ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52894
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2019 18:00
NBA เช้านี้ กับ Triple Double ของเต่า
ศรีน่าน พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ขนาดพาทีมชนะยังโดนด่าขนาดนี้ เพลย์ออฟทุกปีก็โดนขนาดนี้ 5555

เกิดมาเป็นเวสบรูคนี่น่าสงสาร 20 assist นี่ก็เห็นแก่ตัวอยู่ดีอีก  

ว่าง ๆก็ลองไปดูเต็มแมตช์ดูบ้างละกัน อย่าเอาแต่ดู stat แอสซิสต์มันมาจากไหนละ หลาย ๆเกมที่ผมดู แทบไม่มีการแอสซิสสวย ๆเลย มีแต่จ่ายยัดมิงเอาไปยิง ๆ ถ้าเพื่อนฮอตมันก็ได้แอสซิสอยู่ละ

ถามว่าเก่งไหมมันเก่งอยู่แล้ว แต่มันก็ได้แค่นี้แหละถ้าทำให้ทีมเก่งไม่ได้ เวลาจะเอาแอสซิสก็จ่ายรัว ๆจ่ายอย่างเดียว พอจะเอาแต้มก็ตะบี้ตะบันยิงเองอยู่นั่น ส่วนรีบาวมันทำได้อยู่ละ รีบาวเกมป้องกันทุกคนแทบจะวิ่งหนีบอลกันหมด

บ่นมาหลายปีจนขี้เกียจบ่นละ

ปีนี้ผมดูมากกว่า 40 เกมครับ OKC ถึงได้บอกว่าน่าสงสาร แอสซิสได้ก็ไม่ได้เครดิต เพราะจ่ายไม่สวยอีก ส่วนเรื่องรีบาวน์อันนี้ก็เพราะระบบทีมด้วยที่เลือกเอื้อให้เต่ารีบาวแล้วพาบอลไปเอง ไม่ได้เถียงหรอกว่าความพยายามทำแสตทน่ะมีจริงๆ แต่ก็แบกทีมเข้าเพลย์ออฟตลอด ด้วยการทำแบบนี้ ถามว่าจะดีขึ้นได้ไหม ก็วันไหนถ้า PG มาอีกคน ก็ไม่ค่อยแพ้หรอก

ผมเชียร์ OKC ไม่ได้ชอบเวสบรูค อยากให้เทรดๆทึ้งไปซะด้วย 555 แต่เห็นถึงใจและความมุ่งมั่นของเค้าเสมอครับ  

ก็เพราะประสิทธิภาพของมันมีมากกว่านั้นไงครับ ถ้าจี้เข้าไปโซนก็ต้องหุบ หรืออาจจะมีมาดับเบิลทีม แล้วค่อยคิกออกนอกเพื่อนจะยิงง่ายกว่าไหม ไม่ใช่ยืนเคาะบอล ประกบกัน 1-1 หมด แล้วก็ อ่ะ มิงเอาไปยิง ๆ จะมีสักกีคนทีมันจะยิงลง ถ้าไม่มีอย่าง PG13 จะได้สักกี่แอสซิสกัน เพราะคนอื่นมันแสกหน้าไม่ค่อยลงอยู่ละ

แล้วที่สำคัญอีกปัจจัยนึงนะ โค้ชอะปลด ๆไปเหอะ ผมพูดอยู่เสมอละ โดโนแวนอะกาก ถ้ามาแล้วทำได้แคนี้ก็ไม่เห็นจะต่างอะไรกับบรูคเลย

ถ้าจะเอา เดอะแบก นะ เคมบ้าดีกว่า เดอะแบกที่แท้ทรู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Wed Apr 03, 2019 18:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16489
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2019 18:13
[RE: NBA เช้านี้ กับ Triple Double ของเต่า]
Durantออกผมไม่สงสารOKCเลย เพราะมีไอ้นี่อยู่ ใครจะไปอยากเล่นกะแม่งวะชู้ตกาวๆ อยากเด่นอยากดังตลอด ผมดูทีไรแม่งWestbrickแทบทุกเกม
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
แข้งเจลีก
Status: R
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7166
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2019 21:12
[RE: NBA เช้านี้ กับ Triple Double ของเต่า]
rip nip
0
0

ꜰᴏʀᴇᴠᴇʀ ᴛᴏ ᴛʜᴇᴇ | 38-0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7266
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2019 22:03
ผมว่าถ้าคิดว่าจะตบ OKC ง่ายๆในPO ก็ถือว่าคิดน้อไปหน่อยนะครับ

เพราะเอาจริงๆ ถ้าPG เล่นได้ดี ทำแต้มระดับ 30+ ก็สู้ได้ทุกทีมนะ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2019 20:05
ถูกแบนแล้ว
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
มันไม่เก่งหรอกแบบนี้เล่นเพื่อตัวเองทั้งนั้น

ถ้า pg ทุกคนในลีค nba ได้เล่นแบบเต่า ก็ทำได้ครับ สบายมากด้วย

ไปแย่ง c รีบาวน์ แรกๆก็จ่ายเยอะๆ พอจ่ายได้แล้ว ก็ไปยิงรัวๆ ทุกคนอะแทบทำได้หมดอย่างที่ KAT เคยบอกไว้

เคอรี่ ซิมมอน ฮาเด้น พอล เออวิ่ง ลิลลาด วอล

ทำได้หมดแหละ แต่ไม่มีใครเค้าทำกัน ทีมมันจะพัง

แต่ไอ้เต่าถือว่าตัวเองเด่นดังใน okc ใครจะหือกะมัน แต่เล่นแบบนี้ชาติหน้าก็ยังไม่แชมป์อะ

เป็นนักบาสที่เล่นเห็นแก่ตัวที่สุดเท่าที่เฮียเคยดูมา  

คิดเหมือนผมเลย เห็นในเฟสบุค nba thailand อวยกันเวอร์วัง ทั้งๆที่รู้ว่าแม่งจงใจปั้ม stat คือใครดูไม่ออกนี่ผมไม่รู้จะพูดว่าไง C.adam เซนเตอร์บ้าไรทั้งเกมได้ 1 รีบาวซีซั่นนี้ยังเพลานะ ซีซั่นที่แล้วนี่แม่งโคตรเชี่ย ผมเกลียดนักบาสแบบนี้ที่สุดเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2019 20:07
ถูกแบนแล้ว
ขนาดพาทีมชนะยังโดนด่าขนาดนี้ เพลย์ออฟทุกปีก็โดนขนาดนี้ 5555

เกิดมาเป็นเวสบรูคนี่น่าสงสาร 20 assist นี่ก็เห็นแก่ตัวอยู่ดีอีก  

ว่าง ๆก็ลองไปดูเต็มแมตช์ดูบ้างละกัน อย่าเอาแต่ดู stat แอสซิสต์มันมาจากไหนละ หลาย ๆเกมที่ผมดู แทบไม่มีการแอสซิสสวย ๆเลย มีแต่จ่ายยัดมิงเอาไปยิง ๆ ถ้าเพื่อนฮอตมันก็ได้แอสซิสอยู่ละ

ถามว่าเก่งไหมมันเก่งอยู่แล้ว แต่มันก็ได้แค่นี้แหละถ้าทำให้ทีมเก่งไม่ได้ เวลาจะเอาแอสซิสก็จ่ายรัว ๆจ่ายอย่างเดียว พอจะเอาแต้มก็ตะบี้ตะบันยิงเองอยู่นั่น ส่วนรีบาวมันทำได้อยู่ละ รีบาวเกมป้องกันทุกคนแทบจะวิ่งหนีบอลกันหมด

บ่นมาหลายปีจนขี้เกียจบ่นละ

ปีนี้ผมดูมากกว่า 40 เกมครับ OKC ถึงได้บอกว่าน่าสงสาร แอสซิสได้ก็ไม่ได้เครดิต เพราะจ่ายไม่สวยอีก ส่วนเรื่องรีบาวน์อันนี้ก็เพราะระบบทีมด้วยที่เลือกเอื้อให้เต่ารีบาวแล้วพาบอลไปเอง ไม่ได้เถียงหรอกว่าความพยายามทำแสตทน่ะมีจริงๆ แต่ก็แบกทีมเข้าเพลย์ออฟตลอด ด้วยการทำแบบนี้ ถามว่าจะดีขึ้นได้ไหม ก็วันไหนถ้า PG มาอีกคน ก็ไม่ค่อยแพ้หรอก

ผมเชียร์ OKC ไม่ได้ชอบเวสบรูค อยากให้เทรดๆทึ้งไปซะด้วย 555 แต่เห็นถึงใจและความมุ่งมั่นของเค้าเสมอครับ  

ก็เพราะประสิทธิภาพของมันมีมากกว่านั้นไงครับ ถ้าจี้เข้าไปโซนก็ต้องหุบ หรืออาจจะมีมาดับเบิลทีม แล้วค่อยคิกออกนอกเพื่อนจะยิงง่ายกว่าไหม ไม่ใช่ยืนเคาะบอล ประกบกัน 1-1 หมด แล้วก็ อ่ะ มิงเอาไปยิง ๆ จะมีสักกีคนทีมันจะยิงลง ถ้าไม่มีอย่าง PG13 จะได้สักกี่แอสซิสกัน เพราะคนอื่นมันแสกหน้าไม่ค่อยลงอยู่ละ

แล้วที่สำคัญอีกปัจจัยนึงนะ โค้ชอะปลด ๆไปเหอะ ผมพูดอยู่เสมอละ โดโนแวนอะกาก ถ้ามาแล้วทำได้แคนี้ก็ไม่เห็นจะต่างอะไรกับบรูคเลย

ถ้าจะเอา เดอะแบก นะ เคมบ้าดีกว่า เดอะแบกที่แท้ทรู

สภาพร่างกายความฟิตแบบเต่าไปได้ไกลกว่านี้อีกเยอะครับ ผมดู OKC ประมาณเกือบๆ 20 เกมส์ ผมว่า PG แบกทีมนะ ไม่ใช่เต่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel