ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9516
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:31
[RE]แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
zolemzetel พิมพ์ว่า:
นักเตะสมัยนี้มันดังไวเกินไป

ดูแรชฟอร์ดเป็นตัวอย่าง เพิ่งดังได้ 2-3 ปี เรียกค่าเหนื่อยซะขนาดนั้น

จริงๆผมเริ่มไม่เห็นความแตกต่างของความเป็นเด็กปั้นสโมสรกับนักเตะอื่นๆละ

passion ก็ไม่ได้แตกต่างกัน นักเตะอย่างเอเรร่ายังดูรักสโมสรมากกว่าลินกับแรชด้วยซ้ำ  

แรซฟอร์ด ผมว่าคล้ายๆกับสเตอริ่ง ก่อนจะย้ายไปแมนซิ
เป็นดาวรุ่งฟอร์มดียิงได้+เอเยนต์เข้าไปอีก
เลยคิดว่ามีอำนาจการต่อรองค่าเหนื่อย/สัญญาเหนือสโมสร
เพียงแต่ตอนนี้ริ่งฟอร์มร้อนแรงลอยลมบน
เลยไม่โดนด่า  

ตอนสเตอริ่ง เหลือสัญญา 2 ปีขอค่าเหนื่อย 180,000 หงส์บอกไม่ให้ขนาดซัวเรสตอนนั้นได้แค่แสน คูตี้ยังไม่ต่อสัญญาใหม่ได้ 75,000 หงส์เลือกปล่อยได้มา 49 ล้าน ใครเห็นฟอร์มตอนนี้แล้วบอกหงส์คิดผิดที่ปล่อย ผมว่าไม่ใช่ ถ้ายอมให้ตอนนั้นเท่าแมนซิตี้ให้ เพดานค่าเหนื่อยเสียหมด

แต่ประเด็นค่าเหนื่อยนักเตะสมัยนี้มันก็เกินไปจริงๆยังไม่มีผลงานที่โดดเด่นขอกัน 2 แสนอัพ คนนี้ได้คนโน้นขอมั่ง แมนยูน่าจะลองหักดิบสักเคส อย่างเดเกอา ถ้า 3 แสนไม่ยอมต่อ ขายทิ้งเอาเงินเลย เป็นตัวอย่างให้นักเตะหิวเงินรายอื่นๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:33
[RE: แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง]
ผมว่าโซลชาเก่งไม่พอคุมแมนยูได้อ่ะครับ...แต่ละตัวนี้เก่งไม่ธรรมดาเลยนะ หลายคนบอกว่าไม่เก่ง แต่ผมว่าแต่ละตัวถ้าแผนดีๆนี้สู้เอฟได้สบาย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ทำดีกว่าพูด
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 2122
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:40
[RE: แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง]
ต้องกู้ศรัทธาแฟนบอลกลับมาด่วน
เริ่มจากดาร์บี้แมทช์นี่เลย เป็นโอกาสอันดี ผมเชื่อว่าแฟนบอลผีบางคน
ก็ไม่อยากแพ้คาบ้านต่ออริร่วมเมืองดอกครับ
สู้ๆๆครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อย่าใช้ กาย เป็นเครื่องผูกมัด คำว่ารัก แต่จงใช้คำว
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:42
แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง
สงสารโซลซากับทีมงาน
รู้ซึ้งหรือยังกับนักเตะชุดนี้!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:51
[RE]แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง
เมื่อบารมีโค้ชไม่ได้ จะคุมนักเตะดังลำบาก
ยิ่งสมัยนี้นักเตะดังเร็ว อีโก้สูงตาม ยิ่งคุมยาก
ตอนมูบารมีได้ แต่บอร์ดกลับไม่ให้สิทธิ์ขาด
นักเตะจึงไม่กลัว ยังไงบอร์ดก็เลือกเก็บนักเตะ ไล่ผจก
สมัยท่านเซอร์นั้น ไม่ว่าจะเบ็ค รุด สตัม หรือแม้แต่คีน
ถ้าเห็นว่าจะทำให้ทีมเสีย แกไม่เอาไว้แล้ว
นักเตะก็ไม่กล้าหือ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6998
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:55
ล่มจมไปเรื่อยๆ
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 12:59
แฉโอเล่จับ"แข้งผี"เคลียร์ครึ่งชั่วโมง-โบ้ยกันแหลกได้ยินถึงนอกห้อง
SARRI MODEL
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:01
ถูกแบนแล้ว
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ไอ้ป้อก มาต้า มาติช ไอ้ยัง คือคนที่ออกมาขอโทษแล้ว

คนอื่น ยังไงวะ ไม่แคร์แฟนบอลรึยังไง ?

เดก็ออกมาแล้วครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39836
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:03
Degearhh พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ไอ้ป้อก มาต้า มาติช ไอ้ยัง คือคนที่ออกมาขอโทษแล้ว

คนอื่น ยังไงวะ ไม่แคร์แฟนบอลรึยังไง ?

เดก็ออกมาแล้วครับ  

เอ้อๆ ใช่ครับ ขอบคุณครับ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:05
ถูกแบนแล้ว
เราเป็นครอบครัวเดียวกันจริงๆ แม้กระทั่งเชฟก็ยังเข้ามามีบทบาทในทีมแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5316
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:10
ตลาดที่จะถึงนี้ ฟีแลนเป็นคนเลือกนักเตะ
หวังว่าจะหลุดพ้นจากวังวนได้สักที
0
0
Love at first sight ~
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 2348
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:18
jojo.winning พิมพ์ว่า:
ผมว่าโซลชาเก่งไม่พอคุมแมนยูได้อ่ะครับ...แต่ละตัวนี้เก่งไม่ธรรมดาเลยนะ หลายคนบอกว่าไม่เก่ง แต่ผมว่าแต่ละตัวถ้าแผนดีๆนี้สู้เอฟได้สบาย

นักเตะแมนยูยุคนี้สำหรับผมยังไม่มีใครทำให้ผมซูฮกได้เลยนะ

เด เกอาสำหรับผมยังแค่เกือบๆเลย คือการเซฟแบบมหัศจรรย์มันก็น่าตื่นตาตื่นใจดีนะ แต่นอกนั้นผมไม่ค่อยว้าวเท่าไหร่

จะว่าตั้งมาตรฐานกับนักเตะแมนยูไว้ว่าต้องสูงมากๆ .... แต่นักเตะแมนยูก็ควรมีมาตรฐานที่สูงอยู่เสมอไม่ใช่เหรอ

เพราะถ้าไปมองนักเตะอย่างมาเที่ยว แรชฟอร์ดว่าเก่งมากๆแล้ว ซึงจริงๆก็อาจจะเก่ง แต่สำหรับแมนยูแล้วมันก็ยังไม่สูงมากพออยู่ดี

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:24
GreaT_NicE_WelL พิมพ์ว่า:

นักเตะแมนยูยุคนี้สำหรับผมยังไม่มีใครทำให้ผมซูฮกได้เลยนะ

เด เกอาสำหรับผมยังแค่เกือบๆเลย คือการเซฟแบบมหัศจรรย์มันก็น่าตื่นตาตื่นใจดีนะ แต่นอกนั้นผมไม่ค่อยว้าวเท่าไหร่

จะว่าตั้งมาตรฐานกับนักเตะแมนยูไว้ว่าต้องสูงมากๆ .... แต่นักเตะแมนยูก็ควรมีมาตรฐานที่สูงอยู่เสมอไม่ใช่เหรอ

เพราะถ้าไปมองนักเตะอย่างมาเที่ยว แรชฟอร์ดว่าเก่งมากๆแล้ว ซึงจริงๆก็อาจจะเก่ง แต่สำหรับแมนยูแล้วมันก็ยังไม่สูงมากพออยู่ดี

มันต้องปั้นน่ะครับ จากเกรด B ไป A ผมว่าตอนนี้แมนยูวัตถุดิบมีแล้ว แต่ถ้าจะซื้อเอาสมัยนี้ งบบานแน่
ปล. เบ็คแฮม ชไมเคิล กิ๊ก สโคล พวกนี้มาจากเด็กปั้นทั้งนั้นครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11798
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:37
Jedi_Knight พิมพ์ว่า:
ล่มจมไปเรื่อยๆ  

ขยัยแขวะ แซะไปเรื่อย เพิ่งคาบ้านมาไม่ใช่เหรอ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 2348
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 13:38
GreaT_NicE_WelL พิมพ์ว่า:

มันต้องปั้นน่ะครับ จากเกรด B ไป A ผมว่าตอนนี้แมนยูวัตถุดิบมีแล้ว แต่ถ้าจะซื้อเอาสมัยนี้ งบบานแน่
ปล. เบ็คแฮม ชไมเคิล กิ๊ก สโคล พวกนี้มาจากเด็กปั้นทั้งนั้นครับ

พรีเมียร์ตอนนี้ไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ที่ลุ้นแชมป์กันแค่2 หรือ 3 ทีม มันเปลี่ยนไปตั้งแต่มูขึ้นมาท้าทายป๋า ถัดมาก็ซิตี้ สเปอร์ก็เด่นขึ้น และที่ขึ้นมาไม่ใช่เป็นแค่สีสัน

เพราะฉะนั้นถ้าจะมาคาดหวังให้เป็นแบบอดีต มันจะสายเกินไปน่ะซิ

และถ้าหากอยากจะปั้นดาวรุ่งจริงๆ สิ่งที่ทีมๆนึงควรจะมีคือ ตัวอย่างที่ดีในสนาม ซึ่งบอกตามตรง ผมไม่เห็นใครที่จะให้เด็กพวกนี้ทำตามได้เลย เห็นคนนึงคืออิบรา แต่ก็ดันโชคร้ายอยู่แมนยูได้ไม่นานอีก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel