ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Fri Apr 05, 2019 23:35
[RE: เคลย์กับกรีนพอจะเข้า Hall of fame ได้ไหมครับ]
Klay SG เก่งสุดในประวัติศาสตร์นี่ไม่ใช่ละครับ นั่นแปลว่าเก่งกว่า MJ Kobe เลยนะ
ไม่มีทางครับ สิ่งเดียวที่ Klay เก่งกว่า คือยิง3แต้มครับ แม่นกว่า ชัวร์กว่า
นอกนั้น Klay ยังห่างไกลกับคำว่า SG ที่ดีที่สุดตลอดกาลครับ
ละ MJ กับ Kobe นี่เกมส์รับอย่างโหดนะครับ ไม่ใช่ว่าบุกอย่างเดียว
เอาแค่พอเทียบกับ Wade หรือ Miller Time ได้ นี่ก็ถือว่าเก่งมากๆแล้ว

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4439
โพสเมื่อ: Fri Apr 05, 2019 23:54
[RE: เคลย์กับกรีนพอจะเข้า Hall of fame ได้ไหมครับ]
มีแหวนมีออลสตาร์เข้าได้อยู่แล้ว เพราะในยุคที่2คนนี้เข้าฟอร์มก็แทบจะสุดในรุ่นเหมือนกัน
ขนาดT-mcขวัญใจผมยังติดเลย ผมว่าเคลย์กะกรีนนี่ถ้าอยู่วอริเออร์ต่อเข้าได้สบายไม่ต้องคิดมาก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9532
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 05:13
ICallGodmode พิมพ์ว่า:
2คนนี้ก็เข้าแล้วแน่ๆเหมือนกันครับ

ผมว่ามีภาษีมากกว่า เคดี ด้วยซ้ำ

บาสสมัยนี้ คนไม่ค่อยสนใจพวกตัวรับเลย กรีน คือคนที่เล่นเกมส์รับดีสุดในหลายปีที่ผ่านมา เปรียบกับฟุตบอล กรีน คือ ชาบี เอร์นานเดซ ของบาซ่าเลยแหละ

ส่วน เคลย์ เขาคือ ชู้ตติ้งการ์ด ที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ NBA เลยแหละ นอกจากจะแม่นแล้ว เกมส์รับยังน้องๆ กรีน เลยด้วย นึกถึงใครที่ดีกว่าเคลย์ มีอีกไหม ? ผมว่าไม่มีแล้ว(เผื่อคนสงสัย ทำไม เคลย์ ถึงเป็น SG ดีสุด เพราะสมัยก่อนเข้าไม่ค่อยยิง3 เส้น3แต้มก็ไม่มี)

ปล.ผมไม่ใช่แฟนสะพาน ออกจะ hater ด้วยซ้ำ

ผมอ่านเรื่อง วอริเออร์ เยอะมากนะ เคยมีคนเขียนถามเวกัสว่าถ้า วอริเออร์ ชุด เคอรี่ เคลย์ กรีน (ไม่รวมเคดี) เจอกับดรีมทีม MJ คุณจะออกราคายังไง เวกัสตอบ วอริเออร์ เป็นต่อ 10.5-11.5 (ที่มาผมจำไม่ได้) แต่ก็นะ บาสแต่ละยุคแต่ละสมัยมาเทียบกันไม่ได้ อย่างสถิติ วิลต์ แชมเบอเลน นี่เขาก็ยกขึ้นหิ้งไปละ ในอีก 1,000 ปี ก็ไม่มีใครทำได้  

ไม่ถูกต้องหลายอย่าง อย่างแรก kd มีโอกาสเยอะกว่ากรีนกับเคลย์มากในการเข้า HOF เพราะปัจจัยสำคัญ KD ได้ 1 MVP 2 Final MVP และจำนวนปีที่ติดและเป็นตัวจริง NBA All Star ปัจจัยพวกนี้สำคัญและ KD เหนือกว่ามาก

อีกเรื่องคือเคลย์ไม่ติด 1 ใน 10 ชู้ตติ้งการ์ดที่ดีที่สุดตลอดกาลเลยด้วยซ้ำ เคยดูที่จัดอันดับบางสื่อให้อันดับ 18 บางสื่อให้ 12 สำหรับผมที่เคยดูมา SG ที่เหนือกว่าพอสมควรคือ mj kobe wade ai แล้วชู้ตติ้งการ์ดไม่จำเป็นต้องเป็นพวกยิงสามแต้มอย่างเดียว แต่โดยตำแหน่งที่พวกชู้ตเก่ง ทำคะแนนเก่ง อย่าง mj kobe wade ai พวกนี้ มาร์กยังไงก็ไม่อยู่ และเป็นระดับ Franchise Player ที่ลีดทีมได้ เคลย์ยังไม่ถึงขั้นพวกนี้

แต่ยังไงเคลย์กับกรีนก็น่าจะได้เข้า HOF
4
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 10:00
ตามเม้นบนๆนั้นแหละ เคลย์ถือว่าเป็น sg ที่ดี แต่ไม่ใช่ว่าดีที่สุดในประวัติศาสตร์ nba

sg แห่งยุคตอนนี้ก็ต้อง harden แหละมั้ง สถิติแกนี้อย่างโหดเลย
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1659
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 10:15
2คนนี้ก็เข้าแล้วแน่ๆเหมือนกันครับ

ผมว่ามีภาษีมากกว่า เคดี ด้วยซ้ำ

บาสสมัยนี้ คนไม่ค่อยสนใจพวกตัวรับเลย กรีน คือคนที่เล่นเกมส์รับดีสุดในหลายปีที่ผ่านมา เปรียบกับฟุตบอล กรีน คือ ชาบี เอร์นานเดซ ของบาซ่าเลยแหละ

ส่วน เคลย์ เขาคือ ชู้ตติ้งการ์ด ที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ NBA เลยแหละ นอกจากจะแม่นแล้ว เกมส์รับยังน้องๆ กรีน เลยด้วย นึกถึงใครที่ดีกว่าเคลย์ มีอีกไหม ? ผมว่าไม่มีแล้ว(เผื่อคนสงสัย ทำไม เคลย์ ถึงเป็น SG ดีสุด เพราะสมัยก่อนเข้าไม่ค่อยยิง3 เส้น3แต้มก็ไม่มี)

ปล.ผมไม่ใช่แฟนสะพาน ออกจะ hater ด้วยซ้ำ

ผมอ่านเรื่อง วอริเออร์ เยอะมากนะ เคยมีคนเขียนถามเวกัสว่าถ้า วอริเออร์ ชุด เคอรี่ เคลย์ กรีน (ไม่รวมเคดี) เจอกับดรีมทีม MJ คุณจะออกราคายังไง เวกัสตอบ วอริเออร์ เป็นต่อ 10.5-11.5 (ที่มาผมจำไม่ได้) แต่ก็นะ บาสแต่ละยุคแต่ละสมัยมาเทียบกันไม่ได้ อย่างสถิติ วิลต์ แชมเบอเลน นี่เขาก็ยกขึ้นหิ้งไปละ ในอีก 1,000 ปี ก็ไม่มีใครทำได้  

เคลย์​เข้าแน่แต่กรีนผมไม่มั่นใจ
ที่กรีนเล่นเกมรับโหดจริงแต่อย่างอื่นก็ธรรมดาครับ​ แต่ระบบของทีมก็เกื้อหนุนกันดีมากกรีนก็สำคัญกับทีมในการเล่นเกมรับแต่ไปเทียบกับร็อดแมน​ หรือเด่นรับแบบคาไวก็ห่างชั้นกันแล้ว
บอกภาษีดีกว่าเคดีอันนี้ไม่รู้ว่าไปฟังอะไรมา​ เคดีนี่เทพของจริงเกมรับก็ใช้ได้เลย

ส่วนกรณีของเคลย์บอกว่าเป็นSGที่ดีที่สุดอันนี้ไม่ใช่ครับ
โคบี้​ จอร์แดน​ ไอเวอร์สั้น​ และดีเหวดตอนหนุ่มไม่มีใครเอาอยู่และเป็นระดับเฟรนด์​ไชน์และmvp
เคลย์​ดีมากสำหรับ3&D playerแต่ก็ไม่สามารถนำทีมได้​ ดูเพลย์​ออฟพอเคอรี่เล่นไม่ออกเคลย์​ก็เงียบตลอด​มีมาบางเกมแต่มาทีจะแม่นเซอร์​ ในทีมปัจจุบันยังเป็นแค่มือสามของทีมเอาอะไรไปดีที่สุดในประวัติศาสต​ร์
1
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11215
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 10:56
Klay คือsg ที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ MJ Kobe คงไปเล่นเบสบอล เทนนิสละมั้ง 555 แค่ Wade ยังสู้ไม่ได้เลย
3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5548
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 11:20
เห็นด้วยกับหลายๆ คนนะที่บอกว่า Klay ยังห่างกับ Wade และ Miller เยอะ

Klay เก่งครับ แต่ผมมองว่าข้อเสียคือ 1. iso ถ้าโดนชิดจะทำแต้มไม่ค่อยได้เท่าไหร่ 2. ข้ามบอลไม่ค่อยดี สปีดต้นไม่เร็ว เราไม่ค่อยเห็น Klay ข้ามบอลเข้าหาห่วงเท่าไหร่ครับ เห็นบ้างแต่นานๆ ที
หลักๆ ก็ จับบาสยิง 3 กับ หาพื้นที่ ยิง 2 โล่งๆ คือถ้าวัดลูกยิงโล่งๆ เพียวๆ Klay แม่นกว่า Kobe แม่นกว่า MJ แน่นอน แต่อย่าลืมว่า 2 คนนั้น โดนจับชิด มือตัวประกบแทบจิ้มตา ยังยิงลงได้

แต่เกมรับ Klay ก็ดีในระดับนึงครับ แต่ผมให้ Avery Bradley ดีกว่า

ถ้าตอบตามคำถาม Green กับ Klay เข้า HOF แน่นอน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2878
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2019 20:01
เคลย์นี่เคสพิเศษ มือสามแม่นสุดใน ปวศ 5555 ในอดีตยังไม่เคยมีมือสามในทีมที่แม่นขนาดนี้
กรีนนี่ถ้าได้ def of the year หรือติด allstar อีกรอบเข้า HF ชัวร์ แต่ตอนนี้ยัง 50 50
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทีมดาวิใบเฟิร์น
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 60861
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2019 15:22
ขอบคุณทุกความเห็นครับ มู้ผมกลายเป็นมู้ตลกไปซะแว้วว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2008
ตอบ: 102
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2019 02:27

ผมว่า คุณเกิดไม่ท้น ดู โคบี้ ดีเหวด พวกนี้ คือ all round player ทำได้ทุกอย่าง และคงเส้นคงวา เป็นระยะเวลานาน เคลย์ ทำได้ดีกว่าแค่การยิงบอลแม่น

ถ้าดีที่สุดใน ปวศ.จริง เพลย์ตัดสินเกม ทำได้กี่ที ได้ถือบอลในเพลย์ตัดสินเกมกี่ที อย่างเก่งก็ให้เพื่อนลุยให้ แล้ว ดีดออกนอกมาให้ยิง ลองทำเองล่ะ คว่ำตั้งแต่ยังไม่ถึงเส้นโทษ ทั้งช้าและทักษะไม่ดี
0
0
Gamble is the way to hell
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel