ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 06:56
[RE]แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ
ผมยอมรับคลอปป์จริงๆนะ ถ้าเป็นสเปอร์โดนความกดดันขนาดนี้ ผมว่าเละแบบปีที่ลุ้นกับเลสเตอร์แล้วเลสเตอร์ไม่พลาดซักทีอ่ะ จนแพ้ภัยตัวเอง แต่นี่ลิเวอร์นิ่งๆเลย ถือว่ารับความกดดันได้ดีเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:03
แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ
ผมแฟนลิเวอร์นะ ตอนเสมอรัวๆยังคิดเลยว่าใจไม่ถึง ไม่กล้าบุก คือตอนนั้นเล่นเหมือนกลัวเสียสถิติไม่แพ้อ่ะ จริงๆช่วงที่เสมอเยอะๆ 3-4 นัดติด ถ้าเล่นกล้าๆบุกแล้วชนะ 2 แพ้ซัก 1 นี้ยังดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ]
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
quepidkyu พิมพ์ว่า:
SORIES พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
ปีนี้ลิเวอร์พูลมาดีไม่เถียง แต่นั่งดูยังไม่เห็นคุณสมบัติทีมจะเป็นแชมป์ลีกเลย

ข้อแรก ทีมที่จะเป็นแชมป์คู่แข่งพลาดเราต้องชนะให้ได้ แมนซิตี้ไปสะดุดพลาดแพ้นิวคาสเซิ่ล ลิเวอร์พูลเล่นในบ้านดันทำได้แค่เสมอกับเลสเตอร์ เล่นที่หลังด้วย

ข้อ2 เกมกดดัน สังเกตุเห็นชัดว่าบรรลัยมาก ผลงานดีเจอทีมใหญ่ก็จริงแต่ถ้าไปดูมันเฉพาะผลงานในบ้าน ที่ชนะสเปอร์แล้วก็เชลซี ในขณะเกมไปเยือนเจอแมนยู ซึ่งครึ่งแรกผู้เล่นเจ็บไป3คนต้องเปลี่ยนตัว กับเกมเจอเอฟเวอร์ตัน ลิเวอร์พูลขนะไม่ได้  

ฤดูกาลยังไม่จบ ใครสมควรแชมป์ไม่แชมป์ไม่เกี่ยวว่าใครเล่นยากกว่ากัน จบฤดูกาลใครแต้มมากกว่าทีมนั้นก็ได้ไป

ส่วนตัวผมปีนี้ถ้าเรือผมไม่ได้แชมป์ ผมอาจจะเสียดายผิดหวังนิดหน่อยแต่ผมไม่เสียใจนะ
ถ้าแฟนบอลเรือดูทีมเล่นจริงๆ จะรู้ว่าทีมเราทำงานหนักมากกว่าทีมอื่นเพราะเราเล่นทุกถ้วย แต่นักเตะก็ยังใส่เต็มที่ทุกนัดเพื่อทำให้แฟนๆมีความสุข แต่ถ้าทีมจะพลาดเราก็ต้องเป็นกำลังใจให้ทีมไป ปีนี้คือดูทีมแล้วโคตรมีความสุขในความพยายามจะเอาชนะในทุกๆเกม

ต่อไปก็ลุ้นให้เรายังเล่นแบบเต็มที่ไปจนถึงนัดท้ายด้วยความไม่ประมาทพอ

ผมแฟนหงส์นะแต่โคตรเห็นด้วยเลย เตะ4ถ้วย ทำได้ไงวะะะะะ คือแบบ
แล้วลงไปใส่ไม่มีกั๊กทุกคนทุกตัว เห้ยยยยพักก็น้อยกว่าชาวบ้านเขาเอาตรงๆ ถ้าปีนี้แมนซิได้แชมป์ด้วยการชนะ 14 นัดรวดในลีก(ตอนนี้11ละ)
ผมไม่เสียใจเลยนะที่หงส์ไม่ได้แชมป์เพราะ เรือมาดีจิงๆ และผมยังเชื่อว่า 88 แต้มที่ลิเวอร์พูลเก็บได้มาตอนนี้โดยที่ยังเหลืออีก3 เกมให้เตะ มันต้องมีซั้กปีแหละวะที่ถึงฝัน

YNWA โว้ยยยยยยยยยยยยยย

ผมว่า 3 นัดสุดท้าย ลิเวอร์ชนะแน่ๆ 2 ส่วนนัดสุดท้ายเจอวูลฟ์นี่อันตรายอยู่
ส่วนซิตี้่ ถ้าผ่านเบรินลี่สุดสัปดาห์นี้่ไปได้ก็คงไม่มีอะไรให้ห่วงแล้ว
เรามาดูตอนจบฤดูดกาลดีกว่าครับ บอลลูกกลมๆกับคะแนนห่างไม่กี่แต้ม อะไรก็เกิดขึ้นได้

จริงฮะ วัดกันนัดต่อนัดไปเลยสนุกดี ลุ้นกันถึงเกมสุดท้าย
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15237
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:35
แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ
มันยังไม่จบครับ ต่างคนก็คงต้องเน้นถึงนัดสุดท้าย แต่หงส์ปีนี้คือพีคมาก แพ้แค่นัดเดียว ไม่เรียกว่าสุดยอดก็ไม่รู้จะเรียกอะไรล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 417
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:39
[RE: แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ]
ลิเวอร์พูลได้แชมป์เถอะ เป็นสีสันแน่
0
0
Chelsea
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 08:16
มันยังไม่จบซะหน่อย เหลืออีก 3 นัด มันก็พลิกได้ตลอด ซิตี้เองก็คงเส้นคงวา หงส์เราก็เหมือนกัน ทั้ง 2 ทีมมีช่วงเป๋บ้างก็เป็นธรรมดาของทีมฟุตบอล

ไม่รู้เหตุการณ์อีก 3 นัดหน้า บางทีเคยเจอไหม บุกเป็นพายุ แต่ยิงไม่เข้าก็มีถมไป ผมหมายถึงทั้ง ซิตี้ และ หงส์นะ มันเป็นไปได้หมด ต้องดูที่นัดสุดท้ายจริงๆ

โมเม้นต้มตอนนี้ผมว่ามันก็มาทั้งคู่นั้นหล่ะ ทำหน้าที่ของตัวเองกันจนนัดสุดท้ายแล้วค่อยมาดูตารางคะแนนตอนนั้นอีกที

สู้ๆกันนะ ทั้งหงส์ ทั้งเรือ ปีนี้โคตรมันส์
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9660
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 08:57
าำหรับผม คุณสมบัติแชมมีข้อเดียวคือตอบจบนัดที่ 38 อยู่อันดับหนึ่งระหว่างทางจะเป็นไงช่างมัน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44407
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:24
ซิตี้ ตามแช่งมาทุกนัด สรุปเท่าที่ดูคือ นักบอลเล่นเพื่อทีมจริงๆ ฟุตบอลแม่งต้องแบบนี้อะ" ทีมเวิร์ค " ทุกคนรู้หน้าที่ เช่นตัวเองเล่นปีกคือมีหน้าที่สร้างโอกาส บลาๆ และนักเตะเรือมี ความเข้าใจเกมสูง อะไรๆมันก็ดูง่ายไปหมด มันคือสิ่งที่ ปีกขวาผมฟูเคลาดกคนหนึ่ง สูญเสียสิ่งนี้ไปในฤดูกาลนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Thu Apr 25, 2019 09:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1134
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:30
ปีนี้พูดตรงๆผมก็หวังแชมป์นะ แต่ถ้าแมนซิได้ มันก็ไม่ได้เสียใจ แค่เสียดายว่าเรามาใกล้แล้วจริงๆ แต่ก็ต้อง Respect แมนซิครับ

ถึงเป็นคู่แข่ง แต่ผมชอบสไตล์ทำทีมของเป๊ปมาก หวังว่าปีหน้าเราจะขยับไปใกล้คุณอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:38
ผมว่าถ้าลิเวอร์ไม่ได้แชมป์ ต้องโทษตัวเองแล้วแหละ เราแพ้แมนซิ บ้านเค้า บ้านเรา เราเสมอ เราบุกไปเสมอแมนยู แต่เค้าบุกไปชนะ ทีมเค้าดีกว่าจริงๆ
** 3 ทีมที่เหลือทีมไหนก็ได้หยุดแมนซิที
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1406
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 09:49
แมนซิได้เพราะสมควรจะได้ หงส์ได้เพราะมันสมควรจะได้เช่นกัน คะแนนเบียดลุ้นพลิกไปมาทุกอาทิตย์แบบนี้ ทีมไหนได้มันสมควรทั้งนั้นครับ ... หึหึ แต่สำหรับเดอะ ค็อปแล้วการที่คะแนนเหนือผีแบบนี้ เขาเรียกฟิลกู๊ด
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10190
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:21
[RE]แมนซิตี้คิอทีมที่สมควรเป็นแชมป์ลีกมากกว่าลิเวอร์พูลจริงๆละ
ทำไรไม่ได้นอกจากทำตัวเอง พลาดเสมอนัดพวกนั้นแหล่ะ ทั้งที่ไม่ควรพลาด เก็บไว้เป็นบทเรียน ฤดูกาลหน้าเรามาแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel