ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34097
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:03
[RE: เดปายกับหงส์แดงเป็นไปได้ไหมครับ?]
อยากได้ บรันท์ มากกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34097
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:05
[RE: เดปายกับหงส์แดงเป็นไปได้ไหมครับ?]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ojama55 พิมพ์ว่า:
ลงตรงไหนครับ
แทนมาเน่ หรอ??  

ผมว่าตอบโจทย์ทีมมากเลยนะ

เดปาย เล่นได้ทั้ง ซ้าย และ ตัวเป้า ขวาก็พอเล่นได้

ซึ่งผมว่า ทีมอ่ะขาดตรงจุดมาเน่เนี่ยแหละ ที่ต้องหาคนมากดดันเค้าหน่อย

และ ถ้าได้มานี่ จะโยกเน่ไปขวา ยามลาห์มันฟอร์มหายๆ มันก็ยืดหยุ่นนะครับ  

ผมก็ไม่ได้คิดว่าไม่ดีนะ
แต่ ผมก็มองว่า ชากิรี่ ไม่ได้แย่นะ
แต่ก็แทบไม่ได้ลงมาแย่ง3ประสานนี้เลย
ยิ่งตอนนี้ เดปาย ฟอร์มดี ผมว่าkloppไม่ทุ่มSSหน้าแน่นอน  

ลองดู ชากีรี่ เล่นจริงดูครับ อย่าดูแต่สแตท

เล่นแทบจะเป็นปีกจอมแปะเลย ความกล้าเล่นไม่เหลือ ไม่กล้ากระชาก ไม่กล้าเลี้ยง ไม่กล้าพลิกบอลเลย

แล้วแกเล่นได้แค่ฝั่งขวา มิติการเล่นก็หายไปไหนหมดไม่รู้ ต่างจากตอนมาแรกๆเฉยๆเลย เหมือนยังต้องปรับตัวหนักๆ

การได้นักเตะที่เล่นได้ทั้ง ปีก และ หน้า อย่าง เดปาย ถือว่าตอบโจทย์มาก โดยเฉพาะฝั่งซ้าย

แต่ถ้า โอริกี้ ยังไหว ก็คิดว่าคงไม่ทุ่ม แต่ผมว่า แกน่าจะขายกี้แหละ ละเอาไปลงทุนหาตัวแข่งขันหน่อย  

ไมไ่ด้อะไรนะ แลกเปลี่ยนๆ

ชากิรี่ ก่อนมาหงษ์ ฟอร์มเทียบกะเดปายตอนนี้ ได้อยู่นะผมว่า
เล่นให้สวิตก็เด่นประมาณ ชากิรี ซาก้า ตอนนั้นที่แทบจะแบกทีม
มาเทียบกะ ฮอลแลนด์ตอนนี้ เดปาย ดุม พอได้อยู่นะ

ปล. ที่ยกมาอ้าง เพราะไม่นับตอนเล่นให้หงส แต่ก่อนจะมา
ผมว่าฟอร์ม ตำแหน่ง และบทบาท แทบไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
หน้า/ปีก ฟรีคิก,จุดโทษ ได้คล้ายกันหมด  

นั่นน่ะสิ ผมงงมาก ตอนมาแรกๆยังกล้าทำมากกว่านี้

เหมือนกดดันๆ หรือ JK สั่งมาหว่า แต่ยังไงก็ควรมีคนมากดดันฝั่งซ้ายอยู่ดีครับ ชากีรี่ เค้าขวา  

เดี๋ยวเล่นเห็นแก่ตัว แบบซาลาห์ก็โดนด่า

เล่นแปะก็โดนด่า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20962
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:16
ACTART พิมพ์ว่า:
ลงตรงไหนครับ
แทนมาเน่ หรอ??  

ผมว่าตอบโจทย์ทีมมากเลยนะ

เดปาย เล่นได้ทั้ง ซ้าย และ ตัวเป้า ขวาก็พอเล่นได้

ซึ่งผมว่า ทีมอ่ะขาดตรงจุดมาเน่เนี่ยแหละ ที่ต้องหาคนมากดดันเค้าหน่อย

และ ถ้าได้มานี่ จะโยกเน่ไปขวา ยามลาห์มันฟอร์มหายๆ มันก็ยืดหยุ่นนะครับ  

ผมก็ไม่ได้คิดว่าไม่ดีนะ
แต่ ผมก็มองว่า ชากิรี่ ไม่ได้แย่นะ
แต่ก็แทบไม่ได้ลงมาแย่ง3ประสานนี้เลย
ยิ่งตอนนี้ เดปาย ฟอร์มดี ผมว่าkloppไม่ทุ่มSSหน้าแน่นอน  

ลองดู ชากีรี่ เล่นจริงดูครับ อย่าดูแต่สแตท

เล่นแทบจะเป็นปีกจอมแปะเลย ความกล้าเล่นไม่เหลือ ไม่กล้ากระชาก ไม่กล้าเลี้ยง ไม่กล้าพลิกบอลเลย

แล้วแกเล่นได้แค่ฝั่งขวา มิติการเล่นก็หายไปไหนหมดไม่รู้ ต่างจากตอนมาแรกๆเฉยๆเลย เหมือนยังต้องปรับตัวหนักๆ

การได้นักเตะที่เล่นได้ทั้ง ปีก และ หน้า อย่าง เดปาย ถือว่าตอบโจทย์มาก โดยเฉพาะฝั่งซ้าย

แต่ถ้า โอริกี้ ยังไหว ก็คิดว่าคงไม่ทุ่ม แต่ผมว่า แกน่าจะขายกี้แหละ ละเอาไปลงทุนหาตัวแข่งขันหน่อย  

ไมไ่ด้อะไรนะ แลกเปลี่ยนๆ

ชากิรี่ ก่อนมาหงษ์ ฟอร์มเทียบกะเดปายตอนนี้ ได้อยู่นะผมว่า
เล่นให้สวิตก็เด่นประมาณ ชากิรี ซาก้า ตอนนั้นที่แทบจะแบกทีม
มาเทียบกะ ฮอลแลนด์ตอนนี้ เดปาย ดุม พอได้อยู่นะ

ปล. ที่ยกมาอ้าง เพราะไม่นับตอนเล่นให้หงส แต่ก่อนจะมา
ผมว่าฟอร์ม ตำแหน่ง และบทบาท แทบไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
หน้า/ปีก ฟรีคิก,จุดโทษ ได้คล้ายกันหมด  

นั่นน่ะสิ ผมงงมาก ตอนมาแรกๆยังกล้าทำมากกว่านี้

เหมือนกดดันๆ หรือ JK สั่งมาหว่า แต่ยังไงก็ควรมีคนมากดดันฝั่งซ้ายอยู่ดีครับ ชากีรี่ เค้าขวา  

เดี๋ยวเล่นเห็นแก่ตัว แบบซาลาห์ก็โดนด่า

เล่นแปะก็โดนด่า  

มันก็แล้วแต่มุมมองคนมั้ยละ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:26
หงส์ไปเอาเดปาย กับ เดอ ลีกท์ มาจะได้เป็นหงส์กังหันแดง ซะเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:34
เดปาย กับ ฟิมิโน่ ใครคุ้มกว่ากันครับ
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Exclusive Member
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:48
Depay vs Firmino

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17111
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 13:53
เดปายกับหงส์แดงเป็นไปได้ไหมครับ?
น่าสน มากดดัน ซาล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: Crash landing on you
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12345
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:27
กรุณาอย่ารบกวน พิมพ์ว่า:
เดปาย ไปลิเวอร์
คูตี้ ไปแมนยู

แลดูน่าจะสนุก  

ถ้าเกิดย้ายจริงแล้วมีใครคนนึงดับนี่บอร์ดแตกแน่นอน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 14:57
ถูกแบนแล้ว
ทัศนคติแบบนี้ โอกาสjkจะซื้อแทบ0
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 19:03
[RE]เดปายกับหงส์แดงเป็นไปได้ไหมครับ?
กรุณาอย่ารบกวน พิมพ์ว่า:
เดปาย ไปลิเวอร์
คูตี้ ไปแมนยู

แลดูน่าจะสนุก  

อยากให้จริง แดงเดือดที จะเห็นได้มีจุดสนใจบ้าง หลังๆแดงไม่เดือดซะที ไม่มีจุดขายของความเร้าใจในเกมเท่าไหร่ละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
i mania
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38551
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 21:43
ผมอคติกับนักเตะคาแรกเตอร์แบบนี้มากๆอ่ะ..

เหมือนพวกพรสวรรค์สูง ความมั่นใจเลยมากตาม ไม่ค่อยชอบกฏระเบียบอะไรที่เคร่งครัด แล้วบ้าโซเชียล บ้าแฟชั่นอีก

กลัวจะซ้ำรอยกับซาโก้..

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12538
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2019 22:35
ถ้าได้มาจิง จะเป็นแก๊ง 3 ดอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel