ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17060
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 11:34
ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง
อ่านขาด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4276
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 12:04
[RE]ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง
ถามว่า ถาวร ขั่วคราว มีผลไหม

ลองดูตอน เข้ามาทำงานข่วง โปร กับผ่านโปร ของตัวเองดู โดยเฉพาะ ขาด ลา มาสาย ใครว่าไม่มีผลนี่ของเถียงเลย 555+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 2665
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 12:11
[RE: ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง]
จ้า พ่อเซียนหวยหลังสี่โมงเย็น
0
0
ใจเขาใจเรา ความสุขจะเกิดเมื่อ "คิด" ก่อนทำ
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6095
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 12:27
[RE]ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง
ได้กลิ่นความอิจฉา ผลงานโอเล่ก่อนหน้านี้ ถ้าบอร์ดไม่ตั้งสิแปลก

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 13:09
[RE: ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง]
Escobar พิมพ์ว่า:
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
สรุปคือ ไม่ว่าทำไร ถ้าแพ้ก็ถือว่าลงคลองหมดสินะ ..​แรกๆ มองว่าวิจารญ์เพื่อให้ทีมก้าวไปข้างหน้า แต่หลังๆ อ่านแล้วรู้สึกว่า อิจฉา หรือปล่าวครับ...  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยูไนเต็ดมีอะไรให้ทีมอื่นอิจฉาเหรอครับ ผมนึกมา 38 รอบละ นึกไม่ออกจริงๆ  

เมายาหรือปล่าวคับ อ่านข่าวดีๆครับ ใครที่อิจฉา... ถ้านึก 38 รอบยังไม่รู้นี่ผมว่า อาการโคม่าละนะครับ.. ตีความภาษาไทยไม่ออก 555+
#ถ้าเรื่องทีมที่อิจฉาไม่รู้นะแต่ทีมที่อยากได้นักเตะแมนยูนี่ความจริงแน่นอนครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 636
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 14:01
ผมเตือนแล้ว...อินซ์ชี้"โอเล่"ได้งานถาวรแล้วทำทีมลงคลอง
แล้วอินซ์ไปยุ่งอะไรกับเขา
เป็นคนจ่ายค่าจ้างเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15523
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 14:13
ไม่มีใครที่จะชนะไปทุก ๆ นัดหรอกครับ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 14:32
มีบางส่วนที่เห็นด้วยนะ ตรงที่ตอนคุมชั่วคราวแรงกดดันมันไม่มากเท่าตอนนี้ที่ได้คุมถาวร ตอนแรกแค่กระตุ้นสปิริตของทีมให้กลับมากระหายชัยชนะ ซึ่งโอเล่ทำได้ดีนักเตะเลยวิ่งลืมตายไม่ได้สนใจอันดับตอนนั้นว่าอยู่ที่เท่าไหร่ เพราะมันห่างพื้นที่ top4 เกินจะหวังได้ แต่พอชนะติดๆกันจนแต้มไล่มามีลุ้นและได้สัญญาคุมถาวร แรงกดดันที่ต้องรับผิดชอบกับผลงานของทีมมันก็เพิ่มขึ้นตาม เหมือนตอนแรกโอเล่เข้ามาแบกทีมแค่บ่าเดียวแต่ตอนนี้ต้องแบกเต็มสองบ่า มันย่อมต้องรู้สึกหนักกว่าเดิมเป็นธรรมดา...
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ไอเลิฟลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 15:28
ควรให้เวลาสร้างทีมครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 16:03
อันนี้ผมเห็นด้วยนะ ผมมองว่าแปลกตั้งแต่แรกแล้วที่บอร์ดไม่ยึดเอากำหนดเดิมในการประกาศตัวผู้จัดการทีม ผมมองว่านี่แหละเพราะการที่เราไม่มีผู้อำนวยการกีฬาของสโมสร การตัดสินใจมันเลยเป็นเรื่องอารมณ์ไปเยอะ คิดว่าดีก็เอาเลย ประกาศไปเลย ไม่ได้มองลึกในเนื้อของเกมกีฬาว่ามันจะส่งผลในด้านไหนต่อทีมบ้าง ผมสนับสนุนโซลชาร์อย่างแน่นอนแต่ผมไม่เห็นด้วยกับการแต่งตั้งก่อนที่เขาจะทำงานเสร็จลุล่วงดังที่บอกไว้แต่ต้น ซึ่งตัวเขาไม่ผิด แต่บอร์ดบริหารต่างหากล่ะที่ทำอะไรแต่ละอย่าง ไม่มีแผนและระบบระเบียบเลยในสายตาผม

แน่นอนมองอย่างบอร์ดบริหารสโมสร มองว่าดีในแง่ได้ใจแฟนบอล ได้ความมั่นคงมั่นใจว่าผู้จัดการทีมที่ทำผลงานดี (ในตอนนั้น) จะได้รับตำแหน่งแน่นอน แต่ผมกลับมองต่างว่ามันเป็นแค่เรื่องการสร้างกระแสนิยมให้ตนเอง(บอร์ดบริหาร)เท่านั้น ก่อนหน้านี้เรื่องการซื้อขายเรื่องการจ้างการปลด ถูกยี้ไปเยอะว่าทีมเราเดินมาในทิศทางที่ถูกต้องไหม ใครกันแน่ที่ทำทีมพัง เราได้มอยส์ ฟานกาล มูรินโญ่ แต่ละคนก็ไม่ได้ไก่กา เราได้ตัวผู้เล่นมาเยอะหลากหลายแต่ช่วงเวลาในการทำทีมของแต่ละคนก็อย่างที่เห็น ล่าสุดเราต่อสัญญากับมูริญโญ่ไปแต่สุดท้ายจะด้วยอะไรก็แล้วแต่บอร์ดกลับไม่สนับสนุนเรื่องการซื้อขายอย่างที่ผู้จัดการทีมต้องการ แล้วต่อสัญญายาวต่อไปอีกเพื่ออะไร

ทั้งหมดนี่คือสิ่งที่บอร์ดบริหารโดนโจมตีมากและกำลังต้องการเรียกคะแนนคืน โซลชาร์มารับหน้าตรงนี้และถือว่าเขาทำได้ดีเอามากๆ ทำให้กระแสกดดันต่าง ๆลดลงไปได้แบบทันทีทันควันทีเดียว ดังนั้นการตั้งเขาก่อนกำหนดที่วางไว้มันคือการเอาใจแฟน ๆและลดความกดดันในการทำงานของตนเองแค่นั้นเอง ถามว่าถ้ารอตั้งตอนปิดฤดูกาลทันไหม ทันแน่นอนไม่ว่าจะเป็นผู้จัดการทีมคนไหนก็ตาม ทุกคนล้วนมีโปรเจกต์ในใจ และรูปแบบทีมและผู้เล่นอยู่ในใจกันทั้งนั้นสำหรับผู้จัดการทีมอาชีพระดับนี้ เพียงแต่สโมสรจะจัดให้ได้รึเปล่าก็เท่านั้น

หันกลับมาดูว่าผมมองว่าเป็นดาบสองคมอย่างไร ตั้งก่อนดีแค่ได้ใจแฟนบอล แต่ผลเสียมันตกอยู่กับฟอร์มของทีมโดยตรง แน่นอนบางคนรวมถึงผมด้วยจะมองเรื่องการกรอบเป็นข้าวเกรียบของตัวนักเตะว่ามีส่วนที่ทำให้ฟอร์มสาละวันเตี้ยลง แต่สิ่งที่เห็นชัดคือความมุ่งมั่นที่ไม่มีเท่าเดิม ความกระหายที่แทบจะหายไปทีละเล็กทีละน้อย

ถ้าคุณเล่นให้กับโซลชาร์ที่แม้แต่แฟนบอลก็รู้ว่าเขามีลักษณะบุคลิกเป็นมิตร พร้อมให้โอกาสทุกคน และเลือกที่จะให้โอกาสนักเตะลูกหม้อ ดาวรุ่ง โดยยึดปรัชญาสโมสร แถมเขายังเคยเอ่ยปากด้วยว่าอยากทำทีมในแนวไหน แน่นอน ตอนที่ตำแหน่งผู้จัดการทีมยังไม่มั่นคง ผมเชื่อว่าหลายคนอยากวิ่งเพื่อเขา เพื่อให้เขาได้อยู่ในตำแหน่งนี้ และเพื่อตนเองด้วย มันจึงเห็นจากรูปเกม การเล่น ความมุ่งมั่นเรียกว่าต่างจากยุคมูริญโญ่นี่หน้ามือเป็นหลังเท้าเลยก็ว่าได้ เรียกว่าพอได้บอลปุ๊บสวนโต้ตลอดไม่หยุดไม่หย่อน เล่นเน้นเสียงเชียร์มาก แต่พอตำแหน่งได้รับการันตีแล้วจากผลงานที่ดีมาระยะหนึ่ง ถามว่าถ้าผมเป็นนักเตะเหล่านั้น ผมก็โล่งใจครับ ที่อย่างน้อยตอนนี้และอนาคตเจ้านายของผมก็คือคนที่ผมชอบและผมก็น่าจะได้ลงเล่นให้กับเขาต่อแน่นอน

อาจจะด้วยบุคลิกที่เปิดกว้างและดูไม่แข็งกร้าว ผมเชื่อว่านักเตะหลายคนน่าจะสบายใจขึ้นและเล่นแบบสบาย ๆไปด้วยซึ่งส่งผลต่อฟอร์มด้วย แม้ว่าจะมีเรื่องอันดับ 4 เพื่อลุ้นถ้วยใหญ่อย่าง UCL มาเป็นตัวล่อ เรื่องแบบนี้มันสังเกตได้ชัดจากภาษากายครับ หลายคนเลือกเล่นเรื่อย ๆ เรื่อยเปื่อย ถามว่าพยายามไหมก็พยายามแต่มุ่งมั่นเต็มที่ไหม สำหรับผมมันไม่ถึงขนาดนั้น เพราะไม่ว่าผลจะเป็นยังไง ผู้จัดการทีมคนนี้ก็ได้อยู่กับทีมต่อไปอย่างแน่นอน เรื่องนี้ผมมองว่าบอร์ดเดินเกมผิดนะ ไม่ว่าผลข้างหน้าทีมจะกลับมาฮึดได้อีกครั้ง คว้าตั๋วไป UCL ได้ ยังไงการตัดสินใจแบบนี้ ผมมองว่าเราจำเป็นต้องหาผู้อำนวยการกีฬาด่วนเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7003
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 18:40
โดนด่าเหมือนหมูหมา
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2006
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:44
เห้ย...มันทำได้ขนาดนี้ไม่ให้เครดิตหน่อยเหรอ จากที่หกแน่ๆ จะโดนเลสเตอร์แซงอยู่แล้ว กลับมาได้ลุ้นท็อปโฟร์ กับนักเตะที่ไม่ได้เลือกเอง ใช้ตามมีตามเกิด ตัดสินกันเร็วไปป่ะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel