ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ....
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 16:13
[RE: สตาร์ดังย้ายมาไทยลีกแบบสเด็ดน้ำ !]
BallonMan พิมพ์ว่า:
Octopuzz พิมพ์ว่า:
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
Spoil
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
ผมลองค้นจากกูเกิล พร้อมกับฐานข้อมูลเกม FM แล้ว

น่าจะเป็น Federico Higuaín

พี่ชายของ กอนซาโล อิกัวอิน

ซึ่งเคยโดนแฟนนาโปลี ชูป้ายเบอร์ 71 ตามโห่ ตอนที่ย้ายออกจากนาโปลี ไปยูเว่

แต่เพราะอะไรลองหาในกูเกิลเองนะครับ เด๋วจะยาวไป  

ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ใช่ตัวนี้ครับ เค้าอยู่โคลัมบัสมานาน เปนตัวหลักตลอด ปีนี้ก็ลงตัวจริงทุกนัดครับ จะบอกว่าที่ตำนานสโมสรยังได้ครับ เมเจอร์ลีกเพิ่งเริ่มฤดูกาล ไม่น่าปล่อยนักเตะที่ยังมีสัญญาออกไปครับ ถ้าใช่ตัวนี้จริงคือผมโคตรเงิบเลยนะ 555

ผมว่า โจวานี่ เข้าข่ายกว่าเพราะเป็นฟรีเอเจนต์ กรณีที่เปนนักเตะจากเมเจอร์ลีกนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้เกณฑ์นักเตะใหม่คนนี้มีอะไรมั่ง  

วิเคราะห์ตามคำใบ้อีกทีครับ เพราะมีทั้งเชลซี , 71, เมเจอร์ลีก, อายุเยอะ คำใบ้บางอันอาจจะไม่ได้เกี่ยวกับข้องกับนักเตะโดยตรงแต่ก็เป็นพี่น้องกัน อาจจะพอเป็นไปได้ สัญญาเหลือ 6 เดือน

ขอบคุณครับเรื่องคำใบ้ อ่านแว่บแรกผมนึกถึง แอชลี่ย์ โคล 555 แต่แกอยู่ดาร์บี้ ไม่น่าใช่ ละผมลองเช็คข่าวจากสื่ออเมริกากะอาร์เจนเรื่อง เฟเด อิกวาอิน ละเงียบสนิทเลยครับ ถ้าใช่จริงนี่คือปิดข่าวดีมาก เพราะอย่างน้อยทาง mls น่าจะฮือฮา

เจอคำใบ้ไปผมไม่อยากทายละครับ รอเปิดตัวเลยดีกว่า

*อีดิต มันคือตัวในมู้บนปะครับ เพราะตัวนั้นอยู่ lafc ถ้าใช่นี่มันบิ๊กเนมตรงไหนฟะ  

ไม่น่าใช่ครับ มู้บนเห็ว่ามา T2

ส่วนตัวนี้ ผมมองว่าแกอาจจะอิ่มตัวกับ MLS หรือป่าว อายุเยอะแล้ว เลยอยากย้ายทีมบ้าง

ส่วนโจวานนี่ ค่าเหนื่อยหลักสิบล้านต่อเดือนเลย ดูข้อมูลจาก FM นะครับ แต่อาจจะคลาดเคลื่อนบ้าง  

มาไทยลีกเลค2ครับ ไม่ใช่ไทยลีก2 มู้บนน่ะ  

อ่าว กำ ผมมึนเอง ขอโทษครับ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11874
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 17:10
[RE: สตาร์ดังย้ายมาไทยลีกแบบสเด็ดน้ำ !]
ไรท์ซ่านี่นอกจากเร็วแล้วมีจุดเด่นอื่นอีกมั้ยครับ คิดไม่ออก
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 17:28
Giles Barnes
Giovani dos Santos
Marvin Emnes
Gregory van der Wiel
Michaël Ciani
Philippe Senderos
Ibson
Rod Fanni

ผมไปไล่ดูตัวฟรีเอเย่นต์เมเจอร์ลีคที่พอรู้จัก ไม่รู้เข้าข่ายสักตัวไหม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:17
ถูกแบนแล้ว
ดีหน่อย หลัง ๆ นี่ ไม่มีไอพวกไร้สาระ
แม่งบางที เขาอยากได้ข้อมูลจิง ๆ
แม่งก็มาไร้สาระ ตั้งแต่กระทู้ก่อนและ
พิมมาได้ ทอเร่ อังเดร โฟล
ไอห่าน แม่งเลิกเล่นนานละ
สงสัยกลัวคนคิดว่าเปนไบ้ ตายห่า
เลยต้องแสดงตัวหน่อย ว่ายังมีตัวตน
ไอพวกนี้ จิง ๆ อยุ่เฉย ๆ ก็ไม่มีใครว่าหร่อก

ลองคิดเล่น ๆ ถ้าคนในบ้านมันลื่นล้ม ต้องเรียกรถพยาบาล
แล้วเจือกไม่รู้เบอร์ แล้วมาโพสถาม
แล้วถ้ามีคนพิมว่า 1175 1150 119
พวกไร้สาระ ที่ต้องการความช่วยเหลือ แม่งจะคิดยังไง
คงคิดในใจ เย้ คนในบ้านกูจะตายและ สบายใจ

ไอห่าน
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 23:46
พี่แมนกำลังไลฟ์สดอยู่ อัพเดทเรื่องอายุประมาณ30 เคยติดทีมชาติ ตอนนี้หลุดแล้ว

คนไทยรู้จักแน่นอน พวกคำใบ้อะไรพวกนี้อาจจะมั่วก็ได้ ดูไม่ค่อยเข้าข่ายอะไรเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Octopuzz เมื่อ Wed Apr 24, 2019 23:49, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel