส์ชื่นชม เลียไข่ซิตี้ยุ่แหม่บๆ ไหงเป็นงี้วะ 5555  
แฟนหงส์หลายๆคนชื่นชมการทำทีมของเป็ปอยู่นะท่าน อันนี้ต้องยอมรับ และเลือกได้ก็คงให้แมนซิได้มากกว่าแมนยู ถ้าตัวเองไม่ได้ แต่ถ้าก่อนหน้านี้ลองทำคลิปแบบนี้ออกมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลดูสิ บอกเลยว่าแฟนบอลอย่างพวกผม คงวอร์กันมันส์ตั้งแต่ต้นฤดูกาล สนุกกว่านี้อีก เป้นคุณก็คงไม่ชื่นชมหรอก อย่างน้อยผมก้ไม่เคยเห้นนักเตะแมนยูคนไหน ล้อเลียนเกินเลยแบบนั้น เพราะแมนยูคลาสมันสูงกว่าแมนซิเยอะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:54
songiggs พิมพ์ว่า:
Sanan พิมพ์ว่า:
เห็นเดกหงส์ชื่นชม เลียไข่ซิตี้ยุ่แหม่บๆ ไหงเป็นงี้วะ 5555  

ถ้าเรารู้ว่าคนที่เราเคยชื่นชม มาทำตัวแบบนี้ เป็นผมก็คงชื่นชมต่อไม่ไหวหรอกครับท่าน ถ้ามีนักเตะทีมคู่แข่งมาซ้ำเติมคนที่เกี่ยวกับแมนยูที่กำลังโชคร้าย เราก็คงไม่พอใจครับ ใจเขาใจเราเนอะ  

ตัวอย่างของความมีคลาสทางความคิด
การเชียร์ทีมฟุตบอลทีมเดียวกันมันเกิดขึ้นได้ไม่ยาก

แต่จะให้มีวุฒิภาวะแยกผิดถูก ดีไม่ดี ควรไม่ควรได้เท่ากันมันเป็นสิ่งที่เป็นไปได้ยาก
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
JKJ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13879
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:09
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
jackajee1986 พิมพ์ว่า:
ก่อนจะด่านักเตะแมนซิกันแบบเอาเป็นเอาตาย มั่นใจตัวเองหรือยังว่าชีวิตนี้ไม่เคยสะใจกับความเป็นตายของคนอื่นจริงๆ  

ต้องจิตใจแบบไหนถึงสะใจกับความเป็นความตายของคนไม่รู้จักหรือเคยทำอะไรให้

ปล. ส่วนตัวผมคิดว่านักเตะแมนซิเค้าคงไม่ได้สะใจหรือมีเจตนาล้อเรื่อง sean cox หลอกครับแค่อารมณ์มันพาไป แต่ไม่เค้าใจตรรกะคุณว่าคืออะไร  

แล้วผมบอกเหรอว่าผมสะใจหรือเห็นด้วยกับที่นักเตะแมนซิทำ แค่เตือนสติคนที่ด่าเฉยๆ
0
0
JKJ
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:13
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
ก่อนจะด่านักเตะแมนซิกันแบบเอาเป็นเอาตาย มั่นใจตัวเองหรือยังว่าชีวิตนี้ไม่เคยสะใจกับความเป็นตายของคนอื่นจริงๆ  

เห้ยย คนเราปกติสะใจกับความตายของคนอื่นด้วยหรอ ถามจริง  

ในss ตอนเด็กแว๊นตาย พวกคนเลวๆตาย ก็เห็นสะใจกันนิครับ หรือจะบอกพวกเค้าไม่ใช่คน?
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:21

ต้องจิตใจแบบไหนถึงสะใจกับความเป็นความตายของคนไม่รู้จักหรือเคยทำอะไรให้

ปล. ส่วนตัวผมคิดว่านักเตะแมนซิเค้าคงไม่ได้สะใจหรือมีเจตนาล้อเรื่อง sean cox หลอกครับแค่อารมณ์มันพาไป แต่ไม่เค้าใจตรรกะคุณว่าคืออะไร  

แล้วผมบอกเหรอว่าผมสะใจหรือเห็นด้วยกับที่นักเตะแมนซิทำ แค่เตือนสติคนที่ด่าเฉยๆ  

ผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณสะใจนิครับ แค่อยากรู้ว่าคิดยังไงถึงโพสแบบนี้ ถ้าคุณบอกว่าจะเตือนสติก็ตามนั้น แต่ดูจากการตอบกลับไม่ค่อยมีใครคิดว่าคุณเตือนสตินะ
0
0
JKJ
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:24

ผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณสะใจนิครับ แค่อยากรู้ว่าคิดยังไงถึงโพสแบบนี้ ถ้าคุณบอกว่าจะเตือนสติก็ตามนั้น แต่ดูจากการตอบกลับไม่ค่อยมีใครคิดว่าคุณเตือนสตินะ  

ก็แล้วแต่จะตีความครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:30
ยาวแน่นอน เด๋วต้องมีข่าวสโมสร ผจก.ทีม นักเตะ ออกมาแถลงการณ์ ขอโทษด้วยความรู้เม่าไม่ถึงการณ์ ตาม Step

ปล. ต่อหน้าทำอย่าง ลับหลังทำอีกอย่าง จะทำยังไงก็ทำไป แต่ถ้าทำแล้ว กล้องจับได้ มึงซวยแน่ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย ccsps เมื่อ Wed May 15, 2019 14:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:31
ฉาว!หลุด'แข้งเรือ'ร้องเพลงล้อหงส์สุดไร้คลาส

ไปอ่านแถลงการณ์สโมสรครับ เค้าร้องกันมาทั้งฤดูกาล คราวนี้นักเตะแก้ตัวลำบากแล้ว ยิ่งแถลงยิ่งถลำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:37
mink_ja พิมพ์ว่า:

ไปอ่านแถลงการณ์สโมสรครับ เค้าร้องกันมาทั้งฤดูกาล คราวนี้นักเตะแก้ตัวลำบากแล้ว ยิ่งแถลงยิ่งถลำ  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1764710
ข่าวนี้ใช่ไหมครับ ผมแฟนหงส์นะครับ แต่เอาจริงๆผมไม่คิดว่านักเตะแมนซิตี้รู้ว่าเนื้อเพลงหมายถึง(หรืออาจจะหมายถึง) Sean Cox เพลงนี้น่าจะเป็นแฟนบอลที่เป็นคนแต่ง นักเตะก็ร้องตามที่ได้ยินมา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เป็นแฟนแมนยู ไม่ดีเท่าได้ยูเป็นแฟน ^_^
เข้าร่วม: 14 Aug 2008
ตอบ: 13454
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 15:21
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
Latino'Heat พิมพ์ว่า:
ผมว่าหลังไมค์นักเตะมันมีอารมณ์แบบนี้กันทุกทีมแหละ อย่ายกความเป็นคลาสมาทำให้ดูหล่อเลย  

คำว่า Money can't but class นี่ทีมคุณเป็นคนเริ่มใช้เองเลยนะ

ตอนนั้นซิตี้ทำสารคดีอ่ะ

นี่โง่จริงหรือไม่รู้หรือแกล้งลืมฮะ

มีกันทุกทีมละเนอะ ใครๆก็เป็นกันเนอะ อารมณ์เลียตูดจนขี้ก็ว่าหอมเนี่ย

แกล้งโง่อะไร ผมก็บอกมันเป็นกันทุกทีมอยู่ อ่านดีๆ ครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2584
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 18:16
ผมว่าหลังไมค์นักเตะมันมีอารมณ์แบบนี้กันทุกทีมแหละ อย่ายกความเป็นคลาสมาทำให้ดูหล่อเลย  

คำว่า Money can't but class นี่ทีมคุณเป็นคนเริ่มใช้เองเลยนะ

นี่โง่จริงหรือไม่รู้หรือแกล้งลืมฮะ

มีกันทุกทีมละเนอะ ใครๆก็เป็นกันเนอะ อารมณ์เลียตูดจนขี้ก็ว่าหอมเนี่ย

แกล้งโง่อะไร ผมก็บอกมันเป็นกันทุกทีมอยู่ อ่านดีๆ ครับ  

มีทุกทีมคือเรื่องอะไร เรื่องฉลองชัยแบบไร้คลาส หรือการยกเรื่องคลาสมาพูดให้ดูหล่อ

ที่หงส์และมูพูดคือการทวงหาคลาส ไม่ใช่การถากถางคนอื่นเมื่อชนะ

สรุปเรื่องอะไรที่คุณว่ามีทุกทีม

คุณไหวป่าววะ บอกให้คนอื่นอ่านดี ผมอ่านดีแล้วนะ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เป็นแฟนแมนยู ไม่ดีเท่าได้ยูเป็นแฟน ^_^
เข้าร่วม: 14 Aug 2008
ตอบ: 13454
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 18:42

มีทุกทีมคือเรื่องอะไร เรื่องฉลองชัยแบบไร้คลาส หรือการยกเรื่องคลาสมาพูดให้ดูหล่อ

ที่หงส์และมูพูดคือการทวงหาคลาส ไม่ใช่การถากถางคนอื่นเมื่อชนะ

สรุปเรื่องอะไรที่คุณว่ามีทุกทีม

คุณไหวป่าววะ บอกให้คนอื่นอ่านดี ผมอ่านดีแล้วนะ  

ผมก็บอกอยู่ว่า หลังไมค์ คือเบื้องหลัง นักเตะมันก็มีอารมณ์ถากถางคู่แข่งกัน
อาจในห้องแต่วตัว หรือรถบัส ที่เราอาจไม่ได้เห็นกัน

ส่วนเรื่องคลาส ผมจะสือว่า เทียบกับเรื่องล้อเลียนคู่แข่งกัน (ภายใน) ซึ่งผมว่ามันก็มีทุกทีม
การทำแบบนี้สำหรับผมมันล้อเลียนกันได้ (แต่ดันมีภาพหลุดออกมาภายนอกเลยกลายเป็นเรื่อง) ไม่น่าเกี่ยวกับเอาคำว่าคลาสมาอ้าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 19:54
เอาจริงๆผมว่ามันหนักกว่าคำว่าไม่มีคลาสซะอีกนะที่ที่ร้องล้อคนที่ถูกทำร้ายระหว่างจะไปเชียร์ทีมที่ตัวเองชอบ …เปรียบเทียบง่ายๆข่าวเศร้าของกองเชียร์ทีมท่าเรือที่จะไปเชียร์ทีมรักเกิดอุบัติเหตุ เราไม่ใช่ญาติไม่ใช่แฟนท่าเรือเรายังเศร้าและเสียใจกับเขา … ลองคิดดูถ้ามีทีมคู่แข่งทีมเอาเหตุการณ์นี้ไปแต่งเพลงมาล้อ(ผมเชื่อว่าบ้านเราไม่ทำแน่ๆ) …เราคิดว่าคนที่แต่งเพลง คนที่ร้องล้อจิตใจเป็นยังไงที่เอาความเป็นความตายคนอื่นมาร้องเพลงด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม… นักแต่เหล่านี้จะถูกชื่นชมจดจำในฐานะที่ทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมในสนามและพวกเขาก็จะถูกจดจำในฐานะเป็นผู้ที่ซ้ำเติมผู้ที่ได้รับบาดเจ็บปางตายจากเหตุการณ์นอกสนาม
แก้ไขล่าสุดโดย Indygo เมื่อ Wed May 15, 2019 20:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 21:26
kkuuee พิมพ์ว่า:
ริบแชมป์ไหมครับ จะได้พอใจ คือไม่เหมาะสมจริงๆการกระทำ
แต่ด่ากราดแบบนี้นี่ไม่น่าจะแค่เรื่องคลิปละมั้งงง

ริบไปให้ที่สอง จะได้จบจบ ทีมนี้เค้ารอมานาน  

ตัวอย่างความไร้คลาส ดูถูกกระทั่งทีมอื่นว่าอยากแชมป์จนตัวสั่น
นิสัยแบบคล็อปป์ต่อให้เอฟเอริบแชมป์ให้ลิเวอร์พูล คล็อปป์ก็ปฏิเสธ
0
0

ได้

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel