ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5813
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 07:20
[RE: Neil Warnockบอกโมพุ่งได้สวย เอาไป9.9คะแนน]
อคติมันอยู่เหนือเหตุผลจริงๆ เห็นได้จากบางคนในทู้นี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13713
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 07:28
[RE: Neil Warnockบอกโมพุ่งได้สวย เอาไป9.9คะแนน]
ลูกนี้มันไม่น่ามีประเด็นนะ โคตรจะชัด และน่าเกลียด
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2007
ตอบ: 788
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 09:08
ควรโทษซาล่าหรือโทษกองหลังลุงดี เล่นกอดแบบไม่มีเชิงเลย ไม่ใช่ตอดปล่อยๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17070
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 09:33
Neil Warnockบอกโมพุ่งได้สวย เอาไป9.9คะแนน
ลูกเอาท้ายทอยโหม่ง ก็ 9.98769 คะแนน เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 10:13
pokenza พิมพ์ว่า:
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
JoOz พิมพ์ว่า:
ล็อกขนาดนั้นอย่างกับจับทุ่ม อยากรู้ลุงจะยืนไหวไหมแบบนั้น  
โอบจริง แต่ไม่ได้ดึงเลย แต่โอบค้างนั้นซาล่าห์เลยทิ้งตัวล้ม ซึ่งมุมกรรมการเห็นแค่ด้านหลังเพราะผู้เล่นคาร์ดิฟบัง ถ้ามันจุดโทษ100% ทำไมเอารีเพลย์มาให้ดูซ้ำ 3รอบเห็นจะได้ ต้องโทษกองหลังเสียเหลี่ยม แต่ลูกแบบถ้ามี VAR มั่นใจได้ไงได้ว่าจะได้  

ถามจริง นี่คิดว่าลูกนี้ ไม่ควรจุดโทษจริงดิ?  
งั้นถามกลับกรรมการให้จุดโทษเพราะ ในความมุมที่กรรมการเห็นไม่ชัดคงคิดว่าโดนดึงล้ม จังหวะนี้กองหลังพลาดไปโอบ แต่ถ้าดูVAR ไม่แน่นใจเหมือนกันว่ากรรมการจะเปลี่ยนการตัดสินไหม แต่ในคิดว่าเปลี่ยน เป็นความเห็นส่วนตัว ช่วยดู0.5-0.10 วินาทีจริงมันสมควรเป็นจุดโทษจริงหรอ https://www.youtube.com/embed/LOo_kJ2Zm84  

ดูที่ซาล่าเถอะครับ ฝืนเล่นจะตาย แต่โดนเหนี่ยวแบบนั้น บอลก็ไม่เล่น เหนี่ยวแต่คน คุณคิดว่าไงอ่ะครับ
ช่วยไปดูไฮไลท์ทั้งเกมดีกว่าครับ ผตส. จ้องอยู่แล้ว แสดงท่าทีว่าโอบรั้งชัดเจนจึงเป่า

กลับกันสำหรับผมนะหรือคนพากย์ด้วย ในมุมมองผมตอนดูในจอผมว่ายังล้มง่ายเลย ไม่น่าได้ พอดูภาพช้า หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันแม้กระทั่งคนพากย์บอกว่าลูกนี้สมควรได้ ครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25257
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 10:26
ล็อกขนาดนั้นอย่างกับจับทุ่ม อยากรู้ลุงจะยืนไหวไหมแบบนั้น  
โอบจริง แต่ไม่ได้ดึงเลย แต่โอบค้างนั้นซาล่าห์เลยทิ้งตัวล้ม ซึ่งมุมกรรมการเห็นแค่ด้านหลังเพราะผู้เล่นคาร์ดิฟบัง ถ้ามันจุดโทษ100% ทำไมเอารีเพลย์มาให้ดูซ้ำ 3รอบเห็นจะได้ ต้องโทษกองหลังเสียเหลี่ยม แต่ลูกแบบถ้ามี VAR มั่นใจได้ไงได้ว่าจะได้  

ถามจริง นี่คิดว่าลูกนี้ ไม่ควรจุดโทษจริงดิ?  
งั้นถามกลับกรรมการให้จุดโทษเพราะ ในความมุมที่กรรมการเห็นไม่ชัดคงคิดว่าโดนดึงล้ม จังหวะนี้กองหลังพลาดไปโอบ แต่ถ้าดูVAR ไม่แน่นใจเหมือนกันว่ากรรมการจะเปลี่ยนการตัดสินไหม แต่ในคิดว่าเปลี่ยน เป็นความเห็นส่วนตัว ช่วยดู0.5-0.10 วินาทีจริงมันสมควรเป็นจุดโทษจริงหรอ https://www.youtube.com/embed/LOo_kJ2Zm84  

ดูที่ซาล่าเถอะครับ ฝืนเล่นจะตาย แต่โดนเหนี่ยวแบบนั้น บอลก็ไม่เล่น เหนี่ยวแต่คน คุณคิดว่าไงอ่ะครับ
ช่วยไปดูไฮไลท์ทั้งเกมดีกว่าครับ ผตส. จ้องอยู่แล้ว แสดงท่าทีว่าโอบรั้งชัดเจนจึงเป่า

กลับกันสำหรับผมนะหรือคนพากย์ด้วย ในมุมมองผมตอนดูในจอผมว่ายังล้มง่ายเลย ไม่น่าได้ พอดูภาพช้า หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันแม้กระทั่งคนพากย์บอกว่าลูกนี้สมควรได้ ครับ  
จังหวะดึงเหนี่ยวแบบนี้ กุนเองก็โดนบ่อยหากมันเป็นจุดโทษคงมีอีกเยอะอักอย่าง จังหวะซาล่าห์เองก็ไม่ได้ล้มจังหวะแรก คุณบอกเองว่าฝืนเล่นต่อดูจากคลิปจังหวะล้มนักเตะคู่แข่งไม่ได้ทำไรให้ล้มเลย แล้วคนพากย์ไหนที่คุณบอกว่าจุดโทษ หลังจากยิงจุดโทษไปแล้วซักพักที่เกมหยุด มันก็มีรีเพลย์ภาพฟาลว์อัก ซึ่งไม่เข้า่ใจเหมือนกันเค้าจะสือว่ามุมกรรมการมองเห็นไม่ชัดไหม
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4361
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 10:30
ถ้าซาล่าห์ไม่ล้ม ก็ไม่ได้ฟาวล์อ่ะ

แต่จะฝืนทำไม ก็ในเมื่อมันฟาวล์จริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 11:18

จังหวะดึงเหนี่ยวแบบนี้ กุนเองก็โดนบ่อยหากมันเป็นจุดโทษคงมีอีกเยอะอักอย่าง จังหวะซาล่าห์เองก็ไม่ได้ล้มจังหวะแรก คุณบอกเองว่าฝืนเล่นต่อดูจากคลิปจังหวะล้มนักเตะคู่แข่งไม่ได้ทำไรให้ล้มเลย แล้วคนพากย์ไหนที่คุณบอกว่าจุดโทษ หลังจากยิงจุดโทษไปแล้วซักพักที่เกมหยุด มันก็มีรีเพลย์ภาพฟาลว์อัก ซึ่งไม่เข้า่ใจเหมือนกันเค้าจะสือว่ามุมกรรมการมองเห็นไม่ชัดไหม  

ก็บอกให้ไปดูไฮไลท์ พากย์ไทยอิ้งก็ได้ แล้วฟังเอาสิ ดูก่อนแล้วค่อยถามบอกให้ไปดู ส่วนแล้วแต่มุมมองคนแล้วกันคุยไปก็เหมือนเดิม แล้วยกกุนมาอีกโอ้ยย ดูเหตุการณ์ด้วย โอบแล้วปล่อยโอบแล้วปล่อยเป็นจังหวะมันต่างกับโอบแช่เป็น 5-10 วิ คุณเองก็บอกนิว่าซาล่าฝืนเล่นจังหวะแรกแล้วไม่ล้ม จนกองหลังมันก็ยังไม่หยุดโอบเลย เอ้ากันเข้าไปสิ ชาติหน้าไม่ต้องเล่นบอลแล้ว โอบเหนี่ยวกองหน้าไว้ตลอดเลยนะ ไม่ต้องทำไรแล้ว บ้าไปแล้ว ฟุตบอลไม่ใช้มวยปล้ำ NFL นะ คู่แข่งไม่ทำให้ล้มจริงดิไปดูดีๆก่อนเถอะไม่ใช่ดูแต่ภาพ แต่ถ้ามองแบบนั้นก็แล้วแต่เลย ตามสบัยย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8597
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 11:31
นี่ถ้ายืนกอดหรืออุ้มกองหน้าได้ ไม่ทำให้ล้ม ก็ไม่ฟาวล์นะครับ บางยูสให้ความเห็นไว้
แก้ไขล่าสุดโดย Indyvirus เมื่อ Mon Apr 22, 2019 11:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 11:33
555 ลูกนี้จะไม่ให้จุดโทษจริงๆดิ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12396
โพสเมื่อ: Mon Apr 22, 2019 12:59
[RE]Neil Warnockบอกโมพุ่งได้สวย เอาไป9.9คะแนน
มีคนคิดว่าลูกนี้ไม่เป็นจุดโทษด้วยเหรอว่ะเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel