ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 07:24
[RE: สื่อน้ำหอมเผย"ป็อก"บอกเพื่อนซัมเมอร์ย้ายแน่-ผีไม่ขวาง]
ฮา ตรรกะซื้อนักเตะเก่งๆไปอยู่ในทีมคือขอส่วนบุญ...

มีใครเค้าอยากซื้อนักเตะอ่อนๆเข้าทีมมั่งวะ

ถ้าไปทำธุรกิจอะไรคงเจ๊งอ่ะคิดแบบนี้

หรือจะให้ซื้อนักเตะที่คิดว่าเก่ง มาเสวยสุขบนกองเงินบนม้านั่งสำรอง

มาดริดมีเบลตัวนึงว่าเครียดกันแล้ว ทีมพี่แกมียิ่งกว่าเบลอีก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 10:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: สื่อน้ำหอมเผย"ป็อก"บอกเพื่อนซัมเมอร์ย้ายแน่-ผีไม่ขวาง]
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
Escobar พิมพ์ว่า:
Escobar พิมพ์ว่า:
ไปเลยจ้า ไปทีมที่คอยดูดนักเตะเพราะไม่สามารถสร้างเองได้... รวมกันจะได้มีชะตากรรมเหมือนครูตัว... ที่อาจจะต้องสำรองลูกซีดานด้วยซ้ำ
ระวังลูกเมียน้อยซีดานนะ เผลอๆเล่นตำแหน่งเดียวกันระวังจะตูดด้าน..
#สโมสรนี้รับเฉพาะนีกเตะที่มีใจเท่านั้น ถ้าฝีเท้าก็ไม่สม่ำเสมอแถมพิจารณาผลงานทีมที่มาจากฝีเท้าตัวเองว่าไม่เหมาะสมก็ไปเลยครับ ตำแหน่งปัจจุบันไม่ใช่เป็นผลจากการเล่นของมรึงเรอะ เอาผลงานแบบนี้ไปทีมใหม่ด้วยนะ เล่นแบบเดินเล่นไม่ไล่บอลต่อไป  

ชะตากรรมเหมือนคูตัว? นัดนั้นคูตัวเจ็บครับ แถมลูก้าก็ได้ลงแค่นัดนั้นนัดเดียว
ละอีกอย่างผมนึกว่าแมนยูรับแต่พวกปลิงเอาค่าเหนื่อย ไม่ก็นักเตะเกรดบีซะอีก เกรดเอ เกรดเอสใครเค้าจะอยากไปสโมสรลูกไล่
สุดท้ายผมอยากถามว่า เดปั้นเองเหรอ ก็ไม่ ป๊อกบา มาร์ซิอัล ลูกากู ดาโล ยัง มาติช ก็ซื้อมาทั้งนั้น แถมราคาก็ดูโง่กว่าชาวบ้านเค้าเยอะ ใช้เงินเป็นพันล้าน แต่ล้มเหลวมาก็ไม่รู้กี่ปี แถมแฟนบอลก็ยังปากดีเหมือนเดิม โคตรกระจอก  

คอมเมนต์โง่ๆเหมือนเดิมนะครับ คิดง่ายๆครับ นักเตะพีคพร้อมใช้อายุเท่าไรคับ? สถิติที่ไปแย่งขอส่วนบุญทีมอื่นมา มีทีมไม่เต็มใจขายแทบจุทุกรายไหมครับ? ในทางกลับกันการซื้อนักเตะตอนไม่ดังเพื่อมาปั้นกับแย่งเอาคนที่เก่งเป็นสตาร์ประจำทีมไป อันไหนทุเรศกว่ากันครับ.. ง่ายๆเนอะ ที่หอนๆมาโดนทีมอื่นสาปส่งทั่วโลกหรือปล่าว? มีทีมไหนอยากทำธุรกิจด้วยความเต็มใจบ้าง? สเปอร์? หงส์? แมนยู? เชลซี? ทีมไหนยินดีขายบ้างครับ ถ้าแค่นี้แยกแยะไม่ออก ก็สมควรแล้วกับฉายาราชาเงินผ่อนขอส่วนบุญ...
#ทีมอื่นซื้อตัวนักเตะเคยมีโดนแฟนทีมนั้นๆสาปส่งแบบทีมคุณไหม? ตาสว่างบ้างนะครับ อย่าอยู่ในกะลา  

ก็ทีมคุณมันกระจอกอะ ดีอยู่แล้วเค้าจะย้ายออกทำไม รับความจริงหน่อยเว้ย ไม่ใช่มาอ้างเรื่องซื้อตัว ใครๆ เค้าก็อยากพัฒนาในหน้าที่การงานทั้งนั้น ไม่ใช่อยู่กับสโมสรไร้ความทะเยอะทะยานแบบนี้  

ผลงานทีมก็มาจากนักเตะที่คุณอยากขอส่วนบุญนักหนานี่แหละ ถ้าทีมกระจอกทำไมต้องอยากได้นักเตะจากที่กระจอกครับ? ทีมอื่นๆที่คุณคิดว่าดีสู้ไม่ได้คือกระจอกกว่า? แล้วจะมาขอซื้อขอส่วนบุญทำไม ถ้าเก่งนักก็หัดทำตัวเองให้เป็นทีมที่จะมีแต่คนขอซื้อนักเตะสิครับ? ไม่ใช่ซื้อดาวรุ่งโนเนมแล้วตั้งราคาแพงกว่าซุปตาร์ทีมอื่น3-4เท่า ส่วนทีมตัวเองแม้แต่ตัวสำรองราคายังเวอร์จนปัจจุบันขายไม่ออกเลย #เบลก็หนึ่งตัวเนอะฝีตรีนไม่เทียบราคา ลองนึกภาพเป็นทีมตัวเองเจออย่างที่ทีมอื่นๆเจอสิครับ จะได้ตาสว่างว่าสิ่งที่ทีมตัวเองทำ มันเหี้ย หรือ ทุเรศ แค่ไหนครับ ...
#หรือเพราะทีมมัน DNA แบบนี้ แฟนบอลก็เลย DNA เดียวกัน  

ไปอยู่ในคุกก่อนนะจ๊ะ พ่อหนุ่มหัวร้อน 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel