ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19590
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 02:19
[RE: [ระบาย] โรคมะเร็งนี่มันน่ากลัวจริงๆ นะ]
loveclash พิมพ์ว่า:
MOG พิมพ์ว่า:
พี่ผมรู้ว่าเป็นมะเร็งตอนอายุ22 ผมก็คิดว่าเป็นเร็วมากแล้ว

ตอนไปโรงพยาบาลกับพี่เจอเด็ก7-8ขวบเป็นมะเร็งนอนหัวโล้นอยู่บนเตียง โคตรน่าสลดเลย  

ตอนนี้คุณอายุเท่าไหร่ แล้วรักษามาจนดีขึ้นแค่ไหนแล้วครับ  

คนที่เป็นพี่ผมครับ รักษาอยู่ประมาณ6ปีแต่มะเร็งลุกลามใหม่ตอนนี้เสียไปแล้ว

ตอนแรกที่พี่ผมโดนคีโม จากคนอ้วนๆเกือบ90โล ผอมแห้งเหลือ50กว่าโลหนังหุ้มกระดูกเป็นมัมมี่เลย

แต่แม่ขอให้มันสู้ มันก็อดทนรักษาตัวจนกลับมาดีขึ้นแทบเหมือนคนปกติแต่ยังไม่หายขาด

ตอนหลังมะเร็งกลับมาลุกลามใหม่ คราวนี้อยู่ได้ประมาณปีนึงก็สู้ต่อไม่ไหวแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

MOG
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 02:26
[RE: [ระบาย] โรคมะเร็งนี่มันน่ากลัวจริงๆ นะ]
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
ครอบครัวไม่เคยเป็นมะเร็ง มีโอกาสเสี่ยงไหมครับ  

มีโอกาสครับ สภาพแวดล้อมต่างๆ อากาศ อาหาร ก็ส่งผลให้เกิดได้ครับ
1
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 02:40
ครอบครัวไม่เคยเป็นมะเร็ง มีโอกาสเสี่ยงไหมครับ  

มีโอกาสครับ สภาพแวดล้อมต่างๆ อากาศ อาหาร ก็ส่งผลให้เกิดได้ครับ  

โครตกลัวตัวเองเป็นเลย เคยไปเยี่ยมป้าที่รู้จักกัน เป็นมะเร็งเกี่ยวกับแถวปากนี่แหละ
ดูแล้วโครตทรมาณ ถ้าผมเป็นตายซะยังดีกว่า
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10948
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 07:06
ดูการใข้ชีวิตของตัวเองแล้วก็เสียวๆเหมือนกัน
1
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14190
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 07:30
ผมติดตามหมอเมย์ จนได้เห็นรูปครอบครัวแล้วพบว่า เป็นพี่สาวของเพื่อนผมเอง (ถึงว่าตอนแรกเห็นหน้าแล้วคุ้นๆ) วันที่หมอเมย์เสียเห็นเพื่อนโพสต์ลงเฟสแล้วก็รู้สึกว่า ความตายนี่มันก็อยู่รอบๆ ตัวเรานี่แหละ อย่าประมาท และใช้ชีวิตให้คุ้มค่ากันดีกว่า
1
0
lit
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9120
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 07:42
ไม่รู้ว่าสาเหตุการตายมะเร็งขึ้นมาอันดับ 1 รึยัง

เมื่อก่อนนี่โรคที่น่ากลัวก็พวก หัวใจ แต่ผมว่าเดี๊ยวนี้มะเร็งนี่มาแรงมาก เรียกว่าคนรอบตัวเป็นกันหมดเลยก็ได้ แถมไม่รู้วิธีป้องกันด้วย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 07:47
ถูกแบนแล้ว
[RE][ระบาย] โรคมะเร็งนี่มันน่ากลัวจริงๆ นะ
สู้ๆครับท่าน ผลตรวจต้องดีขึ้นแน่นอน!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Lively
เข้าร่วม: 15 Jul 2006
ตอบ: 85
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 08:26
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7621
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 08:36
อาหารการกินนี่แหละครับสำคัญสุด

อ่านเจอว่าสมัยก่อนชาวญี่ปุ่นเป็นมะเร็งกันน้อยมาก แต่พอชาวญี่ปุ่นเริ่มหันมากินเนื้อวัวกัน อัตราการเป็นมะเร็งของชาวญี่ปุ่นก็เพิ่มสูงขึ้น

ไส้กรอกที่เราๆชอบกินกันก็มีวิจัยออกมาแล้วว่าเสี่ยงทำให้เกิดโรคมะเร็งสูงพอๆกับบุหรี่ เหล้า

ผักผลไม้ที่โดนสารเคมีก็มีผลทำให้เกิดมะเร็ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1848
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 09:25
พี่ผมรู้ว่าเป็นมะเร็งตอนอายุ22 ผมก็คิดว่าเป็นเร็วมากแล้ว

ตอนไปโรงพยาบาลกับพี่เจอเด็ก7-8ขวบเป็นมะเร็งนอนหัวโล้นอยู่บนเตียง โคตรน่าสลดเลย  

ตอนนี้คุณอายุเท่าไหร่ แล้วรักษามาจนดีขึ้นแค่ไหนแล้วครับ  

คนที่เป็นพี่ผมครับ รักษาอยู่ประมาณ6ปีแต่มะเร็งลุกลามใหม่ตอนนี้เสียไปแล้ว

ตอนแรกที่พี่ผมโดนคีโม จากคนอ้วนๆเกือบ90โล ผอมแห้งเหลือ50กว่าโลหนังหุ้มกระดูกเป็นมัมมี่เลย

แต่แม่ขอให้มันสู้ มันก็อดทนรักษาตัวจนกลับมาดีขึ้นแทบเหมือนคนปกติแต่ยังไม่หายขาด

ตอนหลังมะเร็งกลับมาลุกลามใหม่ คราวนี้อยู่ได้ประมาณปีนึงก็สู้ต่อไม่ไหวแล้วครับ  

พี่ท่านเป็นส่วนไหนครับ
0
0
MOG
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 09:54

โครตกลัวตัวเองเป็นเลย เคยไปเยี่ยมป้าที่รู้จักกัน เป็นมะเร็งเกี่ยวกับแถวปากนี่แหละ
ดูแล้วโครตทรมาณ ถ้าผมเป็นตายซะยังดีกว่า  

ผมมองในมุมที่พี่เป็นมะเร็งนะอาจจะพูดแบบโหดร้ายหน่อย ว่าถ้าในครอบครัวเป็นคนแรกควรลองสู้ดูครับ

กำลังใจ+กำลังทรัพย์น่าจะยังพอมีดูแลดีๆได้ แต่ถ้าเป็นคนที่2-3 แล้วเจอระยะท้ายๆเลือกชิงตายก่อนอาจจะดีกว่า

การดูแลรักษาให้ดีหน่อยมันใช้เงินเยอะมาก ถ้ารักษานานสามารถเปลี่ยนฐานะครอบครัวได้เลย

ถ้ารักษาไม่หายสงสารคนที่ต้องมีชีวิตอยู่ต่อครับ เหมือนลงทุนแล้วไม่ได้อะไรกลับมาเลย
1
0

MOG
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 09:55
เพื่อการนี้โดยเฉพาะ พิมพ์ว่า:

พี่ท่านเป็นส่วนไหนครับ  

เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองครับ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 10:09
ถูกแบนแล้ว
ธรรมชาติล้วนๆสร้างมา เกิด แก่ เจ็บ ตาย ถ้าไม่มี4อย่างนี้ หรืออะไรหายไปอย่างนึง มันไม่บาล้านกัน

คนเราจริงๆอยู่50-60ก็พอละ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2111
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 10:31
ยายเป็นมะเร็งลำไส้

พ่อเป็นมะเร็งตับ

ทุกวันนี้ดูแลกันไป รักษาตามอาการที่เกิด รู้แค่คนป่วยทรมานมากครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2019 10:53
ตอนเด็กๆเคยคิดว่าโรคพวกนี้มันไกลตัวนะ

แต่พอโตขึ้นเรื่อยๆมันใกล้ตัวมากๆ

ยิ่งพอโตขึ้นเหมือนความตายมันใกล้ตัวมากขึ้น

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel