ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 10:41
[RE: 76ers ถือว่าล้มเหลวไหมครับปีนี้]
ผทถือว่าผ่านนะ อย่าลืมว่าทีมพึ่งเริ่มเข้ารอบลึกๆได้ ประสบการณ์ยังน้อย ผมให้ผ่านทุกคน

ยกเว้น ซิมม่อน นี่คือตัวความหวังเลยนะ คือได้ขึ้นชื่อว่า จะเป็น เหมือน James คุณต้อง

พัฒนากว่านี้ จะมาบอกว่าสตาฟ 76 เทรนให้มาเป็นแบบนี้ ก็ไม่ถูกเสมอไป คุณควรจะรู้ตัว

เอง ว่าควรพัฒนาอะไร คนทั้งโลกเห็นว่าคุณอ่อนอะไร แต่คุณไม่พัฒนา James แต่ก่อนก็

อ่อน 3 แต้ม แต่ก็ฝึกพัฒนา จนยิง 3 แบบหวังได้เลย แต่นี่คือไร ไม่เอาไรเลย มันไม่ใช่

มาเป็นฤดูกาลนี้นะ นี่เป็นมาตั้งแต่เข้าลีคเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1675
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 10:41
[RE: 76ers ถือว่าล้มเหลวไหมครับปีนี้]
BEN ต้องเพิ่มอาวุธหน่อยนี้ จับง่ายเกิน พี่แกไม่ยิงเลย จะไดฟ์ จะมุดส่งอย่างเดียว
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7214
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 11:07
chubbii พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:
Embiid เกมรับดี แต่เจอ Gasol เกมบุกดรอปมาก ควรเป็นสตาร์อันดับ1แต่สุดท้ายพึ่งพาไม่ได้
Simmon เกมรับดี เกมบุกอย่างที่เห็น ประโยชน์ใช้ได้จำกัด ปีที่แล้วแบบไหน ปีนี้เหมือนเดิม ไม่รู้ว่าจะพัฒนาได้อีกมั้ยดูตันมาก
Bulter เกม7 เล่นไม่ดีนะ แจ่ดูครบทั้งซีรี่ย์ก็ถือว่ากำไรล้วนๆ ไม่ได้เป็น locker room cancer แล้วสามารถนำทีมได้ เป็นคนเดียวที่ทำได้ดีกว่าความคาดหวัง

Harris เทรดนี้ของ76er ถือว่าล้มเหลว ไม่มีประโยชน์ใดๆ พึ่งพาไม่ได้ เข้าใจว่าเข้าโหมด Win now แต่ ถือว่าไม่ผ่าน

Big 4 แต่แพ้คาไว Raptor ยังไงก็ต้องถือว่าล้มเหลวแหละ  

เห็นด้วยกับ Tobias ผมว่าเค้าสอบตก ยิงไม่ชัวร์ ข้ามไม่ดี เกมรับก็กลางๆ คือไม่มีอะไรสุดสักอย่าง

Covingston มีประโยชน์กว่าอีก ผมหมายถึงถ้าเทียบ Covinston กับ Tobias อะนะ
แต่ถ้าไม่เทรด Covingston ก็ไม่ได้ Butler  

อันนี้ผมมองแบบหลังเกมนะ ว่าไม่เทรด T.harris แล้วให้ Simmon กับ Butler ถือบอลบุกเป็นหลัก น่าจะดีกว่า อันนี้มันแบ่งบอลกันเยอะไป

แล้ว Shamet ที่เอาไปแลก น่าจะเป็นตัวประกอบที่ดีกว่า สำหรับในทีมนี้นะทั้งตอนนี้และอนาคต

สงสารEmbiid นิดๆนะ คือ อายุ25 น่าจะเป็นช่วงเวลาที่ดี น่าจะไม่เกิด 30(ถ้าไม่เจ็บสะก่อน) เพราะร่างกายมัน มีแต่ทรุด แล้วยิ่งขึ้นชื่อเรื่องไม่ดูแลสุขภาพตัวเองด้วย
แล้วอนาคตของ76er ตอนนี้คือมันน่าจะเป็นขาลงแล้ว
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15581
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:19
Trust the process ครับ

เสียดายอยากดู​ Greek Freak vs The Process
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14143
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:22
เท่าที่ไปไล่อ่านคอมเม้นท์ในเพจหลักของทีม หลายๆคนค่อนข้างพอใจกับผลงานนะเพราะเกมมันสูสีออกได้ทั้งสองหน้าและยังอยากให้เซ็นบัตเลอร์ให้อยู่ต่อด้วย ที่สำคัญคือแทบทุกคนอยากให้ไล่บราวน์ออก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2528
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:30
ถ้าผมเป็น GM
ต่อบัตเลอร์กับ เจเจ
เทรดหรือปล่อย แฮริสทิ้ง
เทรนซิมม่อนใหม่ ให้ยิงระยะกลาง+ไกลได้
ไล่โค้ชออกหาโค้ชใหม่ +หาผู้เล่นแนว Def เพิ่มที่เหมาะกับระบบโค้ช
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17639
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:38
ผมว่าซิมมอน มันแอ็ค ไปเรียบร้อยแล้วอ่ะ คือยานนิส ยังดูถ่อมตัว พัฒนาตัวเองมากกว่าอีก มิเชลที่ขึ้นมาปีที่แล้วก็เหมือนกัน

เรื่องการชู้ต แบบคาไว ที่ตอนแรกยิงไม่ได้เหมือนกัน ปัญหาอยู่ที่มันตั้งใจจะเปลี่ยน จะฝึกชู้ตขนาดไหนมากกว่า ทีมมันก็พร้อมที่จะฝึกให้อยู่แล้ว เพราะเรื่องการชู้ตจริงๆมันขอให้ยิงท่าไหนก็ได้ ให้มันลง
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 13:41

ใครบอกซิมม่อนไม่แม่น มิดเรนจ์100% เลยนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5019
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 15:27
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
ICallGodmode พิมพ์ว่า:
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ลูกสุดท้ายโหดร้านเกิน มีการมาเด้งขอบห่วงก่อนค่อยๆลงอีก

ผมว่าปิดฤดูกาลส่งยักซิมมอนไปฝึกจั๊มป์ชู้ตเลย  

ผมไม่โทษซิมม่อนนะ แต่ผมโทษ การฝึกสอนของ 76ers คิดจะพัฒนา ซิมม่อนเพิ่มมากกว่านี้ไหมหรือเอาแค่นี้จริงๆ  

เคยเห็นวีดีโอซ้อมยิงของแกอยู่นะครับ ยิงไม่ได้แย่เลย

แต่สงสัยว่าทำไมในเกมแกไม่ยิงเลย มิติเกมบุกนี่หายไปเยอะเลย

เคยเห็นมันซ้อมยิงนะ เป็นคลิปที่ยิงมุม180

ลงเยอะจิง แต่ตัวเอียง ท่ายิงฝืนๆ คือชัดเจนอะว่าท่ายิงโคตรไม่ธรรมชาติ

อีกอย่าง 76นี่เขาเทรนยิงบาสยังไง เฟล ตั้งแต่ มาเกลฟ้อล ละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: TRY.
เข้าร่วม: 11 Oct 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2019 12:59
แพ้แบบนี้ต้องยอม
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10771
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2019 17:22
76ers ถือว่าล้มเหลวไหมครับปีนี้
ไปเรียนกะพวกแนช อัลเลนไม่ก็เดิร์ค เบนน่าจะพัฒนาขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4241
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:09
l2afiq พิมพ์ว่า:
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
ICallGodmode พิมพ์ว่า:
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ลูกสุดท้ายโหดร้านเกิน มีการมาเด้งขอบห่วงก่อนค่อยๆลงอีก

ผมว่าปิดฤดูกาลส่งยักซิมมอนไปฝึกจั๊มป์ชู้ตเลย  

ผมไม่โทษซิมม่อนนะ แต่ผมโทษ การฝึกสอนของ 76ers คิดจะพัฒนา ซิมม่อนเพิ่มมากกว่านี้ไหมหรือเอาแค่นี้จริงๆ  

เคยเห็นวีดีโอซ้อมยิงของแกอยู่นะครับ ยิงไม่ได้แย่เลย

แต่สงสัยว่าทำไมในเกมแกไม่ยิงเลย มิติเกมบุกนี่หายไปเยอะเลย

เคยเห็นมันซ้อมยิงนะ เป็นคลิปที่ยิงมุม180

ลงเยอะจิง แต่ตัวเอียง ท่ายิงฝืนๆ คือชัดเจนอะว่าท่ายิงโคตรไม่ธรรมชาติ

อีกอย่าง 76นี่เขาเทรนยิงบาสยังไง เฟล ตั้งแต่ มาเกลฟ้อล ละ  

ผมเดาว่าแกยิงแม่นจังหวะแบบที่ไม่กระโดดมากครับ
(ดูจากคลิปซ้อมยิง)
แต่เวลาในสนามจริงมันจะไม่ได้เพราะมีตัวประกบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel