ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 130
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 19:03
[RE: "จอน คุยกับ อนุทิน"]
YashAmaru พิมพ์ว่า:
l3al3yDemons พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าตอนนี้อนุทินมีโอกาสได้เป็นนายกฯค่อนข้างสูงเลยแหละ
แถลงจากทั้งเพื่อไทย อนาคตใหม่ ยอมเสียสละเก้าอี้นายก เพื่อที่ฝั่งประชาธิปไตยจะได้ตั้งรัฐบาล
เพื่อแก้ไขรัฐธรรมนูญที่คสช.ตั้งขึ้นมา แล้วสมัยหน้าค่อยสู้กันใหม่อย่างยุติธรรม
ถ้าคุณเป็นภูมิใจไทยจะเลือกฝั่งไหน
อยู่กับลุงอย่างมากก็แค่รองนายก
แต่อีกฝั่งมีโอกาสเป็นนายกได้เลยนะ
ปล.ตอนนี้บอกเลยอำนาจต่อรองอยู่ในมือภูมิใจไทยฝั่งเดียวจริงๆ

อยู่ฝั่งเพื่อไทย จะเป็นนายกได้ยังไงครับ ในเมื่อเสียง สส. ไม่เกิน 376 อย่างมากก็ได้แค่ตั้งรัฐบาล แล้วพอไม่มีนายก ก็เท่ากับ คสช. ทำงานเต็มอำนาจต่อไป ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด  

ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใครนะครับ พวก สว. ก็เช่นกัน
ถ้าดึงคุณอนุทินได้ แล้วเดินเกมดีๆ ก็ยังมีหวังอยู่นะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 19:05
Yuffiez พิมพ์ว่า:
YashAmaru พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าตอนนี้อนุทินมีโอกาสได้เป็นนายกฯค่อนข้างสูงเลยแหละ
แถลงจากทั้งเพื่อไทย อนาคตใหม่ ยอมเสียสละเก้าอี้นายก เพื่อที่ฝั่งประชาธิปไตยจะได้ตั้งรัฐบาล
เพื่อแก้ไขรัฐธรรมนูญที่คสช.ตั้งขึ้นมา แล้วสมัยหน้าค่อยสู้กันใหม่อย่างยุติธรรม
ถ้าคุณเป็นภูมิใจไทยจะเลือกฝั่งไหน
อยู่กับลุงอย่างมากก็แค่รองนายก
แต่อีกฝั่งมีโอกาสเป็นนายกได้เลยนะ
ปล.ตอนนี้บอกเลยอำนาจต่อรองอยู่ในมือภูมิใจไทยฝั่งเดียวจริงๆ

อยู่ฝั่งเพื่อไทย จะเป็นนายกได้ยังไงครับ ในเมื่อเสียง สส. ไม่เกิน 376 อย่างมากก็ได้แค่ตั้งรัฐบาล แล้วพอไม่มีนายก ก็เท่ากับ คสช. ทำงานเต็มอำนาจต่อไป ไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด  

เกิน300+ แล้วไปวัดใจดูว่าสว.จะกล้าโหวตตรงข้ามกับประชาชนไหม
ถ้ากล้าสว.ก็รับแรงกระแทกเต็มๆ

สว ก็ดูได้จากการทำงาน กกต ซึ่งก็ไม่มีความเป็นกลางอยู่แล้วคิดหรอว่า สว มันจะเอาด้วยกับประชาชน อันนี้ก็น่าคิดซึ่งถ้าให้คาดการณ์เนี่ยมันก็เป็นอย่างที่คาดไว้อยู่แล้วหล่ะว่าผลจะเป้นยังไง  

งั้นเท่ากับว่าการเลือกตั้งครั้งนี้ จัดขึ้นมาหลอกๆ
เพราะวางแผนกันมาหมดแล้ว องค์กรอิสระ ไม่ได้ทำงานอิสระเหมือนชื่อ
แต่ทำงานภายใต้คำสั่งคนกลุ่มหนึ่ง
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39552
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 20:59
การเมืองผมว่ามันขึ้นอยู่กับผลประโยชน์ล้วนๆ ทุกอย่างเปลีย่นแปลงได้เสมอ หักหลังนายก็ทำมาแล้ว จะจูบปากคืนดีกันก็ใช่ว่าจะทำไม่ได้อ่านะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel