ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2013
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:19
[RE: หวังอะไรกับพวกกู!!! 'เรือ' กู้โลกเผด็จศึกหลุมผี 2-0 นำหงส์ 1 แต้ม]
pg-yuki พิมพ์ว่า:
saber_mcfc พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ความกดดันน่าจะไปตกอยู่ที่ลิเวอร์พูลแล้ว ก่อนนี้มีเกมเหลือพอสมควรแถมซิตี้งานหนักมาก ทั้งสเปอร์ ทั้งแมนยู

แต่พอผ่านเกมโหด แล้วเข้าช่วงสุดท้าย เหลืออีกแค่ 3 เกม ไม่รู้หรอกว่าเด็กหงส์จะหวังกับ เลสเตอร์ หรือ พาเลซ เอาไว้เยอะไหม

แต่อย่างน้อยในมุมมองของผมทั้งสองทีมนี้รอดตกชั้นชัวร์ๆแล้ว ไม่น่ากลัวเท่าทีมที่ยังลุ้นหนีตกชั้น อย่างน้อยก็ไม่วิ่งแบบลืมตายเหมือนทีมเหล่านั้นแน่ๆ

แถมยิ่งเกมเหลือน้อยความกดดันก็ยิ่งไปลงกับลิเวอร์พูลมากกว่าจะเป็นซิตี้ ตอนนี้ต้องดูจิตใจนักเตะแล้วล่ะใครหนักแน่นกว่ากัน นอกจากนี้ก็ฝีมือของโค้ชทั้งเป๊บและคล็อปป์ โดยเฉพาะรายหลังนี่แหละสำคัญ จะทำให้ลูกทีมสนใจกับเกมตัวเองโดยไม่สนใจคู่แข่งอย่างซิตี้ได้ไหม ถ้าทำไม่ได้ 3 เกมหลังมีพลาดแน่ๆ  

ส่วนตัวผมมองว่า ทีมที่ลอยตัวไปแล้ว มักจะแสดงออกแบบสุดโต่งสองแบบนะครับ
1. เล่นแบบชิลๆ เต็มที่แต่ไม่เน้นมาก เหมือนใจลอยรอพักร้อนแล้ว
2. เล่นเต็มที่ แบบไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังอะไร ขอสกัดแชมป์สักหน่อยเพื่อเป็นเกียรติให้กับตัวเอง ทีมงานและแฟนบอล หากเจอแบบนี้จะเล่นยากมาก คนหนึ่งเล่นแบบธรรมชาติมันจะเล่นดีกว่า แต่อีกฝ่ายเล่นไปด้วยกดดันตัวเองไปด้วย หากประตูแรกมาเร็วก็จบ แต่หากประตูแรกมาช้า มันจะยิ่งกดดันแบบคูณสอง สามเท่าทบไปเรื่อยๆต้องดูกันว่า สองทีมอย่างเลสเตอร์ กับพาเลซ เป็นอย่างไหน ส่วนตัวผมมองว่าถ้าจะหยุดได้จริงต้องเป็น พาเลซ ครับ วิลฟรีด ซาฮา นี่จะจี๊ดไปไหน (เห็นแล้วเจ็บจี๊ดเลย ทำไมแมนยูปล่อยคืนไปหว่า)  

เรือผ่านพาเลซมาแล้วนะครับ เหลือเบิร์นลี่ย์ เลสเตอร์ และนัดสุดท้ายกับไบร์ทตั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:20
หวังอะไรกับพวกกู!!! 'เรือ' กู้โลกเผด็จศึกหลุมผี 2-0 นำหงส์ 1 แต้ม
ใครก็ได้หยุดเรือที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10798
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:47
[RE: หวังอะไรกับพวกกู!!! 'เรือ' กู้โลกเผด็จศึกหลุมผี 2-0 นำหงส์ 1 แต้ม]
แมนยูแพ้ แต่ทำไมอีกทีมต้องหัวร้อนขนาดนี้
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15823
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 11:59
คุก คุก คุก
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status: โรงละครแห่งความฝัน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1838
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 13:43
flapjacksun พิมพ์ว่า:
ยิ้มแป้น พิมพ์ว่า:
art130474 พิมพ์ว่า:
ขอแสดงความยินดี​กับแฟนแมนยูที่ดีใจกับทีมตัวเอง​แพ้​ด้วยครับ
เล่นแบบนี้ยูโรป้าก็ไม่สมควรไป  
ขอแสดงความเสียใจกับแฟนลิเวอร์พูลด้วยครับที่ปันใจมาเชียร์แมนฯยูเพราะอยากให้แมนฯยูขัดขาซิตี้เพื่อให้ตัวเองนำจ่าฝูงต่อ เล่นแบบนี้ซิตี้สมควรได้แชมป์ครับ  

ขอแสดงความยินดีกับแฟนแมนยูด้วยครับที่ปันใจเชียทุกทีมเพื่อขัดขวางลิเวอร์พลูเพราะตัวเองไม่มีลุ้นแม้แต่รายการเดียวกำๆๆๆ  
อย่างที่ท่านว่ามา ลิเวอร์พูลน่าจะทำกับแมนฯยูมาตลอด 20-30 ปีหลังนะครับ ลิเวอร์พูลทำมาก่อนตั้งนานแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 268
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 14:54
flapjacksun พิมพ์ว่า:
art130474 พิมพ์ว่า:
ขอแสดงความยินดี​กับแฟนแมนยูที่ดีใจกับทีมตัวเอง​แพ้​ด้วยครับ
เล่นแบบนี้ยูโรป้าก็ไม่สมควรไป  
ขอแสดงความเสียใจกับแฟนลิเวอร์พูลด้วยครับที่ปันใจมาเชียร์แมนฯยูเพราะอยากให้แมนฯยูขัดขาซิตี้เพื่อให้ตัวเองนำจ่าฝูงต่อ เล่นแบบนี้ซิตี้สมควรได้แชมป์ครับ  

ขอแสดงความยินดีกับแฟนแมนยูด้วยครับที่ปันใจเชียทุกทีมเพื่อขัดขวางลิเวอร์พลูเพราะตัวเองไม่มีลุ้นแม้แต่รายการเดียวกำๆๆๆ  
อย่างที่ท่านว่ามา ลิเวอร์พูลน่าจะทำกับแมนฯยูมาตลอด 20-30 ปีหลังนะครับ ลิเวอร์พูลทำมาก่อนตั้งนานแล้ว  

อย่างที่ท่านว่าเหมือนกันเด็กหงส์ชอบติดอยู่กับอดีตครับ ทั้งทีหลังๆมานี้ ก้มีบางทีมที่กลืนน้ำลายตัวเองกันยกแถว ผมหยอกเล่นนะครับ สนุกสนาน พอละครับ
0
0

♥ Liverpool Fc : You'll Never Walk Alone
(แฟนหงส์แต่ชอบคาร์ริก)
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 15:20
บอกได้เลยว่าตามคาด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:06
นัดนี้ทุกคนที่ลงไปเล่น ทำได้ดีเกินคาดแล้วครับ เท่าที่ความฟิตมีพอต้องยอมรับกับความหลากหลายของซิตี้จริง ๆครับ ผมภูมิใจนะที่ทีมเราเล่นเต็มที่แล้วแม้จะไม่ชนะ อยากเห็นเล่นสุดพลังแบบนี้ในนัดที่เหลือครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel