ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13255
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:25
[RE: เห็นแฟนแมนยูวันนี้นึกถึงสำนวนนี้เลยครับ]
ผมว่า ป็อกบา มันไม่วิ่งนะ

แม่งจ็อกกิ้งสะมากกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13825
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:50
[RE: เห็นแฟนแมนยูวันนี้นึกถึงสำนวนนี้เลยครับ]
46คือรัก พิมพ์ว่า:
Lermmy พิมพ์ว่า:
ผมงงกะแฟนแมนยูกะแมนซิบางคนจริงๆนะ คือนัดที่เหลือนี้มันโค้งสุดท้ายละ ต่อให้เป็นทีมอื่น มันก็ต้องเชียร์ทีมที่ลงแข่งกะคู่แข่งลุ้นแชมป์กันอยู่แล้วรึเปล่า ถามว่า ถ้าแมนยูกะลังเบียดแย่งแชมป์กะแมนซิ แล้วหงส์เจอแมนซิ แมนยูจะเชียร์หงส์มั้ย ก็เหมือนกัน

คือสำคัญตัวอะไรขนาดนั้น ผมก็กล้าพูดว่านัดนี้แฟนหงส์เชียร์แมนยูหมดแหละ แต่แพ้ก็แพ้ ก็เสียดาย ก็จบแค่นั้น จบเกมส์ก็มาบลัฟเล่นบ้างปกติ แต่ว่าก็ไม่ได้เห็นบลัฟไรน่าเกลียดเลยนะ แฟนแมนยูด่าทีมตัวเองมากกว่าอีก แต่ดันมาพาลใส่แฟนหงส์

ถ้าหงส์จะว่าวแชมป์ จบฤดูกาลก็คงพูดถึงนัดที่ไม่น่าพลาดของทีมตัวเอง ไม่มีใครมาพูดว่าเสียดายที่แมนยูไม่หยุดแมนซิให้หรอกครับ

คือบางยูสพยายามจะทำเรื่องปกติ ให้เป็นเรื่องแปลกประหลาดไม่เคยเห็นมาก่อน ทั้งที่ถ้าอยู่ในจุดเดียวกันก็ทำเหมือนกันแน่นอนทุกทีม

นี่ขนาดดีใจที่ทีมแพ้นะเนี่ย

ชอบที่บอกว่าบางยูสพยายามทำเรื่องปกติให้เป็นเรื่องประหลาดจริงๆเลยครับ

คุณแฟนลิ้วพูล แล้วคุณก็มองว่าการแช่งอริหรือคู่แข่งมันก็ปกติใช่มั้ยครับ
ผมก็แฟนแมนยูที่มองว่าการแช่งอริหรือคู่แข่งก็เป็นเรื่องปกติเหมือนกัน

แต่ที่ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมแฟนคนจากบางทีม(ไม่เอ่ยละกัน) ชอบพูดว่าทีมที่ตามแช่งเค้ามันพวกขี้อิจฉา ทำได้แค่มองเค้าตาปริบๆอะครับ

ไม่ต้องไล่ไปหานะ มันเป็นเรื่องสะสม เจอบ่อยๆตอนที่ทีมที่ว่านั่นไปเสมอรัวๆอะครับ

มันอย่างที่ท่านว่าเลย การแช่งอริมันเรื่องปกติธรรมดา แต่ไหงบางยูสพยายามทำให้มันไม่ปกติเสียเหลือเกิน

พอตัวเองทำอะเป็นเรื่องชอบธรรม พอคนอื่นทำอะ เป็นเรื่องไม่เหมาะสม  
แฟนทีมอื่นนอกจากที่ท่านกล่าวถึงก็เห็นว่าคนอื่นขี้อิจฉาครับตอนไปแช่งเขา ผมเจอบ่อยมา20ปีและครับ จนผมว่ามันก็ปกติล้อกันไปมา
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 7123
ที่อยู่: ชนบทห่างใกลความเจริญ ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึง ใช้เเสงเทียนให้เเสงสว่าง หลังบ้านติดภูเขา เป็นบ้านไม้ยกสูง ม
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 06:31
"ตำน้ำพริกเผ็ดจัง"
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:18
Armdriano พิมพ์ว่า:
แปลกใจ แฟนบอลใน ss หลังๆ มีแต่เด็กๆหรือยังไง

ดูฟุตบอลแบบซีเรียสจัง จะจริงกันไปไหน

มีการเก็บเอาคอมเม้นแฟนทีมอื่นมาคิดเล็กคิดน้อยด้วย ยิ่งไปกันใหญ่แล้ว

พวกเชียบอลเดี๋ยวนี้ตามกระแส บางคนเห็นทีมนี้ได้แชมป์บ่อยก็บอกเป็นแฟนทีมนี้เชียร์ ทีมนี้บรัๆทีมอื่น พอไม่ได้แชมป์ เล่นไม่ดีก็จะเปลี่ยนทีมเชียร์. ใครบรัฟไรเล็กๆน้อยๆ ก็ดิ้น สับเกตุแฟนบอลรุ่นเดอะ. รุ่นพวกแฟนพันธ์จะไม่ค่อยมาดิ้นกัน. เชียร์เพราะรักโดนเฉพาะแฟนลิเวอร์ ผมนับถืนเลยนะ เค้าเชียร์เพราะรัก บรัฟกันนิดหน่อยพอบอลจบก็จบ. ไม่มีมา หมาแดง. เป็ดแดง หอย. ใต้ตีน ไรพวกนี้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:20
Hanamichi Sakuragi พิมพ์ว่า:
ผมว่า ป็อกบา มันไม่วิ่งนะ

แม่งจ็อกกิ้งสะมากกว่า  

ผมเห็นหลายนัดมันวิ่งทรงนี้ตลอด แบบจ็อกกิ้งอยุ่แล้วเจอสาวสวยๆเดินผ่าน แล้วจะแอค เก๊กหล่อ อวดสาวไรแบบเนี๊ยะ ผมรู้สึกได้เช่นนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23309
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:21
ใช่ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:40
ผมอยากให้แมนยูแพ้ทุกนัดด้วยซ้ำ สมัยเซอร์อเล็กคุมแพ้ยากมาก 555+
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:21
Armdriano พิมพ์ว่า:
แปลกใจ แฟนบอลใน ss หลังๆ มีแต่เด็กๆหรือยังไง

ดูฟุตบอลแบบซีเรียสจัง จะจริงกันไปไหน

มีการเก็บเอาคอมเม้นแฟนทีมอื่นมาคิดเล็กคิดน้อยด้วย ยิ่งไปกันใหญ่แล้ว

จริง ผมว่าดูจริงจังเกินไปแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:29
เห็นสำนวนนี้แล้วนึกถึงบางยูสเลย

ไม่รู้ได้เข้ามาดูคำแปลมั้ย คราวก่อนใช้ผิดโดนล้อไปพักนึง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:35
ความคิดของคน คนนึง ไม่จำเป็นต้องให้คนอื่นอนุมัติก่อนคิดนี่ครับ
ใครจะคิดเเบบไหน ถ้ามันไม่ทำให้เราเดือดร้อน มันก็คือความคิดเค้า
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:14
ไม่รู้จะเปรี้ยวรึหวานยังไง

เพราะก็ทำใจไว้แล้วว่าโอกาสแพ้คาบ้านมีสูงมาก

ซึ่งก็ไม่ได้พอใจกับผลงานนะ. แต่ไม่รู้จะร้องแร่แห่กระเชิงไปทำไม

ส่วนตัวผมตอนนี้ยังเชียร์แหละอีก3นัดที่เหลือ. แต่ไม่หวังละเรื่องท็อป 4 เพราะถ้าไม่ได้จะพาลเครียดเปล่าๆ

ผมก็คงรอจบฤดูกาลละค่อยว่ากันใหม่. ให้น้าโอเล่ได้มีเวลาเคลียร์และเสริมทีม

รวมถึงให้บอร์ดบริหาร. ทำเรื่องที่ควรทำ.เช่นตั้ง ผอ.กีฬาที่มีประสบการณ์ด้านนี้โดยตรง. และปรับโครงสร้างในงานบริหารใหม่

เพราะฟุตบอลสมัยใหม่ต้องยอมรับว่าทีมที่จะประสบความสำเร็จได้. ปัจจัยไม่ใช่แค่นักเตะกับโค้ชแล้ว. แต่ฝ่ายบริหารก็มีส่วนช่วยเหมือนกัน
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16802
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:28
มะนาวหวานอร่อย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel