ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 07:07
[RE: อาแจ็กซ์สั่งลงโทษ Kjell Scherpen]
Nakhal พิมพ์ว่า:
Spoil
REDROBIN พิมพ์ว่า:
Nakhal พิมพ์ว่า:
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
อยากให้พวกนักข่าวSSมาตระหนักได้จังว่า Netherlands ไม่ใช่ Holland  

Holland ความหมายแบบทางการๆ มันคือพื้นที่นึงของประเทศน่ะ แต่ขนาดเว็บการท่องเที่ยวเนเธอร์แลนด์ยังพูดเองเลยนะว่า บางครั้งก็มักใช้คำว่า Holland แทนความหมายถึง Netherland ทั้งประเทศ

สรุป ใช้ๆ ไปเถอะ 555

ใช้ไปเถอะ ถ้าคนเข้าใจ ผมเห็นด้วยครับ 5555

อย่าง อาแจ็กซ์เงี้ย คนก็เข้าใจว่าทีมไรก็เรียกไปเถอะ ทั้งที่มันคือ อาหยักซ์

นี่ว่าอาแจ็กซ์ มันเป็นภาษาเขียนของยุค 80-90's น่ะนะ คือมาแก้เป็นอาหยักซ์ทุกวันนี้มันเหมือนไม่ทันไปแล้วอะ แบบ ดูแล้วไม่ชินตาอะค่ะ เทียบกันคงอารมณ์เดียวกับเบอร์ลิน แฟรงเฟิร์ต จะมาให้เขียนเป็นแบร์ลิน ฟรังฟวร์ต มันก็พิลึกยังไงๆ อยู่ 555555555

แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นชื่อคน หรือชื่ออะไรใหม่ๆ ที่มันไม่ได้มีคำไทยบัญญัติก็จะพยายามเขียนให้ถูกนะ

ใช่ไงครับ ผมเลยเอาไปเทียบกับ ฮอลแลนด์ อยู่ๆให้เลิกไปเลยมันก็ไม่ได้ใช้มะ 5555 แต่ไอฮอลแลนด์นี่ลามไปทั้งโลกยังไงคนก็เรียกกันอยู่ดีแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel