ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21438
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 23:50
[RE: TV Series ชมรมคนรักซีรีย์ฝรั่งมาแล้ววววว]
xMockingbird พิมพ์ว่า:
Son Of Darkness พิมพ์ว่า:
มีซีรีย์อะไรแนะนำบ้างท่าน เอาแบบย้อนเวลาข้ามเวลาก็ได้  

เรื่อง Dark ท่านดูไปหรือยังเอ่ย หรือถ้าไม่ติดเนื้อเรื่องน้ำเน่าอะไรจะดูแม่มดย้อนเวลาใน A Discovery of Witches ก็ได้นะท่าน

ส่วนเรื่องแนวย้อนเวลาที่ดัง ๆ แต่ยังไม่ได้ดูเลยก็คือ Outlander กับ 11.22.63 เรื่องหลัง Stephen King ซะด้วย ถ้าท่านดูแล้วยังไงมารีวิวเลยเด้อ รออ่าน  

DARK ผมดูล่ะครับ 11.22.63 เป็นซีรีย์โปรดผมเลยกำลังจะหาดูอีกรอบ

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39784
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 23:57
[RE: TV Series ชมรมคนรักซีรีย์ฝรั่งมาแล้ววววว]
Alter Rokku พิมพ์ว่า:

เปลี่ยนชื่อยูสจนตามไม่ทันแล้วคนนี้  

ชื่อนี้ นานแล้วนะ โถ่

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5327
โพสเมื่อ: Sat May 11, 2019 00:31

เปลี่ยนชื่อยูสจนตามไม่ทันแล้วคนนี้  

อดีตติ่งเบลป่าวครับ
Liverpool FC
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39784
โพสเมื่อ: Sat May 11, 2019 00:32
Scenesters พิมพ์ว่า:

อดีตติ่งเบลป่าวครับ  

ผมติ่ง เบนเซม่า ฮับ

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7374
โพสเมื่อ: Sat May 11, 2019 02:52
twilight zone 2019 แดนสนธยา
ออกไปทางกากเลยนะ อย่างมากคงได้แค่พอทนดูไหว
ถ้าใครจำซีรีส์แดนสนธยาสมัยเก่าได้นะ
ฉากบรูซ วิลลิสโทรศัพท์ฉากเดียว ดีกว่าชุดใหม่นี่รวมกันทุกตอนอะผมว่า

chernobyl
มืดหมอก มืดมัว มืดมนมาก ไม่บันเทิงเลย แต่ดีมาก ๆ อะ
พวกแฟนเดนตายซีรีส์ ตปท.นี่ต้องดู ย้ำว่าต้องดู

มีอีกหน่อยที่คิดว่าจะหาดูคือ lorena ผู้หญิงหั่นหรรม กับเรื่อง staircase คดีตกบันได
เป็นสารคดีทั้งคู่ ดูแล้วคำวิจารณ์ดีทั้งคู่ น่าสนใจ
คือเพิ่งดู wild wild country สารคดีประเทศกูมีนิพพาน เลยอินอยากดูสารคดีขึ้นมาเสียเฉย ๆ

edit: พิมพ์ตั้งนาน ลืมทักทาย
สวัสดีนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย VodkaMartini เมื่อ Sat May 11, 2019 02:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 1090
โพสเมื่อ: Sat May 11, 2019 13:00
kittisakka พิมพ์ว่า:
มีใครดู Brooklyn Nine-Nine บ้างครับ เบาสมองดี  

ดู ๆ ท่าน ตลกมาก ชอบทุกตัวละครเลย ไม่มีใครน่ารำคาญสักคน เสน่ห์ของเรื่องนี้มาก ๆ แต่ส่วนตัวเลยชอบ Gina อ้าปากพูดอะไรก็ฮาแล้วคนนี้  

ฮ่าาาา ใช่เลยครับ สนุกจริงๆ จีน่า นี่ไปตามค้นมา เธอเป็นนักพูดคล้ายๆกะโน๊ตอุดม ถึงว่า ทำไม เล่นเก่ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Sun May 12, 2019 16:17
มีซีรีย์อะไรแนะนำบ้างท่าน เอาแบบย้อนเวลาข้ามเวลาก็ได้  

เรื่อง Dark ท่านดูไปหรือยังเอ่ย หรือถ้าไม่ติดเนื้อเรื่องน้ำเน่าอะไรจะดูแม่มดย้อนเวลาใน A Discovery of Witches ก็ได้นะท่าน

ส่วนเรื่องแนวย้อนเวลาที่ดัง ๆ แต่ยังไม่ได้ดูเลยก็คือ Outlander กับ 11.22.63 เรื่องหลัง Stephen King ซะด้วย ถ้าท่านดูแล้วยังไงมารีวิวเลยเด้อ รออ่าน  

DARK ผมดูล่ะครับ 11.22.63 เป็นซีรีย์โปรดผมเลยกำลังจะหาดูอีกรอบ  

โอ้วววว 11.22.63 ของโปรดท่านเลยใช่มั้ย มีเล็งไว้เหมือนกัน เดี๋ยวต้องดูบ้างแล้ว
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 12, 2019 16:18

Status:
โพสเมื่อ: Sun May 12, 2019 16:23
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
twilight zone 2019 แดนสนธยา
ออกไปทางกากเลยนะ อย่างมากคงได้แค่พอทนดูไหว
ถ้าใครจำซีรีส์แดนสนธยาสมัยเก่าได้นะ
ฉากบรูซ วิลลิสโทรศัพท์ฉากเดียว ดีกว่าชุดใหม่นี่รวมกันทุกตอนอะผมว่า

chernobyl
มืดหมอก มืดมัว มืดมนมาก ไม่บันเทิงเลย แต่ดีมาก ๆ อะ
พวกแฟนเดนตายซีรีส์ ตปท.นี่ต้องดู ย้ำว่าต้องดู

มีอีกหน่อยที่คิดว่าจะหาดูคือ lorena ผู้หญิงหั่นหรรม กับเรื่อง staircase คดีตกบันได
เป็นสารคดีทั้งคู่ ดูแล้วคำวิจารณ์ดีทั้งคู่ น่าสนใจ
คือเพิ่งดู wild wild country สารคดีประเทศกูมีนิพพาน เลยอินอยากดูสารคดีขึ้นมาเสียเฉย ๆ

edit: พิมพ์ตั้งนาน ลืมทักทาย
สวัสดีนะครับ  

สวัสดีค่าท่านว้อดก้า คิดถึงท่านและเพื่อน ๆ คนทายหนังเสมอเลย (พูดแล้วก็อยากเล่น รอบอลปิดฤดูกาลแล้วไว้สักคืนเสาร์-อาทิตย์กันเนอะ)

Chernobyl นี่เพิ่งดูไปเหมือนกัน มีแค่ตอนเดียวแต่ชวนให้ติดตามมาก ๆ สัมผัสได้ว่าจะต้องทั้งเครียด ทั้งดราม่าน้ำตาไหลแน่ ๆ ส่วน Staircase เก็บเข้าลิสท์ไว้นานแล้วแต่ยังไม่ได้แตะเลย

เพิ่งไปเสิร์ชมา Lorena นี่แซ่บใช้ได้เลย ของ Amazon ใช่ไหมท่าน ช่องนี้รอดู Good Omens ที่สุดแล้ว คิดถึงเฮีย David บทพระเอกมาก ๆ

ท่านได้ดู Westworld 2 หรือยังเอ่ย รู้สึกไม่เด็ดเท่าซีซั่นแรกเลย แต่ซีซั่นสามนี่นักแสดง all-star มาทั้งนั้น ต้องดูอีกแล้วสินะ

มีอะไรอีกก็มาเข้ามาแนะนำเสมอได้เลยนะท่านนน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7374
โพสเมื่อ: Sun May 12, 2019 18:30
ท่านได้ดู Westworld 2 หรือยังเอ่ย รู้สึกไม่เด็ดเท่าซีซั่นแรกเลย แต่ซีซั่นสามนี่นักแสดง all-star มาทั้งนั้น ต้องดูอีกแล้วสินะ

ยังไม่ได้เริ่ม s2 เลยครับ แต่คิดว่าคงดูแหละ มาแล้วก็มาให้สุด
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: Arsenal // New England Patriots // San Antonio Spu
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2729
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 11:42
มีอัพเดท อะไรไหมครับ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel