ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:08
จากมู้ข้าวแกงถนัดแดกเมื่อวาน
รอผมรวยก่อน นะหม่อม
แล้วผมจะไปกินร้านแกคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2947
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:11
[RE: จากมู้ข้าวแกงถนัดแดกเมื่อวาน]
ผมว่าเพราะความคิดแบบนี้แหละอาหารไทยเลยต้องขายถูกๆเพราะคนมันเชื่อปักหัวไปแล้วว่าถูก
ลองท่านไปกินสปาเกตตี้คาโบนาร่าสิ เส้น+ซอส+เบค่อน แฮม ไม่กี่ชิ้น ราคาเท่าไหร่ ทำไมกินไปถึงไม่รู้สึกว่าแพงมั่ง สงสารคนทำอาหารไทยเลย อร่อยไม่ได้ต่างกับอาหารตปท.แต่ต้องขายถูกๆเพราะคนฝังหัวไปแล้ว
ปล.ข้าวแกง = อาหารไทยรูปแบบหนึ่งนะ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6246
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:11
[RE]จากมู้ข้าวแกงถนัดแดกเมื่อวาน
ผมมองเรื่องนี้ว่าคนกินเรื่องมากนะ บอกก่อนเลยว่าผมไม่ชอบนิสัยเจ้าของร้านสัสๆ แต่เรื่องราคาเนี่ย คือก็แปะอยู่ ถ้าคิดว่าแพงไปก็ไม่ต้องกิน ก็เหมือนกับพวกกาแฟสตาร์บัค ผมคิดว่าแม่งเลอะเทอะ แพงเกิน ผมก็ไม่แดก ก็เท่านั้น ใครจะแดกก็แดกไป แค่ผมไม่แดก ก็จบ ไม่มีปัญหาอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25712
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:23
[RE: จากมู้ข้าวแกงถนัดแดกเมื่อวาน]
ONCE พิมพ์ว่า:
ผมว่าเพราะความคิดแบบนี้แหละอาหารไทยเลยต้องขายถูกๆเพราะคนมันเชื่อปักหัวไปแล้วว่าถูก
ลองท่านไปกินสปาเกตตี้คาโบนาร่าสิ เส้น+ซอส+เบค่อน แฮม ไม่กี่ชิ้น ราคาเท่าไหร่ ทำไมกินไปถึงไม่รู้สึกว่าแพงมั่ง สงสารคนทำอาหารไทยเลย อร่อยไม่ได้ต่างกับอาหารตปท.แต่ต้องขายถูกๆเพราะคนฝังหัวไปแล้ว
ปล.ข้าวแกง = อาหารไทยรูปแบบหนึ่งนะ  

บ้านผมเคยทำอาหารขาย ใส่ของดีๆ ราคาปกติเลย 25-30 ขายไม่ได้ครับ

เพราะคนแถวนั้นส่วนใหญ่กินของถูกๆ15-20 บ่นร้านผมแพงหมดก็ต้องเลิกไป เหมือนลองทำอาชีพเสริมดู

ทั้งๆที่ของที่เขาซื้อกินร้านอื่น ซึ่งราคาถูกบอกเลยโคตรกระจอก รสชาติห่วย วัตถุดิบก็เฮงซวย

ผัดกระเพราหมูสับมันมากกว่าเนื้องี้ กินเข้าไปได้ไง รสนิยมคนเลยครับ ถ้าไปขายที่ๆดีกว่ายังไงก็น่าจะขายได้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 4050
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:40
คำว่ากาแฟแก้วสุดท้ายราคาเท่าไหร่ มันหมายความว่าไงครับ อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆ
0
0
อะไรแผล่บ อะไรเรื้อน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:46
ราคาที่แป้ะยุ มันจะแตกต่างตามวัตถุดิบที่เค้าทำนะ ผมเคยไปกินข้าวแกงเค้าก็ 50 บาท เองนะ ก็เท่ากับร้านอื่นที่ผมไปกิน

ผมเลือกกินสอง อย่างแต่รสชาตก็ปกติ / มันยุที่คุณเลือกมากกว่า อยากแดกของดีแต่ไม่มีเงินจ่ายจะไปว่าเค้าก้ไม่ได้ ราคามันมีแป้ะบอกไว้

ร้านข้าวมีเยอะแยะเค้าไม่ได้บังคับให้คุณไปกินนี่ -*- คหสต.

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20013
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:50
ต้องไปโดนก่อนถึงจะวิจารณ์ แต่ถ้าให้วิจารณ์ตามที่เห็นก็แพงนะ ที่เห็นหมูที่เป็นลูกราดน้ำแกงจืด ถ้าข้าวแกงปกติก็น่าจะได้สองอย่าง

แต่มองอีกมุมคือทางร้านน่าจะต้นทุนสูง ดูในคลิปห้องครัวก็สะอาดนะ ร้านก็ติดแอร์ ไม่แปลกที่จะราคาสูงอาหารจะสูงนิดหน่อย

มองว่าเป็นร้านอาหารที่ทำข้าวแกงขายมากกว่า เหมาะสำหรับคนวัยทำงาน ราคาจะแรงไปหน่อยสำหรับพวกนักเรียน นักศึกษา วัยรุ่น

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องไปโดนก่อนแหละ ถึงจะค่อยมาติ ยังไม่มีโอกาสได้ไป
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52843
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:55
จากมู้ข้าวแกงถนัดแดกเมื่อวาน
Ghosthing พิมพ์ว่า:
คำว่ากาแฟแก้วสุดท้ายราคาเท่าไหร่ มันหมายความว่าไงครับ อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆ  

กะว่าคนจะตอบว่าแก้วร้อยกว่าบาท แล้วแกจะได้เปรียบเทียบความแพงมั้ง

ถ้าผมตอบหม่อมว่าผมกินกาแฟ All Cafe ใช้แต้ม True You ไม่เสียสักบาท หม่อมจะด่าไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 20:25
แพงไม่แพงไม่ค่อยอะไร แต่คุณภาพอาหารนี่สิ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 21:27
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
Ghosthing พิมพ์ว่า:

กะว่าคนจะตอบว่าแก้วร้อยกว่าบาท แล้วแกจะได้เปรียบเทียบความแพงมั้ง

ถ้าผมตอบหม่อมว่าผมกินกาแฟ All Cafe ใช้แต้ม True You ไม่เสียสักบาท หม่อมจะด่าไหม

ผมว่าที่แกจะสื่อคือ เวลาคนเลือกที่จะซื้อกาแฟไม่ว่าจะราคา 5 บาท ไปจนถึงหลักร้อย มันก็ขึ้นอยู่ที่ความพอใจของคนที่จะเลือกซื้อมากกว่าครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel