ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เห็นด้วยกับกฏนี้หรือไม่
เห็นด้วย
???
ไม่เห็นด้วย
???
คะแนนทั้งหมด: 37
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 15:33
ถูกแบนแล้ว
แบบนี้แก้เรื่องถ่วงเวลาไ้ด้ไหมครับ
GeneralAK พิมพ์ว่า:
amalgamation พิมพ์ว่า:
dbmzmaxz พิมพ์ว่า:
amalgamation พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องไปโฟกัสกับคนเจ็บไม่เจ็บหรอกครับ มันคาดเดายาก

งี้ผมเสียบอีกฝ่ายหนักๆ เล่นนอกเกมส์เนียนๆให้อีกฝ่ายเจ็บเพื่อมีโอกาสเล่น 10 คนเป็นช่วงระยะเวลานึง

มันแฟร์หรอ

กฎถ่วงแก้ง่ายมาก

เพียงแค่ลดเวลาแข่งลง แต่หยุดนับเวลาตอนบอลตาย

เคยเห็นฟุตซอลถ่วงมั้ยหล่ะ มันทำไม่ได้ไง เยอะสุดก็จ่ายไปมาหน้าโกล

ยิ่งมี var ยิ่งจำเป็น ถ้ากรรมการโดนซื้อมา ฝั่งที่สนับสนุนยิงเข้า กรรมการรู้อยู่แก่ใจว่าเข้า 100% แต่ขอดู var แล้วดูนานๆ เวลาที่เสียไป ใครเสียหาย ? จะโทษอีกนักเตะถ่วงก็ไม่ได้ จะโทษกรรมการน้ำหนักก็ไม่พอ

เพราะงั้นการหยุดเวลามันช่วยได้หลายอย่าง

- อยากเดินออกช้าตอนเปลี่ยนตัวหรอ ดีเลยอีกฝั่งได้พักเพิ่ม
- โกลเตะช้า ? แล้วไงบอลไม่ออกจากเท้าเวลาไม่เดิน เก็บบอลกลับบ้านไปเลยก็ได้นะ
- ชอบนอนถ่วง นอนถึงพรุ่งนี้เลยก็ย่อมได้

เรื่องง่ายๆ ที่ฟีฟ่าไม่แก้หรอก
ผมยังมองไม่เห็นข้อเสียของกฎนี้เลย
เพราะทุกวันนี้ถึงเตะ 90 นาทีก็จริง แต่บอลอยู่ในสนามแค่ 50-70 นาทีเอง
แก้ปัญหาพวกกุนซือสายดาร์กทั้งหลายได้ด้วย

รวมทั้งมันไม่น่าจะกระทบกับคำว่า สเน่ห์ฟุตบอลเท่าไร เพราะที่ทำๆกันอยู่มันคือการโกงไม่ใช่สเน่ห์  

ถ้ามีหยุดเวลา เวลาแข่งอาจจะเท่ากับ อเมริกันฟุตบอล  

อ่านไม่เคลียเดี๋ยวเหนี่ยวเลย 5555555

เพียงแค่ลดเวลาแข่งลง แต่หยุดนับเวลาตอนบอลตาย

แต่ผมไม่ได้บอกว่าต้องลดลงเหลือเท่าไร ตัวนี้ ต้องวิเคราะห์ ใช้สถิติ และการทดลอง  

แต่มันจริงนะ ที่ว่าเหมือนอเมริกันฟุตบอล ไม่ใช่หมายถึงนานอย่างเดียวครับ

แต่หมายถึง บางทีสองคู่แข่งพร้อมกัน คู่หนึ่งจบแล้ว อีกคู่ยังไม่เริ่ม Q4 เลย

เวลาไม่แน่นอน กะการถ่ายทอดสดยาก ฟีฟ่าคงไม่ชอบหรอกครับ  

อันนี้เห็นด้วยครับ เรื่องเวลาจบไม่เท่ากัน

เกิดประเด็น เงิน vs ความยุติธรรมอีกแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel