ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 03:00
[RE: Spoil Endgame มีคำถามครับ]
chonbodee พิมพ์ว่า:
benssmarting พิมพ์ว่า:
hate_cat พิมพ์ว่า:
lpza15002 พิมพ์ว่า:
สงสัยครับ แล้วกัปตัน ไปมิตินู้นแล้วไม่กลับมา อยู่ดีๆกลับมาตอนแก่แล้วนี่ยังไง  

อันนี้ก็เป็นเรื่องเดียวที่สงสัยเหมือนกันเลยครับ หลายคนพวกนักวิเคราะห์ หรือแฟนพันธ์แท้ก็สงสัย เพราะอ้างอิงจากหนังจนจบศึก ไม่ว่าจะเปลี่ยนแปลงอดีตยังไงก็ไม่มีผลกระทบต่อ ปัจจุบัน ดังนั้นการกระทำของ แคปมันเลยดูย้อนแย้งจากที่กล่าวมาแต่ต้นมากๆ

แต่ถ้ามองกลับกันคือ อาจจะเป็นเรื่องการบิดเบี้ยวของอนาคตไปแล้วกลายเป็นอนาคตแบบใหม่ ที่แคปอยู่ยาวในอดีตจนมาจบศึกทานอส endgame

หรือไม่ก็ เป็นการแถ เพื่อเป็นการตัดตัวละคร แคปไปแบบเนียนๆครับ เพราะนักแสดงหมดสัญญาด้วย  

แต่ถ้าไม่ติดตรงที่ว่า เวลาจะกลับมาไทม์ไลน์ปัจจุบัน ไม่ต้องมาโผล่ที่เครื่องก็ได้
มันก็จะออกมาสมบูรณ์แบบ "สตีฟ ย้อนกลับไปใช้ชีวิตกับเพกกี้ จนแก่ หลังจากเพกกี้เสียไป แกก็วาร์ปกลับมา"

ถูกต้องครับ ติดอย่างเดียว ทำไมดันไม่โผล่ที่เครื่อง

เป็นแบบนี้ได้แค่อย่างเดียวเลยตามบทหนังตามที่อธิบายมา

ติดอย่างเดียวที่ย้อนแย้งคือไม่โผล่ที่เครื่อง 55555555 Plot Hole เวอร์ๆ แต่เพื่อความเท่ก็ได้อยู่ ชายแก่ริมน้ำ  

เพิ่งได้ดูอีกรอบ ตอนฮัคดึงกลับมาแล้วไม่เห็นคน ฮัคบอกว่ากลับมาแล้ว แต่ไม่เห็นเลยพยายามดึงใหม่ สงสัยว่าตั้งปีกลับ หรือจุดกลับได้ครับ เพราะตอนทำมณีหายก็เหมือนตั้งตอนนั้นเลยแล้วไปเอาที่ยุคพ่อของโทนี่ แสดงว่าตั้งจากเครื่องมือได้ และเลือกจุดวาปได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 04:47
[RE: Spoil Endgame มีคำถามครับ]
จักวาลคนละจักวาลดีๆนิเอง มันไม่ใช่การย้อนเวลาเลย 5555
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5237
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 05:01
เอาจริงๆเรื่องแคปผมว่าตัดเรื่องว่าต้องวาร์ปกลับที่เครื่อง ทุกอย่างก็จบละครับ

ส่วนตัวผมว่าเป็นงั้นนะ หลังห้าวิ ลองคิดดูว่าแคปไปอยู่อีกช่วงเวลามาจนแก่ขนาดนั้น

1 ถ้าพลังของซุปเปอร์โซลเยอร์ที่ได้มา ทำให้แก่ช้า แสดงว่าอยู่ต่อนานมากๆจนแก่ขนาดได้ขนาดนั้น ต้องมีต่ำๆก็ 100ปี++

2 ถ้าแคปที่อายุ 80กว่า(ก็คือแคปปัจจุบันที่ยังเห็นหนุ่มๆ) จริงๆแล้วแก่ตามปกติ เพียงแต่ที่ 80 แล้วยังไม่แก่ เพราะร่างกายโดนฟรีซไว้ แต่พอหลุดออกมาจากน้ำแข็งแล้วก็แก่ลงตามอายุที่เดินต่อ อันนี้ก็ตีไปว่าแคปไปอยู่ช่วงเวลานั้นซัก 40-50 ปี

จะเห็นได้ว่าไม่ว่าจะทางไหน แคปไปไม่ใช่เดี๋ยวเดียวเลย มันหลัก 50-100 ปี

เวลาขนาดนั้น ตอนจะย้อนกลับมาจุดมันจะเบี้ยวจะพลาด ตั้งค่าเพี้ยนนิดๆหน่อยๆ จะมีลูกๆมาหยิบเครื่องไปเล่นแล้วไปจิ้มโดนอะไรก็ว่าไป มันก็ยังพอแถได้นะ

ส่วนตัวผมว่าเป็นแบบนี้นะ เพราะตอนขาไป ยังเลือกจุดที่จะไปและปีที่จะไปได้เลย ขากลับก็คงทำได้เหมือนกัน เพียงแต่รอบแรกสุด คือนัดกันไว้แล้วว่าจะกลับมาที่เครื่อง

ก็แหงล่ะ เซตติ้งมันล้อคไว้แล้วว่าจะกลับมาที่เดิมหลังจากนี้อีก 1 นาที ทีนี้เราก็เลยไปคิดว่า มันต้องกลับมาที่เครื่องสิ !! ถ้าตัดเรื่องนี้ไปผมว่ามันก็ค่อนข้างคลายล้อคได้เยอะเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel