ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:38
[RE: "พอช"ข้องใจไก่อดจุดโทษ"วอล์คเกอร์"แฮนด์บอลชัดเจน]
TheLiverop พิมพ์ว่า:
แฮนด์บอลนี้ อาจจะทำให้ทั้ง สเปอร์ชวดท๊อป 4 และ หงส์ชวดแชมป์ เลยก็ได้  

ใช่ครับ
เหมือนกันที่แมนซิตี้ตกรอบเพราะแฮนด์บอลของยอเรนเต้นั่นแหละครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7095
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:40
[RE: "พอช"ข้องใจไก่อดจุดโทษ"วอล์คเกอร์"แฮนด์บอลชัดเจน]
ต้องจุดโทษแน่นอน

แต่ ซิตี้ก็เสียโอกาส ได้จุดโทษเหมือกันแหละ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:42
ถูกแบนแล้ว
Masterman พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆผมว่าจังหวะเบอนาโด้ ก็เป็นจุดโทษได้นะ แต่มันไม่ชัดเจนเท่า จังหวะของวอคเกอร์ที่ยังไงก็ต้องจุดโทษ

เป็นจุดโทษได้ กับ ต้องเป็นจุดโทษ ความหมายมันแตกต่างกันมากๆ ครับ

จังหวะแบร์นาโด 50-50 มีVAR ก็อาจจะไม่ได้ แต่วอร์คเกอร์นี่ ผมว่าโอกาสได้มากกว่า80% อะ
2
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:43
tamootaro พิมพ์ว่า:
nadthaw พิมพ์ว่า:
มนุษยชาติทั้งหมดเลยหรอพอช  

แยกไม่ออกหรอครับ...ดูก็รู้ว่า เขียนเสี้ยม ใส่ไข่ ประชดประชันชัดๆ

'For me and the rest of humanity it was a penalty' - Pochettino slams spot-kick decision

https://sports.yahoo.com/apos-rest-humanity-penalty-apos-155143351.html

พอชน่าจะเสี้ยมตัวเองมั้ง
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2009
ตอบ: 792
ที่อยู่: Professional Football is something like War. ฟุตบอลมันก็เหมือนสงครามดีๆนั่นแหละ[Rinus Michels ]
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:43
จังหวะแบนาโด้โดนหวดขาเน้นๆ ยังไงก็ต้องได้ฟาวเหมือนกัน
ถือว่าเสียผลประโยชน์อดได้จุดโทษทั้งคู่ ก็แฟร์ๆดีแล้ว
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4626
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 10:55
[RE]"พอช"ข้องใจไก่อดจุดโทษ"วอล์คเกอร์"แฮนด์บอลชัดเจน
SpuRFc พิมพ์ว่า:
kkuuee พิมพ์ว่า:
เตะแบนาโด้คว่ำในจุดโทษไม่ข้องใจมั่งล่ะ??  

เอ่ออ นี่สัมภาษณ์พอชไหมอ่ะ
ให้พอชมาบอกว่าข้องใจจังหวะซิลวานี่นะ 555+
จังหวะมันให้จุดโทษได้ทั้งคู่แหล่ะ
แต่มันแล้วแต่กรรมการจริงๆลักษณะแบบนี้ บางคนให้บางคนไม่ให้  

ผมแค่จะบอกว่าทีมคุณก็ได้ประโยชน์รึเปล่า อยู่เงียบๆไปสิจะข้องใจอะไร โถ่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Come on CITY !!!!!
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:08
"พอช"ข้องใจไก่อดจุดโทษ"วอล์คเกอร์"แฮนด์บอลชัดเจน
กลางสัปดาห์ ทำไมพอชไม่สงสัยบ้างนะ ยอเรนเต้ก็แฮนด์บอลเหมือนกันนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:09
"พอช"ข้องใจไก่อดจุดโทษ"วอล์คเกอร์"แฮนด์บอลชัดเจน
VAR ใน CL นัดที่แล้ว
กับโอลิเวอร์ ใน EPL นัดนี้

แฮนด์เหมือนกัน เป็ปบอก ขอกรูบ้างงง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: !
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2252
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:13
งงกันทั่วเมอร์ซี่ไซด์อ่าดิ?
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5269
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:17
แต่อีกอารมณ์คือบอลจากอัลลี -> แขนวอล์คเกอร์แม่น่าจะถึง 1 วินาที
+ วอล์คเกอร์ก็วิ่งเข้าใส่ตามประกบอัลลี่อยู่ ต่อให้แขนแนบลำตัวกว่านี้
(ด้วยธรรมชาติการวิ่งคงเป็นไปได้ยากมากที่แขนจะแนบชิบลำตัวไปเลย
แบบตอนที่กองหลังเอาแขนไขว้หลังยืนบังทาง)

ก็เชื่อว่าบอลจะโดนแขนและกระดอนออกหลังอยู่ดี ผมว่าพอเข้าใจได้นะที่ไม่เป่าจุดโทษ
มันตะหงิดแค่ทิศทางแขนมันดูไม่ปกติ คงด้วยอารมณ์ตกใจเท่านั้นเอง

ไม่ได้เชียร์เรือใบนะ เชียร์หงส์เนี่ยแหละ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 5579
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:38
VAR แม่มโคตรจะแฟร์และมีผล
และไม่ค้องเถียงกัน
รีบๆเอามาใช้ซะทีเหอะ
0
0
WORLD PEACE!! [ V ]
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:42
ถ้าไม่มี VAR ส่วนใหญ่ให้น้ำหนัก สองจังหวะที่เถียงกัน (เบนาโด vs แฮนด์บอล) ต่างกันนะ

จังหวะแบนาโด ล้มลงน่ะ มันพัวพันมะรุมะตุ้มกันพัลวันอยู่ยังงั้น ถามจริงๆ เอาแบบจริงใจเลยนะ ใครไม่ดูภาพช้าแล้วมั่นใจบ้าง!?

แต่จังหวะแฮนด์อ่ะ แม่ม ไม่ต้องดูภาพช้า ก็เห็นชัดจะแจ้งแล้ว ตั้งแต่ทิศทางบอลและการสะบัดแขน คือมันโคตรชัดอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Johny Bravo เมื่อ Sun Apr 21, 2019 11:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 11:45
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
กลางสัปดาห์ ทำไมพอชไม่สงสัยบ้างนะ ยอเรนเต้ก็แฮนด์บอลเหมือนกันนะ  

ยังมีคนสงสัยชอตนี่อีกเหรอครับ ทั้งสื่อนอกสื่อไทย เค้าเห็นพ้องต้องกันหมดแล้วนะครับ ว่าต่อให้โดนก็เป๋นแขนที่แนบติดชิดลำตัวและไม่ได้ทำให้ตัวใหญ่ขึ้นนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2884
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 12:03
Johny Bravo พิมพ์ว่า:

ยังมีคนสงสัยชอตนี่อีกเหรอครับ ทั้งสื่อนอกสื่อไทย เค้าเห็นพ้องต้องกันหมดแล้วนะครับ ว่าต่อให้โดนก็เป๋นแขนที่แนบติดชิดลำตัวและไม่ได้ทำให้ตัวใหญ่ขึ้นนะครับ  

คนเขาก็สงสัยกันทั่วโลกแหละ talksport ยังบอกว่ายังคงเป็นประเด็นที่จะถูกพูดถึงไปอีกระยะ

ไอ้แขนแนบลำตัว ไม่ได้ทำให้ดูตัวใหญ่นั้นเขาไว้พิจารณาเวลา ball to hand กองหลังครับ เพราะเป็นจังหวะที่จะทำให้เสี่ยจุดโทษ
แต่ถ้าสำหรับกองหน้า ผู้เล่นแนวรุก ถ้าบอลโดนส่วนแขนหรือมือจะต้องนำมาพิจารณาทุกรณี

ผมก็อ่านสื่อนอกนะ แต่ไปอ่านจากไหนหรือครับที่ว่าทั้งสื่อนอกสื่อไทยเห็นพ้องต้องกันหมด
ผมอ่านเจอก็เห็นส่วนใหญ่บอกว่ามุมกล้องของ VAR จะมี 2 มุม
ซึ่งมุมใกล้ที่เป็นมุมกว้างซึ่งเห็นชัดเจนว่าเป็นแฮนด์บอลไม่ได้ถูกนำขึ้นมาให้กรรมการดูที่จอ VAR ( หรือเอาขึ้นมาดูแค่ครั้งเดียว และกรรมการตัดสินใจพิจารณาจากกล้องมุมอื่น )

ปล. เมื่อคืนผมดูถ่ายทอดสด คนพากย์ก็บอกมาว่าเมื่อกลางสัปดาห์แมนซิตี้ก็เสียผลประโยชน์จากลูกที่ยอนเรเต้แฮนด์บอล
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Sun Apr 21, 2019 12:05
Johny Bravo พิมพ์ว่า:

คนมันอคติครับ ปล่อยเค้าไปเถอะ ทำใจครับ นี่ EPL ไม่ใช่ UCL

ปีนี้แมนซิได้ผลประโยชน์จากกรรมการเยอะมากๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel