ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 2255
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 15:49
[RE: CLASH กระแสเงียบๆไหมครับ]
เพลงฮิตติดท็อปส่วนมากมีแต่แร็ป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 15:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: CLASH กระแสเงียบๆไหมครับ]
ไก่จิก พิมพ์ว่า:
Psycholyze พิมพ์ว่า:
Augar พิมพ์ว่า:
เรื่องก๊อปเพลงนี่วงได้ออกมาเคลียร์มั้ย หรือว่าปล่อยเนียนๆเงียบไป

เคยฟังสัมภาษณ์รายการนึง เขาบอกเขานั่งเล่น นั่งคิดอยู่
แล้วมันคิดออกมาเองได้เป็นแบบนี้ เขาไม่รู้จักเพลง shape of you
แต่หลังจากนั้นไม่ได้ติดตามแล้วครับ รู้สึกไม่โอเค  

เหมือนผมเลย ไม่ได้ติดตามต่อเพราะบอกว่าไม่รู้จักเพลง shape of you เนี่ยแหละ

ไม่แปลกนะผมยังไม่รุจักเลยเพลง เชฟออฟยู ถ้าเป็นซี ยู อะเกนว่าไปอย่าง
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37524
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:00
สมัยนี้ศิลปิน นักร้องมันมีเยอะกว่าสมัยวงแคลชยังดังครับ

วงดังๆระดับเมนสตรีม พอเฟดตัวออกจากกระแสไปหลายๆปี ถ้าคิดจะรีเทิร์นมักจะ

กลับไปยืนจุดเดิมไม่ได้อีกแล้ว ศิลปินหรือวงนอกกระแส นักเนตรีอิสระใหม่ๆ ยังทำดนตรีออกมาได้

แปลกใหม่ว่าวง(อดีต)เมนสตรีมหลายๆวงซะอีก กระแสวงแคลชก็เหมือนการเล่นว่าวนั่นแหละ

อดีตเคยลอยลมบนขึ้นไปจนสุดสายป่านมาแล้ว แล้ววันนึงอิ่มตัวก็ดึงว่าวลงมาเก็บบนพื้นดิน

หลายปีถัดมาคิดจะปล่อยว่าวกลับไปลอยลมเหมือนเดิมเป็นเรื่องยากไปแล้ว นักเล่นว่าวหน้าใหม่ๆ

มีเยอะขึ้น ว่าวน้อยใหญ่ลอยเต็มท้องฟ้าไปหมดแล้ว พูดง่ายๆก็คือเรื่องของยุคสมัยนั่นแหละ

สมัยนี้อยากพีคต่อเนืองนานๆก็ต้องทำตัวให้อยู่ในกระแสตลอด หลุดจากกระแสเมื่อไหร่ ก็คือหลุดยาวๆแบบถาวรไปเลย
0
0
Thai Politicians Model

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3046
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:16
CLASH กระแสเงียบๆไหมครับ
ฟังเพลงแคลช ผมฟังแต่อัลบั้มเก่า ๆ เพลงใหม่ ๆ ไม่ได้อารมณ์เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26656
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:22
ขนาด shape of you ยังเงียบ

สงสัยต้องเอา photograph, thinking out loud, lego house มาเป็นแรงบันดาลใจในเพลงต่อๆไปแล้วแหละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2733
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:32
ไม่ได้ออกมาเพื่อจะให้ดัง แค่ให้พอมีกระแส จะได้ทัวร์คอน ตอนนี้คอนเต็มยาวๆไป

ถ้าเพลงดัง ก็ถือเป็นโบนัสก็แล้วกัน ผมว่าพี่ๆ เค้าก็คิดแบบนี้ละ

เน้นคอนได้เยอะกว่าค่าดาวน์โหลด หรือยูทูปอีกนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:34
กลับไปเล่นแนวนูเมทัล แบบเมื่อก่อนดิครับ

มาร่วมรอบ 2 ฟังไปฟังมานึกว่าฟังโปเตโต้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 2406
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 16:35
ผมว่า CLASH ยังพยายามทำเพลงในสมัยใหม่อยู่นะ เอาจริงๆ Bank เขามาแนว HIPHOP R and B อยู่แล้ว เพลงที่จะดังได้ผมว่าเนื้อหาเพลงต้องโดนจริงๆ

เหมือนเคยฟัง พี่ๆ Sillyfools เคยบอกว่า ทำเพลงทุกวันนี้ ไม่ได้หวังอะไรแล้ว ถ้าเข้ามาเจอคอมเม้นอวยว่า Sound โครตดีเลยพี่ โซโล่ ล้ำมาก เขาจะไม่อ่านเลย แสดงว่าเพลงมันจะไม่ดัง 555+ ยอดวิวมันจะน้อยมากๆ แล้วกระแสจะค่อยๆเงียบลง

แต่ถ้าเพลงไหน มีคอมเม้น ประมาณว่า เราขอโทษนะที่ผ่านมา / เราไม่เคยลืมเธอได้เลยจริงๆ เพลงพวกนี้จะดัง เพราะคนอินกับเนื้อหาเพลงมาก

เออ เอาจริงๆ เนื้อหาเพลงนี้สำคัญมาก แต่ยังไงก็สู้ความแปลกของเพลงใหม่ๆทุกวันนี้ไม่ได้ด้วยแหละ บักแตงโม ยังดังเลย ฮาๆ

อย่าง Clash ตอนปล่อย Teaser เพลง ''อยู่ตรงนี้เสมอ'' ท่อนฮุคนี้อย่างเพราะเลย แต่ท่อนอื่นเฉยๆมากๆ มาปล่อยช่วงใกล้ๆวง Zeal ที่เอาเพลง ''เจ็บน้อยที่สุด'' ที่เอาแอ๊พมาเล่น MV กระแสเลยดร๊อปๆไป

แก้ไขล่าสุดโดย k3nZo เมื่อ Sun Mar 24, 2019 16:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: มือเก่าเเต่เล่นใหม่
เข้าร่วม: 08 Oct 2009
ตอบ: 458
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:11
CLASH อาจจะยังไม่ค่อยดังเหมือนเมื่อก่อน ยังกระเเสไม่ดีเท่าที่ควร เเต่เค้าก็ออกทัวร์คอนเสิร์ตเรื่อยๆนะครับ เพลงใหม่ออกสิ้นเดือนมั้งถ้าจำไม่ผิด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1232
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:41
วงการเพลงไทยตอนนี้ ค่ายไม่ค่อยลงทุนโปรโมทเพลงแล้ว
ปล่อยให้โซเชี่ยลทำงาน ส่วนตัวศิลปินก็รักษาแฟนคลับและมาตรฐานไว้ให้ได้ ก็จะมีงานจ้างเรื่อย ๆ

ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะยอดวิวมันวัดอะไรไม่ได้เท่าไหร่แล้ว
กับอีกส่วนหนึ่งคือวงการเพลงไทยโคตรตันเลย
ในขณะที่วงใหม่ ๆ เกิดง่ายขึ้น พื้นที่ในวงการกลับไม่ขยายออกเลย ติดอยู่แต่ในประเทศ ไม่ยอมบุกตลาดต่างประเทศจริงจังสักที

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5063
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 17:53
[RE]CLASH กระแสเงียบๆไหมครับ
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ไก่จิก พิมพ์ว่า:
Psycholyze พิมพ์ว่า:
Augar พิมพ์ว่า:
เรื่องก๊อปเพลงนี่วงได้ออกมาเคลียร์มั้ย หรือว่าปล่อยเนียนๆเงียบไป

เคยฟังสัมภาษณ์รายการนึง เขาบอกเขานั่งเล่น นั่งคิดอยู่
แล้วมันคิดออกมาเองได้เป็นแบบนี้ เขาไม่รู้จักเพลง shape of you
แต่หลังจากนั้นไม่ได้ติดตามแล้วครับ รู้สึกไม่โอเค  

เหมือนผมเลย ไม่ได้ติดตามต่อเพราะบอกว่าไม่รู้จักเพลง shape of you เนี่ยแหละ

ไม่แปลกนะผมยังไม่รุจักเลยเพลง เชฟออฟยู ถ้าเป็นซี ยู อะเกนว่าไปอย่าง  
ผมมีความรู้สึกว่า พวกศิลปินส่วนมากเขาจะฟังเพลงของศิลปินดังๆ
เพื่อเสพผลงาน หาความแปลกใหม่ หาแรงบันดาลใจเป็นเรื่องปกติ
ส่วนตัวผมแค่คิดพวกเขาน่าจะรู้จักนะครับ อาจจะไม่รู้จักชื่อเพลง
แต่เพลงดังมาก เปิดทุกที่ ทุกคลื่น ทุกร้าน แทบทุกคนจะต้องเคยได้ยินดนตรีที่เป็นเอกลักษณ์แบบนี้บ้างแหละครับ แต่ก็อาจจะไม่รู้จักจริงๆก็ได้แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2019 18:55
ไทเทยังต้องพึ่งเด็กๆเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel