ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:24
[RE]ลือผีตั้ง"ฟีแลน"ผอ.คนแรก!ดัน'คาร์ริค'ผู้ช่วยโค้ช
ปวดเฮดเลยกุ จะเจรจาเก่งมั้ยน้อ นักเตะจะได้ลิส อันดับ1 รึป่าว แนวทางผีอ่ะได้แน่ๆ แต่จะได้ท็อปๆบ้างมั้ยเวลาซื้อขาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23188
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:28
[RE: ลือผีตั้ง"ฟีแลน"ผอ.คนแรก!ดัน'คาร์ริค'ผู้ช่วยโค้ช]
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
คาร์ริคยังเร็วเกินไปที่จะเป็นมือขวา ฟีแลนควรอยู่ประคองโอเล่ใกล้ๆจะดีกว่า ใช้คนให้มันถูกเรื่องถูกตำแหน่งหน่อยนี่ระดับมือขวาป๋านะเว่ย มีของดีอยู่กับตัวดันจะถอยบทบาทเขาออกจากข้างสนาม ไปหาเด็กเก่าที่รู้จักทีม รู้เรื่องบริหารดีกว่ามั้ย

บอร์ดแม่งเอะอะก็วัฒนธรรมๆ รักษาดีเอ็นเอผีแดงบลาๆ ผมว่าตัวที่ขาดดีเอ็นเอผีจริงๆคือบอร์ดนั่นแหละ รู้จริงรึเปล่าว่าดีเอ็นเอผีคืออะไร ตั้งแต่กิลล์ออกไปผมก็ไม่เห็นบอร์ดจะรักษาธรรมเนียมองค์กรได้ตรงไหน กลายเป็นทีมหล่อๆ เน้นภาพลักษณ์การตลาด เน้นโซเชี่ยล  

จริงที่สุด

++++++++++++++

เกลเซอร์นี่เหมือนปลิงดูดเงินไปวันๆ ไม่สนเรื่องฟุตบอลไรเลย เอากำไรเข้าว่า
2
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:28
[RE: ลือผีตั้ง"ฟีแลน"ผอ.คนแรก!ดัน'คาร์ริค'ผู้ช่วยโค้ช]
เน้นวัฒนธรรม
เน้นคนในสโมสรยุครุ่งเรืองมากไป
ระวังเป็นแบบหงส์ยุคต้น90
กว่าจะสลัดหลุดได้ไม่กี่ปีมานี่เอง
1
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
KingKeanoSS พิมพ์ว่า:
ประเดนคือ เงื่อนไขต้องรุ้ใจ โซลชา ที่เปนผุ้จัดการทีมปัจจุบัน กับ สนิทกับบอร์ดพอที่จะคุยกันได้ทุกเรื่อง อีกอย่างคือรุ้วิธีทำงานทุกระดับของสโมสร ผมว่าโอเคแล้วนะ

เพราะตำแหน่งนี้จิงๆก้อเหมือนเปนตัวเชื่อมระหว่างผู้บริหารด้านอื่นๆกับผุ้จัดการทีม  

เห็นด้วยครับถ้าไม่มีอำนาจในการซื้อตัวนักเตะที่ต้องการจริงแบบป๋าสั่งได้ ก็ต้องให้คนที่คุ้นเคยกับทีมเป็นตัวเจรจาซื้อขายแทนโค้ช

ผมมองว่าตำแหน่งนี้ก็แค่ซื้อนักเตะที่ทีมต้องการอะ ไม่ใช่เล่นตัวทำหยิ่งเอาตัวที่ตัวเองชอบมาแทนที่จะเป็นโค้ชที่ต้องการ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:34
ถูกแบนแล้ว
ลือผีตั้ง"ฟีแลน"ผอ.คนแรก!ดัน'คาร์ริค'ผู้ช่วยโค้ช
ผมว่าพัง ฟีแลนควรจะเป็นมือขวาโอเล่ต่อไป เหตที่แมนยูพังจนถึงตอนนี้ขอเดาว่าฟีแลนโดนเปลี่ยนตำแหน่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 88
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:38
อยู่ดีๆ ก็แวบขึ้นมาในหัว แหวกแนวไปเลย แต่คิดว่าคงยาก

'David Beckham'

รักสโมสร รู้ธรรมเนียมแน่นอน ทำงานกับน้าลูกอมได้แน่
และมองในเรื่องธุรกิจ แกมีทีมของตัวเอง น่าจะคุยกับบอร์ดรู้เรื่อง

แค่แกไม่มีประสบการณ์ตรง กับวัยวุฒิไม่ถึง

แต่ถ้าประสบการณ์กับลีกชั้นนำ พี่แกครบ 4 ลีกเลย แถมอเมริกให้อีกลีกนึง

ใครมาก็ได้ แต่ขอให้มแล้วซื้อตัวที่ตอบโจทย์ปัญหาทีมได้ก็พอ

3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5275
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:41
Makhai พิมพ์ว่า:
อยู่ดีๆ ก็แวบขึ้นมาในหัว แหวกแนวไปเลย แต่คิดว่าคงยาก

'David Beckham'

รักสโมสร รู้ธรรมเนียมแน่นอน ทำงานกับน้าลูกอมได้แน่
และมองในเรื่องธุรกิจ แกมีทีมของตัวเอง น่าจะคุยกับบอร์ดรู้เรื่อง

แค่แกไม่มีประสบการณ์ตรง กับวัยวุฒิไม่ถึง

แต่ถ้าประสบการณ์กับลีกชั้นนำ พี่แกครบ 4 ลีกเลย แถมอเมริกให้อีกลีกนึง

ใครมาก็ได้ แต่ขอให้มแล้วซื้อตัวที่ตอบโจทย์ปัญหาทีมได้ก็พอ

เออจริง ถ้าวัฒนธรรมของแมนยู + ธุรกิจก็เป็น เป็นการแวบที่น่าสนใจนะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 847
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 22:42
อยากให้เป็นน้าซาร์มากกว่า เเต่ลองดูก็ได้ เอาให้สุด ไหนๆก็มาขนาดนี้ละ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:16
ถูกแบนแล้ว
จมกับอดีตอีกแล้ว แทนที่จะก้าวข้าม เห้ออ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3261
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:18
อยากได้เฮียเหม่งที่เคยอยู่มิลาน แกซื้อเก่งอยู่ หรือแม้แต่คนที่อยู่ยูเว่โคตรเทพในการดึงตัวนักเตะแต่ละคนไปยูเว่ ไม่รุ้ว่าใครแต่นักเตะที่ยูเว่ซื้อหรือได้ฟรีนี่ผมว่าโคตรคุ้ม
(การที่ยูเว่ได้นักเตะฝีเท้าดีแบบฟรีๆไปได้ผมว่าคนเดินเกมต้องมีฝีมือ ตั้งแต่ป็อก มานซูคิส ชาน และแรมซี่)

ปัญหาคือจะยอมมามั้ยหรือย้ายมาทำงานให้มั้ย อีกเรื่องคือภาษาจะสื่อสารกันเข้าใจมั้ยกับบอร์ดและสตาฟคนอื่น

ส่วนฟีแลน ไม่เห็นด้วยแน่นอน สำหรับผม แกกำลังตกยุคไปแล้วด้วยซ้ำ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39928
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:34
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมเห็นต่างนะ

ผมว่าแมนยูควรตั้งคนที่มีประสบการณ์งานด้านนี้มาแล้ว

แต่การเอาฟีแลนที่เป็นผู้ช่วยโค้ชขึ้นมาเป็น ผอ.กีฬา ผมว่าไม่มีประโยชน์เท่าไร

เพิ่มเติม. ผมรู้สึกจริงจังแล้วล่ะว่า. ถ้าในแง่การบริหารทีมฟุตบอล. เอ๊ดมือไม่ถึง. เรื่องหาเงินเก่ง. อันนี้ไม่เถียง. ผลงานเห็นกันอยู่. แต่พอเป็นเรื่องจัดการด้านฟุตบอล. แกไม่เข้าใจเลย. เพราะผมมองว่าถ้าแต่งตั้งลุงฟีแลนเป็น ผอ.กีฬาจริงตามข่าว. เหมือนแกจะตั้งส่งๆไปก่อน. ให้มีเพื่อจะลดแรงวิจารณ์จากแฟนบอล. ตัวอย่างก็น้าโอเล่แหละ. ผมเชื่อว่าแกก็ตั้งไปก่อน. แต่บังเอิญน้าโอเล่แกทำผลงานได้ดี(ในตอนนั้น). เลยเหมือนจับถูกจุดไปเลย. แต่ถ้าในระยะยาว. แกบริหารไม่โอเคจริงๆ  

ลุงไมค์แกก็เป็น สปอตติ้ง ไดเรคเตออยู่ครับตอนนี้

แต่ๆๆ กับทีมเล็กนะสิ - -

ผมก็ว่าไม่ตอบโจทย์อ่ะเหมือนที่ท่านว่าเลย

ผมอยากได้คนมี ปสก ในยุโรป
1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:38

ผมว่าแมนยูควรตั้งคนที่มีประสบการณ์งานด้านนี้มาแล้ว

แต่การเอาฟีแลนที่เป็นผู้ช่วยโค้ชขึ้นมาเป็น ผอ.กีฬา ผมว่าไม่มีประโยชน์เท่าไร

เพิ่มเติม. ผมรู้สึกจริงจังแล้วล่ะว่า. ถ้าในแง่การบริหารทีมฟุตบอล. เอ๊ดมือไม่ถึง. เรื่องหาเงินเก่ง. อันนี้ไม่เถียง. ผลงานเห็นกันอยู่. แต่พอเป็นเรื่องจัดการด้านฟุตบอล. แกไม่เข้าใจเลย. เพราะผมมองว่าถ้าแต่งตั้งลุงฟีแลนเป็น ผอ.กีฬาจริงตามข่าว. เหมือนแกจะตั้งส่งๆไปก่อน. ให้มีเพื่อจะลดแรงวิจารณ์จากแฟนบอล. ตัวอย่างก็น้าโอเล่แหละ. ผมเชื่อว่าแกก็ตั้งไปก่อน. แต่บังเอิญน้าโอเล่แกทำผลงานได้ดี(ในตอนนั้น). เลยเหมือนจับถูกจุดไปเลย. แต่ถ้าในระยะยาว. แกบริหารไม่โอเคจริงๆ  

เห็นด้วยครับ ผมว่าตำแหน่งนี้ แม้จากข่าวจะบอกว่า ไมค์ ฟีแลน ทำอยู่ในต้นสังกัดเดิมก็เหอะ แต่ผมมองว่า ไมค์ ยังไม่ใช่คำตอบครับ ส่วนตัวมองว่าแม้จะต้องมีคนด้านฟุตบอลเข้ามาดูแล เพื่อให้สโมสรเดินต่อไปได้ แต่ควรเป็นคนที่เคยทำหน้าที่นี้มาก่อน การดันไมค์ ขึ้นมา ผมว่าไม่ถูก ผมมองว่าตำแหน่งนี้ ไมค์ อาจจะยังไม่เชี่ยวพอ แมนยูหากจะตั้งตำแหน่งนี้จริง ควรหาคนอื่นมากกว่า การเอาฟีแลนมา อาจจะเก่งจริงแต่มุมมองแบบเดิมจะพาผีแดงหลงทางไปกว่าเดิม
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27391
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:49
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:

ลุงไมค์แกก็เป็น สปอตติ้ง ไดเรคเตออยู่ครับตอนนี้

แต่ๆๆ กับทีมเล็กนะสิ - -

ผมก็ว่าไม่ตอบโจทย์อ่ะเหมือนที่ท่านว่าเลย

ผมอยากได้คนมี ปสก ในยุโรป  

นั่นน่ะสิครับ. ผอ.กีฬาก็ไม่ต่างจากโค้ช. ถ้าเข้ามาแป๊ปๆ. ผลงานไม่ดี. แล้วต้องเปลี่ยน. งานมันก็ไม่ต่อเนื่อง. สู้ยอมทุ่มมาทีเดียวแล้วช่วยทีมยาวเลยดีกว่า
0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27391
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:50
pg-yuki พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ ผมว่าตำแหน่งนี้ แม้จากข่าวจะบอกว่า ไมค์ ฟีแลน ทำอยู่ในต้นสังกัดเดิมก็เหอะ แต่ผมมองว่า ไมค์ ยังไม่ใช่คำตอบครับ ส่วนตัวมองว่าแม้จะต้องมีคนด้านฟุตบอลเข้ามาดูแล เพื่อให้สโมสรเดินต่อไปได้ แต่ควรเป็นคนที่เคยทำหน้าที่นี้มาก่อน การดันไมค์ ขึ้นมา ผมว่าไม่ถูก ผมมองว่าตำแหน่งนี้ ไมค์ อาจจะยังไม่เชี่ยวพอ แมนยูหากจะตั้งตำแหน่งนี้จริง ควรหาคนอื่นมากกว่า การเอาฟีแลนมา อาจจะเก่งจริงแต่มุมมองแบบเดิมจะพาผีแดงหลงทางไปกว่าเดิม  

ใช่ครับ. ไหนจะทีมตอนไม่มีแกเป็นผู้ช่วยอีก. ข้างสนามลำพังน้าโอเล่กับคาริค. อาจจะยังไม่พอ
1
0
<___คนธรรมดา___>
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 7167
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 23:52
เอาน้าซาร์โว้ยยยย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel