ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44318
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:47
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดแล้วจ้า]
End Game รอดูวันที่ 29 30 แล้วกัน

ดูพรุ่งนี้ได้โรงแถวบ้านที่นั่งยังไม่เต็มแต่อยากให้คนน้อยกว่านี้
แก้ไขล่าสุดโดย Thousandmaster เมื่อ Wed Apr 24, 2019 00:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8606
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:47
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดแล้วจ้า]
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
imp.Elegantz พิมพ์ว่า:
อยากดู End Game แล้ว  

เลิกเล่น Apex = End Game  

ไม่ได้เล่นมา3วันแล้วครับ  

3 วันหรือ 3 นาทีครับ  

3วันเฟ้ยยยย

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2008
ตอบ: 35699
U-ta พิมพ์ว่า:
Alter Rokku พิมพ์ว่า:
คะแนน End Game แต่ละสำนักแบบ อยากดูละว้อยย ลางานไปดูรอบเช้าเลยได้มั้ย  

วันนี้ไม่ได้จองก็ไม่ได้ดูหรอก

ของผมจองเมื่อเย็นได้รอบ 3 ทุ่ม ได้แถวที่ต้องการพอดี  

โคดอยากดู แต่ห้างที่มีโรงหนังไกลซิบ

imp กำลังหาเพื่อนดูอยู่แหนะ  

ไกลเฟ้ย

เมเจอร์รังสิตเอง  

ตูอยู่คลอง8เฟ้ย

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:48
mongkoltot พิมพ์ว่า:
แต่เทพทัตพอจบss1 แล้วเอาจริงๆไปทางการเมืองมากกว่าบู๊แล้ว

เรื่องไรเหรอครับ  

mahouka koukou no rettousei  

หนุกเหรอคับ  

หนุกสิ ไม่หนุกln จะมีมาตั้ง30เล่มแล้วเรอะ

ไม่ค่อยอินเลยแหะ  

อ่ะนะ

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:50
จะดูที่นั่ง รอบ วันฉาย เว็บ Major ล่มอีก

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34681
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:53
shirokami พิมพ์ว่า:
Spoil
ต่อให้สปีดเรื่องไวขนาดไหนผมก็คิดว่ามันไม่น่าจะจบได้ในอีก1-2เล่มเลยนะ อดีตค่อยๆโผล่มาทีละนิดแถมยังไม่เฉลยว่าเด็กในวันนั้นเป็นใคร ไหนจะเส้นทางของแต่ละคนหลังเรียนจบอีก ตอนนี้อีก3ตอนก็จบเล่ม10พอดี แถมน่าจะจบทริปเกียวโตด้วย(ถ้ายืนพื้นเล่มละ9ตอนนะ) แล้วถ้านี่คืออีเวนท์สุดท้ายของเรื่องแล้วไม่จบฮาเร็ม ผมว่ามิคุนี่แหละที่จะวิน บทปูส่งมาซะขนาดนี้ละ  

Spoil
เล่ม 9 ทัศนศึกษาเกียวโตจบ

เล่ม 10 หน้าปกโยทซึบะชุดเจ้าสาว หนึ่งบท

เล่ม 11 หน้าปกอิทซึกิชุดเจ้าสาว หนึ่งบท ถ้ามากกว่านี้ สมมติ . . .

เล่ม 12 หน้าปกเจ้าสาวจากตอนแรก หนึ่งบท

เล่ม 13 หน้าปก 5 แฝดชุดแต่งงาน บทพิเศษ

ยังมีอีก 2 เล่มให้คลายปมเนื้อเรื่องทั้งหมด อาจารย์ดำเนินเนื้อเรื่องไว

แปลกใจที่ช่วงหลังโยทซึบะไม่มีบทสำคัญซึ่งอาจารย์อาจให้มีบทสำคัญที่สุดตอนท้าย

เรนะตอนเด็กหรือร่วมมือกับอิทซึกิให้ปลอมเป็นเรนะตอนโต

บทตัดสินว่าเลือกใครคงเล่มสุดท้าย ฟุทาโร่ฉลาดกว่าที่คิด ไม่เหมือนพระเอกทั่วไป

คงได้คาดเดาอย่างเดียวว่าจบเล่ม 11 หรือ 12 จากรูปหน้าปก ไม่มีชุดไหนที่ดีกว่าชุดเจ้าสาวครับ

ปัจจุบันอิทซึกิกับโยทซึบะไม่มีบทหรือถ้ามีน้อยมาก อิจิกะ นิโนะ มิคุมีบทแล้ว

Spoil
เรื่องนี้ให้ไม่เกิน15เล่มจบ แต่คิดว่าน่าจะเกิน11อยู่ ถ้าอาจารย์แกไม่ยึดติดกับปกเล่มละคนนะ เพราะเล่มแรกก็ขึ้นปกรวมกันมาละ

โยทสึบะกับอิตสึกิก็ยังไม่มีบทกระชากอารมณ์แรงๆนัก เอาตอนนี้อยากให้โยทสึบะหลงรักฟุนะ อยากรู้ว่าจะทำตัวยังไง ส่วนอิตสึกิตอนนี้เท่าที่ดูผมว่าเริ่มมีใจให้ละ แต่แค่ยังไม่พูดออกมา

อีกประเด็นคืออิจิกะ ที่ตัดสินใจยอมให้มิคุไปเจอกับฟุแทนเนี่ย เป็นการกระทำที่ยอมตัดใจหรือต้องการขอโทษมิคุทางอ้อมที่หลอกใช้รูปลักษณ์เธอไปขัดขวางความรู้สึกของมิคุ แต่เอาจริงๆก็น่าเสียดายนะถ้าไปพูดตรงๆแบบไม่ปลอมตัวเนี่ยอาจสร้างอิมแพ็คให้ฟุได้มากกว่านี้ พอเล่นเข้าด้านมืดเพื่อต้องการขัดขวางน้องนี่กลายเป็นว่าไปเพิ่มแต้มให้มิคุซะงั้น  
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:53
จะดูที่นั่ง รอบ วันฉาย เว็บ Major ล่มอีก  

แอพในมือถือ

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:56
ไปละครับ ตื่นเช้าเตรียมตัวไปดูหนัง

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34681
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 00:57
ไปละครับ ตื่นเช้าเตรียมตัวไปดูหนัง  

เอาจริงเดะ
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:01

บาย

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:02
Spoil
ต่อให้สปีดเรื่องไวขนาดไหนผมก็คิดว่ามันไม่น่าจะจบได้ในอีก1-2เล่มเลยนะ อดีตค่อยๆโผล่มาทีละนิดแถมยังไม่เฉลยว่าเด็กในวันนั้นเป็นใคร ไหนจะเส้นทางของแต่ละคนหลังเรียนจบอีก ตอนนี้อีก3ตอนก็จบเล่ม10พอดี แถมน่าจะจบทริปเกียวโตด้วย(ถ้ายืนพื้นเล่มละ9ตอนนะ) แล้วถ้านี่คืออีเวนท์สุดท้ายของเรื่องแล้วไม่จบฮาเร็ม ผมว่ามิคุนี่แหละที่จะวิน บทปูส่งมาซะขนาดนี้ละ  

Spoil
เล่ม 9 ทัศนศึกษาเกียวโตจบ

เล่ม 10 หน้าปกโยทซึบะชุดเจ้าสาว หนึ่งบท

เล่ม 11 หน้าปกอิทซึกิชุดเจ้าสาว หนึ่งบท ถ้ามากกว่านี้ สมมติ . . .

เล่ม 12 หน้าปกเจ้าสาวจากตอนแรก หนึ่งบท

เล่ม 13 หน้าปก 5 แฝดชุดแต่งงาน บทพิเศษ

ยังมีอีก 2 เล่มให้คลายปมเนื้อเรื่องทั้งหมด อาจารย์ดำเนินเนื้อเรื่องไว

แปลกใจที่ช่วงหลังโยทซึบะไม่มีบทสำคัญซึ่งอาจารย์อาจให้มีบทสำคัญที่สุดตอนท้าย

เรนะตอนเด็กหรือร่วมมือกับอิทซึกิให้ปลอมเป็นเรนะตอนโต

บทตัดสินว่าเลือกใครคงเล่มสุดท้าย ฟุทาโร่ฉลาดกว่าที่คิด ไม่เหมือนพระเอกทั่วไป

คงได้คาดเดาอย่างเดียวว่าจบเล่ม 11 หรือ 12 จากรูปหน้าปก ไม่มีชุดไหนที่ดีกว่าชุดเจ้าสาวครับ

ปัจจุบันอิทซึกิกับโยทซึบะไม่มีบทหรือถ้ามีน้อยมาก อิจิกะ นิโนะ มิคุมีบทแล้ว

Spoil
เรื่องนี้ให้ไม่เกิน15เล่มจบ แต่คิดว่าน่าจะเกิน11อยู่ ถ้าอาจารย์แกไม่ยึดติดกับปกเล่มละคนนะ เพราะเล่มแรกก็ขึ้นปกรวมกันมาละ

โยทสึบะกับอิตสึกิก็ยังไม่มีบทกระชากอารมณ์แรงๆนัก เอาตอนนี้อยากให้โยทสึบะหลงรักฟุนะ อยากรู้ว่าจะทำตัวยังไง ส่วนอิตสึกิตอนนี้เท่าที่ดูผมว่าเริ่มมีใจให้ละ แต่แค่ยังไม่พูดออกมา

อีกประเด็นคืออิจิกะ ที่ตัดสินใจยอมให้มิคุไปเจอกับฟุแทนเนี่ย เป็นการกระทำที่ยอมตัดใจหรือต้องการขอโทษมิคุทางอ้อมที่หลอกใช้รูปลักษณ์เธอไปขัดขวางความรู้สึกของมิคุ แต่เอาจริงๆก็น่าเสียดายนะถ้าไปพูดตรงๆแบบไม่ปลอมตัวเนี่ยอาจสร้างอิมแพ็คให้ฟุได้มากกว่านี้ พอเล่นเข้าด้านมืดเพื่อต้องการขัดขวางน้องนี่กลายเป็นว่าไปเพิ่มแต้มให้มิคุซะงั้น  

Spoil
ในเรื่องหลายครั้งอาจารย์บอกอะไรหรือแฝงสารบางอย่าง

โยทซึบะชอบฟุทาโร่นานแล้ว ถอดใจ ไม่อยากแย่งจากพี่น้อง

ทำไหมต้องสนับสนุนมิคุหรือเพราะมิคุเป็นคนเดียวที่ไม่กล้ารุก กลัวเหมือนตัวเองจึงผลักดันช่วยเหลือ ?

อิทซึกิเป็นคนที่เข้าใจยากที่สุด ไม่รู้ใจในคิดอะไร ชอบมานาน ค่อยๆเริ่มชอบ ชอบเพราะไม่อยากให้พี่น้องทะเลาะกัน ฯ

คาดว่าอิจิกะเปลี่ยนกลุ่มคงอยากขอโทษมิคุทางอ้อม ไม่ตัดใจ เล่นกันแบบยุติธรรมเหมือนที่นิโนะทำ

บทต่อไปต้องมีอะไรให้แปลกใจ

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:03

บะบายครับ

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:04

แอพในมือถือ  

มือถือพังครับ

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:05
สปอย End Game ดีไหมครับ

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 01:08
ถ้า 5 แฝดจบฮาเร็มจริงๆ

จะซื้อมังงะไทย ญี่ปุ่นครบทุกเล่มครับ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel