ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 09:56
[RE: มีใครไปสอบ AOT หรือทำงานใน AOT ใหมครับ]
เคยไปสอบมาครับ ตำแหน่ง วิศกร aptitude test นี่เยอะมากๆ แบบมากจริง วันนึง

ส่วนข้อสอบประจำแหน่งก็ยากพอตัวเลยครับ แยกย่อยไปเลย วศ.เครื่องกล วศไฟฟ้า

เป็นคล้ายๆตอนสอบมหาลัยครับ โจทย์สั้นๆ 5ข้อ 1ข้อก็ตอบ1หน้า

ส่วนสัมภาษณ์ก็ไม่ยากเย็นแล้วครับ

อย่าไปสนใจเรื่องเส้นมากมาย ลองดูครับผมรู้จักหลายคนที่ไม่มีเส้นก้เข้าได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: นักถ้ำมองในตำนาน
เข้าร่วม: 29 Nov 2010
ตอบ: 2321
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 10:37
[RE: มีใครไปสอบ AOT หรือทำงานใน AOT ใหมครับ]
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
MiGrEaN พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆนะครับ ถ้าเส้นไม่ใหญ่เข้ายากมากๆครับที่นี่  

ถ้าเก่งจริงก็เข้าได้หมด อย่าอ้างเส้นเลย น้องที่รู้จักผมไม่มีเส้น สอบผ่านหมดAOT PTTEP  

มันก็ใช่ครับแต่เปอเซนล่ะครับ จากที่วัดกันที่ความสามารถรับ 700คน ต้องผ่านเส้นกันกี่คนเปอเซนจะเหลือเท่าไหร่ครับ คนรู้จักผมส่วนสูงไม่ถึงแค่มีเส้นใหญ่ยังเข้าได้เลย เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกยังไงล่ะครับเกณฑ์  

อันนั้นก็เรื่องของเขา ผมบอกแค่ถ้าคุณเก่งจริง ไม่ต้องกลัวเส้นอะไรเลย แค่นั้น ถ้ามัวแต่อ้างเส้นก็ไม่ต้องทำไรแล้วครับ  

เอาที่สบายใจครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 10:48
ถูกแบนแล้ว
เอาตรงๆนะครับ ถ้าเส้นไม่ใหญ่เข้ายากมากๆครับที่นี่  

ถ้าเก่งจริงก็เข้าได้หมด อย่าอ้างเส้นเลย น้องที่รู้จักผมไม่มีเส้น สอบผ่านหมดAOT PTTEP  

มันก็ใช่ครับแต่เปอเซนล่ะครับ จากที่วัดกันที่ความสามารถรับ 700คน ต้องผ่านเส้นกันกี่คนเปอเซนจะเหลือเท่าไหร่ครับ คนรู้จักผมส่วนสูงไม่ถึงแค่มีเส้นใหญ่ยังเข้าได้เลย เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกยังไงล่ะครับเกณฑ์  

อันนั้นก็เรื่องของเขา ผมบอกแค่ถ้าคุณเก่งจริง ไม่ต้องกลัวเส้นอะไรเลย แค่นั้น ถ้ามัวแต่อ้างเส้นก็ไม่ต้องทำไรแล้วครับ  

เอาที่สบายใจครับ  

มันก็งั้นแหละครับ ตรรกะ สอบไม่ได้อ้างแพ้เส้นนี่มันloser ชัดๆ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ...
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 3155
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 10:52
เส้นมันก็มีทุกที่แหละ จะมาบอกสอบ AOT ไม่ได้หรอกมีแต่เส้นก็โลกแคบไปหน่อยครับ

ข้อสอบยากนะครับ ไม่ได้ไก่กา Part แรกความรู้ทั่วไปนี้ มธ. ออกให้นะครับ

ส่วนความรู้เฉพาะตำแหน่งก็ตามสายงานที่เข้ารับเลย วศ. ก็ข้อสอบ วศ.

คอมก็ข้อสอบคอม เขากำหนดด้านไหนมาก็อ่านตามนั้น

ปีนี้รับเยอะ รองรับการขยายตัวของสนามบิน ประกาศรายชื่อแล้วคนสมัครเยอะมาก

ขอให้โชคดีครับ
0
0

UzE
นักเตะเทศบาล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 14:15
คิดถึงเธอจัง พิมพ์ว่า:
เส้นมันก็มีทุกที่แหละ จะมาบอกสอบ AOT ไม่ได้หรอกมีแต่เส้นก็โลกแคบไปหน่อยครับ

ข้อสอบยากนะครับ ไม่ได้ไก่กา Part แรกความรู้ทั่วไปนี้ มธ. ออกให้นะครับ

ส่วนความรู้เฉพาะตำแหน่งก็ตามสายงานที่เข้ารับเลย วศ. ก็ข้อสอบ วศ.

คอมก็ข้อสอบคอม เขากำหนดด้านไหนมาก็อ่านตามนั้น

ปีนี้รับเยอะ รองรับการขยายตัวของสนามบิน ประกาศรายชื่อแล้วคนสมัครเยอะมาก

พอจะทราบมั้ยครับว่าสายงานทั่วไปเช่น บัญชี พัสดุ บริการ มีข้อสอบแบบข้อเขียนด้วยมั้ยครับ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ...
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 3155
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 14:20
UzE พิมพ์ว่า:

พอจะทราบมั้ยครับว่าสายงานทั่วไปเช่น บัญชี พัสดุ บริการ มีข้อสอบแบบข้อเขียนด้วยมั้ยครับ

ผมขอตอบแค่ที่รู้นะครับ

ตำแหน่งที่รับวุฒิ ป.ตรี ไม่จำกัดสาขา เป็นข้อกากบาท

ส่วน วิศวะ, เจ้าหน้าที่วิเคราะห์ระบบคอมพิวเตอร์ พกวนี้ข้อเขียน แสดงวิธีทำล้วนครับ

อันนี้ข้อมูลของสอบรอบก่อนหน้านี้นะครับ รอบนี้ผมก็ไม่กล้าฟันธง
1
0

UzE
นักเตะเทศบาล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 14:42
UzE พิมพ์ว่า:

ผมขอตอบแค่ที่รู้นะครับ

ตำแหน่งที่รับวุฒิ ป.ตรี ไม่จำกัดสาขา เป็นข้อกากบาท

ส่วน วิศวะ, เจ้าหน้าที่วิเคราะห์ระบบคอมพิวเตอร์ พกวนี้ข้อเขียน แสดงวิธีทำล้วนครับ

อันนี้ข้อมูลของสอบรอบก่อนหน้านี้นะครับ รอบนี้ผมก็ไม่กล้าฟันธง  

ขอบคุณมากครับ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 15:53
ขอตอบจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ผมเคยสอบผ่านแต่สุดท้ายได้งานที่คิดว่าดีและเหมาะสมกว่าตัวผมมากกว่า
จึงขอสละสิทธิ์ไป ส่วนพี่ชายสอบเข้าได้ในตำแหน่งวิศวกรก่อนหน้าผม ปัจจุบันพี่ชายผมทำงานอยู่เป็นปีที่ 3 ครับ
เป็นงานสายรัฐวิสาหกิจที่ดีมากแห่งหนึ่ง เงินเดือนค่อนข้างน้อยถ้าเทียบกับหลายๆที่ แต่มีสวัสดิการและโบนัสสูงจริงๆ

ยืนยันว่าไม่จำเป็นต้องมีเส้นสายใดๆทั้งสิ้น หากคุณมีความสามารถผ่านเกณฑ์และตรงตามความต้องการขององค์กร
ส่วนตัวผมคิดว่าข้อสอบยากระดับปานกลาง แต่ไม่ได้ยากเกินความสามารถแน่นอนครับ
พวกพาร์ทความรู้ทั่วไป/Aptitude Test ผมว่าไม่ยากเลย แต่พาร์ทความรู้เฉพาะตำแหน่งอาจจะยากหน่อย ต้องเตรียมตัวพอสมควรครับ
ถ้าเทียบกับข้อสอบ Student Pilot ของสายการบิน ผมว่าของ AOT รวมๆดูจะง่ายกว่าด้วยครับ

ส่วนเรื่องเส้น เราไม่มีทางรู้เลยว่ามีจริงหรือไม่ ใครใช้บ้าง ปีนี้จะมีกี่คน ดังนั้นไม่ต้องมานั่งคิดให้ปวดหัวหรอกครับ
ความคิดที่ว่า "ถ้าเส้นไม่ใหญ่จริงหรือดวงไม่ดีจริง ก็คงเข้ายาก" คนที่สอบเข้าได้มักไม่ได้พูด
แต่คนที่พูดมักเป็นคนที่ไม่ได้สอบหรือสอบเข้าไม่ได้ครับ

ถ้าเชื่อมั่นในตัวเองว่าทำได้ ก็มีโอกาสสอบติดไปแล้วครึ่งตัวครับ ขอให้โชคดีครับ
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel