ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: OGS (Own Goal Score)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 362
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:42
[RE: เพิ่งรู้ตัวว่าเป็นมะเร็งลำไส้]
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
ผมเป็นห่วงแฟนมากๆ เขาเป็นคนถ่ายยาก ไม่ค่อยทานผัก กลัวจะเป็นอะไรร้ายแรงจริงๆ  

ลองเป็นพวกเครื่องดื่มไฟเบอร์ดูครับ แต่จะน้ำตาลเยอะหน่อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2036
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:44
[RE: เพิ่งรู้ตัวว่าเป็นมะเร็งลำไส้]
นอกจากถ่ายเป็นเลือด เหนื่อยง่าย แล้วมีอาการอื่นๆอีกไหมครับ ผมก็คล้ายๆท่านเลย มีถ่ายเป็นเลือด + ชอบกิน fast food ชาบู ปิ้งย่าง

ปล.ขอให้รักษาหายครับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:47
gazeclub พิมพ์ว่า:
ผมก็เพิ่งสู้ไปเมื่อปีที่แล้วครับ โชคดีที่ผมตรวจสุขภาพทุกปีเพราะที่ผมเป็นมันไม่ออกอาการอะไรเลย
แถมเป็นแบบที่หมอผ่าตัดบอกว่าส่วนที่ผมเป็นทัง้ชีวิตเค้าเจอแค่ 3 คน

ยังดีที่ภรรยาเป็นพยาบาลเลยรู้จักอาจารย์หมอพอสมควร หลายๆอย่างเลยไปเร็ว
ตอนให้ยานี่ที่สุดของชีวิตเลย ทุกวันนี้ยังหลอนอยู่เลยครับ กำลังใจสำคัญที่สุด

หมอ-พยาบาลแนะนำอะไรถึงมันจะทรมานก็ต้องทำตามนะครับ เตียงใกล้ๆผมดื้อมากแทบไม่รอด
ยังไงก็สู้ๆครับ มองโลกในแง่ดีเป็นอายุน้อย ร่างกายยังสู้ไหวกว่าตอนอายุเยอะๆ

ทั้งๆที่ผมดูแลตัวเองดีมากนะ แต่ที่บ้านเป็นกันหมดเลยคิดว่าเพราะกรรมพันธ์
ยังไงก็อย่าลืมตรวจสุขภาพแบบละเอียดกันทุกปีนะครับ  

ผมอยากทราบเรื่องการรักษาของท่านนะครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง รักษาแบบไหน ของโรงบาลอะไร ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรนะครับ เผื่อสรุปผลออกมาจะได้เป็นอีกทางเลือกของผมครับ ถ้าสะดวกจะ PM มาได้นะครับ
ขอบคุณครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:52
superbick พิมพ์ว่า:
ผมเองแน่นท้อง ปวดท้อง เสียวท้องมาเดือนกว่าแล้วคับกินยาอะไรก็ไม่หาย พรุงนี้จะไปตรวจกะแฟน ไม่รุจะเปนรึเปล่าผมพึ่งหายจากริดสี กลัวเปนเหมือนกันคับ แต่ดีที่ผมยังไม่เบื่ออาหารและยังถ่ายปกติ ไม่ได้เป็นสีดำ กลัวโคตรๆเลยคับ  

ขอให้โชคดีไม่เป็นไรครับ ถ้าเลือกทานอาหารได้ก็จะช่วยให้ห่างจากโรคครับ
สู้ๆ นะคับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:53
Pasa พิมพ์ว่า:
เคยแนะนำเพื่อนหลายๆ คน ให้บริจาคเลือดเป็นประจำ ซึ่งน้อยคนที่จะตั้งใจฟัง และน้อยคนที่จะทำตาม การบริจาคเลือดก็เหมือนการตรวจร่างกายเราไปด้วยกลายๆ ร่างกายมีปัญหาอะไร รู้เร็วทันใจ แก้ไขทันแน่นอน โดยเฉพาะพวกที่กินเหล้ากินยา สูบบุหรี่จัดๆ อย่างวัยพวกเรา

ส่วนตัวผม ตอนนี้หันมาบริจาคเกล็ดเลือด ซึ่งบริจาคได้ทุกเดือน และมีการตรวจที่ละเอียดกว่า ทุกครั้งที่บริจาค เจ้าหน้าที่จะบอกปริมาณเม็ดเลือดขาว เม็ดเลือดแดง ปริมาณเกล็ดแดง ซึ่งบ่งบอกได้ว่าสุขภาพเราในแต่ละเดือนเป็นอย่างไร

ถ้าผมหายจะลองทำตามคำแนะนำนะครับผม
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:55
-Impulse พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

ปล.เมื่อก่อนเคยดูหนังที่เป็นหุ่นยนต์แล้วตอนใกล้ๆจบ พระเอกที่เป็นหุ่นยนต์
มันสร้างเครื่องมือทางการแพทย์ รักษาโรคได้ ตอนสุดท้ายมันตั้งคำถามว่าตนเองเป็นคนรึเปล่า
ใครจำได้ชื่อเรื่องอะไร จริงๆผมอยากให้มีเทคโนโลยีแบบในหน้งบ้างจะได้รักษาคนได้อีกเยอะเลย  

เป็นหนังที่น่าสนใจมากๆครับ ตอนนี้ผมไม่รู้จะดูหนังอะไรเลย มันวนๆกันจนเบื่อต้องหาดูออนไลน์ตาม FB เอาครับมันเลือกไม่ได้

ขอบคุณมากๆ สำหรับกำลังใจนะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:57
Ra|ph-Laur3n พิมพ์ว่า:
สอบถามท่านเพิ่มเติมหน่อยครับ ปกติพวกระบบย่อยโอเคไหม พอดีผมเหมือนพวกระบบย่อยทำงานได้ไม่เต็มที่+น่าจะมีแก๊สในท้องเยอะมาเป็นเวลานานแล้ว พอมาเห็นท่านแบบนี้ชักเสียวๆเหมือนกันนะเนี่ย

ตอนนี้ระบบย่อยอาหารปกตินะครับ แต่มีก้อนเนื้อขวางทำให้ ระบบขับถ่ายเดินทางลำบาก มีอาการเจ็บในท้อง แต่สามารถทำอะไรก็ได้ ถ้าลองกดท้องจะรู้สึกเจ็บ Feel เหมือน Sit up มาหนักๆอะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 22:58
Mousses พิมพ์ว่า:
หายไวๆนะครับ ตอนนี้ผมก็เสียวๆเหมือนกัน ผมถ่ายแล้วเป็นเลือด

แต่มันเป็นเลือดตรงรูทวาร น่าจะริซซี่นะ  

ถ้าเช็คดูตอนถ่าย เป็นเลือดหยดก็น่าจะเป็น ริซซี่ ครับ
และถ้าเป็นเลือดปน เหมือนมูกเลือดกับพี่อุนจิ ก็ลองไปหาหมอดูครับผม

ริซซี่ ไปให้เค้าเอายางรัดก็ได้นะครับ พี่ชายที่รู้จักกันบอกมาดีกว่าไปผ่าตัดครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:00
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
เรื่องกินไม่อยากให้คิดมากนะครับ อาจจะมีส่วนแต่ก็บอกไม่ได้ แม่ผมกินผัก 5 วันกินเนื้อสัตว์ 2 วันมาเป็น 10 ปี แต่เขาก็เป็นมะเร็งลำไส้ได้เหมือนกัน  

ใช่ครับผม ไม่ได้ต่างกันมากในเรื่องของโรค แค่ต่างกันอะไรย่อยง่ายกว่ากันเท่านั้นครับ

ตอนนี้หมอบอกให้เลี่ยงผักผลไม้ เน้นอาหารอ่อนๆ ข้าวต้ม โจ๊ก หมูสับ ไข่ตุ๋น แทนครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:01
El [D]iablo พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ

ผมกำลังจะพาแฟนไปตรวจละเอียดเหมือนกัน
แฟนไปตรวจสุขภาพมา ละค่าบ่งชี้มะเร็งดันสูง

ขอให้ไม่เป็นด้วยเถอะ  

ขอให้โชคดีดังที่ใจหวังด้วยครับ
ขอบคุณนะครับสำหรับกำลังใจ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:05
Doghell พิมพ์ว่า:
สู้ๆนะครับท่าน ผมเองก็เพิ่ง 30 มีอาการหลายๆอย่างที่ไม่ดีเลยโดยเฉพาะเรื่องบริเวณตรงนั้น รู้สึกเจ็บขึ้นมาเฉยๆหลายอาทิตย์แล้ว แถมเรื่องการปัสสาวะก็ไม่ดี ไม่กล้าไปหาหมอ ไม่รู้เป็นอะไรบ้างไหม ร่างกายไม่เคยตรวจเลย อีกไม่นานคงต้องไปเหมือนกันครับ  

รีบไปครับท่าน อย่างน้อยเราจะได้รู้ว่าเราควรทำอย่างไรต่อ
ดีกว่าใช้ชีวิตแบบเสี่ยงๆนะครับ

ผมใช้ชีวิตคุ้มแล้ว เจอแบบนี้คงรักษาตัวเองไปเรื่อยๆละครับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:10
AxelaZ พิมพ์ว่า:
นอกจากถ่ายเป็นเลือด เหนื่อยง่าย แล้วมีอาการอื่นๆอีกไหมครับ ผมก็คล้ายๆท่านเลย มีถ่ายเป็นเลือด + ชอบกิน fast food ชาบู ปิ้งย่าง

ปล.ขอให้รักษาหายครับ  

โดยปกติผมเป็นคนวิ่งอึด แต่พอเหนื่อยง่าย นี่คือเดินขึ้นบันได ก็หัวใจเต้นแรงแล้วครับ
ส่วนอาการอื่นๆ ก้ปวดท้องบิดตอนถ่าย ร่างกายซีดขาว เหมือนคนไม่มีเลือด

ลองไปเช็คดูครับ ขอบคุณนะครับผม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6878
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:19
สู้ๆท่าน สาธุ เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 23:38
พ่อผมก็เป็นครับปัจจุบันก็ผ่านมาเกิน 5 ปีแล้วนะรักษาที่โรงพยาบาลทหารเรือ ปัจจุบันพ่อหายแล้วครับก็ตามฟอลโล่อาการเรื่อยๆ ท่านฟังผมนะ ท่าจะผ่านมันไปได้แน่นอนท่านเอากำลังใจจากผมไปเลยเอาไปมากๆ สู้โว้ยยท่าน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2019 00:26
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel