ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18086
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2019 11:53
[RE: อารมณ์ล้วนๆ!เจเจซัดผีจมอยู่กับอดีตตั้ง'น้าลูกอม']
แล้วตอนนี้พวกโค้ชระดับท๊อปที่อยากจะมาคุมแมนยูแล้วสามารถวางรากฐานได้ยาวๆมันมีไหมล่ะ

จะไปเอาพอช พอชอยากมาเปล่าก็ไม่รู้ ถึงจะมาก็ต้องเสียอีกเพียบ นอกนั้นตอนนี้ก็แทบไม่มีแล้ว

ซีดานก็ได้งานไปแล้ว คอนเต้เอามาก็ไม่วางรากฐานหรอก มาแปปๆก็ไป DOF ก็ไม่ตั้งซะทีจะรออะไรนักหนาไม่รู้

พูดได้เต็มปากเลยว่า แมนยูยุคก่อนๆอยู่รอดเพราะป๋าล้วนๆอะ พอป๋าไปปุ้บแชมป์ลีคไม่ได้แตะ ค่าเหนื่อยนักเตะในทีมทะลุเพดาน

อยากจะทำทีมแบบกาลาติกอสเหมือนมาดริด แต่ได้มาแต่กาลาติกอสปลอมๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15322
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2019 13:33
[RE: อารมณ์ล้วนๆ!เจเจซัดผีจมอยู่กับอดีตตั้ง'น้าลูกอม']
kw_madrid พิมพ์ว่า:
จริงๆควรหาโค้ชระยะยาวนะ พวกสร้างทีมของตัวเอง
ระบบของตัวเอง นักเตะของตัวเอง แบบเป๊ปอะ

นี้ยังจะมาใช้คำพูดเดิมๆ ยูไนเต็ดวิ่งสู้ตาย 90 นาที
คนที่คุมข้างสนามมันไม่ใช่เซอร์อเล็กนะ
ที่จะมีอิทธิพลต่อนักเตะขนาดนั้น

โค้ชมือไม่ถึงนักเตะก็ไม่เคารพ
สุดท้ายก็แบบมูอะ โดนไล่

ขอนิยามคำว่าโค้ชระยะยาวหน่อยครับ

ขอตัวอย่างรายชื่อด้วยครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็คิดว่าโซลชาร์ก็กำลังจะสร้างทีมของตัวเองในซัมเมอร์นี้

ระบบที่กำลังวาง ผมก็ไม่เห็นว่าจะก๊อปใครมา ก็ระบบตัวเอง

นักเตะของตัวเอง ก็ต้องรอตลาดซื้อขายเปิดไหมครับ เพราะตอนนี้มันยังซื้อไม่ได้ ก็ต้องใช้นักเตะเก่าไปก่อน

โค้ชทุกคนบารมีเริ่มจาก 0 เยอะแยะครับ รวมถึงเซอร์อเล็กเองก็ตาม

และที่ผ่านมา ผมเห็นก็มีแต่นักเตะแมนยูออกมาบอกว่าโซลชาร์ทำให้สปิริตทีมดีขึ้น

พอต่อสัญญา ก็มีนักเตะในทีมออกมาให้สัมภาษณ์เชิงบวกทั้งนั้น

ท่านเอาตรงไหนมาหรอครับ ถึงคิดว่านักเตะไม่เคารพโซลชาร์

ปล.คอมเมนท์ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7000
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2019 14:16
[RE]อารมณ์ล้วนๆ!เจเจซัดผีจมอยู่กับอดีตตั้ง'น้าลูกอม'
องค์รักษ์ออกมาหน่อยเร็ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2019 17:00
ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันนะ คือไม่จำเป็นต้องยึดติดกับสไตล์ป๋าหรอก
แต่โซลชาเขาก็มีแนวทางการทำทีมของเขา จะไปโจมตีว่ายึดติดกับอดีต
มันก็ไม่ถูกอ่ะนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel