ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2475
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 12:19
[RE]นัดสุดท้ายแล้ว คิดว่าลุงรี่จะยอมส่งดริ้งลง หรือมีใครอยากให้ดริ้งลงมั้ย
แกคงไม่อยากลงเล่นแล้วล่ะ

เหมือนได้แชมป์แล้ว ขอเงินเยอะๆ เท่าที่ทำได้ จบจากเชลซี ผมเดา 3 ทาง
1. ไปอิตาลี (เชื่อว่ามีทีมกล้าเสี่ยงให้ค่าเหนื่อยใกล้เคียง)
2. ไปทีมกลางๆ เล็กๆ ในลีกเดียวกัน (อยากลงเล่น ยอมลดค่าเหนื่อย ไม่ก้มีทีมเศรษฐีมาทุ่ม ยอมให้ค่าเหนื่อยสูง)
3. ไปลีคหาเงิน (เมกา ตะวันออกกลาง จีน)

ถ้าให้จิ้มข้อเดียว ผมเดาข้อ 3 นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7911
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 12:23
[RE: นัดสุดท้ายแล้ว คิดว่าลุงรี่จะยอมส่งดริ้งลง หรือมีใครอยากให้ดริ้งลงมั้ย]
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
เจ้าตัวนักเตะเองไม่เห็นดูจะเดือดร้อนอะไรเลยครับ

ถ้าเชลซีไม่ส่งลง แถมไม่จ่ายค่าเหนื่อย ไม่จ่ายเงินเดือนด้วย
แบบนี้ถึงคิดว่าน่าห่วง น่าเห็นใจ และควรช่วยเรียกร้องความเป็นธรรมมากกว่าอะ
นี่ทุกวันนี้เค้าก็มาซ้อม รับค่าเหนื่อยแสนกว่าปอนด์ต่อสัปดาห์เหมือนปกติ

แถมดริงค์ย้ายมาก็ไม่เคยเป็นตัวหลักเลยอยู่แล้ว
คอนเต้ก็ไม่เคยอยากได้ด้วยซ้ำ บอร์ดซื้อมาแก้เขินให้เฉยๆ แถมได้โควต้า HG แค่นั้น

มายุคซาร์รี่ เค้าไม่อยากใช้ ไม่เข้าระบบ ก็ไม่ใช่ความผิดอะไรของซาร์รี่
ทำไมต้องส่งลงด้วย เพื่ออะไร

ไอ้บทที่เคยลงสนาม ก็แทบไม่เคยมีบทบาทหรือภาพจำอะไรเลยอยู่ดี
จำได้แค่ว่ายิงไกลสวยๆไปลูกนึงมั้ง  

ผมว่าเขามืออาชีพมากแล้วนะที่ไม่โวยวายอะไรเยอะ

ส่วนลุง ลุงปรับโน่นปรับนี่เพื่อให้ลูกรักลงเล่นได้ ปรับคนอื่นให้โอกาสคนอื่น เช่น โมเซส หรือ เคฮิล แต่ลุงไม่เคยให้โอกาสดริ้งเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 13:15
[RE: นัดสุดท้ายแล้ว คิดว่าลุงรี่จะยอมส่งดริ้งลง หรือมีใครอยากให้ดริ้งลงมั้ย]
งง ว่าทำไมต้องส่งลง ซารี่เคยบอกให้แกย้ายได้แล้ว แกไม่ยอมย้ายเพราะไม่อยากไปทีมอื่นที่ได้เงินน้อยลง เชลซีอะโครตเซง ให้ย้ายไม่ย้าย ต้องเสียตังให้ฟรีๆอย่างเยอะ
ถ้าแกยอมย้ายเพราะโอกาสลงเล่นคงไม่ต้องมาโดนดองแบบนี้ จะมาว่าซารี่ได้ไง
0
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 13:17
derents พิมพ์ว่า:
CJr พิมพ์ว่า:
ไม่ควรส่งลงแล้วครับ จะลงไปอำลาอะไรแฟนสิงห์ แกไม่ใช่ตำนานนะ

เคฮิล อะโอเคร เป็นทั้งกัปตันและเล่นมา นานแล้ว เรียกใจดำไม่ได้หรอก มันปกติ

อืม ไม่ใช่ตำนานไม่ควรได้สิทธิลงเล่นลาแฟนบอล

นักเตะรับรู้ว่ากองเชียร์คิดแบบนี้คงดีใจมากๆ

ก็ไม่ได้ถึงขนาดนั้นหรอกครับ เพียงแต่ถ้าโค้ชไม่ใช้ แล้วไม่ส่งลง บอก ผจก. ทีม ใจดำมันก็เกินไปเช่นกัน  

ครับ ถ้านัดที่ไม่มีความหมาย อย่างน้อยควรได้ลงนะ

แต่นัดสุดท้ายนี่ยังสำคัญอยู่กับการการันตีที่สาม คงไม่ได้ลงหรอก
อีกอย่าง หลังไมค์อาจจะมีอะไรที่เราไม่รู้อยู่อีกก็ได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 13:20
Oz-1 พิมพ์ว่า:
งง ว่าทำไมต้องส่งลง ซารี่เคยบอกให้แกย้ายได้แล้ว แกไม่ยอมย้ายเพราะไม่อยากไปทีมอื่นที่ได้เงินน้อยลง เชลซีอะโครตเซง ให้ย้ายไม่ย้าย ต้องเสียตังให้ฟรีๆอย่างเยอะ
ถ้าแกยอมย้ายเพราะโอกาสลงเล่นคงไม่ต้องมาโดนดองแบบนี้ จะมาว่าซารี่ได้ไง  

ว่าได้นะ เพราะถามว่าซาร์รี่ยังเคยให้โอกาสเคฮิลล์ ยังเคยให้โอกาสโมเซสได้ลงเล่นเกมทางการ ก่อนที่จะบอกว่าไม่เข้าระบบและดองยาว แต่สิ่งที่เกิดขึ้น มันไม่เคยมีโอกาสให้ดริ้งได้ลงเล่นและพิสูจน์ตัวเองเท่าเทียมคนอื่นเลย ซาร์รี่ทำแบบนี้คือโคตรใจร้ายและไม่แฟร์กับดริ้งเอามากๆ นะ จริงๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 13:22
ไม่ควรส่งลงแล้วครับ จะลงไปอำลาอะไรแฟนสิงห์ แกไม่ใช่ตำนานนะ

เคฮิล อะโอเคร เป็นทั้งกัปตันและเล่นมา นานแล้ว เรียกใจดำไม่ได้หรอก มันปกติ

อืม ไม่ใช่ตำนานไม่ควรได้สิทธิลงเล่นลาแฟนบอล

นักเตะรับรู้ว่ากองเชียร์คิดแบบนี้คงดีใจมากๆ

ก็ไม่ได้ถึงขนาดนั้นหรอกครับ เพียงแต่ถ้าโค้ชไม่ใช้ แล้วไม่ส่งลง บอก ผจก. ทีม ใจดำมันก็เกินไปเช่นกัน  

ครับ ถ้านัดที่ไม่มีความหมาย อย่างน้อยควรได้ลงนะ

แต่นัดสุดท้ายนี่ยังสำคัญอยู่กับการการันตีที่สาม คงไม่ได้ลงหรอก
อีกอย่าง หลังไมค์อาจจะมีอะไรที่เราไม่รู้อยู่อีกก็ได้

จะที่ 3 ที่ 4 ณ จุดๆนี้คือยังไงก็ได้ไป CL แน่ๆแล้วครับ ไม่มีทางไหนที่จะให้เชลซีหลุดจาก CL ได้แล้ว ผมถึงบอกว่าเกมนี้ไม่มีความหมายอะไรแล้ว ชักอยากรู้หลังไมค์ของคู่นี้แล้วดิ เพราะผมรู้สึกว่า กับคนอื่นเช่นเคฮิลกับโมเซสยังได้โอกาสลงเล่นนิดนึง แต่ดริ้งนี่วิเดียวในเกมทางการลุงก็ไม่ให้ มันมีอะไรมั้ยอะ

ถ้าส่งลงบ้างแล้ว จะไม่ส่งต่อเพราะไม่เข้าระบบ ก็ไม่ว่ากัน แต่นี่คือไม่ได้โอกาสแม้แต่วิเดียวทั้งๆที่ไม่เจ็บไม่ป่วยนี่โคตรเกินไป
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Fri May 10, 2019 13:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19227
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 14:09
Spoil
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
เจ้าตัวนักเตะเองไม่เห็นดูจะเดือดร้อนอะไรเลยครับ

ถ้าเชลซีไม่ส่งลง แถมไม่จ่ายค่าเหนื่อย ไม่จ่ายเงินเดือนด้วย
แบบนี้ถึงคิดว่าน่าห่วง น่าเห็นใจ และควรช่วยเรียกร้องความเป็นธรรมมากกว่าอะ
นี่ทุกวันนี้เค้าก็มาซ้อม รับค่าเหนื่อยแสนกว่าปอนด์ต่อสัปดาห์เหมือนปกติ

แถมดริงค์ย้ายมาก็ไม่เคยเป็นตัวหลักเลยอยู่แล้ว
คอนเต้ก็ไม่เคยอยากได้ด้วยซ้ำ บอร์ดซื้อมาแก้เขินให้เฉยๆ แถมได้โควต้า HG แค่นั้น

มายุคซาร์รี่ เค้าไม่อยากใช้ ไม่เข้าระบบ ก็ไม่ใช่ความผิดอะไรของซาร์รี่
ทำไมต้องส่งลงด้วย เพื่ออะไร

ไอ้บทที่เคยลงสนาม ก็แทบไม่เคยมีบทบาทหรือภาพจำอะไรเลยอยู่ดี
จำได้แค่ว่ายิงไกลสวยๆไปลูกนึงมั้ง  

ผมว่าเขามืออาชีพมากแล้วนะที่ไม่โวยวายอะไรเยอะ

ส่วนลุง ลุงปรับโน่นปรับนี่เพื่อให้ลูกรักลงเล่นได้ ปรับคนอื่นให้โอกาสคนอื่น เช่น โมเซส หรือ เคฮิล แต่ลุงไม่เคยให้โอกาสดริ้งเลย  

เอาตรงๆนะครับ

เคฮิลล์ นัดที่แล้วได้ลง เพราะเป็นเกมลีกนัดสุดท้ายในบ้าน
และเราควรให้เกียรติเขาในฐานะกัปตันทีมตัวจริงในชุดปัจจุบัน ที่กำลังจะลาทีมแล้ว

แล้วดูเวลาที่โดนส่งลงสิ ...นาที 89 นะครับ
การลงแบบนี้ไม่เกี่ยวกับโอกาสอะไรเลย แค่ลงเพื่อให้เกียรติอำลาเฉยๆ

ดริงค์น่ะ ซาร์รี่ชัดเจนอยู่แล้วว่าไม่ใช้แน่นอน
แต่เจ้าตัวก็ไม่คิดจะย้ายออกไปเลย ทีมน่าจะอยากขายเอาเงินด้วยซ้ำ แต่เค้าไม่ไปเองอะ

ถ้าจะบอกไม่ให้โอกาสจริงๆ ต้องดูนู่นเลยฮะ
บัตชัวยี่ บากาโยโก้ พวกนี้แทบจะโดนปล่อยยืมทันทีที่ซาร์รี่เข้ามาด้วยซ้ำ
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13268
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 15:49
นัดสุดท้ายแล้ว คิดว่าลุงรี่จะยอมส่งดริ้งลง หรือมีใครอยากให้ดริ้งลงมั้ย
ลืมแล้วนะเนี้บ ไม่เห็นในสนามซ้อมเลยนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
CJr
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2019 21:00

จะที่ 3 ที่ 4 ณ จุดๆนี้คือยังไงก็ได้ไป CL แน่ๆแล้วครับ ไม่มีทางไหนที่จะให้เชลซีหลุดจาก CL ได้แล้ว ผมถึงบอกว่าเกมนี้ไม่มีความหมายอะไรแล้ว ชักอยากรู้หลังไมค์ของคู่นี้แล้วดิ เพราะผมรู้สึกว่า กับคนอื่นเช่นเคฮิลกับโมเซสยังได้โอกาสลงเล่นนิดนึง แต่ดริ้งนี่วิเดียวในเกมทางการลุงก็ไม่ให้ มันมีอะไรมั้ยอะ

ถ้าส่งลงบ้างแล้ว จะไม่ส่งต่อเพราะไม่เข้าระบบ ก็ไม่ว่ากัน แต่นี่คือไม่ได้โอกาสแม้แต่วิเดียวทั้งๆที่ไม่เจ็บไม่ป่วยนี่โคตรเกินไป  

ที่ 3 กับ 4 ไม่ใช่ว่าต่างกันที่ Play Off หรอครับ
สำคัญมากนะ พลาดขึ้นมาโดนล้อยับกว่าจบอันดับที่ 5 ซะอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 12, 2019 12:09

ที่ 3 กับ 4 ไม่ใช่ว่าต่างกันที่ Play Off หรอครับ
สำคัญมากนะ พลาดขึ้นมาโดนล้อยับกว่าจบอันดับที่ 5 ซะอีก  

ตอนนี้ไม่ต่างแล้วครับ ปีที่แล้วที่ 4 ยังได้ไปรอบแบ่งกลุ่มไม่ต้องเพลย์ออฟแล้วครับ

https://www.siamsport.co.th/football/premierleague/view/51932
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Sun May 12, 2019 12:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2019 17:01
Oz-1 พิมพ์ว่า:

ว่าได้นะ เพราะถามว่าซาร์รี่ยังเคยให้โอกาสเคฮิลล์ ยังเคยให้โอกาสโมเซสได้ลงเล่นเกมทางการ ก่อนที่จะบอกว่าไม่เข้าระบบและดองยาว แต่สิ่งที่เกิดขึ้น มันไม่เคยมีโอกาสให้ดริ้งได้ลงเล่นและพิสูจน์ตัวเองเท่าเทียมคนอื่นเลย ซาร์รี่ทำแบบนี้คือโคตรใจร้ายและไม่แฟร์กับดริ้งเอามากๆ นะ จริงๆ  

แล้วดริ้งแฟร์กับสโมสนไหมครับ สโมสรจะขาย แกไม่ไป เพราะพอใจนอนรับเงินแสน
คนอื่นโมเสส เคฮิล เค้าอยากลง เค้าก็จะไปหาที่ลงใหม่แล้ว

แล้วอย่าเอาดริ้งมาเทียบกะโมเสส เคฮิลเลย 2คนนี้ตัวหลักทำทีมได้แชมป์แล้ว
เค้าคุ้มค่าตัวมาไกลแล้ว ดริ้งนี่ความคุ้มอยู่ที่ไหนอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Oz-1 เมื่อ Mon May 13, 2019 17:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel