ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11948
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 00:35
[RE: ขับรถกัน ในเมืองไทย ระมัดระวังหน่อยนะครับ]
วันนี้ก็เจอเหตุการณ์ขอเข้้าเลน ก็เปิดไฟเลี้ยวปกติ รถคันแรกผ่านไป มันก็พอมีช่องให้เข้า ผมก็กำลังจะเข้า ทันใดนั้นรถคันหลังพุ่งขึ้นมา ประมาณว่าหวงเลน แล้วมาตีคู่ ดีทีาผมยังไม่เข้า เลยเบี่ยงๆออก
คือเข้าใจแหละว่าไฟเลี้ยวไม่ใช่พระเจ้า ก็แค่ขอเข้าเลน เปิดขอตั้งแต่คันแรก คันหลังก็อยู่ห่างๆน่าจะเห็น แต่ดันพุ่งขึ้นมาตีคู่ซะงั้น

ปล.ฟอร์จูนเนอร์เส้นกาญจนาภิเษก ปทุม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 00:38
[RE: ขับรถกัน ในเมืองไทย ระมัดระวังหน่อยนะครับ]
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
ต้องพึงระลึกไว้เสมอว่า เราไม่รู้ว่าใครเป็นอะไรยังไง
มันอาจจะกำลังอยากตาย อยากทำร้ายตัวเอง
เคยขับรถตอนกลางคืน ผมว่าขับปกตินะ
ไม่ได้ปาดแซง หรืออะไรใครเลย
ปรากฎว่ารถเก๋งคันหน้าชะลอแล้วชูนิ้วกลางให้
คืองงอ่ะ กรูไม่ได้ทำอะไรเลยนะ
คิดว่าไฟหน้าแยงตามันหรือป่าว?
แต่ทำจะให้ทำไง ผมกระบะยกสูง
ก็ขับไปเรื่อยตามมันไป แต่พอติดไฟแดง
มันไม่กล้าจอดแนวเดียวกับผมเลย
มันถึงก่อนอยู่ขวา ชะลอแล้วหยุดห่างเส้น
เหมือนเยื้องไปข้างหลังผมเลย
ผมอยู่ซ้ายจอดถึงเส้นพอดี
ทุกวันนี้ก็ยังงง กรูทำอะไรให้เอ็งว่ะ?

รถท่านไฟน่าจะแยงตาจริงๆนะ พวกกระบะนี่ไฟระดับสายตาพอดีเลย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17645
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 00:42
XxInDyxX พิมพ์ว่า:
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
ต้องพึงระลึกไว้เสมอว่า เราไม่รู้ว่าใครเป็นอะไรยังไง
มันอาจจะกำลังอยากตาย อยากทำร้ายตัวเอง
เคยขับรถตอนกลางคืน ผมว่าขับปกตินะ
ไม่ได้ปาดแซง หรืออะไรใครเลย
ปรากฎว่ารถเก๋งคันหน้าชะลอแล้วชูนิ้วกลางให้
คืองงอ่ะ กรูไม่ได้ทำอะไรเลยนะ
คิดว่าไฟหน้าแยงตามันหรือป่าว?
แต่ทำจะให้ทำไง ผมกระบะยกสูง
ก็ขับไปเรื่อยตามมันไป แต่พอติดไฟแดง
มันไม่กล้าจอดแนวเดียวกับผมเลย
มันถึงก่อนอยู่ขวา ชะลอแล้วหยุดห่างเส้น
เหมือนเยื้องไปข้างหลังผมเลย
ผมอยู่ซ้ายจอดถึงเส้นพอดี
ทุกวันนี้ก็ยังงง กรูทำอะไรให้เอ็งว่ะ?

รถท่านไฟน่าจะแยงตาจริงๆนะ พวกกระบะนี่ไฟระดับสายตาพอดีเลย  

นั่นล่ะคับ แล้วจะให้ผมทำไง?
ผมขับแจ๊สรถแฟนก็เจอ
บ่นเรื่องนี้เหมือนกัน
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23624
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 06:52
[RE]ขับรถกัน ในเมืองไทย ระมัดระวังหน่อยนะครับ
ผมละเกลียดพวดที่ชอบคิดว่าตัวเองถูกทั้งๆ ที่มันผิด
อย่าเลี้ยวซ้ายนี้ ถ้าไม่มีป้ายเลี้ยงผ่านตลอดห้ามเลี้ยวนะ มันต้องรอสัญญาณไฟเขียวก่อน
บางทีผมมอยู่คันแรก พวกก็บีบแตรไล่ ผมรำคาญเลยเปิดประตูด่าแม่มันเลย ด่าแบบว่าหนักเลยอ่ะ ตำรวจที่อยู่ใกล้ๆ เดินมาถาม ผมผมเลยบอกว่าเกิดอะไรขึ้น สรุปมันโดนตำรวจด่าอีกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 08:20
มันเป็นปัญหาระดับชาติไปละ เรื่องการจราจรบ้านเรา

เจอมาหมดทุกรูปแบบ ยิ่งเจอพวกกะบะนะ แม่มไม่รู้จะรีบกันไปไหน

ปล่อยให้แซงไป แล้วไปเจอมันติดอยู่ข้างหน้า ถุถถถถถถถถถถถถถถ

ดีที่ว่า ผมไม่ได้ขับรถทุกวัน ขับแค่ศุกร์ เสา อาทิตย์ ก็เจอมันทุกวันที่ขับ

แล้วอ้ายพวกช่างปาดคอสะพาน ไม่รู้เป็นอะไร จะต่อแถวกับเค้าไม่ได้

ทุกวันนี้ขับแค่ให้ถึงบ้าน ถึงที่หมายอย่างปลอดภัยก็พอละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1732
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2019 10:55
[RE]ขับรถกัน ในเมืองไทย ระมัดระวังหน่อยนะครับ
ท่านทำถูกละครับ ที่หยุดรอไฟ เป็นผมผมก็หยุดนะ

คนบางคนไม่รู้ บางคนไม่มีจิตสำนึกพอจะทำแบบที่ท่านทำ

แต่ยกนิ้วให้สมควรมั้ย ? ก็ไม่สมควร ถ้ามันมีปืนหรือมีอาวุธอย่างอื่นขึ้นมาท่านจะซวยเอา

สมัยนี้ทำอะไรต้องใจเย็นจริงๆ คนเดี๋ยวนี้หัวร้อนง่าย

ยังไงก็ขอให้ขับรถปลอดภัยครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel