ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 11:58
[RE: ใครพอจะสรุป เกี่ยวกับ คสช ได้บ้างครับ]
pazzo พิมพ์ว่า:
yagof พิมพ์ว่า:
ผลงานก็น่าจะเห็นทุกวันตอนเย็น ว่าเขาทำอะไรไว้มั้ง มีทุกวัน หลังเคารพธงชาติ ทำไมไม่ดูกันมั้งอะ มาถามกันอยู่นั้นละ ว่า คสช.มีผลงานอะไรมั้ง ถามให้คนที่ อคติด่ากันป่าวๆ

ปล.ไม่ต้องว่าหาผมเป็นติ่งนะ ผมเลือกลุงมิ่ง แต่ไม่ชอบที่เอามาด่ากันปาวๆ โดยไม่หาข้อมูลกัน

บอกหน่อยครับว่ามีไรมั้ง จากคนไม่ดู  

ลองย้อนดูครับ เขาก็มีเรื่องที่จะทำ หรือทำไปแล้ว ให้ดูตลอด

ทุกเรื่องและ ทั้งการศึกษา การคมนาคม เศรษฐกิจ การประมง คนต่างด้าว แก้ไขเรื่องต่างๆ

ผมก็ไม่ค่อยสนใจหรอก แต่เปิดแฟนเปิดทีวีทิ้งไว้ ก็ดู ดูผ่านๆ

แต่ถ้าคุณสนใจเรื่องบ้านเมืองขนาดนั้น คุณก็ดูย้อนหลังได้ ว่าเขาทำอะไรมั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 12:05
[RE: ใครพอจะสรุป เกี่ยวกับ คสช ได้บ้างครับ]
แก้ไขผังเมืองโดย ม.44 ให้ตั้งโรงงานได้สะดวกขึ้นครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 12:17
ผลงานก็น่าจะเห็นทุกวันตอนเย็น ว่าเขาทำอะไรไว้มั้ง มีทุกวัน หลังเคารพธงชาติ ทำไมไม่ดูกันมั้งอะ มาถามกันอยู่นั้นละ ว่า คสช.มีผลงานอะไรมั้ง ถามให้คนที่ อคติด่ากันป่าวๆ

ปล.ไม่ต้องว่าหาผมเป็นติ่งนะ ผมเลือกลุงมิ่ง แต่ไม่ชอบที่เอามาด่ากันปาวๆ โดยไม่หาข้อมูลกัน

บอกหน่อยครับว่ามีไรมั้ง จากคนไม่ดู  

ลองย้อนดูครับ เขาก็มีเรื่องที่จะทำ หรือทำไปแล้ว ให้ดูตลอด

ทุกเรื่องและ ทั้งการศึกษา การคมนาคม เศรษฐกิจ การประมง คนต่างด้าว แก้ไขเรื่องต่างๆ

ผมก็ไม่ค่อยสนใจหรอก แต่เปิดแฟนเปิดทีวีทิ้งไว้ ก็ดู ดูผ่านๆ

แต่ถ้าคุณสนใจเรื่องบ้านเมืองขนาดนั้น คุณก็ดูย้อนหลังได้ ว่าเขาทำอะไรมั้ง  

ผมว่ามันเป็นงานรูทีนที่แต่ละรัฐบาลทำกันอยู่แล้วอะนะฮะ แต่รัฐบาลพลเรือนคงไม่มีเวลามาทำรายการ รายงานให้ทราบกันทุกวัน

นอกจากนี้ งานสร้างทางสร้างถนน สร้างรถไฟที่ช่วง4-5ปีมานี้เกิดขึ้นมากมายน่าจะมาจากการผ่านความเห็นชอบได้สะดวกสบายอะนะครับ ทำที่ไหนก็ได้เพราะอำนาจล้นมือ การตั้งงบประมาณก็ไม่มีใครค้าน หลับๆก็ผ่านร่างงบประมาณได้ ซึ่งรัฐบาลพลเรือนไม่อาจผ่านร่างงบประมาณหรือโครงการใหญ่ๆเช่นนี้ได้ง่ายนัก

ฉะนั้นมันก็เป็นข้อดีที่โครงการใหญ่ๆ หรืองานรูทีนบางอย่างที่เป็นประโยชน์กับประชาชนจริงๆมันถูกดำเนินการได้โดยเร็ว แต่ไส้ในของแต่ละโครงการมันมีผลประโยชน์ในตัวมันอยู่แล้ว และขาดการตรวจสอบแบบนี้ ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับการคอรัปชั่นของรัฐบาลพลเรือนอะครับ อาจจะมีมากกว่าด้วยซ้ำ

ผมถึงพยายามเตือนสติคนรอบๆตัวว่าถ้าคุณเกลียดการคอรัปชั่น จงอย่าเลือกตัวบุคคล ไม่ว่าใครคอรัปชั่น ต้องถูกตรวจสอบโดยองค์กรอิสระที่ทำงานอย่างซื่อตรงจริงๆ

ถ้าองค์กรอิสระทำงานอย่างซท่อตรงจริงๆไม่อิงการเมืองอิงขั้วอำนาจ ประเทศเราไปได้ไกลกว่านี้อีกเยอะเลยครับ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13876
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:07
[RE]ใครพอจะสรุป เกี่ยวกับ คสช ได้บ้างครับ
ความรู้สึกผมนะ ผมคิดว่าทหารโกงกว่าทักษิณแน่ๆอ่ะ อย่าลืมว่าที่ผ่านมาไม่มีการตรวจสอบ ถึงมีก็พวกเดียวกันตรวจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:12
<3n. พิมพ์ว่า:

ผมว่ามันเป็นงานรูทีนที่แต่ละรัฐบาลทำกันอยู่แล้วอะนะฮะ แต่รัฐบาลพลเรือนคงไม่มีเวลามาทำรายการ รายงานให้ทราบกันทุกวัน

นอกจากนี้ งานสร้างทางสร้างถนน สร้างรถไฟที่ช่วง4-5ปีมานี้เกิดขึ้นมากมายน่าจะมาจากการผ่านความเห็นชอบได้สะดวกสบายอะนะครับ ทำที่ไหนก็ได้เพราะอำนาจล้นมือ การตั้งงบประมาณก็ไม่มีใครค้าน หลับๆก็ผ่านร่างงบประมาณได้ ซึ่งรัฐบาลพลเรือนไม่อาจผ่านร่างงบประมาณหรือโครงการใหญ่ๆเช่นนี้ได้ง่ายนัก

ฉะนั้นมันก็เป็นข้อดีที่โครงการใหญ่ๆ หรืองานรูทีนบางอย่างที่เป็นประโยชน์กับประชาชนจริงๆมันถูกดำเนินการได้โดยเร็ว แต่ไส้ในของแต่ละโครงการมันมีผลประโยชน์ในตัวมันอยู่แล้ว และขาดการตรวจสอบแบบนี้ ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับการคอรัปชั่นของรัฐบาลพลเรือนอะครับ อาจจะมีมากกว่าด้วยซ้ำ

ผมถึงพยายามเตือนสติคนรอบๆตัวว่าถ้าคุณเกลียดการคอรัปชั่น จงอย่าเลือกตัวบุคคล ไม่ว่าใครคอรัปชั่น ต้องถูกตรวจสอบโดยองค์กรอิสระที่ทำงานอย่างซื่อตรงจริงๆ

ถ้าองค์กรอิสระทำงานอย่างซท่อตรงจริงๆไม่อิงการเมืองอิงขั้วอำนาจ ประเทศเราไปได้ไกลกว่านี้อีกเยอะเลยครับ  

แต่เขาก้ทำอะ คือจะบอกว่านี่คืองานที่รัฐบาลทุกพรรคต้องทำ ก็คือเขาทำไง แล้วไอ้เรื่องไม่ผ่านร่างงบประมาณบางเรื่องเป็นเรื่องที่ดี อย่างรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ซ่อมทางข้ามแยกต่างๆ การทำรถไฟความเร็วปานกลาง ก็แล้วแต่ ไอ้เรื่องตรวจสอบอันนี้ผมไม่รู้ ว่าเขาโกงกันมากน้อยไหม แต่ประเทศมันเดินหน้าไปได้ไง มันไม่ได้ถอยหลังลงซะหน่อย

ถ้าหมายถึงกฏหมายถอย รัฐธรรมนูญถอยหลังหลังอันนี้ผมว่าใช่ แต่ถ้าบอกว่าประเทศไทยถอยหลังอันนี้ผมว่าไม่

แล้วผมก็เฉยๆ กับ คสช. ผมไม่ชอบทักษิณ ไม่ชอบประวิตร ไม่ชอบประยุทธ

สำหรับผมลุงมิ่งนี่ละที่จะทำให้ไทยก้าวไกลกว่าเป็นอยู่ ถ้าเขาทำตามที่พูดไว้นะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:43
เอาแค่เรื่องดีๆนะ จังหวัดที่ผมอยู่เป็นจังหวัดเล็กๆติดชายแดน แต่ถึงอย่างนั้นจังหวัดผมเคยมี สส. ได้เป็น นายกรัฐมนตรีด้วยนะแต่กลับไม่ทำอะไรให้เลย พอลุงตู่เป็น จังหวัดผมพัฒนาขึ้นมากครับ ยกตัวอย่างนะ นี่คือโครงการที่อนุมัติ ทั้งทำไปแล้วและ กำลังจะทำ
สร้างรถไฟรางคู่ ระยะ 355 กม.
ปรับปรุงสนามบิน เพื่อรองรับคนให้ได้ 2 ล้านคนต่อปี
สร้างศูนย์โลจีสติกชายแดนพื้นที่กว่า 600 ไร่
สร้างเลนจักรยานริ่มฝั่งแม่น้ำทั้งสวยงามและระยะทางยาวมาก ผ่านแลนด์มาร์ค ซึ่งตอนนี้เป็นสิ่งดึงดูดนักท่องเที่ยวให้มาเที่ยวมากขึ้น และคนในจังหวัดได้ใช้เป็นที่ออกกำลังกาย เทรววิ่งมาราธอน + ปั่นจักรยานกลับมาฮิตคนออกกำลังกายเยอะมาก
ประกาศให้เป็นจังหวัดเขตเศรษฐกิจพิเศษ ซึ่งเป็นผลดีกับคนในจังหวัดมาก
2
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29385
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 14:09
treeliver พิมพ์ว่า:
ข้ออื่นผมไม่รู้ รู้แต่ว่ายาบ้าโคตรถูกเม็ดละ30-40 บาท  

มันถูกเพราะว่าดาวน์เกรดลงมาครับ ประมาณว่า จากสมัยก่อนทรัะยากรณ์เท่านี้ผลิตได้ 100 ล้านเม็ด

แต่ก็ถูกจับไปสะ 70 ล้านเม็ด มันเลยผ่านด่านน้อย ก็เลยปรับยุทธศาสตร์ ลดคุณภาพ แต่เพิ่มจำนวน

กลายเป็น ผลิตได้ 1000 ล้านเม็ด ถูกจับแค่ 120 ล้านเม็ด กำไรเริ่มกลับมาถึงจะขายได้ต่อหน่วยถูกลง
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13242
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2019 09:25
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
มี ม.44 ที่เหมือนดาบ 2 คม อยู่ในมือ แต่ไม่ได้คิดจะใช้เพื่อปกป้องประชาชน
มีเอาไว้แค่ใช้ข่มขวัญ และป้องกันให้กับพวกพ้องของตัวเอง...

ส่วนข้อดีคือ หลายๆ โครงการที่ทั้งทำให้กับประชาชน และพวกพ้องของตัวเอง
มันเดินหน้าอย่างรวดเร็ว ราวกว่า รถไฟความเร็วสูง 250 กม./ชม.  

ใช่ครับ ถ้าใช้ไปในทางที่ถูกเพื่อประชาชน ผมว่า ม.44 ก็ไม่ถึงกับแย่มากนะ  

ทุกอย่างมันมีข้อดีและไม่ดี แต่ถ้าเราตรวจสอบไม่ได้ คำถามคือเราจะรู้ได้อย่างไร ว่ามันดีจริงหรือไม่ ?

ยกตัวอย่าง คุณสร้างสนามฟุตบอลมูลค่า 5 ล้านบาท แต่ในการดำเนินการจริงคุณใช้งบไป 20 ล้านบาท ผลการสร้างออกมา สนามฟุตบอลดูดี มีมาตรฐาน สร้างเสร็จทันเวลา แต่คุณไม่ได้เปิดเผยว่าใช้งบไปเท่าไหร่ แบบนี้ยังเรียกว่าดีอยู่ได้หรือไม่ ?

0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel