ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 10:32
[RE: มีอะไรมั้งที่แอปเปิ้ล ทำแล้ว หัวเว่ยยังไม่ได้ทำมั้งครับ]
xibomin พิมพ์ว่า:
แอปเปิ่ลไม่ได้เป็นผู้นำเทคโนโลยีมานานแล้วนะผมว่า

เหลือแค่ iOS กับราคาเท่านั้นแหละที่ว้าว  

ชิปเซ็ตไงครับ ทำให้แอปเปิ้ลยังยืนอยู่จุดๆนี้ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 11:18
[RE: มีอะไรมั้งที่แอปเปิ้ล ทำแล้ว หัวเว่ยยังไม่ได้ทำมั้งครับ]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
K_AViar พิมพ์ว่า:
OS ของตัวเอง  

ทั้ง huawei / xiaomi เริ่มทำแล้วนี่ เพราะอยากปลดแอกจากแอนดรอย

ซึ่งเอาจริงๆน่าจะมาช้ากว่า fuchsia อีกมั้ง  

อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ พอจะมีรายละเอียดไหมครับ  

อันนี้ผมก็ไม่ชัวร์ จำได้ว่าเคยอ่านผ่านๆจากข่าวตอนที่มันโผล่ในfeedอะครับ

อาจจะไม่ใช่เรื่องจริงก็ได้  

หัวเหว่ย ที่ผมใช้อยู่ คือระบบ EMUI ไม่รู้ว่าใช่ แอนดรอยมั้ย

แต่ว่า ผมมี โมโต สำรอง ระบบ ก็ไม่เหมือนกัน ซะทีเดียวนะ  

EMUI base on Andriod ครับ
https://consumer.huawei.com/th/emui/
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31899
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 12:24
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
OS ของตัวเอง  

ทั้ง huawei / xiaomi เริ่มทำแล้วนี่ เพราะอยากปลดแอกจากแอนดรอย

ซึ่งเอาจริงๆน่าจะมาช้ากว่า fuchsia อีกมั้ง  

อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ พอจะมีรายละเอียดไหมครับ  

อันนี้ผมก็ไม่ชัวร์ จำได้ว่าเคยอ่านผ่านๆจากข่าวตอนที่มันโผล่ในfeedอะครับ

อาจจะไม่ใช่เรื่องจริงก็ได้  

หัวเหว่ย ที่ผมใช้อยู่ คือระบบ EMUI ไม่รู้ว่าใช่ แอนดรอยมั้ย

แต่ว่า ผมมี โมโต สำรอง ระบบ ก็ไม่เหมือนกัน ซะทีเดียวนะ  

แอนดรอยครับ

1
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 17:47
ถูกแบนแล้ว
MorZor พิมพ์ว่า:
อีก100ปี ก็ไม่มีใคร ทำระบบดีเท่า ios  

เทคโนโลยีไปเร็วจะตาย Apple ก็เริ่มตามเจ้าอื่นไปหลายๆอย่าง

Android คู่แข่งมันเยอะ มันมีการแข่งขันกันพัฒนาเรื่อยๆ ถึง Android ล้มไม่ได้ผมก็เชื่อว่า OS ใหม่ๆในอณาคตก็ล้มได้อยู่ดี 100 ปีนี่มันอวยเว่อร์เกินไปหน่อย  

ยังไงก็ไม่มีอ่ะ ที่มันยืนได้เพราะ os ของมันเอง แบรนอื่นๆยังไปเช่า หุ่นอยู่เลย พัฒนาตรงไหน iphone

ออกมาเป็น10ปีละ ยังไม่รวม imac ที่มีมา20กว่าปี ยังไม่มีใครล้มได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย MorZor เมื่อ Fri Apr 19, 2019 17:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 2121
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 18:04
อีก100ปี ก็ไม่มีใคร ทำระบบดีเท่า ios  

เทคโนโลยีไปเร็วจะตาย Apple ก็เริ่มตามเจ้าอื่นไปหลายๆอย่าง

Android คู่แข่งมันเยอะ มันมีการแข่งขันกันพัฒนาเรื่อยๆ ถึง Android ล้มไม่ได้ผมก็เชื่อว่า OS ใหม่ๆในอณาคตก็ล้มได้อยู่ดี 100 ปีนี่มันอวยเว่อร์เกินไปหน่อย  

ยังไงก็ไม่มีอ่ะ ที่มันยืนได้เพราะ os ของมันเอง แบรนอื่นๆยังไปเช่า หุ่นอยู่เลย พัฒนาตรงไหน iphone

ออกมาเป็น10ปีละ ยังไม่รวม imac ที่มีมา20กว่าปี ยังไม่มีใครล้มได้เลย  

ท่านวาร์ปไปดูในอณาคตมาแล้วหรอครับ ผมยอมก็ได้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel