ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:01
[RE: 'โซลชาร์'รับขอบคุณเด็กผีไปก็อายไป-ยันซีซั่นหน้าเน้นท็อป 4]
โซลชาจะได้อยู่คุมต่อรึเปล่าหรอก
จากเดิมแผนของบอร์ดคือคุมชั่วคราวแต่เผอิญฟอร์มดีจัดปลัดบอก
เลยได้สัญญาถาวร แต่ฟอร์มช่วงหลังจะโทษนักเตะอย่างเดียวก็คงไม่ถูก

แพ้แม้กระทั่งคาดิฟคาบ้าน และแพ้แบบสู้ทีมอื่นไม่ได้อีกหลายๆนัด

ผลงานอดีตที่ผ่านมาเอาตรงๆก็จับต้องไม่ได้เลย ยกเว้นที่โมลล์ แต่นั่นก็จะมาการันตีผลงานกับผีคงเทียบสเกลความยากกันไม่ได้

ถ้าบอร์ดตัดสินใจปลดเพื่อกลับไปแผนเดิมคงไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจ
ค่าฉีกสัญญาก็ไม่น่าจะแพงมากเนื่องจากค่าเหนื่อยโอเล่คงไม่ได้มากมาย

ปัญหาคือใครคนที่บอร์ดเล็งไว้ตอนแรกตอนนี้สถานการณ์ของคนๆนั้นเป็นยังไง
ไปคุมมาดริดแล้ว?
อยู่สานงานต่อกับสเปอร์จากการพาทีมเข้าชิงucl?

ถ้าคนๆนั้นยังว่างและมีโอกาสเป็นไปได้ ถ้าบอร์ดจะปลดโอเล่ก็ไม่น่าเซอร์ไพรส์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 641
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:03
'โซลชาร์'รับขอบคุณเด็กผีไปก็อายไป-ยันซีซั่นหน้าเน้นท็อป 4
ราศรีจับมากครับ เมื่อวานไม่ได้ดูคู่แมนยู แต่มาดูคลิปDebut full PL.ของเจ้าตัว เล่นใช้ได้เลยครับ ดูมีความมั่นใจกล้าเล่นดี เอาใจช่วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

GUNNERS IS COMING

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:50
[RE: 'โซลชาร์'รับขอบคุณเด็กผีไปก็อายไป-ยันซีซั่นหน้าเน้นท็อป 4]
เห็นใจแกเหมือนกันนะ ดูหงอยๆ แต่หน้าที่ก็มาพร้อมรับผิดชอบ หวังว่าแกจะสร้างทีมใหม่ได้นะ ถ้าบอร์ดยังให้โอกาส
0
0

ได้

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: k e a n e
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 12265
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 12:58
ปีหน้าเป้าหลักเลยนะ top 4 หรือถ้วยใดถ้วนึงก็ดี ถ้าให้ดี เน้นยูโรป้าด้วยก็ดี
0
0
glory glory, united
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 13:19
Jetmann พิมพ์ว่า:
it me พิมพ์ว่า:
เรียนตามตรง. ผมไม่ชินที่แมนยู ตั้งเป้าแค่ติดTop4.  

ไม่ชินก็ต้องชินอ่ะครับ ไม่ได้หวังให้ก้าวกระโดดลุ้นแชมป์ ดีขึ้นเรื่อยแบบมั่นคงดีกว่า เหมือนทีมท่านเชียร์ ถึงไม่ได้แชมป์ก็ภูมิใจอ่ะ  

ทุกทีมมีช่วงตกต่ำครับ แมนยูกำลังสร้างทีมใหม่ขึ้นมา ใครรอไม่ได้ อยากได้ความสำเร็จทันใจ ไม่น่าเป็นแฟนบอลที่เอาใจตามเชียร์ทีมตลอดนะครับ ควรเปลี่ยนไปทุกๆปี เชียร์แต่ทีมที่ได้แชมป์อ่ะครับ

ส่วนผม แมนยูจะตกต่ำแค่ไหน ก็จะเชียร์ไปตลอดครับ ด่าก็เรื่องของด่า เลือดมันเปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 783
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 14:03
ฤดูกาล​นี้มันแย่มาตั้งแต่ต้นอยู่แล้ว...

ถึงส่วนตัวผมจะยังไม่เชื่อในตัวของโซลชา แต่ในเมื่อได้รับการแต่งตั้งมาแล้วก็คงต้องสนับสนุน

ปีหน้าขอดูการทำทีมและแนวทางการพัฒนา​ทีมว่าจะเป็นยังไง หวังว่าทีมจะเจอจุดเปลี่ยนจริงๆ เพราะตอนนี้ทีมไม่ได้พัฒนา​ไปไหนเลย...

1
0
นักเตะอบต.
Status: รักกัน รักกัน
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 14:35
ตอนนี้อยากจะพูดอะไรหล่อๆก็พูดไปเลยน้า เพราะมันยังอ้างได้
เดี๋ยวฤดูกาลหน้ามาอีหรอบเดิมโดนจัดเต็มแน่นวล
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 14:47
artarnon พิมพ์ว่า:
Sir Ferguson พิมพ์ว่า:
น้าเป็นกองหน้าที่ดีนะ แต่โค้ชกองหน้าได้ห่วยมากในหลายนัดหลัง เพราะกองหน้าเรายิงให้ตรงกรอบยังทำไม่เป็นเลย อีกสิ่งสำคัญและขาดหายไปตั้งแต่หมดยุควิดิชและริโอคือประตูจากลูกเตะมุม ดูแมนซิเมื่อคืนได้จำนวนเตะมุมไม่ถึงครึ่งของแมนยูเลยมั้ง เค้าผลิตสกอร์ได้ ส่วนแมนยูมีสมอลลิ่ง โรโฮ กับไบยี่ที่พอแย่งโหม่งได้ แต่สองรายหลังก็กระดูกยุง ปรีซีซั่นน้าจะเรียกแต่ความฟิตไม่ได้ น้าต้องพัฒนาแผนด้วย ต้องมีลูกสูตรในset piece ฝึกทักษะพื้นฐานจับบอล จ่ายบอลให้ตรงเพื่อน ที่สำคัญฝึกยิงให้มันตรงกรอบด้วย  

เรื่อง set piece นี่เห็นด้วยเลยครับ ไม่เคยได้ประตูเลย แต่ก็นะคนเปิดด้วยเป็น อ.ยัง เสาสามใครจะไปโหม่งได้ 555  

ที่น่าแปลกคือ ส่วนสูงของกองหลังเราก็ไม่แพ้ใคร สมอลิ่งสูงตั้งเท่าไหร่ แต่กระโดดแย่งโหม่งบอลได้กี่ครั้งเชียว หันไปดูคนเปิดบอล อยากจะเอาอะไรเขวี้ยงใส่จริงๆ คือซ้อมเปิดบอลจากลูกเซ็ตพีชบ้างไหม แล้วทำไมต้องเป็นแอชลีย์ ยัง ตลอด เคยดูสถิติบ้างไหมว่าเปิดดีเปิดห่วยไปกี่ลูก อยู่ในระดับที่เพื่อนเล่นได้กี่ลูก ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ ได้ลูกเซ็ตพีซทีไร ไม่เคยจะมีความหวังเลยจริง ๆ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 16:13
งานช้างเลยล่ะ ของเก่าก็งอแง ของใหม่ก็เอามายาก
0
0
นักเตะอบต.
Status: Life is Fuck , Luck is Fake
เข้าร่วม: 01 Feb 2015
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 17:15
Jetmann พิมพ์ว่า:
it me พิมพ์ว่า:
เรียนตามตรง. ผมไม่ชินที่แมนยู ตั้งเป้าแค่ติดTop4.  

ไม่ชินก็ต้องชินอ่ะครับ ไม่ได้หวังให้ก้าวกระโดดลุ้นแชมป์ ดีขึ้นเรื่อยแบบมั่นคงดีกว่า เหมือนทีมท่านเชียร์ ถึงไม่ได้แชมป์ก็ภูมิใจอ่ะ  
.

งั้นก็ต้องอดทนและทำตัวให้ชินนะครับ. เพราะทีมที่ผมเชียร์ ก็ยังไม่ได้แชมป์ แค่ลุ้นแชมป์ และผมก็อดทนเชียร์เช่นกัน. แม้ว่าว มานานเป็น 30 ปี ผมก็ภูมิใจเช่นกัน YNWA.
1
0
นักเตะอบต.
Status: แค่นี้ แค่ไหน แค่นั้น
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3019
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 17:19
เลิกดันลูกรัก ได้แล้วครับ ไม่งั้นผมจะเป็นอีกคนหนึ่งที่จะได้ไล่น้าออกครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 23:36
'โซลชาร์'รับขอบคุณเด็กผีไปก็อายไป-ยันซีซั่นหน้าเน้นท็อป 4
ก่อกองทราย พิมพ์ว่า:
artarnon พิมพ์ว่า:
Sir Ferguson พิมพ์ว่า:
น้าเป็นกองหน้าที่ดีนะ แต่โค้ชกองหน้าได้ห่วยมากในหลายนัดหลัง เพราะกองหน้าเรายิงให้ตรงกรอบยังทำไม่เป็นเลย อีกสิ่งสำคัญและขาดหายไปตั้งแต่หมดยุควิดิชและริโอคือประตูจากลูกเตะมุม ดูแมนซิเมื่อคืนได้จำนวนเตะมุมไม่ถึงครึ่งของแมนยูเลยมั้ง เค้าผลิตสกอร์ได้ ส่วนแมนยูมีสมอลลิ่ง โรโฮ กับไบยี่ที่พอแย่งโหม่งได้ แต่สองรายหลังก็กระดูกยุง ปรีซีซั่นน้าจะเรียกแต่ความฟิตไม่ได้ น้าต้องพัฒนาแผนด้วย ต้องมีลูกสูตรในset piece ฝึกทักษะพื้นฐานจับบอล จ่ายบอลให้ตรงเพื่อน ที่สำคัญฝึกยิงให้มันตรงกรอบด้วย  

เรื่อง set piece นี่เห็นด้วยเลยครับ ไม่เคยได้ประตูเลย แต่ก็นะคนเปิดด้วยเป็น อ.ยัง เสาสามใครจะไปโหม่งได้ 555  

ที่น่าแปลกคือ ส่วนสูงของกองหลังเราก็ไม่แพ้ใคร สมอลิ่งสูงตั้งเท่าไหร่ แต่กระโดดแย่งโหม่งบอลได้กี่ครั้งเชียว หันไปดูคนเปิดบอล อยากจะเอาอะไรเขวี้ยงใส่จริงๆ คือซ้อมเปิดบอลจากลูกเซ็ตพีชบ้างไหม แล้วทำไมต้องเป็นแอชลีย์ ยัง ตลอด เคยดูสถิติบ้างไหมว่าเปิดดีเปิดห่วยไปกี่ลูก อยู่ในระดับที่เพื่อนเล่นได้กี่ลูก ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ ได้ลูกเซ็ตพีซทีไร ไม่เคยจะมีความหวังเลยจริง ๆ  

จริงครับ ลูกากู(ถ้ากระโดด) มาติช ป๊อกบางี้ ตัวสูงๆเล่นลูกกลางอากาศได้ดี ตัวโหม่งมีเยอะมากครับ แต่เตะมุมทีไรเหมือนไม่มีแผน ไม่มีสูตร เหมือนไม่เคยซ้อมกันมาเตะๆไปงั้น ทั้งที่ถ้าเจอทีมที่เก่งกว่าหรือทีมที่สู้ด้วยไม่ถนัดset pieceนี่ตัวตัดสินเกมเลย ผมเลยคิดว่าหมดยุควิดิช-ริโอไป ผู้จัดการทีมที่เข้ามาแทนป๋าไม่ได้ใส่ใจเรื่องนี้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 16:34
ถูกแบนแล้ว
เป้าหมายลุ้นที่สี่รับไม่ได้ นี่ถ้าพอชไป แล้วได้ลุ้นที่สี่ เดี๋ยวมีมาไล่อีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel