ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:07
[RE: น้าโอเล่ผ่านมั้ยครับนัดนี้]
ผมดูเฉพาะครึ่งแรกนะ ผมว่านัดนี้ผีสู้ได้ดีเลยนะ มีจังหวะได้สวนหลายจังหวะอยู่เหมือนกัน
ปล มีใครคิดเหมือนผมไหมว่าเฟรดมันดูล่กๆลนๆจัง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17173
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:12
[RE: น้าโอเล่ผ่านมั้ยครับนัดนี้]
Away[g] พิมพ์ว่า:
เรื่องแผนโดยรวมชัดๆไอเดียในเกมรุกเปนรองซิตี้มาก มีโอกาส counter หลายครั้งแต่ไม่เปนผล

อีกอย่างคิดว่าควรใส่กลางรับมา 2 คน อันนี้กลางรับยืนต่ำมีคนเดียวคือเฟรดทั้งที่ทีมเปนรอง (เปเรร่ายืนสูงกว่าเฟรด) ทำให้เซตต่อกันยาก และกลางที่ใส่มาทุกตัวไม่มีรับธรรมชาติเลย อย่างน้อยควรใส่มาติช หรือแมคโทมาซักครไว้ตัดเกม เท่าที่เข้าใจคือกลางทั้งสามคมถนัดเกมรุกหมดเลยรุสึกไม่สมดุล

แต่รวมๆผมพอใจนะนัดนี้ ดูนักเตะตั้งใจเล่นมากขึ้นกว่านัดเอฟเยอะ  

ตามตำแหน่งผมอยากใช้มาติช คู่ เฟรด มากกว่านะ แต่ว่ามาติชฟอร์มแบบนี้ ไม่วิ่งแบบนี้ เอาแปไรร่ามาเล่นหน้าต่ำแล้วไล่เพรซสูงแบบเกมส์นี้ดีกว่าครับ วันนี้ผมว่าเฟรดเล่นเกินหน้าที่ตัวเอง จะจ่ายขึ้นหน้าอย่างเดียวเกิน ทั้งๆที่ตัวเองเล่นหลังสุด มันต้องชัวร์กว่านี้แม้ว่าจะบุกไม่ทันใจก็เถอะ แต่ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็ต้องเล่น 4-2-3-1 ให้เฟรดมีคู่ขาแล้วเล่น deep lying playmaker แต่ถ้าจะสร้างทีมรอบตัว pogba เล่น 4-3-3 น่าจะเหมาะสุด แล้วก็จะเป็นคำถามว่าซื้อเฟรดมาทำไม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2005
ตอบ: 6819
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:15
เชื่อว่าฤดูกาลหน้าก็ไม่น่ารอด แมนยูต้องการจริงๆคือผู้จัดการทีม ที่มีทั้งความสามารถและบารมีหรือสเน่ห์ ไม่ใช่โชลจาไม่ม่ี แต่มันยังน้อยเกินไป เกินกว่าความคาดหวังของแฟนยูไนเต็ท เชื่อเถอะ ฤดูหน้าจะออกมาลุ่มๆดอนๆเพราะเหมือนช่วงฮันนีมูนของโซลจากับนักเตะได้ผ่านไปแล้ว และ เหมือนว่าทีมอื่นก็จะรู้แล้วเช่นกันว่าจะเล่นยังไงกับยูไนเต็ทของโซลจา (ดูจากนัดหลังๆ 7-8 นัดผลมันก็บอกออกมาชัด จะบอกนักเตะคุณภาพต่างจากซิตี้ มันก็ใช่แต่ก่อนหน้านั้นที่แพ้มา มันก็น่าจะไม่เกี่ยวกับคุณภาพนักเตะซะอย่างเดียวหรอกนะ)
อย่างไรก็ตาม Save โซลจา นะ เราจะเซฟนาย
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 10125
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:15
Tsubomi พิมพ์ว่า:
ซิตี้ ชิ่งบอลรู้ใจกันมากอ่ะ  

ไหลลื่นดีมาก แก้เพรสได้ดีมาก แมนยูไม่เพรสเยอะด้วย สบายเลย แต่แม้ว่าจะเพรสเยอะ ก็ทำไรแมนซิยาก แกะเพรสโคตรเก่ง นักเตะเคลื่อนที่ตลอด และที่มันดีอีกอย่าง ความสามารถเฉพาะตัวหลายคนดีมาก
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 6145
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:22
ใช้ได้ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5739
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:24
เล่นได้ดีกว่าหลายๆนัดที่ผ่านมาเลยนะครับ แต่ก็ติดตรงแก้เกมช้า (80 น. กว่าจะเปลี่ยนลินกากออก) ที่แพ้นิเพราะคุณภาพผู้เล่นล้วนๆ
0
0
ฮากหอม ฮากดอม ฮากดม
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5317
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:35
ถ้าเปลี่ยนลินกาด หรือเปเรร่า สักคนเป็นระดับอาซาร์งี้ ผมว่าชนะได้อ่ะ
เมื่อคืนจังหวะตัดบอลกลางสนามสวยๆบ่อยมาก แต่ไปตายจังหวะหน้าประตูตลอด
เห็นได้ชัดเลยว่าหน้าประตูขาดคนแบก
เทียบกับซิตี้ ซาเน่ ริ่ง กุน ซิลบา ซิลวา พวกนี้ลากจี้ใส่กองหลังได้อันตรายทุกคน
เมื่อคืนเห็นแรช เปเรร่า ลินกาด ลากจี้เเล้วรู้สึกหวังอะไรไม่ได้เลย
โคตรคนละอารมณ์
1
0
Love at first sight ~
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:54
nut28283 พิมพ์ว่า:
ผมดูเฉพาะครึ่งแรกนะ ผมว่านัดนี้ผีสู้ได้ดีเลยนะ มีจังหวะได้สวนหลายจังหวะอยู่เหมือนกัน
ปล มีใครคิดเหมือนผมไหมว่าเฟรดมันดูล่กๆลนๆจัง  

เฟรดเล่นดีสำหรับ นัดพวก ucl ครับ เขายังจับทางไม่ได้ ไม่ค่อยโดนเพรส

แต่สุดท้ายแล้ว ยังปรับตัวในพรีเมียร์ฤดูกาลนี้ยังไม่ค่อยได้ เรียกว่าแทบไม่ได้เลยแหละ

ขยันคือ ขยันจริง วิ่งคือวิ่งจริง แต่จ่ายเสีย ลกลนบ่อยมาก เคยทำเสียบอลหน้าประตูมาแล้ว

คือมันยังปรับเข้ากับสไตลืบอลอังกฤษไม่ได้จริงๆ

ผิดกับฝั่ง ซิตี้ วิ่งจริง ขยับหาช่อง จ่ายบอลเนียน แต่มันอยุ่ที่ทีมเวิคด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย ronaldinhomay เมื่อ Thu Apr 25, 2019 10:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23324
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:15
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
Tsubomi พิมพ์ว่า:
ซิตี้ ชิ่งบอลรู้ใจกันมากอ่ะ  

ไหลลื่นดีมาก แก้เพรสได้ดีมาก แมนยูไม่เพรสเยอะด้วย สบายเลย แต่แม้ว่าจะเพรสเยอะ ก็ทำไรแมนซิยาก แกะเพรสโคตรเก่ง นักเตะเคลื่อนที่ตลอด และที่มันดีอีกอย่าง ความสามารถเฉพาะตัวหลายคนดีมาก  

ทำได้เร็วด้วยครับ แผงหลังขาดวิ่นแน่นอน ต่อให้หลังแข็งๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:38
ทำไมถึงต้องใช้ลินการ์ด

ผมมองว่า

1.ขยัน
2.ฟิตกว่าคนอื่น

บอลโซลชาต้องขยันเพลสเหมือนครึ่งแรก แล้วผลงานจะดี
พอครึ่งหลังหมดแรง รูปเกมก็เป็นอย่างที่เห็น

เกมเมื่อคืน ถ้าเปลี่ยนลินการ์ดเป็นนักเตะแบบ ซอน ได้ ผมว่าแมนยูไม่แพ้

ระบบ รูปเกม ไม่ได้ขาด ต่างกันแค่ การเข้าทำในจังหวะสวนกลับ
ผู้เล่นแมนซิทำได้ ผู้เล่นแมนยูทำไม่ได้

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:56
วางแผนมาดีนะ แต่แก้เกมผมว่ายังต้องปรับอีกพอสมควรเลย โดยรวมแล้ว ปีหน้าน่าลุ้นอยู่
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 12:08
zasd พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงต้องใช้ลินการ์ด

ผมมองว่า

1.ขยัน
2.ฟิตกว่าคนอื่น

บอลโซลชาต้องขยันเพลสเหมือนครึ่งแรก แล้วผลงานจะดี
พอครึ่งหลังหมดแรง รูปเกมก็เป็นอย่างที่เห็น

เกมเมื่อคืน ถ้าเปลี่ยนลินการ์ดเป็นนักเตะแบบ ซอน ได้ ผมว่าแมนยูไม่แพ้

ระบบ รูปเกม ไม่ได้ขาด ต่างกันแค่ การเข้าทำในจังหวะสวนกลับ
ผู้เล่นแมนซิทำได้ ผู้เล่นแมนยูทำไม่ได้

นัดนี้แผนมาดีแล้ว ขาดแต่นักเตะที่จะพลิกเกมได้ คิดเหมือนกันเลย ถ้าแนว แบบ ซอน หลังซิตี้ มีเหนื่อยแน่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 12:36
วางแผนดี แต่อยู่ที่นักแตะ การปรับตัวตามสถานการณ์มันต้องเรียนรู้กันเอง ซึ่งนักแตะน่อมแน้มเกินไป ขาดลูกหนัก บี้เขาแล้วต้องเขาถึงตัวหน่อยแกล้งชนบ้างในขณะที่อยู่แดนหน้า มองแล้วเล่นเหมือนทีมชาติไทยเกิน ห่วงภาพลักษณ์สุภาพบุรุษเกินไป เล่นบอลพระเอกมาก ลองมีตัวเข้าบอลขู่หนักๆบ้าง รับรองพวกเล่นบอลคลาสสิกยังต้องแหยงๆ ไม่กล้าพลิกบอล ยกตัวอย่างโอเช เวสบราว เฟรชเชอ รูนี่ ตัดเกมส์เป็นหมด ดูตอนนี้ รินกาด มาก เรช รูกา เลกซิส ปอก(บางนัด) ปวกเปียก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16987
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 13:00
[RE]น้าโอเล่ผ่านมั้ยครับนัดนี้
พวกที่บอกว่าแก้เกมช้า

คือหวังอะไรจากตัวสำรองอะครับ?

ตัวจริงคุณภาพยังสู้ไม่ได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3303
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 13:12
ป๋ายังเคยแพ้ ซิตี้ห่วยๆ 3-0 จะคิดอะไรมาก

นี่ซิตี้พีคแล้ว เอาอะไรไปสู้ ไม่โทษใคร

ไอ้เอ็ดตัวเดียวเลย...... ความคิดเห็นส่วนตัว
1
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel